Bệnh trẻ em

Ho do dị ứng thời tiết

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_khanh Xem bài viết
    Bé nhà mình lại bị ho rùi:Sad:
    Trời bắt đấu chuyển sang mùa thu, cứ se se lạnh là hay bị ho lắm mặc dù mình giữ bé rất cẩn thận. Mà ho thì lại ít khi có đờm chỉ thấy ho từ cổ họng ra thôi. Mẹ nào có kinh nghiệm gì dùng thuốc và cách phòng trừ thì tư vấn giúp mình với.
    Mỗi lần con ho ốm, lại buồn quá cơ!:Sad:
    Theo kinh nghiệm của con mình thì không nên dùng kháng sinh mà chỉ dùng thuốc ho chống dị ứng thôi. Riêng về ho dị ứng có một ông bác sỹ ở ngõ công ty may X20 trên đường Giải phóng các mẹ cứ cho con đến khám ở đấy là yên tâm, đi hết ngõ là đến. Con nhà mình chuyên nghề dị ứng mà nên mình chỉ đi khám vài lần là mình nhiều lúc tự mua thuốc về cho con u thôi các mẹ cần gì cứ alô cho mình nhs
    • 70 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Stress qua cac me oi, Tit nha minh ho ru ruoi gan 1thang nay roi, qua vai loai ks. Do uoc 1ngay lai ho dac biet la ve dem va sang. Uong du loai thuoc ko khoi, nan qua cac me ah. Mai minh se thu cho con uong mat ong quat xem sao. Met moi quaaaa!
    • 235 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

có người chỉ là hoa đu đủ chưng (cất) với đường phèn.cứ thế mà cho uống.bị ho thi 2đừng có nôn nóng sao cho nhanh hết.cứ từ từ rồi hết. bới vậy thấy bé ho 1 -2 tiếng là cho uống thuốc ngay ,như vậy là tránh ho,vì bé ho thì mất sức lắm.nhà mình cứ nghe bé ho, hay sốt mà kèm ho 1 -2 tiếng là cho bé uống ho trước trị sốt sau cũng không sao,ho thì không lơ là được,đợi bé ho 5-7 tiếng 2-3 ngày thì coi như là chịu kh1o ,đến cả tháng mới hết ho.
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu bé ho như thế thì nên dùng siro ho hoặc một số bài thuốc dân gian.
    Các mẹ hay dùng loại siro nào cho con thế?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi honggiangmtv; 10/09/2011 vào lúc 10:03 AM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con cún nhà mình cũng hay bị ho do kich ứng lắm, trộm vía nhà mình dùng bài thuốc này là khỏi:
    uống bricany 2,5ml/1 lần/2 lần/ 1 ngày.
    AERIUS cũng giống bricany
    Xông thuốc Plumico1 ống chia làm 1 lần 1 ngày bằng máy khí rung.
    Mình khám bác sỹ Giang ở bệnh việ Xanhphoon.
    Mình thấy bài thuốc này hiệu quả, cún nhà mình ko phải dùng kháng sinh nhiều, các mẹ tham khảo nhé
    • 99 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

