• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 292 Trả lời

• 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Pooh mấy hôm nay ho rũ rượi về đêm, ko ngủ được. Có cách nào ban đêm để bé ngủ ngon & ít ho không?
    Pooh & Dumbo
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,185 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ Tín thì ho chứ không phải con, nào các mẹ cao kiến ơi, cái bệnh ho rũ rượi thấy bảo là do ảnh hưởng bão từ gì gì đó thì phải làm sao bai giờ? mấy thứ thuốc ho bổ phế long đờm là không có đặng, chẳng ăn thua gì cả.
    • 274 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Theo như em được biết thì trường hợp ho do bị nhiễm đường hô hhấp thì phải dùng thuốc theo sự chỉ định của bác sĩ. Người lớn thì có thể ngậm gừng tươi nướng chấy ngâm mật ong. Ngoài ra nếu bị thiếu caxi (cả người lớn và trẻ em) thì cũng hay có hiện tượng ho về đêm đấy các chị ạ!

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bé nhà em dạo trước cũng bị ho nhiều về đêm. Đi khám BS bảo bị ho dị ứng do thời tiết chuyển mùa. BS cho uống thuốc gì trước khi đi ngủ thế la cả đêm ngủ yên, không ho tiếng nào. Em không nhớ tên thuốc, để tối về check lại mai sẽ post lên cho Pooh.
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Bé con nhà mình mấy đêm nay cũng ho rũ rượi về đêm nhưng là ho do viêm họng, nhiều đờm. Còn bé nhà Pooh có phải ho do viêm đường hô hấp ko? hay ko có lý do gì? Nếu ko thì phải cho đi khám cho cẩn thận thôi.
    • 199 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhóc nhà em mấy hôm trước cũng có hiện tượng ho về đêm nhiều lắm, ban ngày thì đỡ hơn, do chỉ mới bắt đầu thôi mà mẹ lại chẳng biết cho con uống thuốc gì nên mấy hôm nay có vẻ nặng lên rồi, chắc phải đi bác sỹ thôi chứ em cho uống quất mật ong nhưng chưa biết thế nào.
    • 1,907 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Phương Dung
    Nhóc nhà em mấy hôm trước cũng có hiện tượng ho về đêm nhiều lắm, ban ngày thì đỡ hơn, do chỉ mới bắt đầu thôi mà mẹ lại chẳng biết cho con uống thuốc gì nên mấy hôm nay có vẻ nặng lên rồi, chắc phải đi bác sỹ thôi chứ em cho uống quất mật ong nhưng chưa biết thế nào.
    Bạn ơi, con nhà mình đây, tuần trước nữa ho y như con bạn. Ban ngày k hề ho, đêm ho húng hắng. Mình cho uống quất+mật ong và thuốc ho atussin suốt mà k đỡ. Tuần vừa rồi ho nặng hơn, mình cho đi bs tư, bs kê thuốc kháng sinh Ceclor, uống đến ngày thứ 4 (thứ 7 vừa rồi) thì ho nặng hơn, mình đưa vào viện nhi thì bs bảo viêm phế quản hơi chớm sang phổi rồi, kê ngay ks Zithromax, mình biết là ks nặng nhưng vẫn phải cho con ưóng. Trộm vía hôm nay đỡ rồi.
    Vì thế các bạn phải cẩn thận, cho đi khám để uống thuốc chặn ngay đi k ho nặng là xuốgn phế quản và phổi nhanh lắm.

