Bệnh trẻ em

Lòng bàn tay bé bị vàng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 4,371 Bài viết

• 4,002 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em với, lòng bà tay be Bim nhà e hơi vàng, không hồng như các bé khác, cả bàn chân cũng hơi vàng nhưng k vàng bằng tay, như thế là sao nhỉ, da mặt và da trên người thì bình thường, bé ăn uống, đi lại chơi binh thường, e k thấy có dấu hiệu gì bất ổn, nhưng lo quá, mẹ nào biết tư vấn giúp e, e cám ơn các mẹ nhiều!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• "Bão" sởi chưa qua mà "bão" viêm não NB, "bão" tay chân miệng với sốt xuất...

Mình có con nhỏ nên mình ghét dịch bệnh quá :((. Con đang tuổi ăn tuối chơi mà chưa hết dịch bệnh...

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• lòng bàn tay bé rất khô!

bé nhà mình 26 tháng nặng 14,2kg, rất lanh lẹ thông minh. nhưng đêm nào cũng ngủ không ngon các mẹ ạ!từ lúc sinh đến giờ bé ít khi ngủ trọn đêm cả. Mình sờ lòng bàn tay bé thấy rất khô, không được mềm mại như các em bé khác. tay của mình cũng rất khô, không biết do di truyền hay sao? Có cấch nào...

• Lòng bàn tay bé và chân bị tróc da + ngứa!

Tình hình là bé nhà mình bị tróc da lòng bàn tay và lòng bàn chân.Nhìn lòng bàn tay bé thô ráp,lại còn ngứa nữa chứ!mẹ nào biết bệnh j k?chỉ mình với

• Tủ lạnh hitachi

Bạn nào dùng tủ lạnh hitachi 2 cửa loại tiết kiệm điện năng chưa a? Mình định mua , nhưng thấy đc...

• 182 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bimnhi
    Nhờ các mẹ có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em với, lòng bà tay be Bim nhà e hơi vàng, không hồng như các bé khác, cả bàn chân cũng hơi vàng nhưng k vàng bằng tay, như thế là sao nhỉ, da mặt và da trên người thì bình thường, bé ăn uống, đi lại chơi binh thường, e k thấy có dấu hiệu gì bất ổn, nhưng lo quá, mẹ nào biết tư vấn giúp e, e cám ơn các mẹ nhiều!!!
    Theo như mẹ nó tả thì bé đã bị thừa vitamin A rồi, có phải mẹ nó cho ăn nhiều thức ăn chứa A ko, ví dụ cà rốt, bí đỏ...? hay uống vít A. Tốt nhất là đi khám bác sĩ, nhưng trước tiên hãy giảm khẩu phần ăn có A lại.
    • 4,371 Bài viết

• 4,002 Được cảm ơn

Đúng là cu tí nhà mình bị thừa Vitamin A, vừa cho cu cậu đi khám về, bs nói không nguy hiểm nhưng khẩu phần ăn phải ngừng hoàn toàn các loại củ, quả nhiều A đấy. Lo quá, may không làm sao, phù...