Bệnh trẻ em

Làm thế nào để phân biệt giữa đi ngoài và xì xoẹt của trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 57 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em xin ít kinh nghiệm với,dấu hiệu nào để nhận biết giữa trẻ bị "đi ngoài" và trẻ đi xì xoẹt? Em thấy trẻ con mỗi bé mỗi khác, có bé ị 5-6 lần/ngày, có trường hợp em hỏi thì những 10-12 lần/ngày, mà ở tuổi này bé nào cũng xì xoẹt nên chẳng biết như vậy có phải là bị đi ngoài hay không.

Sở dĩ em hỏi vậy vì bé nhà em được 1 tháng tuổi, trước thì 5-6 lần ị một ngày, nhưng từ một tuần nay, sau khi mẹ bị mất sữa phải nuôi con bằng sữa ngoài (em cho ăn NAN Nga và Sữa non GH) thì em bé đi ị nhiều hơn, khoảng 10 lần/ngày, mùi không chua, nhưng rất khó chịu. em muốn kiểm tra lại để chắc chắn là bé hợp sữa và không gặp vấn đề gì. Mong các mẹ chỉ giúp.

Cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hồi mình mới đi làm bắt đầu cho con ăn sữa ngoài bé cũng bị xì xoẹt mất gần 2 tuần, bác sỹ nói là do con không dung nạp được đường lactose trong sữa. Bạn thử xem chỗ hậu môn của bé có bị đỏ không. Nếu đi nhiều (khoảng 10 lần/ngày), đi ngoài ngay lúc đang ăn hoặc vừa ăn xong, phân có bọt, nhưng bé vẫn chơi ngoan bình thường không quấy khóc thì có thể con bạn cũng bị giống bé nhà mình. Bạn đổi cho bé uống sữa dòng Lactose free (các hãng đều có đấy) xem sao. Mình có cho con uống thêm cả Neopeptin cho cân bằng lại đường ruột nhưng nhớ là đừng cho con uống men lâu quá nhé.
    • 230 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Lắm lúc tớ cũng muốn up ảnh lên, nhưng phản cảm quá.
    Mẹ bảo là nó cứ như hoa cà hoa cải là ok, tớ thấy nó cũng vàng hoa cải nên cũng yên tâm.
    Mà tớ chỉ cho bú sữa non Mama 1 ngày 2 gói thôi, chứ bú chính vẫn là sữa mẹ.
    • 544 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

Con mình cũng bị thế nhưng chủ yếu bú sữa mẹ. Đít bị đỏ quanh hậu môn, đi ngoài trong khi đang bú. Không biết bé có bị sao không?

Làm sao biết bé đi ị bình thường và làm sao biết bé bị tiêu chảy ở 1 tháng tuổi mọi người nhỉ. Vì bé mình đi phân có lẫn nước. Vậy là bình thường không ạ?