• 1 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 292 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 1,008 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Pooh mấy hôm nay ho rũ rượi về đêm, ko ngủ được. Có cách nào ban đêm để bé ngủ ngon & ít ho không?
    Pooh & Dumbo

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,186 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mẹ Tín thì ho chứ không phải con, nào các mẹ cao kiến ơi, cái bệnh ho rũ rượi thấy bảo là do ảnh hưởng bão từ gì gì đó thì phải làm sao bai giờ? mấy thứ thuốc ho bổ phế long đờm là không có đặng, chẳng ăn thua gì cả.

• 274 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Theo như em được biết thì trường hợp ho do bị nhiễm đường hô hhấp thì phải dùng thuốc theo sự chỉ định của bác sĩ. Người lớn thì có thể ngậm gừng tươi nướng chấy ngâm mật ong. Ngoài ra nếu bị thiếu caxi (cả người lớn và trẻ em) thì cũng hay có hiện tượng ho về đêm đấy các chị ạ!

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bé nhà em dạo trước cũng bị ho nhiều về đêm. Đi khám BS bảo bị ho dị ứng do thời tiết chuyển mùa. BS cho uống thuốc gì trước khi đi ngủ thế la cả đêm ngủ yên, không ho tiếng nào. Em không nhớ tên thuốc, để tối về check lại mai sẽ post lên cho Pooh.

• 2,347 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Bé con nhà mình mấy đêm nay cũng ho rũ rượi về đêm nhưng là ho do viêm họng, nhiều đờm. Còn bé nhà Pooh có phải ho do viêm đường hô hấp ko? hay ko có lý do gì? Nếu ko thì phải cho đi khám cho cẩn thận thôi.

• 199 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhóc nhà em mấy hôm trước cũng có hiện tượng ho về đêm nhiều lắm, ban ngày thì đỡ hơn, do chỉ mới bắt đầu thôi mà mẹ lại chẳng biết cho con uống thuốc gì nên mấy hôm nay có vẻ nặng lên rồi, chắc phải đi bác sỹ thôi chứ em cho uống quất mật ong nhưng chưa biết thế nào.

• 1,907 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Phương Dung
    Nhóc nhà em mấy hôm trước cũng có hiện tượng ho về đêm nhiều lắm, ban ngày thì đỡ hơn, do chỉ mới bắt đầu thôi mà mẹ lại chẳng biết cho con uống thuốc gì nên mấy hôm nay có vẻ nặng lên rồi, chắc phải đi bác sỹ thôi chứ em cho uống quất mật ong nhưng chưa biết thế nào.
    Bạn ơi, con nhà mình đây, tuần trước nữa ho y như con bạn. Ban ngày k hề ho, đêm ho húng hắng. Mình cho uống quất+mật ong và thuốc ho atussin suốt mà k đỡ. Tuần vừa rồi ho nặng hơn, mình cho đi bs tư, bs kê thuốc kháng sinh Ceclor, uống đến ngày thứ 4 (thứ 7 vừa rồi) thì ho nặng hơn, mình đưa vào viện nhi thì bs bảo viêm phế quản hơi chớm sang phổi rồi, kê ngay ks Zithromax, mình biết là ks nặng nhưng vẫn phải cho con ưóng. Trộm vía hôm nay đỡ rồi.
    Vì thế các bạn phải cẩn thận, cho đi khám để uống thuốc chặn ngay đi k ho nặng là xuốgn phế quản và phổi nhanh lắm.

• 190 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bạn thử cho uống Therelen dang siro (không biết mình viet thế có đúng tên thuốc không) xem? đây là thuốc ho do di ứng thời tiết đấy, chữa cả viêm mũi do di ứng thời tiết luôn, đặc biệt dùng để chữa ho buổi đêm đấy.

• 2,347 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bill2003
    Bạn ơi, con nhà mình đây, tuần trước nữa ho y như con bạn. Ban ngày k hề ho, đêm ho húng hắng. Mình cho uống quất+mật ong và thuốc ho atussin suốt mà k đỡ. Tuần vừa rồi ho nặng hơn, mình cho đi bs tư, bs kê thuốc kháng sinh Ceclor, uống đến ngày thứ 4 (thứ 7 vừa rồi) thì ho nặng hơn, mình đưa vào viện nhi thì bs bảo viêm phế quản hơi chớm sang phổi rồi, kê ngay ks Zithromax, mình biết là ks nặng nhưng vẫn phải cho con ưóng. Trộm vía hôm nay đỡ rồi.
    Vì thế các bạn phải cẩn thận, cho đi khám để uống thuốc chặn ngay đi k ho nặng là xuốgn phế quản và phổi nhanh lắm.
    Trời ơi, mình lo quá. Bin nhà mình cũng ho 4 đêm nay rồi, ho nhiều lắm. Đang uống Cero (cũng dòng Cefaclor đấy). Phải theo dõi thêm thôi.

• 1,217 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Phương Dung
    Dung ơi , bé dưới 1 tuổi không được cho uống mật ong nhé. Mật ông có loại vi khuẩn không có lợi cho đường ruột của trẻ dười 1 tuổi.
    Có thể cho uống quất hấp với đường phèn + lá hẹ + lá húng chanh + lá dớp cá.