• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Làm cách nào cho bé bú bình lại?????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.53K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 2,451 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Chào các bà mẹ và các ông bố cùng các bạn....
    Chỉ tại em thương con quá mà bây giờ cháu không chịu bú bình lại. Số là như vầy, lúc mới sinh cháu thì em cũng có dặm thêm sữa ngoai cho cháu vì nghĩ mai mốt cũng đi làm để cháu quen với sữa bình, cháu cũng chịu vừa bú mẹ, vừa bú bình. Thế rồi sang tháng sau , em thấy sữa mẹ nhiều quá cứ ướt hết mấy tấm hút sữa mà con mình lại phải bú bình thôi thì em cho cháu bú hoan toan sữa mẹ không cho bú bình nữa. Và bây giờ em đi làm trở lại thì ôi thôi cháu không chịu bú bình nữa các chị ạ! đưa bình vào là nó hét um sùm lên , có cố ép lắm thì cũng được 10ml thôi còn ép nữa thì nó cũng chụt chụt đầy miệng rùi phun ra, thà nhịn đói còn hơn bú bình, đó là chiến lược của cu Bi nhà em đấy các chị ạ ! Tuy bây giờ cháu được 5 tháng rùi , ăn dặm được hơn tháng nay rồi, lúc em còn ở nhà thì em cho bú mẹ , em đi làm thì chị giúp việc canh giờ cho ăn dặm thêm rồi lại chờ mẹ về nghỉ trưa để bú. Em lo vì sợ con không uống thêm sữa thì phần đói lại không đủ các chất bổ sung có trong sữa các chị ạ. Mặc dù em làm theo lời nhiều người chỉ bảo là hút sữa mẹ cho vào bình để dành ở nhà cho bé bú thêm từ từ bé sẽ bú lại bình , nhưng cũng thất bại rồi các chị ơi, cói ai có cách nào nữa không giúp em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 548 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đè cu Bi ra mà đổ thôi em ơi. Em xin các mẹ trên này mấy cái thìa Meiji í để xúc cho nhanh. Nhím xù nhà chị dạo này cũng không chịu ti bình, chị toàn phải đè ra xúc từng thìa một.
    Tiểu học Nam Sài Gòn - trường công. Em đang cần thông tin của trường. Mẹ nào có giúp em với! Đa tạ!
    • 2,059 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Cứ thay đổi mọi cách để tìm ra cách thích hợp nhất thôi. Không bình thì thìa.
    Nhưng bé chưa biết ngồi mà đổ thìa thì hơi mệt, lại mất ra ngoài nhiều.
    Nói chung là đừng đầu hàng chúng nó.
    Rút kinh nghiệm từ mình, khoảng thời gian từ 6 - 10 tháng bé cũng đột nhiên không chịu ăn sữa ngoài, mình đầu hàng sớm quá bé nên rút cục là... còi nhom.
    Túm lại đôi khi cũng cần.... bạo lực (trong giới hạn cho phép).
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chíp nhà em Oliu cũng bú mẹ suốt 4 tháng trời.. Hồi đó, thử tập cho bé bú bình mà không chịu, nhất quyết ngậm mồm híc híc...

Đến khi Oliu đi làm, trưa về cho bé bú. Lúc đầu bà cho bé bú bình, bé cũng không chịu. Sau rồi, mẹ Oliu dỗ cho con bằng cách cho bú dần dần. Đầu tiên là 10ml, sau vài hôm lên 50ml. Vài hôm nữa lên 100ml. Hì. Thế là quen.
    Nhưng vừa cho bú vừa hát, vừa bật TV vừa chỉ ra đường. Túm lại là làm đủ trò bé mới bú cho..

Bây giờ, thì ổn rùi. Chíp nhà em tự cầm bình, tự giành bú 1 mình.

Theo em, nếu bé chưa chịu bú bình thì phải bón vây. Híc, bón cũng cực ghê lắm... Nhưng, của đáng tội, có bé thì nhất quyết ko chịu bú bình. Mẹ phải cố vậy.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxu04
    Đè cu Bi ra mà đổ thôi em ơi. Em xin các mẹ trên này mấy cái thìa Meiji í để xúc cho nhanh. Nhím xù nhà chị dạo này cũng không chịu ti bình, chị toàn phải đè ra xúc từng thìa một.
    Thìa Meiji là loại thìa nào vậy chị? Chỉ em với!
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oliver80
    Chíp nhà em Oliu cũng bú mẹ suốt 4 tháng trời.. Hồi đó, thử tập cho bé bú bình mà không chịu, nhất quyết ngậm mồm híc híc...

