• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 109K Lượt đọc
  • 292 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Từ trước đến nay, Pooh ho cũng nhiều lần như thế, nhưng chưa lần nào rũ rượi như kỳ này. Những lần trước bs ko hề cho Terp-cod, có khi ko cần uống Theralene luôn mà ban đêm nó vẫn ngủ yên. Mình nghĩ phải mức độ thế nào thì bs mới cho dùng Terp-cod.
    Pooh & Dumbo
    • 148 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Con nhà em bị ho ba hôm nay rồi. Lại gặp đúng bão số 7 nên ông bà bảo ko cho đi khám. Nhưng đêm qua nó hô ghê quá, sáng nay phải vác vào Viện Nhi. BS bảo viêm họng cấp và kê cho 1 lô thuốc cả uống, cả nhỏ mũi nhỏ tai. Đọc bài của các mẹ mấy chục trang rồi vẫn chưa nhìn thất cái tên thuốc ấy. Các mẹ cho em hỏi thuốc Hyclor 125 mg và thuốc Somucol (dạng gói ) có phải là kháng sinh nặng không. Em đang phân vân không biết có nên cho con uống hay không, vì đêm qua nó ho quá, em cho uống thuốc Long Bạch Thuỷ của Đông nam dược Bảo Long thì thất hôm nay cũng đỡ. Cứ cho nó uống thuốc là em lo lắm, uống lúc đói thì sựo hại dạ dày, uống lúc no thì chắc phun ra hết mất.
    Yêu con nhất trên đời :Rose:
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pooh
    Từ trước đến nay, Pooh ho cũng nhiều lần như thế, nhưng chưa lần nào rũ rượi như kỳ này. Những lần trước bs ko hề cho Terp-cod, có khi ko cần uống Theralene luôn mà ban đêm nó vẫn ngủ yên. Mình nghĩ phải mức độ thế nào thì bs mới cho dùng Terp-cod.
    Lang thang vào đây vì con mình ho quá cả đêm lẫn ngày.

Mẹ Pooh ơi, Theralene là thuốc ngủ đấy, vừa tác dụng chống các biểu hiện của dị ứng nữa, nhưng chắc chắn là tác dụng gây ngủ không thể coi là "hiệu ứng phụ không đáng kể", vì được dùng làm thuốc ngủ cho cả người lớn. Dùng nhiều hôm thì .. hơi run nhỉ. Thuốc này cũng được 1 số BS dùng làm thuốc ngủ cho trẻ con đi máy bay (hay tàu) đường dài.
    it's all because of you ... :Angel:
    • 97 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ối, sao lạ vậy nhỉ - Theralene gây ngủ à , ô mà sao Cún lần nào ho nhiều mình cũng cho uống mà chẳng thấy nó phê bao giờ , uống cả ban ngày lẫn đêm mà nó vẫn phá phách được , hò hét được , gạ nó gãy lưỡi nó chẳng ngủ cho cứ trèo lên lại trèo xuống.
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Ơn Trời, sao bao ngày vật vả, giờ Pooh cũng bớt rồi, có thể ko cần uống các loại thuốc ho về đêm nữa.
    Theralene đúng là có chất gây ngủ đó bạn ơi, nhưng ko hiểu sao ko có tác dụng với con bạn
    Pooh & Dumbo
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mẹ Pooh ơi , bác sĩ có nói chính xác bé bị ho gì không vậy????
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Tôi post bài xong rồi bị lỗi mất tiêu, thôi tôi tóm tắt lại nhé.
    Tuần trước, khi Pooh bị sốt cao, nhưng hầu như ko ho, tôi dắt đến bs, anh ấy nói viêm họng, nghe phổi thì nói có vấn đề, tôi nói bé chẳng ho tiếng nào, anh ấy bảo rằng nghe có đàm đặc quánh trong phổi.
    2 ngày sau, Pooh hết sốt nhưng bắt đầu ho, tôi cũng theo lời bs cho uống thuốc long đàm, ho được vài ngày, Pooh lại bị sốt nhưng chỉ ấm ấm thôi.
    Và sau đó, cứ đêm đến, khoảng 2g-5g sáng là ho rũ rượi, ho đỏ mặt & cong người lại, tôi sợ bé bị phổi nên lại dẫn đi bs. Anh ấy bảo đàm hôm nay lỏng hơn trước rồi, đừng cho bé uống long đàm cữ chiều tối mà chuyển sang uống sáng, trưa thôi. Long đàm kích thích cho bé ho lỏng đàm ra nên nếu uống cữ tối thì ban đêm bé ko ngủ được.
    Tôi xót con quá vì 2-3 ngày liên tục, cứ 2g-5g sáng là bé ho rất nhiều.
    Về sau tôi cho uống thuốc như đã nói trên, hôm nay bé khá nhiều lắm, gần như hết hẳn rồi.
    Tôi chỉ biết có thế thôi mẹ MuoiMuoi à
    Pooh & Dumbo
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pooh
    Theralene đúng là có chất gây ngủ đó bạn ơi, nhưng ko hiểu sao ko có tác dụng với con bạn
    Cũng không có tác dụng ngủ với con em luôn, kể cả siro Phenegan, nó cứ chơi phơi phới, trong khi mẹ nó uống 1 thìa thì dật dờ cả buổi
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Pooh nhiều nhé, mình hỏi vì mấy ngày nay Muội cũng bị ho kiểu như vậy, cũng là cái ho sau một đợt sốt viêm họng. Sao mà mình sợ cái ho này quá mỗi lần nhìn con ho sốt ruột ghê vậy.
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trong notice của Theralene có ghi: có thể có tác dụng phụ làm các bé over-excited. Hehe, ngành y nó thú vị ở cái chỗ đó :3:
    it's all because of you ... :Angel:
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

