Bệnh trẻ em

Nổi hạch ở bẹn,Có nguy hiểm?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 5,346 Bài viết

• 2,730 Được cảm ơn

Con bé con nhà em tự dưng nổi 1 cục hạch ở bẹn. Đã hết sốt 1 tuần nay( Vì mọc răng) đã hết ho 2 ngày nay. Bây giòe chỉ còn sổ mũi. Hôm nay em mới phát hiện ra 1 cục hạch ở bẹn trái. Cũng không rõ có khi nào. Đi khám bác sĩ bảo bị viêm hạch bẹn. Bác sờ thấy không đau và không nằm 1 chỗ. Có mẹ nào con từng bị, hay có ai có kinh nghiệm về việc này, làm ơn cho em biết chút ít thông tin...Nổi hạch là triệu chứng của gì? Có nguy hiểm không?????Em cám ơn trước nhé

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 148 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikita24480 Xem bài viết
    Con bé con nhà em tự dưng nổi 1 cục hạch ở bẹn. Đã hết sốt 1 tuần nay( Vì mọc răng) đã hết ho 2 ngày nay. Bây giòe chỉ còn sổ mũi. Hôm nay em mới phát hiện ra 1 cục hạch ở bẹn trái. Cũng không rõ có khi nào. Đi khám bác sĩ bảo bị viêm hạch bẹn. Bác sờ thấy không đau và không nằm 1 chỗ. Có mẹ nào con từng bị, hay có ai có kinh nghiệm về việc này, làm ơn cho em biết chút ít thông tin...Nổi hạch là triệu chứng của gì? Có nguy hiểm không?????Em cám ơn trước nhé
    Chào Bạn!
    Mình nghĩ không sao vì có thể do mọc răng or bệnh..nên nổi hạch vậy thôi!Bạn hãy lấy nước đá bỏ vô cái khăn lưới (or khi mua bánh kem thường có miếng để giữ độ lạnh như cục đá nhưng khi tan ra không chảy nước như đá) và chờm lên hạch
    nếu đau thì sẽ bớt đau và cũng sẽ làm tan hạch.
    Chúc Bé mau khỏe nhé!!!:LoveStruc:

• 343 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

bạn yên tâm vì khi trẻ sốt thì cơ thể sẽ có một số hạch nổi nên. bạn cws yên tâm nhé. chỉ vài ngày là xẹp thôi, bạn đừng lấy vôi trộn mật ong bôi nhé kẻo bé bị bỏng do vôi, hãy dùng nước đá trườm cho bé. Chúc sức khỏe!

• 5,346 Bài viết

• 2,730 Được cảm ơn

cám ơn các chị, em có dám bôi gì đâu..sợ lắm..Mà chị ơi chườm đá, ngay chỗ bẹn thế, bé lạnh chịu làm sao được ạ?????

• 5,346 Bài viết

• 2,730 Được cảm ơn

hôm nay em vừa gọi 1088 để tư vấn. Bác ấy nói cơ bản nếu không đau, sốt và cái hạch đó không phát triển to thì không đáng ngại. Nhưng bác ấy bảo vẫn lên đi khám và thử text xem có bị Lao hạch không? Các chị ơi Lao hạch là sao vậy????

• 10,861 Bài viết

• 2,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikita24480 Xem bài viết
    hôm nay em vừa gọi 1088 để tư vấn. Bác ấy nói cơ bản nếu không đau, sốt và cái hạch đó không phát triển to thì không đáng ngại. Nhưng bác ấy bảo vẫn lên đi khám và thử text xem có bị Lao hạch không? Các chị ơi Lao hạch là sao vậy????
    Hoale xin gửi mẹ nikita24480 bài viết sau:
    http://hanoi.vnn.vn/gocyte/details.a...801&id=BBT2522

Hy vọng mẹ nikita24480 có thể tìm thấy thông tin hữu ích.

:Rose:
    Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    :Rose::Rose::Rose: :Rose: :570: :Rose: :Rose: :570::Rose: :Rose::Rose::Rose:

• 5,346 Bài viết

• 2,730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoale10278 Xem bài viết
    Hoale xin gửi mẹ nikita24480 bài viết sau:
    http://hanoi.vnn.vn/gocyte/details.a...801&id=BBT2522

Hy vọng mẹ nikita24480 có thể tìm thấy thông tin hữu ích.

:Rose:
    cám ơn mẹ nó nhiều, :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: sáng mai em đưa cháu đi khám luôn

• 678 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Con mình cũng mới phát hiện sưng hạch ở bẹn hôm qua mà sao mình cứ lo nghĩ về ung thư quá.Lo kinh khủng luôn các bạn ơi. nhà mình thì ở tỉnh lẻ khám cũng không tin tưởng là bao nữa chứ