Mạ nào có con hay bị mắc các chứng bệnh đường hô hấp thì vào đây bàn tán nào!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.41K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chứng bệnh đường hô hấp: ngạt mũi, sổ mũi, ho, viêm phế quản, viêm phổi....đang rất phổ biến, đặc biệt mùa đông đang về...các mẹ có nghĩ chúng ta có thói quen là chỉ khi nào con bị bệnh ,mới lo tìm thuốc phù hợp để điều trị không?
    theo em...chúng ta nên học thói quen phòng bệnh hơn chữa bệnh, khi mùa đông đang đến gần, chúng ta nên chuẩn bị cho con yêu của mình có 1 hệ miễn dịch hoàn hảo, đặc biẹt mniễn dich đường hô hấp...
    vây trên thị trường đã có sản phẩm nào thực sự phòng bệnh hiệu quả mà an toàn, dễ sử dụng cho con yêu của bạn chưa? thực ra thì chúng ta chưa quan tâm đến điều đó bằng việc cứ không chuẩn bị gì, đến khi con yêu của mình bị các bệnh về đường hô hấp rồi mới tìm thuốc chữa trị..
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 88 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

sáng nào Sóc ngu day, minh cung de` ra nho mui, mat nuoc muoi sinh ly. deu dan gan 10 thang ma sang nao cung danh vat voi coi
    • 605 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

zai nhà em lúc nào ngủ dạy cũng khụt khịt mũi,mặc dù ngày nào cũng nhỏ với sịt muối biển,nản thế
    E sẽ là điểm dừng chân của gió *.*
    • 5,181 Bài viết

• 3,796 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    các mẹ cho tớ hỏi gấp để về mua thuốc cho con với. bé nhà tớ 15 tháng đang ho quá, ho k ngủ được đã 2 ngày uống siro autussin rồi k đỡ. trước bé cứ ho là mình cho đi hút đờm, khám ở bác Lâm-Hòa Mã. bs cho uống new oral về khỏi rất nhanh nhưng thuốc này mua ngoài lại k có. nhờ các mẹ tư vấn cho loại thuốc nào trị ho long đờm gấp gấp nhé. thanks các mẹ.
    • 3,760 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2410 Xem bài viết
    các mẹ cho tớ hỏi gấp để về mua thuốc cho con với. bé nhà tớ 15 tháng đang ho quá, ho k ngủ được đã 2 ngày uống siro autussin rồi k đỡ. trước bé cứ ho là mình cho đi hút đờm, khám ở bác Lâm-Hòa Mã. bs cho uống new oral về khỏi rất nhanh nhưng thuốc này mua ngoài lại k có. nhờ các mẹ tư vấn cho loại thuốc nào trị ho long đờm gấp gấp nhé. thanks các mẹ.
    Thằng ku nhà mình cũng trung thành với lâm hòa mã từ 3mos đến tận bây giờ.
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Nhóc em 15tháng rưỡi rồi, sổ mũi 2 tháng nay, đi khắp các nơi, từ bác sĩ tư, nhi đồng, rồi leo cả tới TAI, MŨI, HỌNG rồi, 3 ngày nay vẫn kg khỏi. Trời ơi nhìn con thương lắm, kg biết sao đây, suốt ngày thuốc mới thang. Mẹ nào cứu em.:Crying:
    • Đã bị khóa
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con tớ thì nghẹt mũi , chảy nước mũi , ho.....ks nhe.nhưng từ khi đọc được bài chữa ho đơn giản của mẹ chuotchua ben kinh nghiệm hay chăm soc bé ý mua dầu vicks baby balsam về sức cho con trộm vía tịt luôn ....mẹ mừng quá bây giờ vẫn dùng thường xuyên bé ko bị gì nữa bé nhà mình giờ nghiện lun roài....dù sao cũng cám ơn mẹ chuotchua vì bài viết hữu ích.
    các mẹ qua bên đo tham khi đi nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,181 Bài viết

