• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Con nhà mình từ hồi đi học đến giờ, khoảng 8 tháng nay ốm liên tục, toàn tai mũi họng thôi, đã bị viêm tai giữa hai lần, uống không biết bao nhiêu là kháng sinh rồi. Trước đây cháu ăn uống tốt, lên cân tốt, thậm chí mình còn sợ cháu bị mập quá, vậy mà giờ nhìn con mà thương quá, gầy, da xanh, ai đời mới có một tháng gần đây nhất đã phải 3 lần dùng kháng sinh rồi. Đi mấy nơi khám bác sĩ đều bảo nên cho cháu đi nạo VA, mình xót con quá, cứ dùng dằng mãi nhưng phải quyết định cho cháu đi nạo khi nào khỏi đợt ốm này ( Cháu đang ho và sốt ngày thứ 5 rồi, 2 ngày đầu sốt cao, sau đổ ra ho, hai hôm nay chỉ sốt khoảng 38 độ, lại còn kêu tai hơi đau nữa ). Nhưng mình vẫn băn khoăn quá, không biết cho cháu đi nạo ở đâu là tốt nhất, vì mình nghe nói bây giờ một số bệnh viện có phương pháp nạo thông thường nhưng rất đau, trẻ dễ bị ảnh hưởng tâm lý, một phương pháp nữa là nạo nội soi phải gây mê, có mẹ nào có kinh nghiệm mách cho mình với nhé. Cảm ơn mọi người nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Bạn ở Saigon hay Hà Nội ?
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình ở Hà nội bạn ạ. Chắc bạn ở Sài gòn à.
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Đúng rồi, mình ở Saigon. Con mình cũng nạo V.A và cắt amidal gần đây, tưởng bạn ở Saigon thi mình có thể giới thiệu bác sĩ và bịnh viện. Mình cho bé đi khám ở phòng mạch của bs chuyên Tai Mũi Họng, bs làm việc tại bịnh viện Nhi Đồng, khi thấy bé cần cắt amidal và nạo V.A, bs đưa bé vào bịnh viện làm các thủ tục xét nghiệm, rồi sau đó hẹn ngày giờ để làm tại bịnh viện. Như thế sẽ nhanh và mình cũng đỡ lo hơn bạn ạ. Bé Son nhà mình lúc đầu bs chỉ định là cắt amidal thôi, nhưng trong lúc gây mê để làm, thấy V.A cũng sưng to nên bs làm luôn. Phẫu thuật nhẹ nhàng và bé chỉ phải nằm lại 1/2 buổi thôi. Chi phí tổng cộng mình nhớ khỏang trên 3 triệu nếu làm dịch vụ.
    • 629 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimlonton Xem bài viết
    Con nhà mình từ hồi đi học đến giờ, khoảng 8 tháng nay ốm liên tục, toàn tai mũi họng thôi, đã bị viêm tai giữa hai lần, uống không biết bao nhiêu là kháng sinh rồi. Trước đây cháu ăn uống tốt, lên cân tốt, thậm chí mình còn sợ cháu bị mập quá, vậy mà giờ nhìn con mà thương quá, gầy, da xanh, ai đời mới có một tháng gần đây nhất đã phải 3 lần dùng kháng sinh rồi. Đi mấy nơi khám bác sĩ đều bảo nên cho cháu đi nạo VA, mình xót con quá, cứ dùng dằng mãi nhưng phải quyết định cho cháu đi nạo khi nào khỏi đợt ốm này ( Cháu đang ho và sốt ngày thứ 5 rồi, 2 ngày đầu sốt cao, sau đổ ra ho, hai hôm nay chỉ sốt khoảng 38 độ, lại còn kêu tai hơi đau nữa ). Nhưng mình vẫn băn khoăn quá, không biết cho cháu đi nạo ở đâu là tốt nhất, vì mình nghe nói bây giờ một số bệnh viện có phương pháp nạo thông thường nhưng rất đau, trẻ dễ bị ảnh hưởng tâm lý, một phương pháp nữa là nạo nội soi phải gây mê, có mẹ nào có kinh nghiệm mách cho mình với nhé. Cảm ơn mọi người nhiều.
    Bé nhà mình gần 5 tuổi, 15/4 này mình cũng cho con đi nạo VA ở viện TMH Trung ương.
    Hơn 1 tuần nay cháu bị ho, viêm họng và chảy mũi nhiều. Đi khám bác sĩ bảo viêm VA cấp.
    Hôm thứ 3 vừa rồi mình đã cho cháu tới viện đi làm các xét nghiệm liên quan, chi phí xét nghiệm là hơn 500 ngàn. Chi phí mổ dự tính là 2 triệu.

