Bệnh trẻ em

me nao cho con uống sữa dielac optimum chua?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• 179 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình thì vẫn cho con uống Optimum đều
    Bến đỗ bình yên!
    • 144 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình thì đang theo dõi con đây, 12 tháng rùi mà có 8,5kg còi ý dị, từ đó giờ chỉ uống simlac và en fa xách tay nhưng kg lên cân nên bây giờ quyết tâm đổi sang sữa optimum nhưng mà con mình uống ngày đầu chỉ 01 bình thui, thấy ổn sang ngày thứ 02 ói , ngày thứ 3 ói kèm tiêu chảy, ngày thứ tư uống kg tiêu chừng khoảng gần 02 tiếng ói tiếp mặc dù mình chỉ cho có một cữ thôi, kg biết lý do tại sao, nhưng mình vẫn kiên trì sẽ tập tiếp vì mình nghĩ sữa chỉ là thức ăn bổ sung, phụ thêm các cữ ăn chính nên bé phải tập dần thích nghi với nhiều loại khác nhau. Mà sao cháu nó ăn yaour của vinamilk thì kg sao, cháo thì đổi món liên tục, mà uống sữa thì tiêu kg được, chả hiểu
    • 87 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

con mình uống Optimum cả năm nay, không vấn đề gì.
    Trước đó, con mình uống sữa ngoại, bón lắm, từ ngày đổi sang optimum thấy tiêu hóa của bé khỏe hơn
    Khuyến mãi vàng: mua đồ cho bé, có quà cho mẹ
    http://zaodich.com/forum/f2758/khuye...ho-me-1778818/

Thời trang cho bé gái 3 tuổi, chỉ còn 3 cái
    http://zaodich.com/forum/f2758/thoi-...3-cai-1784680/
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nghe các mẹ, mình kiên trì cho con uống Optimum được gần 01 tháng rồi, có người bạn cho mình hộp sữa dê kabrita nên mình cho bé uống kết hợp 2 loại, ngày con uống 5 bình thì 3 optimum, 2 dê. Trộm vía con ko còn bị táo nữa, mỗi ngày nếu mẹ xi mà bé chịu đi thì chỉ đi 01 lần thôi, còn nếu mẹ ko xi được (lắm lúc con bướng, ko chịu xi), ị đùn thì cũng phải 03 lần vì ị đùn thì được 01 tý mẹ phát hiện ra đem đi xi thì lại tịt ko đi nữa, để một lúc lại tọt ra, xấu lắm.
    Nhưng bây giờ mẹ cũng đang tập dần cho con chỉ uống Optimum thôi ko dê nữa xem có còn táo ko. Một tháng rồi bé cũng bị ốm mất 1 đợt nên mẹ chưa cân, ko biết có lên cân ko, nếu có thì tốt quá, mẹ đỡ được bao tiền.
    • 179 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mẹ zyky xem lại nguyên nhân vì sao con lại ói và tiêu chảy đi, vì con bạn mới uống Optimum thì cũng thử dùng lại vài hôm xem có phải là do sữa không, nếu ngừng rồi mà vẫn tiêu chảy thì nên cho con đi khám nhé, để còn tìm ra nguyên nhân, mình nghĩ chắc không phải do sữa đâu
    Bến đỗ bình yên!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà e trước uống similac 2 ngày đi 1 lần phân vón. E đổi sang Nan Pro vẫn vón như thường h e đang cho con dùng dielac anpha nhưng tình hình vẫn chưa cải thiện đc. Cứ 3 ngày bé k đi đc la e lại dùng bơm nhỏ bơm mật ong cho con. Một lát con đi đc luôn. Nhưng k thể bơm mãi thế đc hix hix...
    K biết bé nhà e có hợp optimum k nữa ý
    Mẹ nào có cáck chữa bé táo bón chỉ e với. Sinh con đầu nên e cũng k có nhiều kn
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã cho bé nhà mình uống.không biết bé nhà bạn thế nào chứ bé nhà mình uống cân vẫn lên đều
    Sống là không chờ đợi !
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình có đợt cũng uống thử nhưng ko hợp cuối cùng vẫn phải quay về s26 . nếu phân ko tốt nên đổi sũa vì có thể hợp ngừoi này nhưng cũng có thể ko hợp người khác
    Bin Ben yêu yêu của mẹ ....
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Con mình dạo trước cũng uống sữa này đi ngoài rất tanh và xanh lỏng đấy ạ! Khi đang uống dielac thường ko sao, nghe mọi người nói optimum tốt thế là tậu về hộp thứ nhất thấy bụng con có vấn đề cứ nghĩ là do ăn dặm cơ su đó thay đổi đồ ăn và rau rồi vẫn thấy bị. Tậu tiếp hộp thứ 2 cố uống xem có hợp ko nhưng vẫn bị thế nên thôi dừng luôn. Dừng uống cái là đi ị bt ngay. Chắc là do ko hợp roài các mẹ ạ!
    Quá mệt mỏi mà không biết phải làm sao
    • 774 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

