Bệnh trẻ em

Mẹ nào có bài thuốc gì phòng cúm cho trẻ em ko

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cu nhà em được 22 tháng vào mùa này cháu rất hay bị cúm. Mẹ nào có thuốc nào phòng chống ko? Giúp em với. Cu nhà em vào mùa nay cứ độ khoảng hơn 1 tháng lại bị.
    Mẹ chuột

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn cho bé tiêm phòng cúm đi.

• 317 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Bạn cần hiểu rõ hơn về cúm và cảm cúm nhé. Cháu của bạn chỉ bị cảm cúm thông thường thôi, nhất là khi thời tiết thay đổi. Để phòng chống thì chỉ cần tăng cường sức khoẻ cho cơ thể bằng nhiều cách:
    1. Ăn uống đầy đủ, bổ xung vitamin đặc biệt là vitamin c (các vitamin tự nhiên là tốt nhất).
    2. Giữ ấm đủ cho trẻ nhất là chân tay (không nên để nóng quá trẻ dễ bị ra mồ hôi nhiều).
    3. Khi trẻ có hiện tượng hơi ho hoặc xổ mũi nên điều trị ngay.

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có kno dân gian để chống cảm lạnh là ngửi khói bồ kết. Quả bồ kết nướng cho xông khói lên, có thể đốt ngoài cửa cho khói xông vào nhà. mẹ cu làm thử xem nhé

• 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái vụ ngửi bồ kết này mà mình bị ngạt mũi thêm, còn con thì hic... vẫn thế. Mình nhớ ngày trc hay nướng bồ kết gội đầu thg bị hắt hơi liên tục, giờ chả thấy hắt hơi gì nhỉ. Hay bây giờ chất lg bồ kết cũng...khác ngày xưa hic..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chip0709 Xem bài viết
    có kno dân gian để chống cảm lạnh là ngửi khói bồ kết. Quả bồ kết nướng cho xông khói lên, có thể đốt ngoài cửa cho khói xông vào nhà. mẹ cu làm thử xem nhé

• 151 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubillvhh Xem bài viết
    Cu nhà em được 22 tháng vào mùa này cháu rất hay bị cúm. Mẹ nào có thuốc nào phòng chống ko? Giúp em với. Cu nhà em vào mùa nay cứ độ khoảng hơn 1 tháng lại bị.
    Mẹ cháu lấy tỏi ta để cả vỏ , nướng kỹ lên nhưng ko cháy, chín đều rồi bóc vỏ , giã nhuyễn , cho nước ấm vào , gạn cho cháu uống nước đó.
    Nước này dễ uống vì tỏi nướng ko cay , lại thơm nữa, cái này phòng cúm rất tốt mà lại nâng cao sức đề kháng nữa. Đó là kinh nghiệm của em xin chia sẻ cùng các mẹ ạ,
    :Rose: :LoveStruc: :Rose: :LoveStruc: :Rose: :LoveStruc: :Rose: :LoveStruc: :Rose: :LoveStruc: :Rose: :LoveStruc::Rose: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose:

• 111 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Công dụng của tỏi rất tốt. Mỗi bữa cháo mình đập 1 tép tỏi bỏ vào tô cháo cho bé phòng cảm cúm. Mình thấy tỏi thật tốt. Các mẹ thử xem.

• 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu80 Xem bài viết
    Công dụng của tỏi rất tốt. Mỗi bữa cháo mình đập 1 tép tỏi bỏ vào tô cháo cho bé phòng cảm cúm. Mình thấy tỏi thật tốt. Các mẹ thử xem.
    Bé nhà tớ mới 9 thangthường xuyên bị sỏ mũi, có thể xay tỏi bỏ vào bột được không? Bé 9 tháng thì bao nhiêu tép tỏi vào 1 bát bột là vừa hả mẹ nó?

• 111 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HinHin Xem bài viết
    Bé nhà tớ mới 9 thangthường xuyên bị sỏ mũi, có thể xay tỏi bỏ vào bột được không? Bé 9 tháng thì bao nhiêu tép tỏi vào 1 bát bột là vừa hả mẹ nó?

Mình cũng không biết nữa.Bé nhà mình giờ 2 tuổi. Ngày nào mình cũng giã nhỏ 1 tép tỏi cho vào cháo. Trước đây bé cũng hay bị hắt hơi sổ mũi. Nhưng từ khi ăn tỏi thấy sức đề kháng của bé tăng rỏ rệt. May mùi tỏi quyện vào cháo nên bé cũng không phát hiện ra.

Mình cũng không rỏ là 9 tháng đã ăn tỏi được chưa? Mình nghĩ chắc bé thì bạn cho nửa tép nhỏ thử xem, rất tốt cho sức khoẻ của bé.

Phương pháp dùng tỏi chống mùa cúm rất hay. Các mẹ thử nhé. Mong các bé luôn khoẻ mạnh để các mẹ yên tâm làm việc nhé.

• 80 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

thật ra có một cách phòng cúm rất hay mà không hại gì cả, không phải uống thuốc, nhà mình vẫn áp dụng thường xuyên mà hiệu nghiệm lắm. đó là đập tỏi cho vào gạc của con rồi kẹp vào áo con cả ngày, hoặc cho con ngửi (chỉ chú ý đừng cho con cầm vào không lại dụi vào mắt thì cay mắt thôi). trong một hai ngày là khỏi. Bé nhà mình cứ thấy xụt xịt mũi là cho ngửi tỏi ngay. Trộm vía thấy khỏi luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2