Bác sĩ cũng tư vấn là nếu gây tê để nạo nhanh thì mất ít thời gian, nhưng có thể bé sẽ sợ (bác sĩ còn đùa là dùng pp này là bác gây thù chuốc oán với TE, cháu nào xử lý xong nhìn thấy bác cũng hãi). Nếu không thì gây mê, mất nhiều thời gian nhưng sẽ đỡ sợ, và bác làm cũng triệt để hơn. Mình chọn pp thứ 2.
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Sony và mẹcuajun nhé. Mecuajun ơi, bạn cho bé đến Viện tai mũi họng TU ở ngay cạnh bệnh viện Bạch mai khám à, bé nhà bạn được mấy tuổi rồi, mình cũng đang băn khoăn giữa 2 phương pháp, nếu gây tê thôgn thường thì sợ con đau, vì mình thấy người ta tả ghê lắm, gây mê thì cũng sợ ảnh hưởng đến bé. Nhưng hình như bác sĩ nói phải khỏi mới nạo VA được phải không bạn? Chắc cũng phải một hai tuần nữa mình mới mang cháu đi khám để bác sĩ tư vấn vậy, chứ cứ để con bị thế này thì khổ quá, mà bé nhà mình đi khám nội soi bác sĩ cũng bảo Amidan bị phì đại, thảo nào vì vậy nên hơi tí là bị ho.
    • 834 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SoNy Xem bài viết
    Đúng rồi, mình ở Saigon. Con mình cũng nạo V.A và cắt amidal gần đây, tưởng bạn ở Saigon thi mình có thể giới thiệu bác sĩ và bịnh viện. Mình cho bé đi khám ở phòng mạch của bs chuyên Tai Mũi Họng, bs làm việc tại bịnh viện Nhi Đồng, khi thấy bé cần cắt amidal và nạo V.A, bs đưa bé vào bịnh viện làm các thủ tục xét nghiệm, rồi sau đó hẹn ngày giờ để làm tại bịnh viện. Như thế sẽ nhanh và mình cũng đỡ lo hơn bạn ạ. Bé Son nhà mình lúc đầu bs chỉ định là cắt amidal thôi, nhưng trong lúc gây mê để làm, thấy V.A cũng sưng to nên bs làm luôn. Phẫu thuật nhẹ nhàng và bé chỉ phải nằm lại 1/2 buổi thôi. Chi phí tổng cộng mình nhớ khỏang trên 3 triệu nếu làm dịch vụ.
    Bé nhà mình cũng được bác sĩ chỉ định nạo VA vì nghẹt mũi suốt, mẹ Sony cho mình hỏi thêm là khi nạo xong bé có đau đớn lắm không? bé ăn uống thế nào vậy mẹ? con em vốn đã khó ăn, ăn hay nhợn ói lắm nên em cứ lo không biết bé nạo xong, còn đau thì ăn uống thế nào được. Mẹ nó cho mình chút kinh nghiệm nhé.
    Cám ơn mẹ Sony nhiều lắm!
    • 4,018 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Mẹ SoNy ơi, bạn giới thiệu đc và bs dùm mình với.
    Con mình cũng bị ho lâu lắm rồi, hôm qua mình cho đi BV TMH SG khám thì bs nói phải nạo VA.
    Nhưng nhiều ng thì bảo mình là k nên nạo nên mình cũng đang rất phân vân.

• 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

To Funnybear & MeTieuBao : Mình ở Quận 10, nên hay cho SoNy đi khám TMH ở phòng mạch của bs Nguyễn Tuấn Như, mình đã giới thiệu vài lần cho các mẹ trên DĐ, khi thấy cần phải cắt amidal hoặc nạo V.A, bs hướng dẫn mình vào bịnh viện Nhi Đồng 1 để làm các xét nghiệm và sau đó lấy hẹn để làm tại bịnh viện luôn. Bé Son vừa cắt amidal vừa nạo V.A, bs gây mê, khi tỉnh dậy thấy bé cũng nhăn nhó, khóc lóc lắm, làm mẹ cũng đánh lô tô theo, nhưng chừng vài tiếng là đỡ thôi, vì làm theo pp mới là cắt amidal bằng dao điện, vừa cắt vừa cầm máu nên bé sẽ không mất máu nhiều, vết thuơng mau lành hơn.
    Nạo V.A mình nghĩ không ảnh hưởng nhiều đến ăn uống đâu MeTieuBao à, cắt amidal mới phải ăn thức ăn lỏng cả 1/2 tháng. Sau khi làm xong bs dặn dò kỹ lắm, bạn đừng lo. ( Nhợn ói có vòi là " nghề " của Son hồi bé đấy, nhưng lớn thêm vài tuổi bé sẽ tự nhiên hết thôi.)
    Địa chỉ phòng mạch của bs Như là :
    38 Nguyễn Lâm, F.6, Q.10, Tp. HCM ( Gần chợ Nguyễn Tri Phương ) - Phải điện thoai lấy hẹn trước vào buổi sáng, bắt đầu lúc 8 giờ ( mình ngại nhất cái khâu này :Sigh, số điện thoại lấy hẹn là :3 854 8375.
    Chúc các con mau khỏe nhe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình ở Lê Trọng Tấn, có mẹ nào biết bsỹ việnTMH Trung Ương gần đó không chỉ cho mình với. Con mình bị viên Amiđam và VA cần tư vấn.
    • 4,018 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

