• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Lương y Phạm văn Thanh - chữa viêm dạ dày trẻ em

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 2.72K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đọc báo thấy bài viết Lương y Phạm Văn Thanh (Nhà thuốc Hoàng Liên Sơn, 166 Hàm Nghi,Lào Cai) chữa viêm dạ dày rất hay. Có mẹ nào biết về thầy thuốc này không ạ. Bé nhà mình 5 tuổi bị viêm dạ dày có vi khuẩn HP. Mình cần sự tư vấn từ các mẹ. Nếu chữa theo Tây y thì cả tháng phải uống kháng sinh mạnh. Mình rất lo cho bé. Rất mong mọi người giúp đỡ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng giống ý như bạn, bé nhà mình sinh năm 2008, bị viêm dạ dày do HP++, đi chữa mấy đợt ở viện Nhi trung ương không khỏi, uống thuốc Tây cả tháng trời, con xanh xao, mệt mỏi mà kiểm tra vẫn còn HP và đặc biệt vẫn đau (có giảm được khoảng 20%). Mình cũng lên mạng đọc, nghiên cứu và gọi điện cho chú Thanh - Lương y Phạm Văn Thanh thì chú tư vấn và gửi thuốc xuống HN (khoảng 700k) uống trong vòng 1,5 tháng (liều cho bé 5 tuổi), ngày uống 3 lần sau ăn 30'. Đến giờ con mình uống hết thuốc được gần 2 tháng, không kêu đau nữa rồi, trộm vía mừng quá í. Tất nhiên mình nghĩ bệnh dạ dày ko thể khỏi hẳn vì gia đình mình cũng nhiều ng bị, nhưng như thế cũng là giảm đc 70% rồi. Để chữa dứt điểm. mình và Chồng, đứa bé 2 tuổi đi test HP qua xét nghiệm máu, có mỗi mình bị, vậy là cũng phải nhờ Chú gửi thuốc xuống đây. Nói chung mình nghĩ bạn nên thử xem, có thể do hợp thày hợp thuốc nữa. Thuốc dễ uống bạn ạ vì tán mịn, cho thêm đường hoặc mật ong, pha chút nước bé uống đc thôi. Chúc các con chúng mình mạnh khỏe, hết đau dạ dày bạn nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn ơi, con minh 6 tuổi thử phân DƯƠNG TÍNH, bs yeu cầu nội sọi,, mình sót con chưa cho đi. bạn làm ơi giúp mình. mình cũng muốn con uống thuốc nam, làm sao lien lạc vói chú Thanh hả bạn. mình dt số trên báo ko được. mong bạn hồi âm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ơi mình có gửi số đt lên diễn đàn nhưng bị xóa rồi. Nếu cần số đt bac Thanh thì gửi mail cho mình nhé maihien68@yahoo.com. Bé nhà mình gần 5 tuổi rồi. Cũng đi thử phân là HP dương tính.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cám on bạn vì đã hồi âm. mình đã nhận được thuốc của bác Thanh rồi, con bạn có lên được ký nào chưa, đã kiêm tra HP lại chưa. con mình mới uống vài ngày. nhìn con gầy còm nóng ruột quá.
    A, hôm nhận giấy báo chờ nội sọi, 2 VC phân vân quá, về cho co uống nghệ+ mật ong ( nghệ bột nguyên chất, mật ong rưng của cô em cho) 1/4 muỗng cfe+ ít giọt mật uống buổi sáng lúc bụng đói nằm 1/2 giờ. con không kêu đau, ăn uống chạy nhảy bình thường. Thế là 2 VC không nọi soi nữa, về mua thuốc của Bác Thanh cho con uống. Đúng là uống ngày đầu con có kêu đau , phải nằm, đi phải khom ( thuốc tác động vào chổ loét ).
    Mong nhận thông tin cũa bạn.
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghia72 Xem bài viết
    cám on bạn vì đã hồi âm. mình đã nhận được thuốc của bác Thanh rồi, con bạn có lên được ký nào chưa, đã kiêm tra HP lại chưa. con mình mới uống vài ngày. nhìn con gầy còm nóng ruột quá.
    A, hôm nhận giấy báo chờ nội sọi, 2 VC phân vân quá, về cho co uống nghệ+ mật ong ( nghệ bột nguyên chất, mật ong rưng của cô em cho) 1/4 muỗng cfe+ ít giọt mật uống buổi sáng lúc bụng đói nằm 1/2 giờ. con không kêu đau, ăn uống chạy nhảy bình thường. Thế là 2 VC không nọi soi nữa, về mua thuốc của Bác Thanh cho con uống. Đúng là uống ngày đầu con có kêu đau , phải nằm, đi phải khom ( thuốc tác động vào chổ loét ).
    Mong nhận thông tin cũa bạn.
    Bạn ơi, con bạn điều trị thuốc của bác Thanh có đỡ không? Cho mình chut thông tin. Con mình cũng đang trong tình cảnh tương tư, nôi soi và bị viem loét hang vị, thân vị xuất huyết. Khổ than con. Uống thuốc tây 3 tuần rồi mà vẫn còn đau lám.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeOUKM Xem bài viết
    Bạn ơi, con bạn điều trị thuốc của bác Thanh có đỡ không? Cho mình chut thông tin. Con mình cũng đang trong tình cảnh tương tư, nôi soi và bị viem loét hang vị, thân vị xuất huyết. Khổ than con. Uống thuốc tây 3 tuần rồi mà vẫn còn đau lám.
    ban nên lien hệ bác Thanh nói rõ tình trạng của con( bác ý cũng hỏi con mình có NS ko sẽ dể trị), con mình không đi NS, uống thuốc được 1 tuần rồi ngày đầu có đau , bay giờ không kêu gì nửa ăn được nhiều hơn trước thấy rõ, chỉ tội còn ốm và xanh.