BÉ nhà em bị ho 2 tuần nay rồi, ban đầu thì ho cả ngay lẫn đêm. Em thường dùng la hẹ, húng chanh, quất, đường phèn hấp và cho ngoài ra em con cho cháu uống cả rau dấp cás và mucomyst nữa.Gần tuần nay bé chỉ ho vào đêm và cũng rất ít, bé nhà em ko sốt, ko chảy mui.Em sốt ruột quá cho cháu di khám thì kết quả là viêm mũi , viêm họng và phế quản nữa chứ.Đây là đơn thuốc bác sỹ cho cháu uống.
    cefo-l:7.5ml
    betamethosone:
    diolvan
    babyplex
    antituss
    xyfometasolin
    Em rất lo , chi nào có kinh nghiệm chỉ bảo giùm em với . Em cám ơn các chị nhiều
    Bố mẹ rất yêu Boong!!!! Chụt...chụt.

Và cả Gà nữa..

• 190 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Con minh được 8 tháng và cháu bị ho khoảng 1 tháng rồi. Mình đã cho cháu đi khám nhiều bác sỹ, đã uống Autussin, Eugica, Bạch long thủy.. và áp dụng các bài thuốc phật thủ mạch nha, quất hấp...nhưng vẫn chưa khỏi. Ban đầu cháu bị sốt, họng đỏ, chảy nước mũi và ho có đờm. Sau khi uống thuốc, cháu đã ko còn sốt, khoảng 1 tuần nay đã không có đờm và không chảy nước mũi nhưng vẫn ho rất nhiều về đêm, nếu ăn no thi bi trớ. Mình được mọi người tư vấn cho uống Thelene, Actifed nhưng trong hướng dẫn sử dụng lại thấy đề là ko dùng cho trẻ dưới 2 tuổi nên mình chưa dám cho uống. Cháu vẫn ăn uống bình thường nhưng ho nhiều nên ko tăng cân. Mọi người có cách nào ko? Giúp mình với.
    • 1,589 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunvarua Xem bài viết
    Chào mọi người!
    Con minh được 8 tháng và cháu bị ho khoảng 1 tháng rồi. Mình đã cho cháu đi khám nhiều bác sỹ, đã uống Autussin, Eugica, Bạch long thủy.. và áp dụng các bài thuốc phật thủ mạch nha, quất hấp...nhưng vẫn chưa khỏi. Ban đầu cháu bị sốt, họng đỏ, chảy nước mũi và ho có đờm. Sau khi uống thuốc, cháu đã ko còn sốt, khoảng 1 tuần nay đã không có đờm và không chảy nước mũi nhưng vẫn ho rất nhiều về đêm, nếu ăn no thi bi trớ. Mình được mọi người tư vấn cho uống Thelene, Actifed nhưng trong hướng dẫn sử dụng lại thấy đề là ko dùng cho trẻ dưới 2 tuổi nên mình chưa dám cho uống. Cháu vẫn ăn uống bình thường nhưng ho nhiều nên ko tăng cân. Mọi người có cách nào ko? Giúp mình với.
    bạn cho bé đi khám đi, có thể là bé bị viêm phế quản cấp . Lần trước bé nhà mình cũng bị ho như vậy , bác sĩ cho uống siro Benardy va effenegan . Mấy lần trước uống siro Theralene thì khỏi nhưng đợt vừa rồi lại ko thấy khỏi . 1 tuổi trở lên uống đc Theralene .
    may mắn ơi, hãy đến bên em một lần nữa đi ..............................
    • 1,589 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà e đơt này uống nhiều KS quá, cứ uống KS 5 ngày, nghỉ đc 4-5 hôm, lại ho lại, lại uống KS tiếp,đợt này bé nhà e uống KS Ceclor + attusin + kháng viêm Celesten mà vẫn ko khỏi . Bé bắt đầu ho nhiều vào lúc 22.00 trước khi đi ngủ, nằm xuống ngủ cũng ho , ho 4-5 lần liền , nhưng là tiếng ho khan,ko đờm nên ko bị trớ, sau đó ngủ cả đêm lại ko ho, sáng dậy có ho 1-2 lần , ban ngày chơi thì chỉ húng