Bệnh trẻ em

Mụn nhọt ở trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.8K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 159 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Chút chít nhà mình mới bị một nốt nhỏ ở mông (gần hậu môn) lúc đầu nghĩ là con mò đốt nên bôi thuốc mỡ.. nhưng hai hôm rồi không thấy đỡ mà nốt đó sờ thấy cứng và tấy đỏ xung quanh.. thân nhiệt vẫn bình thường, nhưng đêm qua bé khó chịu quấy suốt.. Chút chít mới 1 tháng tuổi thôi nên không biết phải làm thế nào. Các Mẹ có kinh nghiệm giúp với, hoặc biết bác sỹ nào cho Ba Chút chít số điện thoại để liên lạc nhé. Chút chít ở Quận Hai Bà - Hà Nội. Cám ơn các mẹ nhiều.

Ba của Chút chít
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,805 Bài viết

• 6,413 Được cảm ơn

không phải mụn nhọt gì đâu. BS không giải thích cho bạn trước khi ra viện là bé có thể nổi những đốm mụn (như là mụn nước) trên da do dư thừa hormone sao?? (Hormones này là của mẹ, bé nhận được ở trong máu qua nhau thai. Cơ thể bé sẽ dần dần bài tiết những hormones này ra ngoài) Trong 8 tuần đầu bé có thể nổi rất nhiều mụn như vậy. Bạn không cần phải bôi gì lên đó cả, bé cũng không đau đớn hay ngứa ngáy gì cả. Miễn là giữ da bé sạch sẽ, khô thoáng là bé sẽ tự khỏi. Đừng lo lắng nhé.
    Success is a journey, not a destination.
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Ở nhà mình có Xanh Metylen cũng lành lắm, thử hỏi xem có bôi được cho con ko. Cái đó lành, làm se bề mặt rất tốt.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 159 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, nhưng Chút chít nổi một nốt to bằng đốt ngón tay, sờ vào rất cứng, cảm giác như có nhân.. mà lại ở gần hậu môn thế mới lo... vừa trưa nay có người giới thiệu cho một bác sỹ ở viện nhi chiều tới khám.. chẳng biết sao nữa.