con bé nhà em cũng hay ho lắm, em toàn cho đi khám ở bác sỹ ngọc ngõ 255 phố vọng, bác sĩ khám cẩn thận lắm, kể cả đông bệnh nhân cũng khám kỹ, nếu không phải dùng kháng sinh bác chỉ kê đơn về rửa mũi và xịt mũi thôi (vì tai mũi họng thông nhau mà bị mũi hay bị xuống họng và lên tai mà). Sau này về nhà chồng tận cầu giấy không đi khám thường xuyên và hút mũi được em bé nhà em lại càng hay bị, vài hôm mũi xanh vàng là lên tai giữa ngay, nhưng khi đọc được bài chữa ho bằng rau diếp cá của một mẹ tốt bụng - nhiệt tình trên wtt, em áp dụng thấy bé đỡ hẳn, các mẹ nghiên cứu dùng thử cho các con xem sao. Em thấy hiệu nghiệm và bé nhà em thì táo kinh niên, dùng diếp cá lại rất nhuận tràng nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16,268 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honggiangmtv Xem bài viết
    Mình nghĩ nếu bé ho như thế thì nên dùng siro ho hoặc một số bài thuốc dân gian.
    Các mẹ hay dùng loại siro nào cho con thế?
    - trước đây mình hay cho bé dúng pro s pan, thảo dược của đức hay quảng cáo trên ti vi đó, trộm vía được lắm, năm ngoái đọt ho nào uống đỡ đọt đó
    - nhưng năm nay nó lờn rùi hay sao kg đỡ..mình lại chuyển sang hấp chanh đào, gừng và mật ong, thời gian đầu thấy đỡ, đến lần thứ 4 thì kg đỡ thấy ho, sau mình chuyển sang quất + đường phèn + gừng.

nói chung là thời tiết thay đổi thế này con cũng dễ ho quá, đỡ lại tái phát à, mặc dù mình rất để í giữ đủ ấm cho con rùi

hóng xem các mẹ có các phuơng phác nào hay nữa kg?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phanhale; 05/12/2011 vào lúc 03:00 PM.
    • 16,268 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kem-mut Xem bài viết
    con bé nhà em cũng hay ho lắm, em toàn cho đi khám ở bác sỹ ngọc ngõ 255 phố vọng, bác sĩ khám cẩn thận lắm, kể cả đông bệnh nhân cũng khám kỹ, nếu không phải dùng kháng sinh bác chỉ kê đơn về rửa mũi và xịt mũi thôi (vì tai mũi họng thông nhau mà bị mũi hay bị xuống họng và lên tai mà). Sau này về nhà chồng tận cầu giấy không đi khám thường xuyên và hút mũi được em bé nhà em lại càng hay bị, vài hôm mũi xanh vàng là lên tai giữa ngay, nhưng khi đọc được bài chữa ho bằng rau diếp cá của một mẹ tốt bụng - nhiệt tình trên wtt, em áp dụng thấy bé đỡ hẳn, các mẹ nghiên cứu dùng thử cho các con xem sao. Em thấy hiệu nghiệm và bé nhà em thì táo kinh niên, dùng diếp cá lại rất nhuận tràng nữa.
    mẹ nó ơi, cụ thể là làm thế nào à mẹ nó? nấu nước uống à mẹ nó
    cảm ơn mẹ nó nhiều
    • 25 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên chứ ý đến cho bé ăn uống , giữ ấm cho bé, hoắc nếu bé ho thì cho bé dùng lá xương sông hấp với ít đường xem thế nào.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi con em bị viêm phổi uống kháng sinh nhiều bị rối loạn tiêu hoá bây giờ rất lười ăn, phải uống thuốc gì để kích thích tiêu hóa cho đỡ lười ăn đây . 6 tháng mà có 6.5 kg mấy tháng nay k lên lạng nào
    • 708 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Con em cũng húng hắng ho hơn 2 tháng rồi mà chưa thấy đỡ. Ngày nào cũng ho vài phát, em đã cho bé đi khám mấy bác sĩ rồi nhưng cứ dứt đợt điều trị bác sĩ bảo mũi họng phổi không sao bình thường rồi nhưng về vẫn húng hắng ho thế mãi. Em sốt ruột quá, các mẹ tư vấn giúp em với nhé!
    • 708 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Các mẹ ơi trả lời giúp em với hoặc biết bác sĩ nào giỏi về chữa loại ho này bảo em với, em sốt ruột quá hic hic.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng có con giống chị nhưng e dùng cách này bé nhà e đã khỏi chị thử dùng nhé: bé bị ho dị ứng thời tiết là do sức đề kháng của trẻ yếu,cơ địa nhạy cảm nên dễ mắc chứng ho này cũng không có gì đâu chị yên tâm k phải lo lắng đâu chị ak cách này dễ làm chị thử dùng nhé.Mật ong hấp quất,lấy 3-4 quả rửa sạch,bỏ hạt đổ mật ong ngập quất sau đó đem hấp hay hấp cách thủy từ 10_15 phút sau sau đó quện đều với mật ong thành một hỗn hợp sền sệt rồi cho bé uống,hay mật ong hấp lá hẹ cũng được vì trong lá hẹ dùng để chữa ho cho trẻ rất là tốt nên chị có thể dùng các cách đấy xem sao vì e thấy rất hiệu quả mà lại nhanh khỏi.Bé mà không thấy đỡ chị có thể cho bé đến viện hay các phòng khám tư nhân các bác sĩ khám để cho bé nhanh khỏi nhé.
    Chúc bé luôn luôn khỏe mạnh.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mưa nhiều quá, bé bị hăm tã, làm sao đây mọi người?

