Bệnh trẻ em

me nao cho con uống sữa dielac optimum chua?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 765 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kienminh Xem bài viết
    Optimum có tanh ko các mẹ. Bé nhà mình 3 tháng đầu dùng nan nga nên ko lên kg mấy. Minh đang cho con dung anpha nhưng ngửi thấy tanh quá ko thơm như nan.
    Mình vừa mới chuyển qua sữa này cho con nè, bé mới dùng dc 2 ngày, hôm nay nữa là ngày thứ 3. đã cho be dùng qua sữa Dumex, Similac. mình thấy mùi vị sữa này thơm hơi béo. nói chung thấy ngon hơn 2 l oại sữa kia. thấy bé bú cũng thich hơn , nhưng vẫn chưa chịu bú nhiều. Có điều là sao con mình uống sữa này bị bón, hôm qua bé ko đi cầu, ngừoi hơi khó chịu. sáng nay mình xoa bụng cho bé, bé đi cầu dc, nhưng phân đặc , (bón rùi) , nhưng đi nhiều.

không biết thế nào đây??? thử cho bé dùng hết hộp xem sao. thấy sữa này ngon mà rẻ, bé cũng thích bú hơn, định bụng sẽ cho bé dùng lâu dài... chứ sữa ngoại đăt quá , kham ko nổi roài!!! có điều bé uống similac thì đi cầu tốt lắm, sáng nào cũng đi , phân tốt... nhưng giá cả thì....???

hi vọng Sukem nhà mình hợp sữa dielac này

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghĩ mỗi trẻ đều có nhu cầu về sữa và cơ chế hấp thụ và quá trình phát triển riêng chứ không trẻ nào giồng trẻ nào. Hiện, bé nhà mình 3,5 tuổi, hơn 22kg, nhưng trộm vía chỉ tăng trong có 1 năm trở lại đây thôi.
    - 6 tháng đầu tiên cháu uống sữa mẹ và Nan (vì Nan mát)
    - Từ tháng thứ 7-hơn 2 tuổi: uống Wakodo, uống hợp nhưng ko thấy tăng cân mấy đâu (vì đến 2 tuổi cháu mới đc hơn 12kg, đến bà ngoại còn sợ cháu còi)
    - gần 2,5 tuổi cháu chỉ uống sữa tươi, kết hợp với ăn đồ ăn nữa. (nhà mình có mua 1 lạng yến cho cháu ăn nữa). Hiên jo cháu chỉ uống sữa tươi mộc châu, sữa chua và sữa bò tươi (cái này mình lấy sữa tươi mới vắt về, đun thanh trùng và uống thôi - cái này có nhược điểm là ko để được lâu, nên phải uống kèm sữa mộc châu). cái chính là phải kết hợp với ăn đồ ăn nữa. Trộm vía, trong vòng có 1 năm cháu tăng từ 12kg lên 22 kg như hiện giờ, rất hiếu động (đi xe đạp, xe lắc, cả patin phi ầm ầm).

• 176 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Con mình trước cũng uống Dumex bị táo bón suốt từ ngày đổi sang Optimum thì thấy đi ngon lành lắm, thật cảm ơn Optimum mình yêu optimum nhiều lắm. Nói chùng mình thấy đúng là optimum rất có lợi cho đường tiêu hóa.
    Bến đỗ bình yên!

• 765 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

nghe nhiều mẹ khen sữa dielac optimum, mình cũng đã đổi sữa cho con. be vừa uống là bị bón liền, 2 ngày mới đi 1 lần, phân cứng, phải rặn mới đi dc. (lúc trước bé uống similac sáng nào cũng đi,phân tôt, ko rặn). nhưng mình vãn kiên trì cho bé uống dielac optimum đến hộp thứ 3 xem thế nào. nhưng bé uống gần hết hộp thứ 3( hộp 400g) mà vẫn bị bón, và tình trạng nặng hơn, 3 ngày thấy bé vẫn chưa đi cầu, mắt lại bị đổ ghèn nhiều, tội con quá, mình mới mua ông thụt đích cho bé, bé đi cầu dc, nhưng phân bón lắm, bé rặn nhiều, đỏ cả đít, thấy thương bé quá, ox mình vội chạy ngay ra mua sữa similac lại cho con uống liền.

bé chuyển lại sữa cũ nhưng vần bị bón, 2,3 ngày vẫn chưa đi, lại nổi ghèn, mình lại thụt đít cho bé, bé đi cầu nhưng lần này phân sệt loãng,tốt hơn. mình biết ko nên thụt đít cho bé hoài nên mình mua thuôc tiêu hoa cho bé uống. bé uống gần hết hôp similac 900 g thì ko còn bón nữa, đì cầu đều và phân tốt như xưa( mừng quá trời!!!) và bé ko bị đổ ghèn nữa....

sữa dielac optimum, mùi sữa mình rất thích, thơm và uống béo béo ngon hơn sữa similac. mình so sánh thành phần thì thấy sữa này cũng ko kém gì mấy so với sữa similac, giá thành lại rất hợp túi tiền. Nhưng khổ nỗi con mình lại ko quen sữa này. RÕ KHỔ.tính chuyển qua sữa dielac cho nhẹ tiền mà lại an toàn hơn. sữa similac dòng gain plus bị nghi ngờ là có vi khuẩn độc hại, cũng lo lo. may là ko phải dòng similac newborn....

