Bệnh trẻ em

Máy xông họng/khí dung

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.4K Lượt đọc
  • 147 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 2,606 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

Thế ạ bác cowboy, bs và mấy người có con bị giống em cứ bảo : "mai mốt nó lớn nó hết", không biết "mai mốt" là bao giờ ????
    • 335 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuSam
    Thế ạ bác cowboy, bs và mấy người có con bị giống em cứ bảo : "mai mốt nó lớn nó hết", không biết "mai mốt" là bao giờ ????
    à nghe mẹ CuSam nói mà em mới nhớ ra, có phải con chị luôn bị lọc xọc trong mũi, ngạt mũi mà không có nước mũi chẩy không, chị dùng cái máy đó cho bé có thấy đỡ hơn không. Con em đợt trước cũng bị như thế, đưa đi khám bác sỹ bảo là có khối dịch trong mũi, kê đơn là nước muối Natriclorcid và argyrol (thuốc nhỏ mắt mầu đen) ngày rửa + hút mũi mũi nhiều lần bằng nước muối (khoảng 2 cái lọ nhỏ) sau đó rỏ mỗi bên 1 giọt argyrol. Em làm theo thấy khỏi (hay bây giờ bé lớn mà tự khỏi không biết), cứ khi nào sụt sịt em lại làm theo bài đó. Nhưng 1 tháng nay đi gửi trẻ ho với sổ mũi mãi không khỏi, lại còn bị đau mắt nữa. Mẹ quyết tâm mua cái máy xông họng cho con xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • MTV
    • 8 năm
    • 365 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuột con tí xíu
    Nếu xông nước muối thì chỉ khi bị ngạt mũi nhẹ.Conf nếu bị nặng thì phải dùng thuốc mới khỏi.
    Mõi lần xông chỉ mất khoảng 15- 20 phút thôi.
    Xông lúc ngủ cũng tốt, còn khi bé lăn lộn thì để cho bé lăn chán rồi xông không phí thuốc
    Cảm ơn mẹ Chuột con!
    Mẹ cu Sam ơi, thế thị mua máy Beuer ở đâu thế?
    Mẹ là dòng suối, Bố là dòng sông
    Nối nhau bằng mạch nước ngầm là con
    • 170 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ ơi con gái mình hay vị viêm họng và viêm thanh quản lắm. Nghe có mẹ nói nếu hàng ngày chạy máy đó với nước muối sinh lý thì rát tốt nhưng mình chưa biết mua ở đâu.
    Mong các mẹ chỉ giúp chỗ mua nhé
    • 4,509 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

máy này nhiều giá lắm,từ 500k đến 700k/cái
    bạn ở Sài Gòn hay HN, nếu ở sài gòn, ra chợ bán dụng cụ y khoa ở đường cống quỳnh, bán rất nhiều, hoặc đường lý thường kiệt
    còn không, thì liên lạc mình,mình mua giúp cho
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 196 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình nghĩ đây là máy Omron chứ? Nếu ở HN bạn ra phố Phương Mai chuyên bán các loại này. Có gì bạn ra bạn cửa hàng dụng cụ y tế gia đình số 105-106 E1 Phương Mai sẽ
    được tư vấn mua máy tốt giá cả phải chăng (gặp chị Hằng, nói là bạn của Hương nhé). Cẩn thận hơn thì bạn pm cho mình trước nhé.
    • 1,430 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bochipga Xem bài viết
    Các mẹ ơi con gái mình hay vị viêm họng và viêm thanh quản lắm. Nghe có mẹ nói nếu hàng ngày chạy máy đó với nước muối sinh lý thì rát tốt nhưng mình chưa biết mua ở đâu.
    Mong các mẹ chỉ giúp chỗ mua nhé
    Nếu ở HN bạn ra phố Phương Mai, có rất nhiều cửa hàng bán thiết bị y tế. Bạn đi vào cái ngõ có trường tiểu học Phương Mai vào cửa hàng Nam Phương mà mua. Giá khá chuẩn mà hàng của hãng Omron. Bạn nhớ kiểm tra phiếu bảo hành nhé.
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng mua cho con mình 1 cái máy khí dung của Omron, giá 550k ở phố Ngọc Khánh. Dùng cũng ok lắm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng mua cho con mình 1 cái máy khí dung của Omron, giá 550k ở phố Ngọc Khánh. Dùng cũng ok lắm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo Xem bài viết
    Tumeo thấy có người mách nên mua máy xông họng cho bé, rất tốt. Em nhà tumeo rất hay bị viêm họng. Ai có kinh nghiệm về loại máy này ko, xin tư vấn, càng chi tiết càng tốt (công dụng, tính năng, loại máy, giá tiền, các khuyến cáo khác ...)

