• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 25.7K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • PNG
    • 8 năm
    • 115 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Mình là thành viên mới. Rất mong được các mẹ giúp đỡ. Bé nhà mình mấy hôm nay mí mắt có những nốt đỏ sần hơi tróc vẩy và sưng. Bé có vẻ ngứa vì mình thấy thỉnh thoảng bé dụi mắt. Nhưng bên trong mắt lại ko bi sao cả, ko có ghèn. Có mẹ nào biết bé bị sao ko chỉ cho mình với. Xin cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Bé bị mưng mủ ở tay, có đắp cao tan dc ko?

hi mọi người, cho em hỏi chút. Cu Bin nhà em bị một vết xước ở tay, chắc là trời lạnh nên nó cước và mưng mủ.. Nhưng bên ngoài lại đóng vảy. Em ko biết phải làm thế nào, chỉ giữ tay vệ sinh sạch sẽ. Nhưng có lẽ phải hút sạch mủ mới khỏi được. Như người lớn thì hay đắp cao tan, 3 ngày sau là hút...

• Hạn chế bệnh đường hô hấp ở trẻ khi giao mùa

Với số ca mắc tăng từ 20-30% so với bình thường, thời điểm chuyển mùa từ thu sang đông là giai đoạn...

• Mắt bé bị sưng !

Con em được 1 tháng 15 ngày, nhưng từ lúc sinh tới giờ mắt phải của con bị xưng và bị nhỏ hơn bên mát trái, em hỏi bác sĩ thì bảo không sao, nhưng đã hơn 1 tháng rồi vẫn vậy chỉ bớt xưng hơn thôi, có khi nào bị như vậy luôn không, mẹ nào có con từng bị chỉ em cho em biết với ạ !!

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• 129 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin Chào! Mình đi tìm hiểu về vấn đề sưng mí mắt của con thì gặp bạn có trường hợp giống nên vào để cùng tìm hiểu nhé.
    Tìm hiểu một số thông tin thì thấy đây là do thiếu nước hoặc là bé nằm sấp. Con bạn ngứa thì minh không rõ nhưng con mình hơi sưng và đỏ lâu lâu bé củng dụi mắt. Mình rất sợ bé bị thận. Chắc phải cho di khám thoi bạn ơi.
    • 1,034 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mí trên hay dưới ạ. Mẹ Tiểu Hổ cho em thêm xíu thông tin về sưng mắt có liên quan tới thận đi ạ. Con em hôm qua cũng sưng mí bên dưới, bé có dụi mắt, em nhỏ nacl 0.9% thì thấy có cải thiện.
    Hàng Việt Nam Chất Lượng Cao Đây

--------------------------------------------------
    Tôt cho cả gia đình http://www.truyenhinhvcd.com.vn/Film/BTV4_DuocThao.wmv
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào các chị. con em cũng bị sưng mí mắt và bé cũng hay dụi ,tình trạng này khá lâu rồi em cũng đã dùng thuốc nhỏ mắt cho bé ,thấy đỡ nhưng khi bé dụi lại sưng lên.em cho bé đi kham bác sĩ thì bs nói là thay đổi thời tiết sẽ hết,nhưng giờ vẫn vậyacs chị giúp em với ạ
    • 129 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà Mình sưng mí trên, hơi đỏ. Mấy bữa nay mình đang lo nhưng bận quá chưa cho bé đi khám được. gần nhà minh có khoảng 3 bé 17 tháng (bằng lứa tuổi con mình), mình quan sát thì thấy mắt các bé mí dưới đều hơi quầng giống nhau. Nên mình nghĩ bạn không nên lo lắng lắm.
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con gái mình từ hôm qua thấy dưới mắt phải quầng lên hơi sưng, không biết là bị làm sao. Có mẹ nào có con bị thế này chưa? Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé...Còn nữa, con nhà mình ngày nào cũng tắm nước chè, giữ vệ sinh sạch sẽ (thực ra thì ko biết lúc ở nhà với bà nội thì thế nào) mà không biết tại sao vẫn bị chốc (cách đây nửa tháng bị một lần ở cổ, lần này bị ở đầu), cổ và ngực thì mẩn đầy rôm. Chán ơi là chán......
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

may quá tìm mãi mới có người cùng cảnh, con tớ dưới bọng mắt bị quầng đỏ (một bên) 2 ngày nay chưa thấy đỡ gì cả. Không biết có mẹ nào dùng mỡ tra mắt chlocid H bôi cho bé chưa. Mình đang dùng đây mà kết quả chưa biết thế nào
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ai giúp với. Bé nhà mình bị sưng bọng mắt 02 hôm nay rồi..........
    • 1,913 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hientrang2007 Xem bài viết
    Ai giúp với. Bé nhà mình bị sưng bọng mắt 02 hôm nay rồi..........
    Bạn nên cho bé đến BS chuyên khoa Mắt tại Phòng khám Mắt - BV. Nhi Đồng 1 đế khám và được điều trị sớm, rất có thể bé bị viêm hốc mắt hoặc viêm túi lệ (dacryocystitis) và viêm bao quanh nhãn cầu (peri-orbital cellulitis).

