Bệnh trẻ em

Hỏi về bộ phận sinh dục của bé trai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 34.9K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thằng cháu em mới được 6 tháng thôi các mẹ ạ, nhưng từ khi đẻ ra đến giờ chim của nó to lắm (to như của người lớn ấy). Hồi mới đẻ, ai đến thăm đều sửng sốt vì chưa bao giờ thấy đứa bé nào lại có chim to như vậy, nó căng tròn như quả bóng. Ban đầu bà chị em cũng thích thú vì mọi người khen chim to, càng khoẻ. Nhưng đến giờ, 6 tháng rồi bé phát triển rất tốt, duy chim vẫn to bất thường. Không biết cháu có bị làm sao không các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên đưa cháu lên viện nhi khám vì hồi trước cháu mình cũng vậy, khi lên viện nhi họ bảo bị tràng dịch tinh hoàn phải làm phẫu thuật. Nằm ở đó có 1 ngày thôi rồi về, bây giờ thì cu cậu lại bình thường rồi, vết mổ chẳng còn nhìn thấy nữa.
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

quý tướng, quý tướng !
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình đọc trên 1 bài báo có nói bé trai mà "chim" to bất thường có thể do bị bệnh Tăng sản tuyến thượng thận. Bệnh này tuy không nguy hiểm đến tính mạng nhưng phải uống thuốc suốt đời, và nếu uống thuốc thì không ảnh hưởng đến khả năng sinh sản sau này.
    • 222 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 3 tuổi, "súng ống" bình thường, 2 'quả táo' đầy đủ, cân đối nhưng....kích thước của "chim" bé hơn và có phần ngắn hơn so với các bạn cùng tuổi. Có mẹ nào gặp vấn đề tuơng tự thì giúp mình với. Tội nghiệp con trai, không biết về sau lớn lên có vấn đề gì không nữa.
    Các mẹ chỉ bảo giúp phải đi khám ở đâu, thuốc men thế nào nhé. Thanks.
    • 143 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 3 tháng tuổi, cũng giống bé nhà chị đấy. Chim bé lúc sinh ra bừu còn có nước cơ, nhưng cái đấy ko lo lắm vì em thấy nhiều bé cũng bị vậy. Bình thường cần chim của bé bị như là ẩn vào trong, đến khi đái mới dài ra, ko biết bé nhà chị có thế ko.Em đã hỏi bác sỹ, họ đều tư vấn là kích thước chim to hay bé bây giờ ko nói lên điều gì. Bé nhà em có thể bị hẹp bao qui đầu, khi bé lớn hơn 1 tý sẽ em sẽ cho bé đi cắt xem sao.Tuy vậy em cũng lo lắm, chỉ sợ bé lớn lên ko tự tin.
    Yêu con lắm lắm ý
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gautrucbe Xem bài viết
    Bé nhà mình được 3 tháng tuổi, cũng giống bé nhà chị đấy. Chim bé lúc sinh ra bừu còn có nước cơ, nhưng cái đấy ko lo lắm vì em thấy nhiều bé cũng bị vậy. Bình thường cần chim của bé bị như là ẩn vào trong, đến khi đái mới dài ra, ko biết bé nhà chị có thế ko.Em đã hỏi bác sỹ, họ đều tư vấn là kích thước chim to hay bé bây giờ ko nói lên điều gì. Bé nhà em có thể bị hẹp bao qui đầu, khi bé lớn hơn 1 tý sẽ em sẽ cho bé đi cắt xem sao.Tuy vậy em cũng lo lắm, chỉ sợ bé lớn lên ko tự tin.
    Chao ban!
    Minh doc bai cua ban, minh thay con minh sao giong thang nhoc con ban the. Nhung day la bay gio chu hoi nho minh thay no cung "to" phet day. Vay ma hien tai no giong nhu hat nut ao vay do, chi khi di "te" thi moi dai ra hoac thinh thoang...
    Con chuyen hep bao qui dau thi nhac den bay gio minh con so.
    Luc do con minh duoc 15 thang, bac si noi cat bao qui dau cho no. Troi oi, toi nghiep no lam. Khi mo xong, bac si day bang ca ra, thay no ma minh muon ngat luon vi tay, chan bi buoc vao bang ca va tran nhu nhong.
    Moi lan thay bang cung khiep luon.. Noi chung neu ban muon cat bao qui dau cho be thi ban nen cho cat som vi minh con giu duoc cho be, con lon thi toi no lam.
    Chuc 2 me con khoe nhe
    • 143 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 023177186 Xem bài viết
    Chao ban!
    Minh doc bai cua ban, minh thay con minh sao giong thang nhoc con ban the. Nhung day la bay gio chu hoi nho minh thay no cung "to" phet day. Vay ma hien tai no giong nhu hat nut ao vay do, chi khi di "te" thi moi dai ra hoac thinh thoang...
    Con chuyen hep bao qui dau thi nhac den bay gio minh con so.
    Luc do con minh duoc 15 thang, bac si noi cat bao qui dau cho no. Troi oi, toi nghiep no lam. Khi mo xong, bac si day bang ca ra, thay no ma minh muon ngat luon vi tay, chan bi buoc vao bang ca va tran nhu nhong.
    Moi lan thay bang cung khiep luon.. Noi chung neu ban muon cat bao qui dau cho be thi ban nen cho cat som vi minh con giu duoc cho be, con lon thi toi no lam.
    Chuc 2 me con khoe nhe
    Bạn ơi bé đã cắt bao qui đầu rồi thì có khá hơn ko. Bao giờ thì nên cắt bao qui đầu cho bé. Mình lo lắng quá.
    Chúc hai mẹ con khỏe mạnh.
    Yêu con lắm lắm ý
    • 222 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Con trai mình cũng bị hẹp bao qui đầu lúc sinh ra, đến 8tháng cháu đã được bác sỹ nong ra, thời gian sau đó mình phải kéo tụt bao da xuống thường xuyên để cho nó không bị co lại và bôi thuốc. Bây giờ thì nó không cho động vào nữa vì "buồn lắm". Còn khi nó tè thì chim có dài ra và ngỏng lên, nhưng ở trạng thái bình thường thì vẫn hơi bé và hơi ngắn.
    • 255 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Có thể con trai của các bạn bị vùi dương vật đấy, đã có bài về vấn đề này trong WTT rồi, các mẹ tìm link để tham khảo thêm nhé.
    Có điều trước khi quyết định mổ hãy tham khảo nhiều bệnh viện và bác sĩ để chẩn đoán bệnh của bé cho chính xác, vì cái này đối với bé trai quan trọng lắm, nếu có điều gì không hay cho bé xảy ra sau khi mổ thì tội nghiệp cho các bé lắm ạ.
    • 10,861 Bài viết