• 176 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mẹ ngoisao_codon ơi chác là con ko hợp sữa rồi, vì không phải bé nào cũng giống bé nào mẹ nó à, mẹ nó cứ dùng sữa nào hợp với con được, còn sữa Optimum thì mình thấy cũng nhiều bé hợp và không bị táo bón
    Bến đỗ bình yên!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 765 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminh0294 Xem bài viết
    Mẹ ngoisao_codon ơi chác là con ko hợp sữa rồi, vì không phải bé nào cũng giống bé nào mẹ nó à, mẹ nó cứ dùng sữa nào hợp với con được, còn sữa Optimum thì mình thấy cũng nhiều bé hợp và không bị táo bón
    đúng rồi đó bạn, dòng optimum này có hỗ trợ đường tiêu hóa ,rat tốt, tiếc là con mình lại ko hợp... tháng nào vợ chồng cũng vất vả lo tiền sữa cho con... nhưng cũng phải ráng chứ ko biết sao, con mình chỉ hợp mỗi sữa similac thôi....

• 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Vào đây mới thấy nhiều bé uống optimum bị táo. Con mình hiện hơn 8 tháng, cháu bú sữa ngoài hoàn toàn từ lúc 2 tháng, đã trải qua nhiều loại sữa Nan, enfa, aptamil, meiji .. nhưng ko lên cân. Chuyển sang karicare xách tay của Úc uống 2 tháng liền trộm vía con hợp sữa lên được 0.5 kg/tháng nhưng bây giờ lại thấy sữa bị nhiễm khuẩn ko dám cho con uống nữa. Chuyển sang dielac anpha cũng táo, Optimum được 3 ngày rồi mà cũng bị táo như các mẹ, bé đi vẫn ngày 1 lần thôi nhưng phân cứng lắm. Chán ghê, biết đổi sang sữa gì cho con bây giờ?

• 176 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mẹ thanhha nhanh nản thế, bé mới uống 3 ngày làm sao đã có kết quá, ít thì cũng phải tuần 2 tuần chứ, cái này phải lâu dài bạn ah, vì đây là sữa chứ không phải thuốc, chỉ có thuốc thì mới uống cái khỏi ngay, mà nhiều khi thuốc thì cũng phải uống mấy ngày ấy chứ, mẹ nó kiên trì cho con uông khoảng 1 tháng xem. Nếu không ăn thua thì đổi loại khác nhưng phải là dòng sữa hỗ trợ hệ tiêu hóa. Mình thấy các hãng sữa, hãng nào cũng có dòng dày cho trẻ táo bón đấy.
    Bến đỗ bình yên!

• 765 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhha1104 Xem bài viết
    Vào đây mới thấy nhiều bé uống optimum bị táo. Con mình hiện hơn 8 tháng, cháu bú sữa ngoài hoàn toàn từ lúc 2 tháng, đã trải qua nhiều loại sữa Nan, enfa, aptamil, meiji .. nhưng ko lên cân. Chuyển sang karicare xách tay của Úc uống 2 tháng liền trộm vía con hợp sữa lên được 0.5 kg/tháng nhưng bây giờ lại thấy sữa bị nhiễm khuẩn ko dám cho con uống nữa. Chuyển sang dielac anpha cũng táo, Optimum được 3 ngày rồi mà cũng bị táo như các mẹ, bé đi vẫn ngày 1 lần thôi nhưng phân cứng lắm. Chán ghê, biết đổi sang sữa gì cho con bây giờ?
    bạn thủ cho bé uống hết hộp xem sao nhé. trc thì mình thử cho bé uống 3 hộp 400g nhưng tình trạng bón nặng hơn nên mình mới chuyển.

mình nghe nhiều người khen friso glod nắp vàng mát lắm, bạn thử cho bé dùng xem sao nhé.

• 145 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình đang muốn đổi sữa cho con nên hóng các mẹ chút kinh nghiệm đây. Bé nhà mình 8 tháng cho uống friso nhung ko thấy lên ký ma bé cũng ko chiu uống lắm. đang tính dổi qua dilac xem sao.

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4