To Funnybear & MeTieuBao : Mình ở Quận 10, nên hay cho SoNy đi khám TMH ở phòng mạch của bs Nguyễn Tuấn Như, mình đã giới thiệu vài lần cho các mẹ trên DĐ, khi thấy cần phải cắt amidal hoặc nạo V.A, bs hướng dẫn mình vào bịnh viện Nhi Đồng 1 để làm các xét nghiệm và sau đó lấy hẹn để làm tại bịnh viện luôn. Bé Son vừa cắt amidal vừa nạo V.A, bs gây mê, khi tỉnh dậy thấy bé cũng nhăn nhó, khóc lóc lắm, làm mẹ cũng đánh lô tô theo, nhưng chừng vài tiếng là đỡ thôi, vì làm theo pp mới là cắt amidal bằng dao điện, vừa cắt vừa cầm máu nên bé sẽ không mất máu nhiều, vết thuơng mau lành hơn.
    Nạo V.A mình nghĩ không ảnh hưởng nhiều đến ăn uống đâu MeTieuBao à, cắt amidal mới phải ăn thức ăn lỏng cả 1/2 tháng. Sau khi làm xong bs dặn dò kỹ lắm, bạn đừng lo. ( Nhợn ói có vòi là " nghề " của Son hồi bé đấy, nhưng lớn thêm vài tuổi bé sẽ tự nhiên hết thôi.)
    Địa chỉ phòng mạch của bs Như là :
    38 Nguyễn Lâm, F.6, Q.10, Tp. HCM ( Gần chợ Nguyễn Tri Phương ) - Phải điện thoai lấy hẹn trước vào buổi sáng, bắt đầu lúc 8 giờ ( mình ngại nhất cái khâu này :Sigh, số điện thoại lấy hẹn là :3 854 8375.
    Chúc các con mau khỏe nhe.
    Cám ơn mẹ SoNy đã trả lời.
    Mình muốn hỏi là, liệu bs có tư vấn cụ thể cho mình xem là bé thực sự có nên nạo VA/ cắt amidale hay k hả mẹ nó?

• 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnybear Xem bài viết
    Cám ơn mẹ SoNy đã trả lời.
    Mình muốn hỏi là, liệu bs có tư vấn cụ thể cho mình xem là bé thực sự có nên nạo VA/ cắt amidale hay k hả mẹ nó?
    Có chứ, khi đưa bé đến phòng mạch bs khám, Funnybear thoải mái thắc mắc, bs sẽ giải thích cho mình trường hợp của bé đã cần phải làm chưa. Bé Son nhà mình năm kia đi khám, bs viết giấy cho chup phim ở Nhi Đồng, sau khi xem kết quả, bs bảo chưa cần nạo V.A. Còn Amidal của Son thì phì đại, khám ở TT Dinh Dưỡng trước khi chich ngừa, há miệng ra là bs ở đó đã la làng là amidal bự quá, trước sau gì cũng phải cắt.
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hbthuy77 Xem bài viết
    Nhà mình ở Lê Trọng Tấn, có mẹ nào biết bsỹ việnTMH Trung Ương gần đó không chỉ cho mình với. Con mình bị viên Amiđam và VA cần tư vấn.
    Mẹ nó ơi, ở gần trường mầm non Kids Kingdom có bs Quang viện TMH đấy. Thấy nhiều mẹ khen lắm. Mình không nhớ rõ địa chỉ. Chỉ nhớ là đi vào ngõ 192 LTT, rẽ vào cái ngách 41 một chút thì có cái biển phòng khám.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hbthuy77 Xem bài viết
    Bạn ơi, ở Lê Trọng Tấn có bác sỹ nổi tiếng lắm, là giám đốc bệnh viện TMH Trung Ương, nhà mình có 2 bé đã đến đó nạo VA, đó là bsỹ Quang. Số đt: 043.8536704. Bạn thử gọi điện xem.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuc An Xem bài viết
    Bạn ơi, ở Lê Trọng Tấn có bác sỹ nổi tiếng lắm, là giám đốc bệnh viện TMH Trung Ương, nhà mình có 2 bé đã đến đó nạo VA, đó là bsỹ Quang. Số đt: 043.8536704. Bạn thử gọi điện xem.

