Bệnh trẻ em

Lòng bàn chân tay bị vàng da

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.16K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con trai em năm nay đã 3 tuổi rưỡi, chân tay da rất vàng, đi khám dinh dưỡng bác sỹ chỉ định uống bổ xung sắt vì nghi thiếu máu. Uống hết đợt có khá hơn, nhưng một thời gian sau lại như cũ. Cháu ăn khoẻ, cân nặng bình thường (17kg); Mẹ nào có kinh nghiệm gì hay chống vàng da, mách tớ với? :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Ho có đàm về đêm?

Thưa bác sĩ, con em có triệu chưng như sau: cả ngày con chơi đùa rất thoải mái , không ho tí nào,...

• Bé bị nóng lòng bàn tay và lòng bàn chân

Bé gái nhà tôi 6 tuổi, nặng 26kg, cao 1.3m, sức khỏe bt như cháu thường xuyên bị nóng ở lòng bàn tay và lòng bàn chân. có phụ huynh nào có cháu từng bị như thế ko? và cách chữa trị ntn? gà trống nuôi con nên cũng ko biết có ảnh hưởng gì tới cháu sau này ko? mong các B các M chia sẻ kinh nghiệm!...

• Bé bị nổi mụn nước ở lòng bàn tay, lòng bàn chân

Các mẹ ơi, cu con 6 tuổi nhà mình tự nhiên ngứa lòng bàn chân, bàn tay, ngứa đỏ lên ấy, sau đấy thì nổi những mụn nước bé li ti. Không có triệu chứng sốt. Nó kêu đau họng, họng hơi đỏ, nhưng cũng không nghiêm trọng lắm vì nó vẫn hét rất to được. Mình đang đi...

• Vĩnh biệt viêm xoan với cây giao hay còn gọi là cây xuơng cá

Thương con trai bị viêm xoang từ nhỏ, đã điều trị nhiều năm với đủ mọi phương pháp mà không khỏi...

• 86 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mebimbong ơi , bé nhà bạn một tuần ăn mấy bữa bí đỏ, cà rót và đu đủ.... nói chung là cái củ quả gì màu đấy. Bé nhà mình hồi 6 tháng tuổi tại vì bà ngoại cháu cho ăn nhiều đu đu và bí đỏ nghiền quá nên mặt mũi vàng quá trời. Khi đi khám bs hỏi một hồi thì mới biết nguyên nhân là do mấy thứ củ quả kia đấy.
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con nhà mình không dùng bí đỏ cà rốt, chỉ thỉnh thoảng cho uống nước cam. Bé thứ hai thì khác hẳn gang bàn chân, bàn tay lúc nào cũng hồng hoà; không biết có phải do cơ địa không?