hắng ho 1-2 lần. Tối qua, trước khi bé đi ngủ tầm 21.00e cho bé uống 5ml siro Theralene , nhưng đến tầm 22.00 bé vẫn tiếp tục ho như vậy. Mẹ nào có kinh nghiệm chữa kiểu ho của bé như thế này thì mách dùm e với. chẳng lẽ bé lại phải uống 1 liều KS ? hay mẹ nào có bài thuốc dân gian, thuốc nam , thuốc bắc thì bảo e với. e đang sốt ruột quá. Liệu bé nhà e có phải bị hen suyễn ko ah ? bé ho tiếng ho rất trong như kiều bị ngứa họng ý, ko khò khè chút nào. các mẹ giúp e với ..... cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
    may mắn ơi, hãy đến bên em một lần nữa đi ..............................
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatuyen Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà e đơt này uống nhiều KS quá, cứ uống KS 5 ngày, nghỉ đc 4-5 hôm, lại ho lại, lại uống KS tiếp,đợt này bé nhà e uống KS Ceclor + attusin + kháng viêm Celesten mà vẫn ko khỏi . Bé bắt đầu ho nhiều vào lúc 22.00 trước khi đi ngủ, nằm xuống ngủ cũng ho , ho 4-5 lần liền , nhưng là tiếng ho khan,ko đờm nên ko bị trớ, sau đó ngủ cả đêm lại ko ho, sáng dậy có ho 1-2 lần , ban ngày chơi thì chỉ húng hắng ho 1-2 lần. Tối qua, trước khi bé đi ngủ tầm 21.00e cho bé uống 5ml siro Theralene , nhưng đến tầm 22.00 bé vẫn tiếp tục ho như vậy. Mẹ nào có kinh nghiệm chữa kiểu ho của bé như thế này thì mách dùm e với. chẳng lẽ bé lại phải uống 1 liều KS ? hay mẹ nào có bài thuốc dân gian, thuốc nam , thuốc bắc thì bảo e với. e đang sốt ruột quá. Liệu bé nhà e có phải bị hen suyễn ko ah ? bé ho tiếng ho rất trong như kiều bị ngứa họng ý, ko khò khè chút nào. các mẹ giúp e với ..... cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
    giống như con mình bác sĩ đã kết luận là hen phế quản, như bé nhà bạn uống kháng sinh nữa cũng không khỏi giống con nhà mình, uống gần 20 ngày kháng sinh mà có khỏi đâu. Mình nghĩ nếu bạn cho uống theralene sẽ làm quánh đờm đấy
    Có người mách cho mình cho ăn nhau mèo thì sẽ khỏi vì bản thân con của bác ấy và cháu nội bác ấy ăn đã khỏi nhưng nhau mèo thì hơi khó lấy.
    Nếu ai có nhau mèo cho tớ xin với để làm thuốc cho cún nhà mình.
    • 789 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bé nhà mình 2 tuổi và thỉnh thoảng cũng hay viêm họng, ho đàm, sỗ mũi, v.v..., như các bé khác.

Mỗi khi con viêm họng, vc mình thường tự chữa ở nàh cho con thôi chứ chưa bao giờ đi khám bác sĩ, nhất là các bác sĩ tư mở phòng mạch tư tại nhà. Các bệnh như viêm họng, ho sỗ mũi chỉ là bệnh mà trẻ con do không được vệ sinh bị mắc phải, BS cho dù có giỏi cũng không chữa hết cho các con đâu, chỉ có 1 cách duy nhất là cha mẹ theo dõi tiến triển bệnh của con như thế nào, từ đó điều chỉnh cho bé dùng thuốc cho hợp lí thôi. Còn các bệnh khác thì đương nhiên phải đi bệnh viện khám và theo dõi rồi

Em nói vậy các mẹ cũng không tin đâu nhỉ, nhưng có một số điều thực tế diễn ra đối với con mà bác sĩ không biết rõ , từ đó dẫn đến cho thuốc điều trị không hợp lí --> kéo dài tình trạng bệnh thôi .