Cam on bạn,cho minh hoi Bsy Quang làm thủ thuật nạo VA cho 2 bé ở phòng khám hay ở bệnh viện vậy?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hbthuy77; 05/04/2009 vào lúc 12:51 PM.
    • 132 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimlonton Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Sony và mẹcuajun nhé. Mecuajun ơi, bạn cho bé đến Viện tai mũi họng TU ở ngay cạnh bệnh viện Bạch mai khám à, bé nhà bạn được mấy tuổi rồi, mình cũng đang băn khoăn giữa 2 phương pháp, nếu gây tê thôgn thường thì sợ con đau, vì mình thấy người ta tả ghê lắm, gây mê thì cũng sợ ảnh hưởng đến bé. Nhưng hình như bác sĩ nói phải khỏi mới nạo VA được phải không bạn? Chắc cũng phải một hai tuần nữa mình mới mang cháu đi khám để bác sĩ tư vấn vậy, chứ cứ để con bị thế này thì khổ quá, mà bé nhà mình đi khám nội soi bác sĩ cũng bảo Amidan bị phì đại, thảo nào vì vậy nên hơi tí là bị ho.
    Mẹ Nhimlonton ơi, con mình cũng đang bị sốt hôm nay là ngày thứ 4 rổi, toàn sốt cao trên 38,5 độ thôi; thậm chí có lúc lên đến 40,5 độ, mình sợ lắm lúc nào cũng nơm nớp lo. Nguyên nhân là con cũng bị viêm VA, amidan. Bác sĩ cũng chỉ định cho đi nạo nhưng mình cũng như bạn lăn tăn lắm. Hôm qua cho con đi khám, tình cờ gặp một mẹ cũng có con bằng bé nhà mình, bé đó cũng bị viêm VA, và đã bị biến chứng viêm tai giữa, mẹ bé đó cũng đã cho đi nạo VA tháng 12 năm ngoái nhưng kết quả vẫn cứ bị viêm mũi đi viêm mũi lại. Hôm qua mẹ bé đó lại khuyên mình không nên cho con đi nạo VA nữa, mình thực sự phân vân không biết thế nào đây. Nạo thì cũng không cải thiện được tình trạng của con, mà không nạo thì con cứ bị viêm mũi đi viêm mũi lại, kết cục là lại phải dùng kháng sinh, cứ như thế trở thảnh cái vòng luẩn quẩn,mình lo quá. Bạn đã quyết định cho con đi nạo VA ở đâu chưa? có gì chia sẻ với mình nhé. Các mẹ nào có kinh nghiệm gì thì chỉ giúp nhé. Tks các mẹ nhé.
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏ láu Xem bài viết
    Mẹ Nhimlonton ơi, con mình cũng đang bị sốt hôm nay là ngày thứ 4 rổi, toàn sốt cao trên 38,5 độ thôi; thậm chí có lúc lên đến 40,5 độ, mình sợ lắm lúc nào cũng nơm nớp lo. Nguyên nhân là con cũng bị viêm VA, amidan. Bác sĩ cũng chỉ định cho đi nạo nhưng mình cũng như bạn lăn tăn lắm. Hôm qua cho con đi khám, tình cờ gặp một mẹ cũng có con bằng bé nhà mình, bé đó cũng bị viêm VA, và đã bị biến chứng viêm tai giữa, mẹ bé đó cũng đã cho đi nạo VA tháng 12 năm ngoái nhưng kết quả vẫn cứ bị viêm mũi đi viêm mũi lại. Hôm qua mẹ bé đó lại khuyên mình không nên cho con đi nạo VA nữa, mình thực sự phân vân không biết thế nào đây. Nạo thì cũng không cải thiện được tình trạng của con, mà không nạo thì con cứ bị viêm mũi đi viêm mũi lại, kết cục là lại phải dùng kháng sinh, cứ như thế trở thảnh cái vòng luẩn quẩn,mình lo quá. Bạn đã quyết định cho con đi nạo VA ở đâu chưa? có gì chia sẻ với mình nhé. Các mẹ nào có kinh nghiệm gì thì chỉ giúp nhé. Tks các mẹ nhé.
    Bé nhà mình cũng VA biến chứng VTG đây mẹ Thỏ láu này. Cũng nạo VA rồi đây. Mình cũng đã từng băn khoăn như bạn lúc này. Nhưng rồi cũng vì đủ các loại thuốc mà con vẫn VTG tái đi tái lại mấy lần. Cuối cùng tham khảo trên web + bác sỹ mình đã quyết định nạo VA cho con với hy vọng con sẽ ổn. Không còn cách nào khác.

