• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • PNG
    • 8 năm
    • 115 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Mình là thành viên mới. Rất mong được các mẹ giúp đỡ. Bé nhà mình mấy hôm nay mí mắt có những nốt đỏ sần hơi tróc vẩy và sưng. Bé có vẻ ngứa vì mình thấy thỉnh thoảng bé dụi mắt. Nhưng bên trong mắt lại ko bi sao cả, ko có ghèn. Có mẹ nào biết bé bị sao ko chỉ cho mình với. Xin cảm ơn nhiều.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 129 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin Chào! Mình đi tìm hiểu về vấn đề sưng mí mắt của con thì gặp bạn có trường hợp giống nên vào để cùng tìm hiểu nhé.
    Tìm hiểu một số thông tin thì thấy đây là do thiếu nước hoặc là bé nằm sấp. Con bạn ngứa thì minh không rõ nhưng con mình hơi sưng và đỏ lâu lâu bé củng dụi mắt. Mình rất sợ bé bị thận. Chắc phải cho di khám thoi bạn ơi.

• 1,034 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mí trên hay dưới ạ. Mẹ Tiểu Hổ cho em thêm xíu thông tin về sưng mắt có liên quan tới thận đi ạ. Con em hôm qua cũng sưng mí bên dưới, bé có dụi mắt, em nhỏ nacl 0.9% thì thấy có cải thiện.
    Hàng Việt Nam Chất Lượng Cao Đây

--------------------------------------------------
    Tôt cho cả gia đình http://www.truyenhinhvcd.com.vn/Film/BTV4_DuocThao.wmv

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các chị. con em cũng bị sưng mí mắt và bé cũng hay dụi ,tình trạng này khá lâu rồi em cũng đã dùng thuốc nhỏ mắt cho bé ,thấy đỡ nhưng khi bé dụi lại sưng lên.em cho bé đi kham bác sĩ thì bs nói là thay đổi thời tiết sẽ hết,nhưng giờ vẫn vậyacs chị giúp em với ạ

• 129 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà Mình sưng mí trên, hơi đỏ. Mấy bữa nay mình đang lo nhưng bận quá chưa cho bé đi khám được. gần nhà minh có khoảng 3 bé 17 tháng (bằng lứa tuổi con mình), mình quan sát thì thấy mắt các bé mí dưới đều hơi quầng giống nhau. Nên mình nghĩ bạn không nên lo lắng lắm.

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con gái mình từ hôm qua thấy dưới mắt phải quầng lên hơi sưng, không biết là bị làm sao. Có mẹ nào có con bị thế này chưa? Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé...Còn nữa, con nhà mình ngày nào cũng tắm nước chè, giữ vệ sinh sạch sẽ (thực ra thì ko biết lúc ở nhà với bà nội thì thế nào) mà không biết tại sao vẫn bị chốc (cách đây nửa tháng bị một lần ở cổ, lần này bị ở đầu), cổ và ngực thì mẩn đầy rôm. Chán ơi là chán......

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

may quá tìm mãi mới có người cùng cảnh, con tớ dưới bọng mắt bị quầng đỏ (một bên) 2 ngày nay chưa thấy đỡ gì cả. Không biết có mẹ nào dùng mỡ tra mắt chlocid H bôi cho bé chưa. Mình đang dùng đây mà kết quả chưa biết thế nào

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ai giúp với. Bé nhà mình bị sưng bọng mắt 02 hôm nay rồi..........

• 1,913 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hientrang2007 Xem bài viết
    Ai giúp với. Bé nhà mình bị sưng bọng mắt 02 hôm nay rồi..........
    Bạn nên cho bé đến BS chuyên khoa Mắt tại Phòng khám Mắt - BV. Nhi Đồng 1 đế khám và được điều trị sớm, rất có thể bé bị viêm hốc mắt hoặc viêm túi lệ (dacryocystitis) và viêm bao quanh nhãn cầu (peri-orbital cellulitis).

Nếu để lâu ngày mắt bé sẽ sưng to - tấy đỏ - có mủ, bé sẽ ko thể mở mắt ra được và có thể sẽ xuất huyết vùng mắt.
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com

• 1,877 Bài viết

• 1,987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hientrang2007 Xem bài viết
    may quá tìm mãi mới có người cùng cảnh, con tớ dưới bọng mắt bị quầng đỏ (một bên) 2 ngày nay chưa thấy đỡ gì cả. Không biết có mẹ nào dùng mỡ tra mắt chlocid H bôi cho bé chưa. Mình đang dùng đây mà kết quả chưa biết thế nào
    Các bạn hãy pos ảnh mi mắt bé lên đi, nghe tả thì hơi kho chẳn đoán

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3