Chúc các bé mau hết bệnh và ít đi BS, hihi,
    Em thấy thế này, đa số các bé viêm họng đều được phụ huynh cho khám BS tư, sau khi uống thuốc vài ngày lại tái khám (trong toa có ghi rõ mà), mà đã tái khám thì dứt khoát bệnh vẫn còn mới tái khám chứ, bé mà hết bệnh thì tái khám làm gì ??? thế thì vì một thực tế để có bệnh nhi đến khám đều, các bs dứt khoát không bao giờ chữa hết bệnh cho các con đâu !!! :mad:

Nói thế thôi chứ con bệnh , mình làm cha mẹ đương nhiên là lo lắng rồi, và do không hiểu rõ hướng xử lý nên bắt buột phải dẫn con đi khám thôi. Nhưng qua các lần dẫn con khám, cha mẹ nên rút ra được những cách xử lý tốt cho con khi bệnh lần sau , chẳng hạn như thế này:

-Dùng Kháng sinh: bé viêm họng , bắt buột phải dùng kháng sinh mới hết, mà dùng KS thì phải đều đặn, đúng giờ đúng liều lượng theo tỉ trọng cơ thể của bé trên 1 đơn vị thuốc, mọi người có thể tham khảo trực tiếp trên vỏ bao bì của thuốc kháng sinh, ví dụ như bao nhiu mg trên 1 kg cân nặng của bé ??? từ đó suy ra BS cho con uống Ks có đúng liều lượng của bé không ??? nếu nhẹ hơn thì làm sao bé khỏi bệnh được đây ??? (không khỏi được bệnh thì lần sau mới lại đến tái khám chứ). nếu nặng hơn (do một số phụ huynh tái khám nhiều lần và phàn nàn với BS tại sao bệnh lâu thế mà chưa hết??) thì BS sẽ tăng liều lượng KS lên , dẫn đến việc bé sẽ bị lờn thuốc . Mà đã cho bé dùng KS thì dứt khoát phải trên 5 ngày, nếu ít hơn lần sau cơ thể sẽ không đáp ứng tốt với KS đó nữa

-Ho và đàm : khi bé bắt đầu có triệu chứng bệnh , cha mẹ cứ áp tai vào sau lưng bé để nghe con thở, nếu khò khè thì biết là có đàm, lúc đó chuyển hướng điều trị làm cho sao bé hết đàm , có câu nói : hết đàm trẻ sẽ hết ho ngay. Nhưng làm sao hết đàm ??? đơn giản là cho bé uống thuốc long đàm thôi. thuốc long đàm nhé, không phải ho long đàm đâu. Khi cho bé uống thuốc long đàm, phải để cho bé có phảm xạ ho ra đàm , chứ nếu vừa cho bé uống long đàm, vừ uống thuốc ho làm ức chế cơn ho của bé, thì đàm làm sao tống ra ngoài được ??? mà đàm không ra được thì cứ ho , cứ đàm, cứ đau cổ, cứ sốt . Ba mẹ thấy bé ho đến ói cả ra thì đừng lo lắng quá, khi thấy bé ho nhợn thì phải cố gắng vỗ lưng để hỗ trợ bé tống đàm ra, cứ cho con ói đàm ra bé sẽ khỏe hơn là cứ để ho như thế hoài. Ngoài ra cho bé uống nhiều nước trong ngày cũng giúp cho bé loãng đàm đấy. Còn nếu bé không có đàm trong phổi (nghe phổi khi bé thở không khò khè) thì chỉ cần cho bé uống sỉ-rô ho thôi

Một số kinh nghiệm thực tế khi chăm con bệnh, chia sẽ với mọi người vậy. Em không phải bs đâu nha, nhưng ox là dược sĩ (trung cấp thôi) , và có thâm niên kinh doanh thuốc tây trên 10 năm.
    Mùa đông đến rồi, nhòa dấu chân em qua mùa thu - Từng cơn gió lạnh làm sắt se thêm hồn băng giá :Rose:
    Chợt khóe mắt cay - Chợt tim quắt quay - Tình ơi lắt lay, tựa lá úa trên cây buồn xoay... :Rose:
    • 789 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

trờ về vấn đề ho nhiều về đêm , vì sao bé ho ???

