Bệnh trẻ em

Máy xông họng/khí dung

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.3K Lượt đọc
  • 147 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà em đang học lớp 1, 1 tháng trước cháu bị viêm đường hô hấp, nay cháu đỡ nhiều lắm. Nhưng time nay, trời hễ trở lạnh hay đi bụi về cháu lại ho liên tục. Em lo lắng quá ah. Em có cho cháu đi thở khí dung tại phòng khám hàng tuần.
    Mấy chị cùng Ngân Hàng có mách em dùng máy điều trị viêm mũi dị ứng và máy xông mũi họng tại nhà cho bé. Em cũng không hiểu lắm về máy này.
    Máy xông mũi họng có giống gì máy xông khí dung em cho bé thở ở viện ko nhỉ?
    Và máy thì mua ở đâu được ah. Đắt tiền chút cũng được ah, em chỉ cần hàng tốt, và hiệu quả là okie.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

máy ở viện mạnh hơn máy gia đình vì có áp lực oxy tổng
    Hôm qua mình vừa mua omoron c29 1150k ở Phương Mai,nhưng cũng không ưng ý = máy family của ý bạn mình vừa mua 700k đâu,máy của nó phun mạnh hơn.Đi mua thì cô bán hàng mang 1c omoron c28 bảo 700k và 1 máy của Đức 800k ra xui mình mua cái của Đức(chắc lãi nhiều hơn),bật lên so sánh thì ra cái omoron đó có vấn đề,họ mang ra mục đích để bán cái của Dức kia(family cô ý gọi điện bảo không có ,chỗ có thì 1tr cơ,lúc đó mình không gọi được cho bạn vì nó bận máy).Mình có ý đi hàng khác mới mang mấy cái omoron khác ra thử.Theo mình bạn cứ tìm cái family so sánh với mấy loại khác xem.Đi mua phải cẩn thận nhé họ bán hàng gian thương thế đấy ,vì cái này mấy khi mà mua đâu mù tịt
    • 471 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Máy xông mũi họng chính là máy khí dung đó mẹ nó. Mẹ nó qua Phương Mai, có bán nhiều lắm. Hoặc qua Đặng Tién Đông có văn phòng của Omron để hỏi nhé.
    Có thể dùng để khí dung nướcmuối NaCL 0,9% cho con cũng được .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cucai2008; 07/04/2011 vào lúc 04:39 PM.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn có thể ra Phương Mai, hôm rồi minh có mua cho bé nhà mình một máy khí dung của Mĩ, hiệu Rossmax- Smile Life, máy này được đánh giá khá tốt vì áp lực phun và hạt phun nhỏ dễ đi vào khí quản của bé, để phòng bệnh bạn cũng có thể dùng máy này xông mũi họng cho bé bằng nước muối sinh lý 0,9% cũng tốt, chú ý mỗi lần dùng không nên quá 15 phút. Giá chỉ khoảng 700 đến 800k thui.
    • 88 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

kéo đề tài lên nhờ các mẹ thái tư vấn giúp em đang cần mua máy xông khí dung cho con trai, đang phân vân ko bít chọn loại nào tốt mà ko ồn, giai nhà em vào viện cứ để mặt nạ vào mặt là khóc thét
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hỏi đúng người rồi đó các mẹ nó ah. Bé Bống nhà mình bị viêm đường hô hấp khá nặng, hết uống lại đến tiêm kháng sinh liều cao mà không đỡ. Mình cho cháu tới B.si Cường thở khí dung kết hợp thuốc. Hiệu quả tức thì đó.
    Giờ cháu đỡ nhiều rồi, vừa mới 2 hôm trước cả Ngân Hàng mình còn có cả buổi Tranning về máy xông khí dung này. Kết lại mình đã tới hỏi bên phòng khám y tế B.sĩ Cường hỏi nơi họ mua máy khí dung mà con mình đang điều trị. Ở đó cho mình sdt alo cho một công ty I-medtech gì đó ở Cầu Giấy, họ giao hàng tơi tận nơi.
    Máy đắt, nhưng hẳn là tiền nào của nấy thôi. 2 hôm nay mình cho bé dùng hay lắm mẹ nó ah. Em cho các mẹ nó sdt: 0943 333 830 là người mình đã hỏi mua máy, mọi người có thể alo để được tư vấn máy đó. Mà người lớn như mình cũng dùng được để phòng bệnh hàng ngày đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các anh chị!

Em chưa có gia đình, nhưng có 3 cô cháu gái ruột.

Có một bé bị bệnh về hô hấp từ nhỏ, thường xuyên bị ho và có đờm, gây khó thở.
    Mỗi lần như vậy nhà em phải đưa cháu đến bệnh viện. Ở đó, bác sĩ thường cho cháu sử dụng máy rung, hút đờm cho dễ thở.

Nhà em muốn mua một chiếc máy hút đờm để sử dụng tại nhà, vì hiện tại chỉ có mẹ cháu và hai ông bà ở nhà nên mỗi lần đi viện rất vất vả.

Anh chị nào biết hoặc đã mua rồi có thể cho em lời khuyên nên mua loái mày nào cho dễ sử dụng (ông bà cao tuổi có thể sử dụng được), an toàn.

Em có xem trên các web bán dụng cụ y tế, họ có loại 1 bình và 2 bình. Nhưng cũng ko biết dùng các loại máy này ra sao. Có dùng ở nhà được hay không?

Nhờ các anh, chị giúp giùm!

Cảm ơn anh, chị! Chúc các bé luôn mạnh khỏe, mau lớn!

Q
    • 863 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Mình cũng mới mua cái máy khí dung về xài cho con trai 5 tuổi và con gái 3 tháng tuổi. Bé nhỏ khi ngủ, nghẹt mũi mình xông cho bé thấy bé dễ thở và không khó chịu gì. Máy của mình hiệu Philips
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lequyen83 Xem bài viết
    Hỏi đúng người rồi đó các mẹ nó ah. Bé Bống nhà mình bị viêm đường hô hấp khá nặng, hết uống lại đến tiêm kháng sinh liều cao mà không đỡ. Mình cho cháu tới B.si Cường thở khí dung kết hợp thuốc. Hiệu quả tức thì đó.
    Giờ cháu đỡ nhiều rồi, vừa mới 2 hôm trước cả Ngân Hàng mình còn có cả buổi Tranning về máy xông khí dung này. Kết lại mình đã tới hỏi bên phòng khám y tế B.sĩ Cường hỏi nơi họ mua máy khí dung mà con mình đang điều trị. Ở đó cho mình sdt alo cho một công ty I-medtech gì đó ở Cầu Giấy, họ giao hàng tơi tận nơi.
    Máy đắt, nhưng hẳn là tiền nào của nấy thôi. 2 hôm nay mình cho bé dùng hay lắm mẹ nó ah. Em cho các mẹ nó sdt: 0943 333 830 là người mình đã hỏi mua máy, mọi người có thể alo để được tư vấn máy đó. Mà người lớn như mình cũng dùng được để phòng bệnh hàng ngày đó.
    mẹ nó cho em hỏi máy này có ồn ko? em cho con vào Viện Nhi TW chạy khí dung máy ấm quá thằng ku sợ khóc ko chịu ngồi, giá rổ ntn hả mẹ nó
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bây giờ đúng là ô nhiễm môi trường nhiều nên các bé bị ho nhiều thật, nghe con ho ra rả suốt ngày mà sốt ruột quá các mẹ ạ