• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Mẹo chữa táo bón cho trẻ sơ sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 43 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nếu trẻ sơ sinh bị táo bón, mình xin chia sẻ với các bạn cách chữa táo bón cho trẻ sơ sinh như sau: các mẹ có thể dùng chiếc cặp nhiệt độ, sau đó bôi một chút thuốc mỡ vào đầu chiếc cặp nhiệt độ, kích thích vào hậu môn của bé, cộng thêm dùng tay xoa nhẹ vùng bụng dưới của bé theo chiều kim đồng hồ, đảm bảo công hiệu ngay.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chuthithuy; 14/07/2012 vào lúc 08:35 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bé nhà mình cũng không đi tiêu được 2 ngày rồi. lo quá không biết thế nào. chiều nay mà không đi được nữa có lẽ phải đi khám hic
    CHAMPA TRAVEL - Your Perfect Indochina!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cu con nhà em hôm nay là ngày thứ 3 không đi tiêu rồi, sang nay xịt đít rồi mà vẫn chưa thấy đi, không biết cách của mẹ chuthithuy có hiệu quả ko, có mẹ nào làm thử chưa? lo quá à
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng là lấy cặp nhiệt độ thụt đít cho bé hiệu các mẹ ạ có đi bs thì bs cũng làm cách này nhưng thay vì thuốc mỡ các mẹ nhúng đầu cặp nhiệt độ vào mật ong rồi thụt nhưng cách này các mẹ ko đc lạm dụng nhé. Nếu lớn 1 chút chó thể lấy xilanh bơm 1-2 ml mật ong vào đít thay vì thuốc thụt mua ở hiệu thuốc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTrangNhung Xem bài viết
    Đúng là lấy cặp nhiệt độ thụt đít cho bé hiệu các mẹ ạ có đi bs thì bs cũng làm cách này nhưng thay vì thuốc mỡ các mẹ nhúng đầu cặp nhiệt độ vào mật ong rồi thụt nhưng cách này các mẹ ko đc lạm dụng nhé. Nếu lớn 1 chút chó thể lấy xilanh bơm 1-2 ml mật ong vào đít thay vì thuốc thụt mua ở hiệu thuốc.
    Chị ơi, bé nhà em mới 2 tuần tuổi, cháu đã 4 ngày ko đi ị được rồi. Mẹ cháu cũng đã bơm mật ong vào đít cháu nhưng vẫn cháu vẫn chưa đi được. Chị có biết cách nào nữa không ạ ? Cảm ơn chị.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTrangNhung Xem bài viết
    Chị ơi, bé nhà em mới 2 tuần tuổi, cháu đã 4 ngày ko đi ị được rồi. Mẹ cháu cũng đã bơm mật ong vào đít cháu nhưng vẫn cháu vẫn chưa đi được. Chị có biết cách nào nữa không ạ ? Cảm ơn chị.
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mike_84 Xem bài viết
    Hic vậy à bạn tội cháu quá mình cũng chỉ biết 2 cách giải quyết tình thế này ngày trước bé lớn nhà mình táo bón vào viện bs lấy cái đầu cặp nhiệt độ thụt ra thụt vào 1 lúc vậy là con ị ra đc bạn thử cách này đi còn ko đc bạn phải cho bé vào viện đâý ko chủ quan đc đâu.
    Ps bạn này đc 2 tuần cũng bằng con nhà mình rùi . các cách đấy chỉ là tình thế thôi chứ phải điều trị từ gốc rễ bạn ạ nếu bé bú mẹ thì mẹ phải xem lại chế độ ăn con bé ăn sữa ngoài thì là do sữa nóng cái vụ sữa này mình cũng đang băn khoăn đây cho con uống sữa mát thì ít chất con tăng cân kém bạn í đang uống sữa gì vậy bạn này đang uống nan nga lúc đầu cũng đều vài lần ngày nhưng 2-3 hôm nay ăn ít ko đủ lượng thải ra ngày cũng chỉ 1 lần làm mẹ buồn ăn ít cũng là lí do dẫn đến táo bón nữa bạn nhé mà bé tầm này ăn ít thì mẹ phải kiểm tra mồm miệng cho bé. Có thể bé có nanh hoặc bị tưa lưỡi con nhà mình bị tưa mà ko cho mẹ làm vệ sinh thế mới cáu
    • 84 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng bị táo bón từ khi được > 1 tháng( Bé bú mẹ hoàn toàn). Mấy ngày mấy ị 1 lần mà lại còn hơi von vón. Tham khảo nhiều bài viết cuối cùng mình làm theo cách này:
    - Mẹ ăn nhiều rau lang, khoai lang, rau mùng tơi( Nhuận tràng)
    - Cho bé uống thêm 1-2 thìa cà fe nước rau lang luộc
    - Mát xa bụng cho bé, đạp chân kiểu đạp xe đạp.. mỗi lần 5 phút, ngày 2-3 lần.