Xin cảm ơn
    máy xông họng bạn nên mua của OMRON máy của nhật rất tốt nhà mình đã dùng rồi. khoảng 800.000đ là dùng được rồi.Nếu cháu hay bị thì bình thường hàng ngày ( lúc không ốm) nên khí dung bằng nước muối sinh lý natri 0,9 phần nghìn ( để phòng bệnh mà). Còn nếu nặng hơn thì phải có chỉ dẫn của bác sĩ.bạn đến đường phương mai ấy bán rất nhiều máy OMRON ĐẤY.
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

HIHI
    Các mẹ cần qua tâm đây nhé
    Bé bị ho uông kháng sinh nhiều lần cang uống ngày càng tăng liều nhất là mấy ngày này thời tiết bất ổn Mưa nắng thất thường nửa đêm về sáng lạnh để ý đắp chăn cho bé
    nếu bé ho hãy kiểm tra và cho bé uống thuốc, tốt nhất là mua máy xông họng cho bé thuốc xông có rất nhiều và an toàn hơn là uống

Mách nhỏ các mẹ là khi đi mua máy xông nếu ở HÀ NỘI nên ra phố Phương Mai mà mua có nhiều loại lắm
    Tôi vừa được một chị Họ làm ở viện Nhi chỉ cho là mua cái của Mỹ (Tôi mua cái MABIS loại này 750 000) ấy mà nên mọi người đi sâu vào trong ( từ viện Da liễu đi vào trong Kim Liên ấy) ở trong đấy là các công ty Xuất nhập khẩu về bán trực tiếp nên bao giờ cũng chất lượng hơn Vì phía ngoài là dân con buôn nên có cả hàng Dùng rồi họ mua lại và đóng mới dán tem mác Đặc biệt nhiều nhất là sản phẩm của các hãng Nhật bản Loại này giá rẻ xông kêu phè phè bán rất rẻ chỉ với 500 000 có thể mua nhưng kích thước thuốc thì hạt rất to xông ko vào sâu được. nói chung là mua phía ngoài kiểu gì cũng bị ăn quả lừa hơi bị cay luôn (kinh nghiệm từ mẹ BONG0307 nói cho là đã bị lừa thế là phải gọi ngay cho bà chị họ để nhờ vadf dược tư vấn để mua cho bé nhà mình một cái)
    Chị còn cho biết là nên xông nước muối sinh lý trước khi xông thuốc hiệu quả hơn nhiều.
    vài lời cùng các mẹ
    • 415 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobongdiepanh Xem bài viết
    HIHI
    Các mẹ cần qua tâm đây nhé
    Bé bị ho uông kháng sinh nhiều lần cang uống ngày càng tăng liều nhất là mấy ngày này thời tiết bất ổn Mưa nắng thất thường nửa đêm về sáng lạnh để ý đắp chăn cho bé
    nếu bé ho hãy kiểm tra và cho bé uống thuốc, tốt nhất là mua máy xông họng cho bé thuốc xông có rất nhiều và an toàn hơn là uống

Mách nhỏ các mẹ là khi đi mua máy xông nếu ở HÀ NỘI nên ra phố Phương Mai mà mua có nhiều loại lắm
    Tôi vừa được một chị Họ làm ở viện Nhi chỉ cho là mua cái của Mỹ (Tôi mua cái MABIS loại này 750 000) ấy mà nên mọi người đi sâu vào trong ( từ viện Da liễu đi vào trong Kim Liên ấy) ở trong đấy là các công ty Xuất nhập khẩu về bán trực tiếp nên bao giờ cũng chất lượng hơn Vì phía ngoài là dân con buôn nên có cả hàng Dùng rồi họ mua lại và đóng mới dán tem mác Đặc biệt nhiều nhất là sản phẩm của các hãng Nhật bản Loại này giá rẻ xông kêu phè phè bán rất rẻ chỉ với 500 000 có thể mua nhưng kích thước thuốc thì hạt rất to xông ko vào sâu được. nói chung là mua phía ngoài kiểu gì cũng bị ăn quả lừa hơi bị cay luôn (kinh nghiệm từ mẹ BONG0307 nói cho là đã bị lừa thế là phải gọi ngay cho bà chị họ để nhờ vadf dược tư vấn để mua cho bé nhà mình một cái)
    Chị còn cho biết là nên xông nước muối sinh lý trước khi xông thuốc hiệu quả hơn nhiều.
    vài lời cùng các mẹ
    Mình cũng mua một cái từ năm trước nhưng chưa dùng lần nào vì chẳng biết dùng thuốc gì và có an toàn không? Có mẹ nào có kinh nghiệm về thuốc xong họng và mũi thì giúp mình với nhé
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=thanh_coi;1539367]Mình cũng mua một cái từ năm trước nhưng chưa dùng lần nào vì chẳng biết dùng thuốc gì và có an toàn không? Có mẹ nào có kinh nghiệm về thuốc xong họng và mũi thì giúp mình với nhé[/QUMẹOTE]