• 192 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bạn thử cho uống Therelen dang siro (không biết mình viet thế có đúng tên thuốc không) xem? đây là thuốc ho do di ứng thời tiết đấy, chữa cả viêm mũi do di ứng thời tiết luôn, đặc biệt dùng để chữa ho buổi đêm đấy.
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bill2003
    Bạn ơi, con nhà mình đây, tuần trước nữa ho y như con bạn. Ban ngày k hề ho, đêm ho húng hắng. Mình cho uống quất+mật ong và thuốc ho atussin suốt mà k đỡ. Tuần vừa rồi ho nặng hơn, mình cho đi bs tư, bs kê thuốc kháng sinh Ceclor, uống đến ngày thứ 4 (thứ 7 vừa rồi) thì ho nặng hơn, mình đưa vào viện nhi thì bs bảo viêm phế quản hơi chớm sang phổi rồi, kê ngay ks Zithromax, mình biết là ks nặng nhưng vẫn phải cho con ưóng. Trộm vía hôm nay đỡ rồi.
    Vì thế các bạn phải cẩn thận, cho đi khám để uống thuốc chặn ngay đi k ho nặng là xuốgn phế quản và phổi nhanh lắm.
    Trời ơi, mình lo quá. Bin nhà mình cũng ho 4 đêm nay rồi, ho nhiều lắm. Đang uống Cero (cũng dòng Cefaclor đấy). Phải theo dõi thêm thôi.
    • 1,217 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Phương Dung
    Dung ơi , bé dưới 1 tuổi không được cho uống mật ong nhé. Mật ông có loại vi khuẩn không có lợi cho đường ruột của trẻ dười 1 tuổi.
    Có thể cho uống quất hấp với đường phèn + lá hẹ + lá húng chanh + lá dớp cá.
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thời tiết mùa này kinh khủng lắm, hết đợt bão này đến bão khác, đến người lớn còn chịu không nổi nữa là bé. Các mẹ lưu ý đêm khi bé đã ngủ, nhẹ nhẹ đi cho bé đôi vớ, choàng thêm một áo 3 lỗ nữa cho ấm ngực, quấn thêm khăn ở cổ, chẳng thà nóng còn hơn nhiễm lạnh. Son cũng ho rũ rượi hơn 10 ngày rồi, đi bs uống một loạt thuốc, nhưng không có KS vì họng chỉ đỏ chứ không có mủ, kèm thêm đêm ngủ mẹ ủ như ủ men, kết quả nay đã hết ho, chỉ còn chút khọc khạch thôi...
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thuốc gì vậy? mẹ SoNy có thể viết tên cho mọi người tham khảo được không???
    • 255 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pooh
    Pooh mấy hôm nay ho rũ rượi về đêm, ko ngủ được. Có cách nào ban đêm để bé ngủ ngon & ít ho không?
    Bé lớn rồi, bạn cho uống Bổ phế được đấy, thằng cu nhà mình cũng đã từng có đợt ho như vậy, uống rất đỡ. Uống Theralen cũng được, nhưng nếu không muốn dùng thuốc, buổi đêm bé ho nhiều, bạn pha một thìa mật ong vào cốc nước ấm rồi thêm vài giọt chanh cho bé uống, rất dễ chịu.
    Bây giờ trước khi đi ngủ, mình cho bé mặc áo dài nhưng mỏng vì khi ngủ ra nhiều mồ hôi lắm, quan trọng là đi thêm đôi tất nữa nhé.
    Thời tiết mùa này thật dễ sợ, thương các bé quá đi thôi.
    • 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tên thuốc bé nhà em uống là Thealene. Uống 5ml trước khi đi ngủ buổi tối. Thuốc này chữa ho dị ứng thôi ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Theralene uống ban đêm cho bé ít ho, dễ ngủ, ngoài ra bs dặn cho uống 1/2 viên Terp-Cod nữa, hôm qua cho uống 1/2 v này trước khi đi ngủ 2 tiếng, bé ít ho và ngủ êm hơn
    Pooh & Dumbo
    • Mẹ Chã
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pooh
    Theralene uống ban đêm cho bé ít ho, dễ ngủ, ngoài ra bs dặn cho uống 1/2 viên Terp-Cod nữa, hôm qua cho uống 1/2 v này trước khi đi ngủ 2 tiếng, bé ít ho và ngủ êm hơn
    Chị Pooh ơi ở đây:

http://www.webtretho.com/forum/showt...902#post173902

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bubu & Shi
    2. Ciprofloxacine là thuốc kháng sinh không được chỉ định cho bà mẹ có thai và cho con bú. Vậy nên bạn cần phải hỏi bác sĩ để lấy kháng sinh khác, ví dụ nhóm Amoxilin thì được (nghe qua điện thoại, chả biết viết thế đúng không). Cũng như vậy Teprin Codein là thuốc ho có chứa thành phần thuốc phiện, vậy cũng không nên dùng.
    Bạn ơi BS Lộc đặc biệt rất khuyến khích dùng những thuốc đông y như Bé Ho, Bổ Phế...
    hình như chính là Terp-Cod chị nói à? Có thành phần thuốc phiện nên bé "phê" và ngủ êm hơn thì, huhu
    • 1,439 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Xoa tí dầu vào lưng trc lúc con ngủ. Cách này đặc biệt hiệu quả khi bị VPQ, cả ngwofi lớn lẫn trẻ con.Lúc bắt đầu ngủ rất hay bị lạnh dẫn đến ho rũ rượi.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 2,560 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee
    Xoa tí dầu vào lưng trc lúc con ngủ. Cách này đặc biệt hiệu quả khi bị VPQ, cả ngwofi lớn lẫn trẻ con.Lúc bắt đầu ngủ rất hay bị lạnh dẫn đến ho rũ rượi.
    Nhà em cũng thế đấy ạ.
    Nói túm lại khi các bé bị ho thì ko có thuốc gì khỏi ngay lập tức đâu.
    Có loại đấy cũng đừng dùng sợ lắm.
    Khi nào chomchom bị ho em thường xoa dầu vào lưng con & cả gan bàn chân nữa. (Tất nhiên là vẫn uống thuốc long đờm, nhà em toàn uống ATUSIN)
    Tuyệt đối ko nằm chiếu trúc nữa, bé dễ bị lạnh.
    Các bé thường ho về gần sáng, thế là đến sáng em bế con em ngủ đến sáng. Trông hoàn cảnh lắm, mệt lắm nhưng mà em làm thế là con bé đỡ ho hẳn.
    Chắc là mẹ bế cao đầu ko bị chèn phế quản và có hơi ấm từ mẹ nữa nên đỡ nhiều.
    Mỗi tội con ốm thì mẹ lại sút cân (số cân tính bằng lạng mà mẹ phấn đấu cả tháng )
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Minh "mèo"
    Chị Pooh ơi ở đây:

http://www.webtretho.com/forum/showt...902#post173902

hình như chính là Terp-Cod chị nói à? Có thành phần thuốc phiện nên bé "phê" và ngủ êm hơn thì, huhu
    Terp-Cod đúng là terpin codein, nhưng có ai mà bị tình cảnh như tôi, con 2,3 đêm liền cứ ho rũ rượi từ 2g-5g sáng, ko ngủ được, mặt đỏ ké, người cong lại mỗi lần ho rồi sẽ thấy, thà cho nó uống 1/2v đó (bs cho chứ ko phải tôi tự ý đâu) để nó ngủ được, nó khỏe, ban ngày có sức mà uống các loại siro long đàm để mà ho đàm ra.
    Dĩ nhiên cái Terp-cod đây nó ko làm ngưng ho hoàn toan đâu, cũng vẫn ho, nhưng ít hơn & ko rũ rượi. Nhưng tôi thấy nó ko ngủ mê như có thuốc nghiện đâu, sáng ra Pooh vẫn dậy ko trễ lắm, và vẫn tươi tỉnh
    Pooh & Dumbo
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

BS kham cho con be nha minh thi cho sirop Passedyl, moi ngay 3 lan, moi lan 01 muong ca phe, uong 5 ngay. Con Thealene thi khoang 7 - 8 gio toi, cho be uong 1/2 viên, uong liên tiếp 3 ngay. Pooh hoi lai BS xem sao chu con nít ma cho Terpin Codein thi cung hoi manh tay do !
    Me be Ti Ni