Chỉ là trường hợp của con mình để mẹ Thỏ láu và các mẹ khác tham khảo thôi nhé. Đến bây giờ thì mình thấy với bé nhà mình thì việc nạo VA cũng chả ăn thua. Sau khi nạo con vẫn lại bị VTG. Lại ks, lại stress. Và đặc biệt là trước đó bé nhà mình chưa bao h bị viêm phế quản, nhưng sau khi nạo VA, bé rất nhanh bị xuống phế quản.

Cuối cùng mình cho con uống thuốc bắc, trộm vía con, tình hình sức khỏe cải thiện hẳn
    đi.
    Nhưng mình cũng thấy có mẹ bảo là sau khi nạo thì con đỡ ốm hẳn.

• 132 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

[quote=emminhmeo;4911077]Bé nhà mình cũng VA biến chứng VTG đây mẹ Thỏ láu này. Cũng nạo VA rồi đây. Mình cũng đã từng băn khoăn như bạn lúc này. Nhưng rồi cũng vì đủ các loại thuốc mà con vẫn VTG tái đi tái lại mấy lần. Cuối cùng tham khảo trên web + bác sỹ mình đã quyết định nạo VA cho con với hy vọng con sẽ ổn. Không còn cách nào khác.

Chỉ là trường hợp của con mình để mẹ Thỏ láu và các mẹ khác tham khảo thôi nhé. Đến bây giờ thì mình thấy với bé nhà mình thì việc nạo VA cũng chả ăn thua. Sau khi nạo con vẫn lại bị VTG. Lại ks, lại stress. Và đặc biệt là trước đó bé nhà mình chưa bao h bị viêm phế quản, nhưng sau khi nạo VA, bé rất nhanh bị xuống phế quản.

Cuối cùng mình cho con uống thuốc bắc, trộm vía con, tình hình sức khỏe cải thiện hẳn đi.

Cảm ơn mẹ bé nhé. Con mình hôm nay cũng đã hết sốt, nhưng sợ quá, vì con ngủ mà cứ bị ngạt mũi suốt, cứ phải há hốc mồm ra để thở, thương lắm. Thế bạn cho con nạo VA ở đâu vậy? Mình cũng nghe thấy bảo là cái chính là bác sĩ nạo phải cứng tay, nạo hết chân thì mới không bị đi bị lại, mình thực sự nản quá. Con bạn uống t huốc bắc ở đâu? bạn có thể chia sẻ được không? Tks.
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Bé nhà mình nạo VA ở Viện Hồng Ngọc do GS Phong nạo mẹ Thỏ láu ạ. Vấn đề không phải là bị VA lại mà là bị VTG lại.

Bé nhà mình uống thuốc bắc ở Thái Hà. Mình chỉ biết đường đến đấy thôi chứ không biết địa chỉ . Mẹ nó đi từ Chùa Bộc đến cầu Thái Hà nhé, ngay bên trái sát cầu Thái Hà có cái đường dọc bờ sông , rẽ vào đó, cái nhà thuốc đông y gia truyền Duy Hưng ý mẹ nó ạ.

• 499 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em cũng đang băn khoăn không biết có nên nạo VA cho Kucku nhà em không. Ku nhà em không hề sốt, nhưng tai có dịch (mà dịch cũng chẳng có mùi), đi khám thì bác sĩ nói bị viêm amidan mãn tính và viêm tai, cho uống KS 1 tuần rồi recommend là nạo VA và "chích dịch màng nhĩ". Con em đi khám ở Việt Pháp, cũng định làm 2 cái "tiểu phẫu" này ở Việt Pháp luôn. Không biết có mẹ nào có kinh nghiệm làm mấy cái này ở VP ko share cho em với? BS ở đây có thực sự giỏi và cẩn thận không?

Thêm nữa, em vẫn băn khoăn không biết có nên nạo VA cho con ko, vì sợ nhất là nạo xong chẳng khỏi viêm tai mà sức đề kháng của mũi với họng lại giảm hẳn, vì Amidan là khối lympho kháng khuẩn, có tác dụng đề kháng cho ENT mà...

Bác sĩ recommend từ hơn 1 tuần rồi, mà giờ này em vẫn chưa biết quyết định thế nào đây...

Giúp em với...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3