    Mình đã tìm rất nhiều thông tin trong diển đàn này , hình như không mấy bé bị Hp+ mà chữa khỏi, uống kháng sinh phải mấy đợt, bản thân mình trục tiếp hỏi thăm một mẹ hom gặp tại phòng khám , con NS uống thuóc từ tháng 5 đến giờ mà chỉ mới hết đau còn ói.
    Thuốc của bác Thanh này , kô thấy mẹ nào đưa thông tin con thật sự hết bệnh ( đi thử phân lại ). Nhưng con hết đau ăn được là mừng lắm rồi. chứ uống khang sinh con càng mất máu teo tóp lại. càng lo.
    CÓ BỐ MẸ NÀO ĐÃ CHO CON DÙNG THUỐC CỦA BÁC PHẠM VĂN THANH NÀY XIN CHO BIẾT THÊM THONG TIN NHÉ.
    ai muốn biết thong tin về ông này cứ vào GOOLE . COM . VN gõ tên ông ý là ra.
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghia72 Xem bài viết
    ban nên lien hệ bác Thanh nói rõ tình trạng của con( bác ý cũng hỏi con mình có NS ko sẽ dể trị), con mình không đi NS, uống thuốc được 1 tuần rồi ngày đầu có đau , bay giờ không kêu gì nửa ăn được nhiều hơn trước thấy rõ, chỉ tội còn ốm và xanh.
    Mình đã tìm rất nhiều thông tin trong diển đàn này , hình như không mấy bé bị Hp+ mà chữa khỏi, uống kháng sinh phải mấy đợt, bản thân mình trục tiếp hỏi thăm một mẹ hom gặp tại phòng khám , con NS uống thuóc từ tháng 5 đến giờ mà chỉ mới hết đau còn ói.
    Thuốc của bác Thanh này , kô thấy mẹ nào đưa thông tin con thật sự hết bệnh ( đi thử phân lại ). Nhưng con hết đau ăn được là mừng lắm rồi. chứ uống khang sinh con càng mất máu teo tóp lại. càng lo.
    CÓ BỐ MẸ NÀO ĐÃ CHO CON DÙNG THUỐC CỦA BÁC PHẠM VĂN THANH NÀY XIN CHO BIẾT THÊM THONG TIN NHÉ.
    ai muốn biết thong tin về ông này cứ vào GOOLE . COM . VN gõ tên ông ý là ra.
    Cảm ơn bạn, mình đã gọi điện cho bác nhưng bác nói là mình cần phải theo hết thuốc tây rồi hãy quyết đinh đổi thuốc. Thật sự bác sỹ kê đơn thêm 20 ngày kháng sinh nũa và uống augmentin thì cháu sẽ bị đi ngoài. Nó đang học lớp 1 đi vệ sinh nó đã ngại rồi mà lại đi ở trường nữa thì chẳng ổn. Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé. Có người đồng cảnh ngộ nói chuyện cho đỡ stress.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ái. cái ông là vậy. Lần đầu mình gọi cho ông ý. Mình cũng ấm ớ bảo BS cho NS nhưng mình chưa cho. Thế là ông ấy cắt ngang bảo cứ NS đi rồi tính.- cắt máy_.hơn tuần sau mình điện lại, kô nhắc gì chuyện NS,ống ý hỏi có NS gì chưa, đã uống thuốc gì chưa.? mình bảo chưa. Thế là ông Ý hướng dẩn cách gửi tiền và nhận thuốc khoảng 4-5 ngày ( tính từ ngày giử tiền ).
    Mọi chuyện phải do minh quyết định, bạn phải theo dõi con thật sát, xem con uống có thay đổi gì kô, mình cũng nghiên cứu kỹ rồi, bệnh này phải KS mạnh mà mấy tháng _ lại chưa chắc hết. nên mình đi theo Đ Y, mình phải rất rất cám ơn Bi Ve 2008 maihien68 vì từ thông tin của bạn này , mình mới biét và tìm bác Thanh.
    con mình mới học được 1 tuần nghĩ luôn 3 tuần mới đi học được vài ngày ,(6 g 45 vào học. nhưng con mình đang ốm. mình xin cô cho cháu đến trể 7g- 7g30 vì còn phải uống thuốc đúng giờ .lớp 1 chưa lo lắm. Nếu con ko khỏe mình còn định cho bỏ năm này)
    hôm nay thấy mặt tươi lên chút rồi, ăn được tô nhỏ, (lúc trươc chỉ nữa bát.) xong lại uống thêm ly sữa. tối phải có ly sữa + nữa chén cháo mới chịu ngủ - hình như thuốc này giúp ăn đươc vì bác ý chê con mình gầy .lúc trước 4-5 ngày mới tiêu đi một lần ( hơn cả năm nay ) từ lúc uống thì 3 ngay giờ thì 2 ngày 1 lần. đau thì thi thoảng có kêu , mình đang theo dõi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nghia72; 08/10/2013 vào lúc 03:59 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)