----------------

Ông bác sỹ đến khám nói Chút chít bị áp se cho đơn thuốc để uống, nếu không khỏi thì phải đợi nó lên mủ rồi chích
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chut_chit; 08/11/2004 vào lúc 04:15 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân chào các bạn. Tôi là một thành viên mới.
    Có một vấn đề nếu có bạn nào biết chia cho mình chút kinh nghiệm với.
    Bé nhà mình mới đầy 1 tháng tuổi. Bé vừa bị nổi một mụn nhọt (mình cho là như vậy). Nó là một nút to cở đầu ngón tay cái, ửng đỏ, nổi lên trong khe mông gần phía bên ngoài. Chạm vào hình như bé bị đau. Mình vừa phát hiện, chưa kịp đi khám BS. Có bạn nào có kinh nghiệm về việc này giúp mình với.
    Cảm ơn nhiều.
    • 154 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn 2 tháng tuổi cũng bị một cái nhọt ở tay. Hôm qua mới chỉ thấy đỏ lên một cục, hôm nay đã thấy mủ trắng ở giữa. Cái nhọt to khoảng bằng hạt gạo.
    Liệu có loại cao nào dán cho tiêu mủ được không? Bé nhà mình còn bé thì có dán cao hay bôi lá táo vào chỗ nhọt được không?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với,
    Bon nhà mình 6,5 tháng vừa mổ mụn nhọt ở mông về nhưng sao 10 ngày mà vết thương vẫn chưa khỏi. Mình có đưa ra BS rửa hàng ngày, vết thương bên ngoài thì sắp lành nhưng bên trong thì vẫn còn nước và chất nhờn. Mình không hiểu là do dịch mụn còn hay do mỗi lần BS làm vệ sinh họ lại bơm nước vào bên trong và lấy tăm bông ngoáy bên trong làm cho vết thương bị nhũn ra và mỗi lần làm như thế rất đau con mình khóc đổ cả mồ hôi và mình cũng rất đau lòng. Vậy mình có nên tiếp tục để BS làm vệ sinh bên trong hay chỉ ở nhà rửa bên ngoài bằng ôxy già. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với.
    Cám ơn.
    nhauye05_01@yahoo.com
    • 1,192 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnhan
    Các mẹ ơi giúp mình với,
    Bon nhà mình 6,5 tháng vừa mổ mụn nhọt ở mông về nhưng sao 10 ngày mà vết thương vẫn chưa khỏi. Mình có đưa ra BS rửa hàng ngày, vết thương bên ngoài thì sắp lành nhưng bên trong thì vẫn còn nước và chất nhờn. Mình không hiểu là do dịch mụn còn hay do mỗi lần BS làm vệ sinh họ lại bơm nước vào bên trong và lấy tăm bông ngoáy bên trong làm cho vết thương bị nhũn ra và mỗi lần làm như thế rất đau con mình khóc đổ cả mồ hôi và mình cũng rất đau lòng. Vậy mình có nên tiếp tục để BS làm vệ sinh bên trong hay chỉ ở nhà rửa bên ngoài bằng ôxy già. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với.
    Cám ơn.
    nhauye05_01@yahoo.com
    Bạn ơi, có phải bé nhà bạn bị cái nhọt ở sát hậu môn không? Nếu như vậy thì theo mình biết sẽ phải mất khoảng gần 3 tuần mới lành cơ. Bác sỹ sẽ phải cho cái vết mổ đó nó lành từ bên trong lành ra cơ. Vì vậy nên bác sỹ phải làm như vậy đấy. Bạn cố gắng nhé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bon nhà mình bi mụt nhọt ở trên mông cũng gần gần hậu môn. Cám ơn bạn nha vậy là mình cứ tiếp tục đưa đi để BS rửa vết thương từ bên trong hả. Nhưng mỗi lần như thế mình nóng ruột lắm và BS nói fải giữ các miệng của mụn lại cho nên sau khi rửa xong BS lại nhét vào bên trong một dải gạt rất đau mà đây là giai đoạn đau nhất của Bon.
    • 272 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mọi người ơi! Giúp mẹ con e với. Bé nhà e mới 1 tháng tuổi vậy mà bị lên một cái nhọt (mụn có ngòi trắng) ngay cạnh lỗ hậu môn. E phải xử trí thế nào bây giờ?? Có con mẹ nào gặp trường hợp tương tự chưa ạ? Cho e lời khuyên với!!!
    E lo lắng quá!!! :Crying: :Crying: :Crying:
    Mẹ Bi ơi, mẹ Bi của Nhím đâu ồi ồi....:LoveStruc:
    • 3,850 Bài viết

• 3,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachthaotim Xem bài viết
    Mọi người ơi! Giúp mẹ con e với. Bé nhà e mới 1 tháng tuổi vậy mà bị lên một cái nhọt (mụn có ngòi trắng) ngay cạnh lỗ hậu môn. E phải xử trí thế nào bây giờ?? Có con mẹ nào gặp trường hợp tương tự chưa ạ? Cho e lời khuyên với!!!
    Vào khoa ngoại của bất cứ bệnh viện nào để trích ra (nếu đúng là nhọt).
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khả năng lớn bé bị rò hậu môn rồi, chị bạn tớ có bé bị như vậy phải chích ở viện nhi 2 lần không khỏi, sau phải đi siêu âm mới đánh giá đúng vị trí đấy, bạn ra 32 phùng hưng hoặc 21 phan chu trinh họ mới siêu âm được cái này,
    • 272 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Hu hu, mình đã mời bác sỹ đến nhà khám và bác sỹ cũng tiên đoán như vậy. Bây giờ thì phải theo dõi xem có đúng là rò hậu môn không? (nếu tiếp tục mọc nhọt sau khi đã chích hoặc tự khỏi nhọt cũ). Bệnh này có nguy hiểm không vậy mọi người? MÌnh lo lắng quá. COn còn bé quá. mấy hôm nay bé quấy suốt, chắc đau lắm. Thương con quá!!!
    Mẹ Bi ơi, mẹ Bi của Nhím đâu ồi ồi....:LoveStruc:
    • 1,521 Bài viết