1, có đàm nên ho: giải quyết đơn giản bằng cách cho uống nhiều nước, vỗ lưng hỗ trợ tống đàm ra, nếu vẫn ho quá, cho bé chơi 1 lúc để phân tán tập trung sẽ bớt ho 1 tí, nếu vẫn khò khè ho thì ba mẹ nên vỗ lưng cho bé, giúp và khuyến khích bé ói ra đàm

2, sỗ mũi : bé không sỗ mũi nhiều ra ngoài nhưng bản chất là có dịch bên trong mũi và họng, khi nằm xuống dịch sẽ chạy xuống họng là ngứa và ho, giải quyết bằng cách cho dùng thuốc sỗ mũi tác dụng giúp co mạch, chống tiết dịch ở mũi, giúp bé dễ ngủ, dịch không xuống mũi và họng thì sẽ hết ho thôi. (mình hay dùng clopheramin viên tròn nhỏ màu vàng)

Chúc các bé mau khỏi bệnh nha
    Mùa đông đến rồi, nhòa dấu chân em qua mùa thu - Từng cơn gió lạnh làm sắt se thêm hồn băng giá :Rose:
    Chợt khóe mắt cay - Chợt tim quắt quay - Tình ơi lắt lay, tựa lá úa trên cây buồn xoay... :Rose:
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con của tớ được 3 tuổi rưỡi rồi nhưng lại rất hay ho vào ban đêm. Bình thường ban ngày không ho không sốt tí nào cả, bình thường như bao trẻ khỏe mạnh khác nhưng đến tối , khi nằm xuống ngủ được 15' là bắt đầu ho, ho cho đến khi nôn hết ra thì mới thôi và ngủ tới sáng (bé rất hay uống nước lạnh, hay mặt áo 2 dây và thường bú 1 bình sữa trước khi ngủ 30') , Không biết là bé có bệnh gì hay không, xin các bác chỉ giáo
    src="http://b3.lilypie.com/UQMFm7.png" alt="Lilypie 3rd Birthday
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toan_ho89 Xem bài viết
    Con của tớ được 3 tuổi rưỡi rồi nhưng lại rất hay ho vào ban đêm. Bình thường ban ngày không ho không sốt tí nào cả, bình thường như bao trẻ khỏe mạnh khác nhưng đến tối , khi nằm xuống ngủ được 15' là bắt đầu ho, ho cho đến khi nôn hết ra thì mới thôi và ngủ tới sáng (bé rất hay uống nước lạnh, hay mặt áo 2 dây và thường bú 1 bình sữa trước khi ngủ 30') , Không biết là bé có bệnh gì hay không, xin các bác chỉ giáo
    Đây là căn bệnh thâm niên của Muội từ lúc 3 tuổi mình điên đầu với đủ thứ chẩn đoán, cuối cùng phát hiện ra bé bị một dạng giống như trào nguợc dạ dày thực quản mà lạ ở 1 chỗ bé chỉ bị vào ban đêm lúc chuẩn bị ngủ say nên chẳng bác nào nghĩ là trào ngược cả lời khuyên của mình trong trường hợp này là cho bé ăn bữa cuối cách giờ bé đi ngủ khoảng 2 tiếng, hạn chế uống nước lạnh.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé có đờm, ngạt mũi về đêm, không ho

Con mình khi được 2 tháng bị viêm tiểu phế quản, ho rất dữ và nhiểu đởm, đi bsi uống kháng sinh Klacid, bricanyl, chống viêm, 1 tuẩn khỏi. lúc mới sinh khi nằm điều hỏa (27-28 độ) bé khụt khịt như kiểu sổ mũi, nhưng không ngạt mũi.Giờ bé 4 tháng, mấy hôm nay có cảm giác bé có đờm trong cổ, nhưng...

• Xin một lần con mở mắt tròn xoe...

Xin một lần con mở mắt tròn xoe... (Dân trí) - Sởi kia, mi xuất hiện làm chi mà gây bao tai họa....

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Ngộ nghĩnh với cuộc thi ảnh “Bé măm chất xơ – Cả nhà rinh quà”

Những khoảnh khắc bé ăn rau quả thật thú vị và ngộ nghĩnh đang được các mẹ hào hứng chia sẻ trong...

• Ho về đêm

Các mẹ cho mình hỏi với: Mình hay bị ho vào ban đêm, nhiều lúc không thể ngủ được, có cảm giác ngứa trong cổ họng, ban ngày thì không vấn đề gì. Trước đây không bị như thế. Có mẹ nào bị như mình không? Rất cảm ơn và chúc các mẹ luôn mạnh khỏe, hạnh phúc!

• 330 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng giống con nhà bạn vậy.Mình rất cẩn thận ko cho uống nước lạnh và mặc ấm rồi nhưng vẫn hay bị vậy.Mình cũng đang rất băn khoăn về vấn đề nay đây.
    phương