Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Mắt bé đổ ghèn nhiều và sổ mũi có đặc và xanh.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị cảm nhưng chưa lần nào giống như lần này. Mắt đổ ghèn liên tục và nhiều, mới lau khi đang tắm, bồng vào mặc áo đã thấy hai cục ghèn mới xuất nằm chình ình ngay gốc mắt. Đã thế, còn sổ mũi nữa, đặc sệt và có màu xanh. Mình đang lo không biết lần này sao kinh khủng thế (Lâu nay bé ít đau bịnh lắm). Ah, thêm nữa là mấy ngày nay hay ị vào giữa khuya, hoặc là không đúng thời gian biểu như mọi ngày, phân cũng bình thường nhưng lúc bé ị thì nghe cái xẹt, giống như bị xịch ruột í. (Mình nghĩ là do bé mới đi học và uống sữa của trừong nên lạ bụng. Sữa uống ở trường là Nuti và Gain Advance). Mẹ nào biết hai loại sữa này có vấn đề gì không?

Mẹ nào có kinh nghiệm mách cho mình nên làm thế nào. Mình cũng đã cho con uống thuốc hai ngày rồi nhưng chưa khỏi.

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có bé gái 14 tháng tuổi bị tình trạng giống bạn như vậy, đi bác sĩ thì cho thuốc nhỏ mắt thôi, và nhỏ mũi bằng nước muối sinh lý. Mỗi lần ngủ dậy là mắt bé bị ghèn nhiều, mở mắt lên không nổi, tội nghiệp lắm.Nước mũi màu xanh, nằm ngủ thở khò khè.hic hic Mình cũng chẳng biết làm sao bây giờ.hic.

• 665 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Bé của mình hôm qua cũng bị tình trạng thế này. Lúc đầu bé chỉ bị sổ mũi nhẹ, nước trong mà thôi. Sau đó đi bác sĩ 2 hôm vẫn chưa hết, mình sốt ruột chuyển sang bác sĩ khác, thì kê đơn khác. Sau đó thì thấy bị sỗ mũi xanh và kèm mắt có ghèn xanh. Tối hôm qua ghèn đóng kín cả mắt, mình phải lấy bông gòn tẩm nước muối sinh lý để lau mắt cho con, sau đó nhỏ mắt. Sáng nay thì ghèn ko còn đóng kín, nhưng vẫn còn thấy ghèn chảy ở khóe mắt. Mình ko biết có phải do thuốc nóng quá không? Đợt trước con mình cũng bị ho sỗ mũi cũng uống những loại thuốc trên nhưng ko thấy hiện tượng bị ghèn như hiện nay. Xót con quá. Nghẹt mũi làm bé lười bú, lười ăn và gây mãi, ngủ ko ngon giấc. Chỉ mong bé mau hết b ệnh thui. Yêu Susu của mẹ quá
    Get more happiness from your everyday growing!!

• 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Vấn đề về ghèn mắt thì mình không rõ, nhưng mình có chút kinh nghiệm về việc sổ mũi của con thế này. Con sổ mũi trong thì là do virus (chẳng hạn như cảm lạnh), khi chuyển màu xanh, vàng là bị nhiễm khuẩn rồi. Nếu con bị cảm, thì phải có thời gian cho con chống lại virus (khoảng 5-7 ngày) mới hết được. Tuy vậy, con đã có mũi xanh là nhiễm khuẩn nhiều rồi bạn ạ, tìm bs tin cậy để khám và kiên trì dùng thuốc, khám lịa theo chỉ dẫn của bác sỹ. Hằng ngày chịu khó vệ sinh mũi cho con. Bạn tham khảo thêm cách rửa mũi cho con của các mẹ trên wtt nhé, mình thấy hiệu quả lắm. Chúc con mau khỏe.:Smiling:

• 665 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

HIc, vậy là đáng lẽ mình ko nên đổi bác sĩ, nên kiên trì theo toa thuốc đó thì ko chừng bé ko bị chuyển sang biến chứng nặng như thế. Tội nghiệp bé của mẹ quá. Bây giờ đang phân vân quá. Không biết nên đi khám bác sĩ Tai Mũi Họng nào cho tốt đây :Sad:
    Get more happiness from your everyday growing!!

• 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mũi xanh và đặc có khi bé viêm mũi rồi mẹ.Nhỏ muối hoặc xịt muối biển hút sạch cho bé không nước mũi xuống họng lai ho mẹ nhé

• 257 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gigisusu Xem bài viết
    HIc, vậy là đáng lẽ mình ko nên đổi bác sĩ, nên kiên trì theo toa thuốc đó thì ko chừng bé ko bị chuyển sang biến chứng nặng như thế. Tội nghiệp bé của mẹ quá. Bây giờ đang phân vân quá. Không biết nên đi khám bác sĩ Tai Mũi Họng nào cho tốt đây :Sad:
    Ui. Mình cũng đang muốn tìm bs. Tai Mũi họng Nhi nào tốt cho con theo quá, con nhà mình cũng bị viêm mũi cả tháng rồi, cứ gần khỏi là lại bị lại, chán quá. Cái này chắc phải chuyên khoa rồi. Bạn nào biết bs. Tai mũi họng nào tốt thì giới thiệu với, nhà mình ở khu vực Cầu Giấy.

• 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mẹ cho bé xuống Ngõ Thái Thịnh 1 xem.Ở đó có 1 bác sĩ tai mũi họng cũng được lắm.Bà chị tớ đâ cho con kkhams ở đó nhiều rồi.Ở ngõ đó chỉ có duy nhất 1 phong khám tai mũi họng thôi,cả 2 vợ chồng đều làm ở TMH trung ương

• 1,896 Bài viết

• 1,974 Được cảm ơn

bé đã bị mũi xanh là các mẹ phải cho uống kháng sinh rồi, hút mũi và nhỏ mũi không ăn thua đâu, chỉ giúp bé thoáng đường thở hơn thôi. Để lâu sẽ làm bé bị ngạt mũi, khó thở rồi có đờm dẫn đến ho đấy. Mẹ nó nên cho con uống clamoxyl kèm theo nhỏ mũi và hút mũi cho con bằng nước muối biển nhé. (vì nước muối biển mới xịt vào được sâu trong mũi bé, nhỏ nước muối sinh lý chỉ áp dụng khi con bị chảy mũi trắng thôi). Đấy là kinh nghiệm của bé nhà tớ đó. Đừng để bé bị như vậy lâu, vì tai mũi họng thông với nhau, dễ dẫn đến các bệnh khác lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 08062008; 12/12/2009 vào lúc 11:10 AM.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình hỏi bé nhà minh một bên mí mắt bị đỏ và có rỉ mắt là bị làm sao vậy?các bà mẹ giúp mình với