Bệnh trẻ em

Lòng bàn tay bé bị vàng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.64K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 4,371 Bài viết

• 4,002 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em với, lòng bà tay be Bim nhà e hơi vàng, không hồng như các bé khác, cả bàn chân cũng hơi vàng nhưng k vàng bằng tay, như thế là sao nhỉ, da mặt và da trên người thì bình thường, bé ăn uống, đi lại chơi binh thường, e k thấy có dấu hiệu gì bất ổn, nhưng lo quá, mẹ nào biết tư vấn giúp e, e cám ơn các mẹ nhiều!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 182 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bimnhi
    Nhờ các mẹ có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em với, lòng bà tay be Bim nhà e hơi vàng, không hồng như các bé khác, cả bàn chân cũng hơi vàng nhưng k vàng bằng tay, như thế là sao nhỉ, da mặt và da trên người thì bình thường, bé ăn uống, đi lại chơi binh thường, e k thấy có dấu hiệu gì bất ổn, nhưng lo quá, mẹ nào biết tư vấn giúp e, e cám ơn các mẹ nhiều!!!
    Theo như mẹ nó tả thì bé đã bị thừa vitamin A rồi, có phải mẹ nó cho ăn nhiều thức ăn chứa A ko, ví dụ cà rốt, bí đỏ...? hay uống vít A. Tốt nhất là đi khám bác sĩ, nhưng trước tiên hãy giảm khẩu phần ăn có A lại.
    • 4,371 Bài viết

• 4,002 Được cảm ơn

Đúng là cu tí nhà mình bị thừa Vitamin A, vừa cho cu cậu đi khám về, bs nói không nguy hiểm nhưng khẩu phần ăn phải ngừng hoàn toàn các loại củ, quả nhiều A đấy. Lo quá, may không làm sao, phù...