• 2,596 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

"Súng ống" của các bé trai ở tuổi này thì không nói được là dài hay ngắn vì khi đến tuổi dậy thì mới phát triển "súng ống" đầy đủ.

Vùi dương vật là hiện tượng dương vật bị vùi bởi lớp mô mỡ. Khi đó các mẹ chỉ thấy có đầu dương vật và 1 phần ngắn của thân dương vật nhô ra thôi. Trường hợp này thì cần phẫu thuật để đưa dương vật về vị trí bình thường.

Hẹp bao qui đầu thì đã được mô tả nhiều trên WTT rồi. Hẹp bao qui đầu khác với tật bao qui đầu dài. Bao qui đầu dài thì vẫn tụt ra vô được. Còn hẹp bao qui đầu do có một dây chằng nối giữa phần da qui đầu với mặt dưới đầu dương vật làm cho bao qui đầu khó tụt ra. Có thể bôi thuốc làm giãn dây chằng này hoặc phẫu thuật cắt phần dây chằng này. Còn nếu cắt luôn phần da qui đầu thừa thì nhỡ khi bé lớn lên lại thiếu phần da qui đầu thì sao? Xin nói thêm, có cái da thừa này cũng có lợi vì có tác dụng giữ ẩm cho qui đầu mà lại có thể tụt ra để vệ sinh qui đầu dễ dàng.