Mẹ Thanh_còi đã mua đúng nơi chỉ có bán hàng thu tiền mà ko có tư vấn gì cả rồi Hôm tôi ra chỗ 27 Phương Mai mua ở đấy người ta tư vấn về cách sử dụng, phương pháp xông hiệu quả cho bé thấy yên tâm luôn Còn thuốc thì phải đi khám và hỏi ý kiến bác sỹ là con mình bị gì mới được chứ ví dụ như là viêm họng thì xông Kháng sinh gì, hay viêm phế quản thì xông thuốc gì...
    nếu ko Mẹ thanh_coi cứ xông nước muói sinh lý cho bé.
    :Rose:
    :Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời tiết thay đổi hai đứa bé nhà em ho quá. Đi khám uống thuốc và xông họng Bác sĩ ở phố Hòa Mã thấy phòng khám này dùng máy xông hiệu Flaem Italy phun khí rất khỏe. Bác sĩ ở đây cũng khuyên mình nên mua loại máy xông của hãng này vì là hãng xịn của Ý ghi made in rõ rằng. Mình muốn hỏi đã có mẹ nào dùng chưa và mua ở đâu chỉ dùm với. Cảm ơn các Mẹ nha.
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị có thể ra mua máy xông mũi họng của hãng Flaem Italy cho bé ở phố Phương Mai. Hôm trước cu Ỉn nhà em bị viêm phế quản vào bệnh viện tai mũi họng khám bác sĩ cũng khuyên em mua loại đó vì máy khỏe chạy tôt lắm chi ạ. Em cũng đi tìm hiểu thấy nhiều máy không rõ nguồn gốc chạy yếu lắm. Còn máy này ghi rõ xuất xứ made in Italy bảo hành 6 năm cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi in_bop; 18/11/2008 vào lúc 10:02 AM. Lý do: Sai lỗi chính tả
    • 99 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Em mới mua máy xông mũi, họng cho 2 nhóc nhà em, vì 2 bé rất dễ bị viêm mũi, họng. Các chị có kinh nghiệm gì về máy dùng khí rung chỉ cho em với ạ. Mùa này bình thường thì nên xông mũi họng cho con bằng nước muối sinh lý phải không ạ? Còn nếu bé bị viêm mũi,họng, phế quản thì phải có chỉ định của bác sĩ phải không? Cu bé nhà em tháng trước vừa phải vào viện vì hen phế quản, thế nên em phải mua ngay cái máy này. Các chị làm ơn chỉ giùm em hoặc chị nào có cách gì hay mách cho em với nhé.
    Em cám ơn các chị nhiều ạ!
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanhha1618 Xem bài viết
    Em mới mua máy xông mũi, họng cho 2 nhóc nhà em, vì 2 bé rất dễ bị viêm mũi, họng. Các chị có kinh nghiệm gì về máy dùng khí rung chỉ cho em với ạ. Mùa này bình thường thì nên xông mũi họng cho con bằng nước muối sinh lý phải không ạ? Còn nếu bé bị viêm mũi,họng, phế quản thì phải có chỉ định của bác sĩ phải không? Cu bé nhà em tháng trước vừa phải vào viện vì hen phế quản, thế nên em phải mua ngay cái máy này. Các chị làm ơn chỉ giùm em hoặc chị nào có cách gì hay mách cho em với nhé.
    Em cám ơn các chị nhiều ạ!
    Mình nghĩ khí dung phải có chỉ định của bác sĩ và có liều lượng cụ thế do bác sĩ kê chứ không nên dùng tùy tiện.
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng mua một các khi bác sỹ bảo con mình bị hen phế quản. Mình thường cho bé xong bằng nước muối sinh lý khi bé bị ngạt và sổ mũi, còn lúc bị hen thì dùng thuốc Ventoline và Pulmicort thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ xông bằng nước muối sinh lý khi con hắt hơi sổ mũi thôi.
    Ơn trời, con không bị hen hay phế quản nên cũng không biết dùng thuốc gì. Nhưng mình nghĩ, nếu dùng thuốc nhất thiết phải có chỉ định của Bs. Đưa bé đi khám, nên trình bày nhà có máy xông bs sẽ chỉ định và cho thuốc xông nếu cần thiết.
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8