Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Mấy mẹ ơi Bé bị ho nên chữa như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

" Subin nhà mình bị khò khè trong mũi và ho hơn một tuần rồi, mình đưa Subin đi khám mà uống thuốc chưa bớt, đi bác sĩ thì được khám qua loa, với lại bệnh nhân đông mình cũng không dám hỏi nhiều, biết là không được tự tiện cho bé uống thuốc, mà cứ thế này mình lo quá. Mình đọc qua mấy bài viết thấy triệu chứng ho lâu không hết cũng không thể xem nhẹ, mình lo quá.

Có mẹ nào biết bài thuốc chữa ho cho bé bằng cách hấp lạ hẹ + đường phèn + quả quất thì cho mình kinh nghiệm với nhé. Mình thì bận rộn công việc, gia đình, con bệnh thế này vừa xót vừa lo "

• 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ nó cho uống mật ong pha nước ấm mỗi tối trước khi đi ngủ hoặc sáng sớm nhé, 2 bé nhà mình áp dụng bài này hợp lắm, trộm vía =))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivalanani Xem bài viết
    mẹ nó cho uống mật ong pha nước ấm mỗi tối trước khi đi ngủ hoặc sáng sớm nhé, 2 bé nhà mình áp dụng bài này hợp lắm, trộm vía =))
    Mình nghe bảo mật ong chưng tắc đó cũng hiệu quả lắm, thế bé nha bạn uống khoản bao lâu thì đỡ ho ạ

• 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tonightbiba Xem bài viết
    Mình nghe bảo mật ong chưng tắc đó cũng hiệu quả lắm, thế bé nha bạn uống khoản bao lâu thì đỡ ho ạ
    bạn ra hiệu thuốc mua lọ siro Quất ho nhé. do là thuốc gia truyền, cho bé uống hiệu quả lắm, nhớ là kiên trì vài ngày nhé,sẽ khỏi nhanh thui. nó có thêm hoa hồng nên rất hiệu quả. bé nhà mình cứ chớm ho uống 2 lần là khỏi ngay.mỗi lần 5ml
    Chíp :NB :4kg - 1M :5kg - 2M :6kg - 3M :7kg - 3M7D :lật.-4M :7,5kg - 5M :8kg - 5,5M :9kg.6M: Ngồi vững.
    10M : 10,5kg.Có thể tự đứng lên ,ngồi xuống và đang tập đi được 1,2 bước.
    11M :11kg đi vững
    18M : 12kg và đã biết nói rất nhiều.

• 307 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Ho khò khè có đờm thì giã gừng, cho mật ong ngập gừng rồi cho vào hấp cơm và cho bé uống dần cũng sẽ hết. Vài ngày sẽ khỏi nha mẹ nó. Chúc bé mau khỏi bệnh. Thân!

• 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

lúc bé chớm ho cho uống luôn thì chỉ 1, 2 buổi sáng là khỏi. Còn khi ho lâu lấu vài ngày thì mình cho uống siro ho Muhi của người nhà gửi từ Nhật về, trộm vía 2, 3 lần đỡ rồi khỏi, sau khi khỏi mình đều đặn cho uống mật ong pha nước ấm, (lại trộm vía) lâu lắm không thấy con ho ^^

• 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Liều lượng pha thế nào hả bạn? Bé nhà mình hôn qua chảy nước mũi thế là hôm ho rồi. Sáng mai mình sẽ cho uống mật ong với nước ấm.
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!

• 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chảy mũi thì mẹ cháu cho uống thuốc rồi. còn chớm ho thì mẹ cháu pha 1 thìa mật ong với 1/3 chén nước ấm đối với ku 2 tuổi rưỡi, còn với đứa nhỏ mới 7tháng mẹ cháu chỉ cho uống 1 thìa mật ong đã pha nước ấm thôi. mẹ cháu phòng bệnh hơn chữa bệnh nên cứ mỗi tối trước khi đi ngủ hoặc sáng sớm lại cho thằng anh uống mật ong pha nước ấm, ok lắm (ngàn lần trộm vía con) =)) chúc bác thành công trong công cuộc điều trị cóc cụ!

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ mới chớm ho thì dùng mấy bài thuốc này được, chứ bé đã ho khò khè lâu rồi thì nên dẫn bé đi khám, uống thuốc mới mau khỏi.
    Không mấy mấy mẹ dẫn bé đi khám ở bệnh viện nhi đồng đi (gần lý tự trọng ý), phòng khám bên đó bác sĩ mát tay mà không phải vật vã chờ đợi đâu
    Chúc bé mau khỏi nha ^^

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bữa trước chị đồng nghiệp cũng giới thiệu em đưa bé đi khám ở phòng khám này, các mẹ từng tới đây khám rồi chia sẻ cho em với.
    Như là thủ tục khám như thế nào, đến giờ nào là đỡ đông nhất, thứ 7 chủ nhật có khám không ạ

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5