• 3,796 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    chiều qua đi làm về lùng sục các hàng thuốc mua đc new oral cho con rồi. thấy con ngày càng ho nh thương quá các mẹ ạh. cả đêm qua bé ho k ngủ đc, quấy khóc. mà trời lạnh thế này cho con đi khám về lại ốm thêm vì bé k chịu đi taxi. tháng nào cũng ho, sổ mũi. ăn trớ. mãi k lớn đc. còi. luẩn quẩn.
    • 198 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Từ hôm qua, cu nhà em 33 tháng rồi, cũng ho , chảy mũi, chảy nước mắt, ho nhiều lắm cơ, xoa dầu khuynh điệp uống Penagan từ 2 ngày trước vẫn ko khỏi, sáng nay chạy ù ra hiệu thuốc mua ksinh Klacid + mucomist, bsỹ gần nhà đến khám lần nào cũng kê cái này, đắt tiền tí nhg 2 ngày là đỡ, 3 ngày là khỏi. Nhg mà cu nhà em tháng nào cũng ksinh? Lạm dụng thuốc quá cũng ko tốt, mẹ nào có phương pháp gì ko ?
    Lúc em ra chào đờiMẹ cho một trái tim để yêu
    • 419 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi reuxanh Xem bài viết
    con tớ thì nghẹt mũi , chảy nước mũi , ho.....ks nhe.nhưng từ khi đọc được bài chữa ho đơn giản của mẹ chuotchua ben kinh nghiệm hay chăm soc bé ý mua dầu vicks baby balsam về sức cho con trộm vía tịt luôn ....mẹ mừng quá bây giờ vẫn dùng thường xuyên bé ko bị gì nữa bé nhà mình giờ nghiện lun roài....dù sao cũng cám ơn mẹ chuotchua vì bài viết hữu ích.
    Bé nhà mình cũng vậy, cũng đang ho lắm nhưng mình quyết lần này kg dùng Ks nữa vì tháng nào cũng uống thế lớn sao được. Mình đang cho con dùng Cao Ma Hạnh và Cao tiêu Viêm của Viện Y học cổ truyền TW đấy, thấy con cũng đỡ ho về đêm hơn. CÒn dầu Vicks mình cũng dùng nhưng hình như cu nhà mình không hợp hay sao ấy bôi kg thấy gì chỉ biểu hiện trên da là hình như cháy cả da con. Mà Mod ơi e kg quảng cào thuốc đâu nhé, e chỉ nói ra để mọi nguời tham khảo thôi (Nhỡ Mod hiểu lầm xoá nick e thì chít)
    • 49 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Theo kinh nghệm của mình thì đừng nên lạm dụng quá nhiều loại thuốc chữa ho, sổ mũi cho con. Trừ khi con ho quá và sổ mũi nhiều, ngày trước mình cũng thế cữ hễ thấy con ho, sổ mũi là chạy ngay ra hiệu thuốc mua các loại về cho con uống, nhưng sau khi đi khám BS bảo cho bé uống vừa thôi không nhàm thuốc đó. Từ đó em cũng hạn chế dần, bất đắc dĩ em mới dùng đến kháng sinh bạn ạh. Mấy ngày hôm nay mình cho con ở trong nhà, mặc ấm và quàng khăn cổ cho con (quan trọng nhất là cái cổ bạn ah), trộm vía đến thời điểm nay bé vẫn ngoan lành cành đào hihi.
    Chào buổi sáng- chúc một ngày tốt lành. Nếu tôi không gặp bạn thì chào buổi trưa - chào buổi tối và chúc ngủ ngon!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là các bé rất hay mắc các chứng bệnh đường hô hấp, đặc biệt khi mùa đông lại về...cách tốt nhất để hạn chế các bệnh này là giữ cho cơ thể bé yêu của bạn được ấm, cổ, chân, tay...vệ sinh sạch sẽ và điều quan trọng là nên chuẩn bị cho bé sức khoẻ tốt trước khi mùa đông về...bằng cách cung cấp cho bé các dưỡng chất cần thiết để bé có được hệ miễn dịch hoàn hảo..đặc biệt hệ miễn dịch đường hô hấp...mà đặc biệt hơn khi trẻ bị bệnh rồi các bôa mẹ rất hây lạm dụng kháng siinh, do tâm lý sốt ruột nên bố mẹ nào cũng muốn con mình thật nhanh khỏi do đó đôi khi là lạm dụng kháng sinh, sẽ không tốt cho sức khoẻ bé sau này...theo em thì các mẹ nên chú trọng vào các sản phẩm thảo dược, ít tác dụng phụ và ít gây hại đến cơ thể bé yêu của bạn,...:RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,088 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi reuxanh Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho tớ đường link topci đó nhé, nghe mẹ nó nói mà thèm quá. Con tớ hây bị sổ mũi, ho.. quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 84 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Con mình bị viêm mũi dị ứng, viêm xoang dị ứng, nên chảy nước mũi trong, mũi vàng là chuyện thường ngày. Vô bệnh viện dùng thuốc, hút mũi thấy xót con lắm nhưng kết hợp 2 PP đó thấy hiệu quả rõ rệt.

Mình về nhà cũng bắt đầu hút mũi, xịt mũi. Lần này mình làm thẳng tay, 10ml nước muối hơi ấm ấm( mũi đặc sẽ nhanh loãng ra), bơm 1 phát cho 1 mũi, lực phải mạnh để nước muối chảy từ mũi này sang mũi kia. Làm như vậy cho 2 bên mũi. Con mình bị mũi vàng, mình chỉ xịt và hút như thế khoảng 10 ngày, 1 ngày 3 lần. Buổi tối trước khi đi ngủ xịt thêm Nasonex(không biết viết có đúng không). Như thế mình thấy hiệu quả với con mình ghê lắm. Thuốc giảm chảy nước mũi không hiệu quả với con mình mặc dù dùng 2 tuần hay 3 tuần.
    Vài lời chia sẽ cùng các mẹ. Cheer!!!!!!!!!!!!!
    • 1,955 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Híc, đọc 2 bài của chủ topíc tớ đoán bạn này đang chuẩn bị chiến dịch quảng cáo cho 1 loại thuốc ho thảo dược hoặc TPCN :Thinking:
    Mẹ yêu bé Bi và bé Bông nhất đời
    • 270 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con minh cung ho so mui ca 1/2 thang roi, hien minh chang cho uong ks vi du uong 10 ngay chau khong do, lai gao khoc oi khi thay thuoc, mieng chau bi nhiet nen no chang buon uong nuoc, minh xitret voi con mat thoi, lam sao cho con het benh day
    • 482 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

có mẹ nào biết thuốc trị ho đông y" tam xà đởm" kh? em nghe nói trị ho và long đờm nhưng em mua r toàn tiếng hoa.