Bệnh trẻ em

Nên cho con đi khám ở bệnh viện nào là tốt nhất!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.15K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,132 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

Con trai mình sinh năm 2003 ~ năm nay cháu vào lớp 3 nhưng cháu chỉ cân nặng 17 kg và thấp hơn các bạn nhiều. Cháu ăn uống bt, khỏe mạnh, học hành cũng tốt. Không có dấu hiệu gì mệt mỏi.

Mọi người bảo tại gien di truyền nên cháu bé và lùn nhưng với y học phát triển như hiện này mình mong muốn con được cải thiện chiều cao và cân nặng.
    Muốn đưa con đi khám ở một bệnh viện tuyến trên( nhà mình ở hp) mong các bố mẹ trên này có kinh nghiệm chỉ dẫn cho mình một nơi khám tốt ở Hà nội để mình đc bác sỹ tốt tư vấn tình trạng của con và có thể chăm sóc cho con được tốt nhất.

Mong mọi người có kinh nghiệm chia sẻ cho mình xem mình nên đưa con tới bv nào để khám. Cảm ơn mọi người trước!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,132 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

SAo không thấy ai cho mình lời khuyên đi hu... mình định thứ 6 tới cho con lên HN rồi.
    có ng bảo nên cho con tới viện dinh dưỡng hoặc nhi khoa.
    Nhưng có người lại giới thiệu con tới phòng khám chuyên khoa nội tiết.. xét nghiệm xem con có thiếu hóc môn gì không?... ai có kinh nghiệm khám cho con từng bị chậm lớn như con nhà mình thì cho mình chút kinh nghiệm nào.

• 121 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị cho cháu đến khám ở viện nhi,

1. Khám ko theo yêu cầu , chi phí rẻ nhưng rất mất thời gian

2.khoa điều trị tự nguyện A, Chị nhớ đăng ký qua điện thoại số :04 6273 1090 trước 24h chỉ phải trả : 390.000k/1 lần khám. Nếu ko đăng ký khám phải trả : 580.000K/1 lần khám
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 139 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Tớ kan ngay mẹ nó cho con khám ở viện Nhi. Khám ở viện dd chỉ mất có 50ng mà chất lượng tốt hơn. Viện dd có nhiều phòng khám chuyên về vấn đề này nên khám nhanh k phải đợi. Tớ còn biết 1 địa chỉ khám tư ở HN cũng tốt nhưng giá mắc hơn nên k đưa ra. Con tớ có thâm niên đi khám dd đấy. Giờ thì đang sợ thừa cân .

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng có con như tình trạng của cháu nhà chị,cháu nhà e ăn rất tốt và không thấy lên cân so với độ tuổi của cháu ,e cho con đi khám nhiều chỗ hễ cứ ai mách là e cho con đi và bác sĩ kê một loạt toa thuốc nhưng uống không cải thiện được tình hình.Thì bỗng một hôm em được một chị bạn mách là cho con đến phòng khám dinh dưỡng trên phố tăng bạt hổ và khám trực tiếp bs hiền giám đốc bênh viện, trước khi chị cho con khám phải đặt hẹn trước vì bs không phải lúc nào cũng có bệnh viện ,thật sự e đã cho con đến nhiều nơi nhưng từ hồi e khám của bs hiền e đã được tư vấn chế độ dinh dưỡng và cách làm khẩu phần ăn cho con thêm các chất để con hấp thu hơn .Đến nay cháu nhà e đã theo bs được gần 6th thi tình trạng cải thiện đáng kề cháu từ không lên cân chuyển sang thang nào cũng tăng từ 0,5kg đến 1kg điều đó thật đáng mừng với gia đình ,e cũng muốn chia sẻ với chị và cháu .Nên chị thử cho con đền khám xem tình trạng có cải thiện không .
    Chúc con khỏe mẹ vui

• 2,132 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

Tình trạng con trai mình nó không tăng tí ti chiều cao nào mới là đáng lo lắng. Mình mang con tới viện chuyên khoa nội tiết khám để bs làm một số xét nghiệm xem cháu có suy giảm chức năng tuyến yên hay thiếu hóc môn gì mà ko pt chiều cao đc.

Sáng nay bá của cháu mang cháu đi hn rồi.

• 2,132 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

Con bị suy tuyến yên đúng như dự đoán và lo lắng của mình... không biết có còn bé nào từng bị bệnh này không?mong mọi ngừoi chia sẻ với mình.

Xem ra đoạn đg dài để trị bệnh cho con còn nhiều lo lắng và gian nan nữa.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị metiumiu cho em hỏi với: Chị cho con đi khám ở đâu để phát hiện ra con bị suy tuyến yên vậy, vui lòng cho em biết địa chỉ để em cho đứa cháu đi khám. Năm nay học lớp 7 rùi mà nặng có 20kg và cao 125cm, chắc chỉ bằng cậu bé lớp 1 thui. Cảm ơn chị.
    Đây là số điện thoại của em, chị nhắn tin cho em nhé: 0983783107

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em xin địa chỉ khám và phát hiện thiếu hooc môn ở trẻ với ạ, em nghe nói khám ở viện nhi TW tốt nhưng nếu mẹ nào biết địa chỉ nào nữa thì cho em xin với ạ, có gì liên lạc vào email hoa9112@yahoo.com. Em cảm ơn, ^^