Dương vật là một cấu trúc mô xốp, khi mắc tiểu thì do phản xạ thần kinh làm cơ ở dương vật co dồn máu trong mô xốp nhiều dẫn đến dương vật cương lên (dài ra), tiểu xong cơ dãn ra máu trở về hệ tuần hoàn nên dương vật trở về trạng thái bình thường (nhỏ lại).
    Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    :Rose::Rose::Rose: :Rose: :570: :Rose: :Rose: :570::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • 208 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm qua mình và chồng mình đã phát hiện ra một bên tinh hoàn của con trai mình như là có hạch vậy.Lúc chim bé săn lại thì ko nhìn thấy đâu ,lúc bình thường phải để ý mới thấy được.Bé nhà mình được 6,5 tháng thôi mình lo lắm.Cả đêm qua cứ nằm nghĩ mãi.Bé vẫn đi vệ sinh bình thường,ko thấy có dấu hiệu bé bị đau,nhưng bé hay sờ tay vào chim lắm. Hai bên tinh hoàn kích thức vẫn bằng nhau .Mình lo lắm vì con trai ,mình chết mất thôi!!!!mình định ngày mai cho đi khám nhưng vẫn đăng bài để các mẹ cùng chia sẻ với mình.Mẹ nào có kinh nghiệm gì bảo mình với mình lo quá chẳng còn tâm trí làm gì nữa!
    • 208 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em cho bé nhà em đi khám rồi bé nhà em ko sao cả may quá nhờ trời phù hộ.Bé bị nang tinh hoàn ko có gì phải lo lắng cả bác sĩ bảo thế,và nó sẽ tự tiêu khi lớn lên.Bác sĩ hẹn 6 tháng sau khám lại.Em thấy cũng có bé bị giống cu nhà em.Khám xong yên tâm quá!Em viết lên đây để các mẹ chia sẻ kinh nghiêm cùng ,mẹ nào có con như vậy thì đưng lo quá nhé!!!!!!!!!!hihi cười được rồi!!!!!!!!!!!!!!
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các bạn.
    Con trai mình có 2 hạt cà (nôm na là 2 hòn dái) nhỏ hơn bạn bè cùng tuổi. Mình lo lắng lắm nhưng không biết đưa cháu đến đâu để khám.
    Con trai mình hiện đã gần 6 tuổi nhưng 2 hạt cà chỉ bằng hạt lạc. Sức khỏe bình thường, không có bệnh gì đặc biệt. Cháu cao 109cm và nặng 18kg.
    Theo các bạn, tình trạng con mình có nghiêm trọng lắm không? Và nếu có bạn nào biết địa chỉ tin cậy để mình đưa con tới khám thì cho mình biết với nhé.
    Cảm ơn các bạn nhiều.
    Me & Minh, Anh
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Chị thử đứa cháu đến Viện Nhi, hỏi khám Ngoại xem. Ở đó chuyên về chim cò mà.