giờ bé nhà mình đang dùng dielac anpha, lúc bé nhỏ tháng thì ko hợp optimum , bị bón, giờ bé nha mình hơn 5 tháng , bé đã ăn bột, và phomai tươi nên mình chuyển sữa cho con qua sữa dielac anpha thấy bé đi cầu phân tốt , ko biết do sữa hay do ăn phomai nữa.... nhưng mình quyết định cho bé uống sữa này luôn, hơp túi tiền nhà mình ....
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

optimum uong tot cho tieu hoa lam a, danh cho tre hay bi tieu chay, chau nha minh cung uong sua nay
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình uống similac thấy đi ngoài cũng đều đặn 2l/ngày lúc trước có pha thê Friso nhưng khuyên các mẹ là ko nên vì có bé ko hợp sẽ bị táo bón đấy.
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng cho bé uống,cũng tạm được,nhưng ngoài ra buổi tố trước khi bé đi ngủ mình cho bé uống socola linh chi đỏ,người quen giới thiệu giúp bé nâng cao hệ thống miễn dịch,tốt cho giấc ngủ của bé,hương vị dễ uống,con mình kén sữa lắm,trộm vía
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ đang định đổi sang optimum mà nghe thế thì thôi vậy. Con tớ bón lắm, lần trước vác đi viện Nhi TW khám bác sỹ bảo ko sao về nhà nong hậu môn cho con. Tớ cho con uống Nan trôm vía con đi bình thường. Tháng rồi mua dielac 2, trời lại táo nữa. Giờ lại cho con dùng Nan vậy.
    • 905 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebao0501 Xem bài viết
    Tớ đang định đổi sang optimum mà nghe thế thì thôi vậy. Con tớ bón lắm, lần trước vác đi viện Nhi TW khám bác sỹ bảo ko sao về nhà nong hậu môn cho con. Tớ cho con uống Nan trôm vía con đi bình thường. Tháng rồi mua dielac 2, trời lại táo nữa. Giờ lại cho con dùng Nan vậy.
    cho mình hỏi các mẹ pha sữa có thấy bị dềnh lên k? VD mình pha theo hướng dẫn 4 muỗng sữa và 120ml nước, cho nước trước sau đó đổ sữa thì lắc qua lăcs lại cho sữa tan thấy tổng lượng nước+ sữa là 140ml??? Con mình uống cũng 2-3 loại sữa rồi mà k bị vậy. Uống enfa thì cũng cho nước trước nhưng bao giờ bị dềnh lên.
    Mình sợ pha loãng con k hấp thụ đur chất.
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HANam mô đại từ đại bi cứu khổ cứu nạn quảng đại linh cảm Quán Thế Âm Bồ Tát
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi! .nhóc nhà em được gần 4 tháng.hồi 2 tháng em cho uống sữa enfamik bé bị táo nên em đổi sang optimum.mẹ nào đang cho con uống optimum cho em hỏi chút.uống sữa này có tăng cân không a? bé nhà em hồi mới sinh 2ki6 hồi 3 tháng rưỡi được 7ki.như vậy đã được chưa a?
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyNguyen2 Xem bài viết
    các mẹ ơi! .nhóc nhà em được gần 4 tháng.hồi 2 tháng em cho uống sữa enfamik bé bị táo nên em đổi sang optimum.mẹ nào đang cho con uống optimum cho em hỏi chút.uống sữa này có tăng cân không a? bé nhà em hồi mới sinh 2ki6 hồi 3 tháng rưỡi được 7ki.như vậy đã được chưa a?
    Quá tốt rồi mẹ nó
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình dang uống similac nhưng thây ko tăng cân, mình đổi sang optimum nhưng bé ko chịu uống, mình nghe nhìu mẹ cho bé dùng sữa này tăng cân, có cách nào để bé dễ wen vị sữa mới ko các mum
    • 89 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

con mình uống gần 1 hôp to rồi. trv vẫn output đầy đủ, bình thường. sữa beóo ngậy đến nỗi mình không thể uống hộ nếu con bỏ dở. con mình mới uống đc gần 1 hộp nên cũng ko biết có hợp , và lên cân ko nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dang lan tan, cung dinh doi qua optimum cho con xem sao, be dang dung enfamil ma thay tao qua.