Bé nhà em hơn 1 tuổi, thời tiết mưa nhiều nên em mặc thêm quần áo để giữ ấm cho bé, không biết là...

• Chơi gì - Ở đâu tháng 7

Chương trình khuyến mại cực hot tại Platinum Vincom Center Long Biên - Mua 02 vé xem phim vào...

• Bệnh Dị ứng thời tiết do da KHÔ

Em chào các chị, Hiện em đang bị bệnh dị ứng thời tiết làm cho khổ sở. Em lập topic này hy vọng ai đã từng bị hoặc có biết về căn bệnh này chỉ giúp em ạ Vào mùa đông là trên mặt em lại nổi các nốt sẩn, ngứa, lan rộng ra 2 má, nóng ran mặt khó chịu, nếu ko uóng thuốc nó chuyển sang sưng tấy ...

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Có phải do dị ứng thời tiết?Bepanthen có điều trị được mụn nước hay không?

Cháu mình mới 1 tuổi, tự dưng hai bàn chân, hai bàn tay, đặc biệt là kẽ chân, kẽ tay nổi lên những mụn nước, đỏ, gây ngứa nữa. Cháu bị 3-4 tháng nay mà chưa hết, mình nói nếu không giữ gìn, để những mụn nước đỏ vỡ ra sẽ lây lan sang chỗ khác. Nhưng mẹ bé đưa sổ khám bệnh của cháu cho mình xem và...

• 708 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Hic hic các bài thuốc dân gian em áp dụng khá nhiều: Chanh đào, củ cải + đường phèn, lá dấp + nước gạo, tía tô, lá hẹ đường phèn,... mà không ăn thua cứ húng hắng ho như thế. Em sốt ruột quá chừng luôn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh456789 Xem bài viết
    E cũng có con giống chị nhưng e dùng cách này bé nhà e đã khỏi chị thử dùng nhé: bé bị ho dị ứng thời tiết là do sức đề kháng của trẻ yếu,cơ địa nhạy cảm nên dễ mắc chứng ho này cũng không có gì đâu chị yên tâm k phải lo lắng đâu chị ak cách này dễ làm chị thử dùng nhé.Mật ong hấp quất,lấy 3-4 quả rửa sạch,bỏ hạt đổ mật ong ngập quất sau đó đem hấp hay hấp cách thủy từ 10_15 phút sau sau đó quện đều với mật ong thành một hỗn hợp sền sệt rồi cho bé uống,hay mật ong hấp lá hẹ cũng được vì trong lá hẹ dùng để chữa ho cho trẻ rất là tốt nên chị có thể dùng các cách đấy xem sao vì e thấy rất hiệu quả mà lại nhanh khỏi.Bé mà không thấy đỡ chị có thể cho bé đến viện hay các phòng khám tư nhân các bác sĩ khám để cho bé nhanh khỏi nhé.
    Chúc bé luôn luôn khỏe mạnh.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5