Bệnh trẻ em

Những thức ăn gì không nên ăn khi bé bị ho?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 347 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, khi bé ho thì không nên ăn những loại thức ăn, rau, và hoa quả gì nhỉ? Mình chỉ biết là khi ho thì ko nên ăn tôm, cua, lạc. Còn gì nữa ko hả các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• "Bão" sởi chưa qua mà "bão" viêm não NB, "bão" tay chân miệng với sốt xuất...

Mình có con nhỏ nên mình ghét dịch bệnh quá :((. Con đang tuổi ăn tuối chơi mà chưa hết dịch bệnh...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Sau mổ nên ăn và không nên ăn gì?

Em sinh mổ, giờ bé nhà em được 3 tháng rồi và tự cai sữa rồi hu hu... Em muốn hỏi các chị xem bao lâu nữa thì em ăn được như hồi trước khi có bầu (nghĩa là ăn như mọi người mà không phải kiêng khem gì cả nữa ý ạ?) Hôm trước đi qua hàng bún ốc mà thèm quá, mà chả dám xông vào ăn gì cả, híc híc, về...

• Bé tăng cân chậm

Em thấy bạn em than thở con nó còi quá. Nó cho dùng bột cerelac, ngày 2 lần, mỗi lần 1/2 bát con....

• Những loại quả bà bầu nên ăn và không nên ăn

Em vừa đọc được tin bà bầu ko nên ăn ngô vì sinh bé khuyết tật. Lo lắng quá trời ạ Dứa thì 3 tháng đầu ko nên ăn , gần đẻ thì nên ăn. E lập pic mong các mẹ chia sẻ nên ăn những quả j tốt cho bé. Trong 3 giai đoạn : 3 tháng đầu, 3 tháng giữa và 3 tháng cuối ạ :(

• 952 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Tớ mới được biết thêm vì có người làm chung mách (bác sĩ đã dặn họ) rằng không nên cho bé uống nước cam vì sẽ làm quến đờm trong cổ, chỉ cho uống nước chanh nếu muốn bổ sung vitamin C.
    • 563 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuHai Xem bài viết
    Tớ mới được biết thêm vì có người làm chung mách (bác sĩ đã dặn họ) rằng không nên cho bé uống nước cam vì sẽ làm quến đờm trong cổ, chỉ cho uống nước chanh nếu muốn bổ sung vitamin C.
    Ôi mình chưa nghe cái này bao giờ. Con thường ho đờm kèm hắt hơi, sổ mũi nên mẹ hay cho con uống nước cam để tăng vitamin C cho con nhanh khỏi. Lạ quá.
    CON LÀ MÙA XUÂN CỦA MẸ, LÀ MẦU NẮNG CỦA CHA !!!
    http://my.opera.com/Thaolinh/blog/
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Theo các cụ thì kiêng đồ tanh khi bé ho, còn theo BS nhi thì chẳng có chỉ định kiêng gì cả (tớ hỏi hẳn GS_TS Nguyễn Thị Hoàn đấy nhé).
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 4,305 Bài viết

• 4,784 Được cảm ơn

Không nên cho bé ăn tôm, cua.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 185 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

theo tớ biết là tôm, cua ,cá ,lươn, trứng, gà mà chỉ nên ăn thịt heo với 1 số rau củ thôi hôm trước con tớ ho khỏi rồi mà tớ quên ko để ý cho cháu ăn bột cá ăn liền mà bị ho lại đấy.

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 347 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuHai Xem bài viết
    Mình cũng thấy BS nói là khi bị ho, nếu phải uống kháng sinh thì ko nên cho bé uống hay ăn cam quýt vì nó sẽ làm hạn chế tác dụng của kháng sinh.
    • 916 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Chỉ kiêng ăn những lọai thức ăn thức uống lạnh, thức ăn quá khô & trái cây có nhiều nhựa (mủ) gây xót họng, ngứa họng như lạc rang (lạc luộc ít khô hơn), bánh đa (bánh tráng) nứơng, bắp ngô (cả rang & luộc vì hạt bắp có vỏ khá cứng), quả roi hay doi gì đấy (miền Nam gọi là mận). Ngòai ra hạn chế ăn các lọai thức ăn dễ gây dị ứng như thịt bò, gà, đồ biển - nhưng nếu ho k nặng lắm thì có lẽ k cần kiêng những thức ăn này đâu.
    Tôi đâu dám thốt lời khen Huế đẹp.
    Bởi trước tôi bao thi sĩ nói rồi.
    Thư màu tím sông Hương chiều khép nép.
    Trăng đêm rằm Vỹ Dạ nói dùm tôi ... :Rose:
    • 174 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình nghĩ không nên cho bé ăn đồ chiên và ăn ngọt khi ho , còn những thứ khác mình cho bé ăn không kiêng gì cả
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh nghe noi la khibe bi ho khong nen choan tom,cua,ca,do tanh nhung be bi ho lau qua chang le lai cho an thit mai cung chan.
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Kieng do tanh vì đồ tanh làm tăng chất nhầy khiến viêm mũi họng lâu khỏi
    • 100 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên để ý xem cháu phản ứng với thức ăn gì trong những thứ mọi người hay kiêng, nếu k có vấn đề gì thì cứ cho ăn.
    Ví dụ, con nhà mình ăn thịt gà thì có vẻ ho thêm, con cua thì k sao.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi thêm, con bị ho có phải kiêng ăn trứng không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sakura_tb20042001; 07/11/2012 vào lúc 01:28 PM.
    • 154 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thì kiêng các món dầu mỡ khi con bị ho
    • 89 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

bé mình ho mình chỉ kiêng uống nước lạnh, giữ ấm ngực, uống dậm thêm những loại có tinh dầu như tắc chưng đường phèn thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tớ thì cứ cho con ăn hết cho đủ chất dinh dưỡng, kiêng quá chả lẽ ăn mỗi thịt rồi con bị suy dinh dưỡng làm thế nào? tớ hỏi bác sĩ bảo cho ăn hết cho đủ chất, tùy từng bệnh uống thuốc gì mới phải kiêng thôi
    Ba ngọn nến lung linh