• 4,357 Được cảm ơn

em bé nhà mình hồi 1 tháng tuổi cũng bị vậy. Đợt đó bé phải nằm viện vì bị viêm phổi, nằm riêng nên phải đóng bỉm suốt. Do đóng bỉm nhiều, nằm riêng không đựoc vệ sinh sạch sẽ nên bị vậy. Em bé nhà mình phải tiêm kháng sinh cho mụn nó tan đi, vì trẻ em khác với người lớn, viêm một chỗ sẽ ảnh hưởng đến các cơ quan khác. Bạn nên đưa bé đến khoa sơ sinh bệnh viện Xanhpon, bác sĩ sẽ có hướng điều trị thích hợp. Đừng để muộn nhé.
    • 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình cũng bi nhọt gần hậu môn cách đây 6 tháng, đi chích ở BV khóc tìm cả người vì ko chích thuốc tê. Từ đó đến nay vết nhọt cũ cứ phồng lên xì tí mủ ra rồi lại xẹp xuống, bác sĩ cũng ko biết làm sao cứ dặn là theo dõi thêm nên mình cũng chán ko muốn đưa con vào BV nữa. Bây giờ mình chỉ cho bé ăn thịt heo thôi vì ăn tôm, cua, cá là vết nhọt lại phồng lên.
    Mẹ nào biết cách trị hết bệnh này chỉ giúp mình với, cám ơn nhiều!
    • 103 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có con mình đây, bé nhà mình bị từ hồi hơn 1 tháng, sau nó cứ lên xong lại vỡ rồi lại lên...hàng ngày mình rửa bằng nước muối và bôi Betadine cho con, mình có người quen trong BV Nhi, vào đấy trích 2 lần( vì bs cũng hy vọng là nhọt) cho uống KS nhưng ko tan. Bs kết luận là dò cạnh hậu môn đến khi con đc 4 tháng mình cho đi phẫu thuật( khoét chỗ mụn đó ra và thắt đng dò) sau đó thì ok rồi, nói chung là rất đau nhưng phải làm thôi mẹ nó ạ nếu đúng là như vậy vì để lâu cũng khổ con lắm, nếu bạn cần thêm thông tin gì cứ mail cho mình, mình sẽ chia sẻ những gì mình biết doublemoon2212@yahoo.com . Chúc bé nhà bạn nhanh khỏi!!!
    • 103 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hu hu, mình đã mời bác sỹ đến nhà khám và bác sỹ cũng tiên đoán như vậy. Bây giờ thì phải theo dõi xem có đúng là rò hậu môn không? (nếu tiếp tục mọc nhọt sau khi đã chích hoặc tự khỏi nhọt cũ). Bệnh này có nguy hiểm không vậy mọi người? MÌnh lo lắng quá. COn còn bé quá. mấy hôm nay bé quấy suốt, chắc đau lắm. Thương con quá!!!
    À hồi đó mình cũng sưu tầm đc 1 bài nói về bệnh này đấy, nếu bạn cần tìm hiểu thì mình sẽ gửi cho.
    • 66 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doublemoon Xem bài viết
    Có con mình đây, bé nhà mình bị từ hồi hơn 1 tháng, sau nó cứ lên xong lại vỡ rồi lại lên...hàng ngày mình rửa bằng nước muối và bôi Betadine cho con, mình có người quen trong BV Nhi, vào đấy trích 2 lần( vì bs cũng hy vọng là nhọt) cho uống KS nhưng ko tan. Bs kết luận là dò cạnh hậu môn đến khi con đc 4 tháng mình cho đi phẫu thuật( khoét chỗ mụn đó ra và thắt đng dò) sau đó thì ok rồi, nói chung là rất đau nhưng phải làm thôi mẹ nó ạ nếu đúng là như vậy vì để lâu cũng khổ con lắm, nếu bạn cần thêm thông tin gì cứ mail cho mình, mình sẽ chia sẻ những gì mình biết doublemoon2212@yahoo.com . Chúc bé nhà bạn nhanh khỏi!!!
    Doublemoon cho mình hỏi bạn khám và làm phẫu thuật cho bé ở đâu vậy? Mình ở TP.HCM, mình đã đi khám ở BV Nhi Đồng 2 rồi nhưng thấy bác sĩ ở đó không nhiệt tình. Cám ơn bạn nhiều!
    • 103 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Bin06 Xem bài viết
    Doublemoon cho mình hỏi bạn khám và làm phẫu thuật cho bé ở đâu vậy? Mình ở TP.HCM, mình đã đi khám ở BV Nhi Đồng 2 rồi nhưng thấy bác sĩ ở đó không nhiệt tình. Cám ơn bạn nhiều!
    Mình cho con khám và phẫu thuật đều ở viện Nhi TW mẹ nó ạ, mình ở HN mà.
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con em bị nhọt ở mông, phải chữa ntn a? Có mẹ nào biết chỉ em với.
    CHÚC MỪNG NĂM MỚI
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3