Đến khi Oliu đi làm, trưa về cho bé bú. Lúc đầu bà cho bé bú bình, bé cũng không chịu. Sau rồi, mẹ Oliu dỗ cho con bằng cách cho bú dần dần. Đầu tiên là 10ml, sau vài hôm lên 50ml. Vài hôm nữa lên 100ml. Hì. Thế là quen.
    Nhưng vừa cho bú vừa hát, vừa bật TV vừa chỉ ra đường. Túm lại là làm đủ trò bé mới bú cho..

Bây giờ, thì ổn rùi. Chíp nhà em tự cầm bình, tự giành bú 1 mình.

Theo em, nếu bé chưa chịu bú bình thì phải bón vây. Híc, bón cũng cực ghê lắm... Nhưng, của đáng tội, có bé thì nhất quyết ko chịu bú bình. Mẹ phải cố vậy.
    Me oliu ơi!Bé nhà Em cũng chỉ bú mẹ thôi.Em chuẩn bị đi làm rồi nên tập cho bé bú bình.Nhung bé chỉ bú bình lúc đói thôi và bú rất ít sau đó lai khóc,Em làm mọi cách bé toàn nhè ra thôi.sau đó E cho ti Me thì lai ti ngon lành như chưa được bú bình ấy.Em cho ti Me ngay thì sau này bé có biết bú bình ko ha chi?Em chuân bị phải đi l;àm rồi mà cháu ko chiu bú bình ma từ chỗ làm về nhà lai xa.Nen Em phan vân lắm.
    • 1,838 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Cu nhà em cũng như các chị vậy, em phải đút từng thìa một đấy, đến giờ Chíp đã được hơn sáu tháng rồi mà vẫn thế. Chính vì vậy nên cu cậu gầy lắm, mới có hơn 7 kg. Em đã dùng đủ mọi cách mà đành chịu thôi!, nhìn con người khác bú bình mà mẹ cứ ước gì....! Buồn lắm các chị ạ! nhưng biết làm thế nào được
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
    • 2,451 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Bữa nay , cu Bi cũng uống sữa ngoài rồi các mẹ ạ, nhưng phải dùng thìa cho vào cơ hoặc là để vào cốc uống trà rồi Bi cứ kéo tay mẹ vào để tu bằng cốc được 1 phần vào miệng 2 phần ra ngoai các mẹ ạ ! thôi đành để từ từ vậy. À , còn cái vụ thuốc bổ BioBaby nữa , mẹ Bi định mua cho Bi uống thêm với sữa có được k nhỉ, vì nghe các bà gần nhà bảo phải có ý kiến của BS mới được, có mẹ nào biết k chỉ cho mẹ BI với.
    • 1,251 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yendtp
    Cu nhà em cũng như các chị vậy, em phải đút từng thìa một đấy, đến giờ Chíp đã được hơn sáu tháng rồi mà vẫn thế. Chính vì vậy nên cu cậu gầy lắm, mới có hơn 7 kg. Em đã dùng đủ mọi cách mà đành chịu thôi!, nhìn con người khác bú bình mà mẹ cứ ước gì....! Buồn lắm các chị ạ! nhưng biết làm thế nào được
    Cu Gôn nhà tôi cũng thế, chả chịu ti bình gì cả, xúc thìa cũng ko chịu nữa cơ, mỗi lúc đổ sữa vào miệng là khóc thét lên ghê lắm. Chả biết làm cách gì để tăng cường sữa cho nó nữa.
    À, yendtp ơi, con bạn tên là Gia Khánh hả, cu Gôn nhà mình là Gia Nguyên đấy. Tình hình con bạn thế nào rồi? Mà bạn nhỏ tuổi hơn mình nên gọi chị em nhé, thế cho thân mật nhỉ.
    • 197 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

côm Biobaby dùng pha vói sũa ngày 2laanf mõi lần 2 thìa cho bedungff 3 tháng thì nghỉ 1thangs ròi lại dùng tiếp rất tót cho tiêu hoa mà các cháu ăn cũng ngon miệng hon đấy.Daay là kinh nghiệm mà mẹ cháu cho cháu đi khám BS dinh dưỡng mà có dc đấy.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Làm ơn chỉ cho em thìa Meiji nó như thế nào đi? Mua ở đâu? Năn nỉ mà!!!!!!
    • 106 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thia Meiji la thia co o trong hop sua Meiji ay ma, ban mua 1 hop sua Meiji la trong hop ay co thia day. day 1 thia Meiji = 6 ml sua nen bon nhanh hon cac thia khac. Sua Meiji cung ngon lam do me Arale a.
    Mẹ yêu Dế tít và Chuột nhắt nhất trần đời.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn Me Dees nhiều! Con em đang uống sữa Dumex ban ngày, và Pediasure buổi tối. Nhưng mà chẳng thầy sổ sữa gì cả. Em đổi từ Enfa, qua Gain rồi tới Dumex. Không biết uống Meiji có đỡ hơn không?!!!