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu mẹ ko muốn đưa con vào viện thì có thể đến BS Hòa, nhà ở phố Chùa Láng, đối diện cổng trường Học viện QHQT, mình ko nhớ rõ số nhà. BS này lần nào khám mình cũng thấy khám cả bộ phận đó của các bè và sẽ tư vấn cho bạn nên vào viện hay ko và nếu vào thì vào khoa nào, gặp ai. Nếu cần vào viện khám chuyên khoa BS cũng sẽ giúp luôn.
    • 1,913 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Bạn nên đưa bé khám ngoại khoa tại các BV Nhi, có thể bé bị tinh hoàn ẩn hoặc thoát vị bẹn mà đến bây giờ bạn mới phát hiện ra, cần phải điều trị sớm cho bé đấy bạn ơi!
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • 457 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Tình hình là cu nhà chi mình đẻ ra chim bé và ngăn, chỉ bằng 1/2 bạn cùng lứa. Chị mình rất lo lắng vì chị mình vốn lâu có con, đi chữa mãi mới có thai. Khi có thai 3 tháng đầu được bác sỹ kê cho ugeston 2 viên đặt và turinaL là những thuốc nội tiết nhằm giữ thai.Khi đẻ ra chim bé như thế nên rất lo, không biết thuốc có ảnh hưởng đến bé sau này không ( như bị pede hay ái nam ái nữ chẳng hạn) nếu không thì sợ là chim bé không đạt được kích cỡ trung binh, bé sẽ bị mặc cảm hay ảnh hưởng đến hạnh phúc của bé sau này. Chị mình cũng đi hỏi bác sỹ, bác sỹ bảo là chim của bé bây giờ bé hay to không nói lên về sau chim bé sau này thế nào, còn chờ đến khi dậy thì. mình cũng đi hỏi thì thấy hầu hết các bà mẹ lâu có con hay hay sẩy thai cũng đều được kê như thế khi có bầu, chẳng nhẽ các bác sỹ không biết điều đấy. Mình cũng khuyên chị mình không nên lo lắng, nhưng chị vẫn sợ, hay suy nghĩ về việc này. Các mẹ đã từng uống thuốc này hay con có hiện tượng trên khi bé lớn thì có cải thiện được không thì cho mình biết với. Cảm ơn các mẹ
    ----------tipello.net - i am not referring you, i just DO recommend it.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi!trẻ nhỏ có cách làm cho chim dài và to ra.Lúc bé ngồi chơi cứ lấy tay kéo kéo chim bé đều đều,cứ rảnh lúc nào là kéo lúc đó.Sau 1 thời gian chim sẽ dài ra.
    Hihi,trêu chị tí thôi.Đúng đó chị, chim bây giờ chưa nói được đâu.Sau này lớn lên mới biết được.To hay dài nó phụ thuộc vào lúc cương cứng.Em nghĩ thằng cu mà chị thấy chỉ ở lúc....chim teo thì ko rõ đâu.Như thằng cu nhà em lúc nó teo nó bé như cái...hột đậu.Búng búng tí thì dài ngoằng ra chẳng thua đứa nào.
    Chị đừng lo,chị về thử làm thế xem rồi làm với mấy bé khác xem nó có đúng ngắn chỉ bằng 1 nửa ko.Còn nếu đúng thế thật thì em nghĩ cứ....rảnh thì kéo chim cho cu cậu thì cũng dài ra chút xíu.
    • 457 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi theduc_huongduy Xem bài viết
    chị ơi!trẻ nhỏ có cách làm cho chim dài và to ra.Lúc bé ngồi chơi cứ lấy tay kéo kéo chim bé đều đều,cứ rảnh lúc nào là kéo lúc đó.Sau 1 thời gian chim sẽ dài ra.
    Hihi,trêu chị tí thôi.Đúng đó chị, chim bây giờ chưa nói được đâu.Sau này lớn lên mới biết được.To hay dài nó phụ thuộc vào lúc cương cứng.Em nghĩ thằng cu mà chị thấy chỉ ở lúc....chim teo thì ko rõ đâu.Như thằng cu nhà em lúc nó teo nó bé như cái...hột đậu.Búng búng tí thì dài ngoằng ra chẳng thua đứa nào.
    Chị đừng lo,chị về thử làm thế xem rồi làm với mấy bé khác xem nó có đúng ngắn chỉ bằng 1 nửa ko.Còn nếu đúng thế thật thì em nghĩ cứ....rảnh thì kéo chim cho cu cậu thì cũng dài ra chút xíu.
    :Laughing: :Laughing: Bạn làm mình cười suốt. chị mình không ở hà nội nên cũng không có nhiều điều kiện đến khám, mà khám bác sỹ chuyên ở chỗ chị ý rồi nhưng nói chung chung nen vẫn chưa yê tâm. Mình cũng lo cho cháu lắm. Cảm ơn bạn nhé
    ----------tipello.net - i am not referring you, i just DO recommend it.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6