    Đến nay được khoảng 1 tuần thì ngày nào bé cũng đi ị , ít nhất là 1 lần.
    Tóm lại con ị được thì mẹ mát hết cả ruột, không sốt xình xịch như trước đây nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me. Em moi sinh em be nen cung muon vao day hk hoi kinh nghiem cac. Me ah,. Be nha em dk 3 tuan tuoi cung bi tao.den ngay thu7 thi em thut bang mat ong thi dk.nhung gio lai them 1tuan nua roi be ko di.xot ruot qua. Be cu ran I do ca mat, ngu cung ko ngon giac, cu ran e e. Kho than be lam. Mat xa bung thi be khoc ko cho lam.
    • 404 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buithiletm Xem bài viết
    Chao cac me. Em moi sinh em be nen cung muon vao day hk hoi kinh nghiem cac. Me ah,. Be nha em dk 3 tuan tuoi cung bi tao.den ngay thu7 thi em thut bang mat ong thi dk.nhung gio lai them 1tuan nua roi be ko di.xot ruot qua. Be cu ran I do ca mat, ngu cung ko ngon giac, cu ran e e. Kho than be lam. Mat xa bung thi be khoc ko cho lam.
    Bạn ơi, bé bú mẹ hay ăn sữa ngoài mà táo quá vậy.
    - Nếu bú mẹ, bạn xem lại thức ăn của mẹ đi nhé.
    - Nếu ăn sữa ngoài thì bạn nên cho bé uống thêm nước . Bạn nên chọn cho con loại sữa công thức chống táo bón. Sữa Morinaga của Nhật ngăn ngừa táo bón hiệu quả lắm bạn ạ, vì trong sữa có bổ dung Lactulose và Rafinose- rất tốt cho đường ruôt,giúp ngăn ngừa táo bón.
    Để bé táo như vậy khổ thân quá. bạn mát xa bụng giúp bé nhé ( xoa theo chièu kim đồng hồ xung quanh rốn, ngày vài lần, mỗi lần chừng 15 phút)
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacgaudangyeu Xem bài viết
    Bạn ơi, bé bú mẹ hay ăn sữa ngoài mà táo quá vậy.
    - Nếu bú mẹ, bạn xem lại thức ăn của mẹ đi nhé.
    - Nếu ăn sữa ngoài thì bạn nên cho bé uống thêm nước . Bạn nên chọn cho con loại sữa công thức chống táo bón. Sữa Morinaga của Nhật ngăn ngừa táo bón hiệu quả lắm bạn ạ, vì trong sữa có bổ dung Lactulose và Rafinose- rất tốt cho đường ruôt,giúp ngăn ngừa táo bón.
    Để bé táo như vậy khổ thân quá. bạn mát xa bụng giúp bé nhé ( xoa theo chiu kim đồng hồ xung quanh rốn, ngày vài lần, mỗi lần chừng 15 phút)
    Be chi ti me thoi ko dung sua ngoai c ah.em cung ko an gi gay kho tieu ca.me van out put bt ma Con lai the.C oi em mat xa bung be thi be ko cho. Lan nay em thut MAT ONG cung ko thay be di c ah. Co khi phai mua thuoc thut xem tn c nhi. C biet loai thuoc thut nao tot cho be ko ah?dang be the nay e ko muon dung thuoc nhung da 1tuan roi e ko the de the nay them dk nua.kho con lam.