Nếu để lâu ngày mắt bé sẽ sưng to - tấy đỏ - có mủ, bé sẽ ko thể mở mắt ra được và có thể sẽ xuất huyết vùng mắt.
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • 1,877 Bài viết

• 1,989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hientrang2007 Xem bài viết
    may quá tìm mãi mới có người cùng cảnh, con tớ dưới bọng mắt bị quầng đỏ (một bên) 2 ngày nay chưa thấy đỡ gì cả. Không biết có mẹ nào dùng mỡ tra mắt chlocid H bôi cho bé chưa. Mình đang dùng đây mà kết quả chưa biết thế nào
    Các bạn hãy pos ảnh mi mắt bé lên đi, nghe tả thì hơi kho chẳn đoán
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với!
    Bé nhà em đc 7 tháng rồi, hôm nay mí trên của bé sưng mọng lên như kiểu người lớn khóc nhiều bị sưng mắt ý! Bé nhà em thì rất ít khi khóc mà mắt chỉ sưng 1 bên thôi! Làm sao bây giờ hả mấy chị? Em nhìn mắt con sưng húp lên thương quá đi mất! Cháu mới bị sốt mất 2 hôm, hôm qua cháu đã đỡ rồi, mẹ cháu vừa thở phào xong thì hôm nay nhìn thấy mắt con lại sưng lên :Crying:! À, trước đấy mấy hôm thay đổi thời tiết cháu lại còn bị mẩn đỏ ở mặt nữa, nhất là quanh mép mỗi khi chén bột xong, em tham khảo thấy bảo bị chàm hay lác sữa nên cũng ko lo lắng lắm! Sao có mấy hôm thay đổi thời tiết mà nhìn con em như con mèo, lem nha lem nhem :Crying:
    Đến bao giờ con mới lớn ?
    • 500 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mắt bé bị sưng là có thể bé bị lên chắp đấy mẹ nó ạ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhuh bé nhà em cũng bị sưng to 1 bên mí lên thương lắm nhưng k biết làm sao
    • 89 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn lấy khăn ấm đắp lên cho bé rồi đưa đến bệnh viện mắt khám. Hôm trước con mình cũng bị, mang đi khám ở bệnh viện mắt thì bs ghi là chắp mi mắt mới phát, nên cho toa thuốc về nhỏ mắt, tra mắt và uống, sau đó tái khám, nếu chắp không tự lặn thì phải rạch bên dưới mí mắt í. May cho bé nhà mình là tra thuốc thì chắp tự tiêu được, chắc là do chỉ mới phát thôi.

Chúc bé nhà bạn mau hết sưng mắt nhé.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic hôm wa em đi bác sỉ thì kêu là dị ưng do côn trùng đốt rùi bác sỉ kê đơn cho e là 1 chai thuốc mỡ tra lên phần mí mắt va 1 chai thuốc nhỏ mắt cloramphenicol 0,4% nhưng sao hôm nay vẫn thấy sưng bự hơn. Chi. nào có kinh nghiệm chỉ em với:Sad:
    • 762 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng bị sưng to một bên dưới mi mắt bên trái, khi cháu thức thì nhìn không rõ lắm chỉ hơi đỏ dỏ thôi, nhưng khi cháu ngủ thì nhìn rất rõ, cục sưng to như đầu đũa ở dưới mi mắt ý, cháu bị 1 tuần nay rồi, mình đang lo quá , không biết cho bé đi khám ở đâu nữa, vào viện mắt thì mình sợ đông quá , phải xếp hàng rất mệt mỏi, mà bé mới có 7 tháng , có mẹ nào biết khám ở đâu tốt không chỉ cho mình với.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi cũng có hiện tượng sưng mí mắt. Cháu năm nay 16 tháng tuổi. Cách đây 2 ngày cháu sốt 39 độ. Mặt thì sưng húp và sưng cả 2 mí mắt. Tôi có kiểm tra thì thấy lợi của cháu bị sưng nghĩ chắc có lẽ do mọc răng mới sốt (cháu mới có 8 răng trên 4 và dưới 4). Tuy nhiên, 2 ngày rồi cháu đã không sốt nửa nhưng mặt, mi mắt và lợi còn sưng!
    Không biết con tôi bị bệnh gì? Anh chị nào biết xem nên làm thế nào. Tôi vẫn nhỏ nước muối sinh lí cho cháu!
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với!
    Còn nhà mình hơn 3 tháng tuổi mà mí mắt trái lúc sưng đỏ lúc không, từ hôm qua lại ra rỉ mắt rất nhiều. Minh lo quá ko biết con mình bị lam sao mà chưa có thời gian đưa bé đi khám, có mẹ nào biết mách cho minh với.
    • 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước cũng bị thế đó đầu mì mắt trái, mình đã lấy con tôm trứng còn sống để đánh ( vì sợ bị tràm) giờ thì bé nhà mình ko còn đỏ nữa, Bạn thử làm cách của mình xem
    • 415 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nhoc nhà mình hồi hơn 4 tháng cũng bị thế. Bạn hãy chịu khó rửa mắt cho con bằng nước muối nhạt và ấm vào mỗi buổi sáng khi thức dậy ý. Lấy bông y tế thấm rồi lau cho con. Chịu khó rửa 1-2 tháng là bé hết thôi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2