• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Ho do dị ứng thời tiết

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 33.7K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

loa loa. chào các mẹ. Con mình bị ho do dị ứng thời tiết gần 1 tháng nay mà vẫn chưa khỏi, cứ đỡ một chút lại ho. Mình muốn hỏi mẹ nào có bé cũng trong tình trạng như bé nhà mình hay mẹ nào biết địa chỉ bác sĩ chữa giỏi về dạng ho này thì chỉ giúp mình nhé.
    Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm

• 1,185 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Có tôi đây, hắt xì hắt xì.
    Mẹ con tôi cả hai đều bị ho đến hơn tháng nay rồi không khỏi. Hôm vwuaf rồi tôi đi khám bác sỹ Tuấn trưởng khoa hô hấp bệnh viện Nhi Hà nội, được chẩn đoán là ho viêm phế quản kích ứng, bác sĩ nói tuyệt đối không dùng kháng sinh. Các thuốc mà bác sĩ cho là broledex 1 lọ, ngày 3laanf x3,5ml
    Celrtein 6 viên, Apo 3v.
    Hiện đã cho con uống được mấy ngày rồi, báo cáo là chả khỏi được vì hôm qua trời lạnh hơn và hình như bệnh đang phục hồi lại quay trở lại. Nhân có ngwuwoif đồng cảnh pots bài hỏi nên tôi cũng muốn hỏi xem có cách nào trị dứt điểm chứng viêm này không? mọi người giúp tôi nhé !!!
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ TIn đã chia sẻ. Mình đã cho bé đi khám nhiều bs rồi và mỗi người chuẩn đoán một kiểu nhưng tựu chung là ho do dị ứng thời tiết và nói là dai dẳng lắm. Trước đó có bs khám bảo họng ho nhiều đỏ quá và amidal sưng to người lại hơi ấm sốt nên bảo dùng zinnat...chir đỡ thôi chữ chẳng khỏi, hôm vừa rồi thay đổi thời tiết lại ho...vừa thương con vừa stress quá các mẹ à.
    Cháu đã uống Histalong, Rhinathiol 5 ngày nhưng chỉ đỡ thôi rồi lại ho. Bây giờ bs kê Clayritine (không biết viết có đúng không), mới uống được 1 hôm chưa thấy gì.
    Các mẹ ơi ai biết chia sẻ kinh nghiệm và chỉ dùm bs với nhé.
    Bản thân mình cũng mới ho đây, cũng do thời tiết. Mệt quá.

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng ho dị ứng, cũng đi khám BS Tuấn nhưng cũng không khỏi đâu, về BS này mình đã có bài trong mục BS bệnh viện đấy, bé nhà mình cứ thời tiết thay đổi là ho, trước khi đi ngủ và sáng ngủ dậy mình cho uống 2,5ml Bricanyl thấy cũng ổn. Các mẹ thử xem nhé
    • 4,896 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

híc... cả 2 mẹ con em đều thế cả, buồn quá
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình cũng cho nhóc nhà mình uống thuốc ho mà chẳng thấy đỡ, ngủ thì khò khè, lại còn chán ăn nữa. Sắp điên cái đầu rồi, các mẹ có cao kiến gì hơn nữa không?
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Alo,alo! Mẹ của bé Linh xin được chia sẻ chút kinh nghiệm do bà nội của bé truyền lại để các mẹ tham khảo. Bé nhà mình mỗi lần trời trở lạnh là bị ho, mình thường lấy mật ong trộn lẫn với nước mơ rồi cho thêm mấy hạt muối tinh, pha loãng ra như nước hoa quả cho bé uống. Bình thường nếu mới ho thì bé sẽ đỡ hoặc khỏi sau 2-3 ngày. Còn nếu bị nặng hơn, ho có đờm,mình thường kết hợp cho uống thêm thuốc ho bổ phế ( thuốc nam dạng Siro ) là khỏi liền. Mình ít khi phải dùng kháng sinh cho bé lắm. Đã mẹ nào làm thử theo cách này chưa
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

to me Tunglammd: thế bạn đã cho bé uống thuốc gì chưa?
    to mẹ Pham Thanh Giang: bạn chỉ cho bé uống brycanyl thôi hả? thuốc đó là để giãn phế quản đúng không? nhưng nếu chỉ thuốc đó thì bé vẫn ho lắm;

các mẹ ơi, sao cái ho này nó dai dẳng thế nhỉ? bé bị ho nhiều vào đêm khi ngủ và đúng là hơi khò khè, nhiều đờm, ngạt mũi nhưng bs đều bảo là phổi và phế quản bình thường.
    các mẹ ơi, còn kinh nghiệm gì về việc này cùng trao đổi nhé. Các mẹ có biết bác sĩ nào giỏi trị cái ho này không ạ?

• 89 Được cảm ơn

Thương các bé quá, nghe chúng ho hay hắt xì hơi dị ứng thời tiết là đã thấy sốt ruột rồi.
    Cách này cũng hay lắm, các mẹ thử nhé. Với các bé hay bị di ứng thời tiết mà mùa này thời tiết lại hay thay đổi thì điều đặc biệt quan trọng là các mẹ nên nhỏ mũi nước muối sinh lý (hoặc dùng sterimar) và nếu bé chịu xúc miệng nước muối thì tốt rồi. Bên cạnh đó, một ngày 2-3 lần (thường là 1 lần vào buổi sáng và 1 lần vào buổi tối) các mẹ có thể cho bé dùng thuốc ho ma hạnh của (Đông dược Phúc Hưng) theo chỉ dẫn theo tuổi. Như vậy triệu chứng của bé có thể giảm thiểu rất nhiều đó, đặc biệt là tối bé ngủ sẽ êm hơn và đối với bé bị VPQ co thắt thì hiệu quả đáng kể (bớt khò khè rất nhiều).
    • 182 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Loa loa, có cu Khánh nhà mình cũng bị ho dị ứng thời tiết đấy. Ho gần tháng nay mà không khỏi. Bé thường ho khan như bị ngứa cổ vào buổi sáng khi thức dậy. Mình đã cho bé đi khám, bs nói họng và mũi không viêm nên không cần phải uống Ks. Bs cho bé uống thêm atusin, và mình cũng thường xuyên cho uống thuốc ho Ma Hạnh nhưng cũng ko đỡ nhiều. Bây giờ cũng chẳng biết làm cách nào nữa. Chán quá các mẹ à. :Sad: Ai có kinh nghiệm gì thì chia sẻ đi nào.
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ cu Khánh ơi, atusin có tác dụng long đờm đúng không? bé nhà mình hay dùng mucomyst. bé nhà bạn chỉ ho vào sáng thôi hả, sucomoc nhà mình thì không giới hạn buôi nào, cứ ngứa họng là ho. Nghe tiếng ho của bé mình thấy nhiều đờm, và chảy cả nước mũi nữa.
    mẹ nào còn kinh nghiệm gì chia sẻ kinh nghiệm nhé
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi, con mình vừa rồi cũng ho khan như vậy và không chảy mũi gì cả. Mình không cho đi khám bs mà cho uống Atusin 2 ngày liền thì hết. Và một điều nữa là bạn có quấn khăn cổ bé khi đi ngủ và buổi sáng trước khi bước xuống giường không? Nó cũng hiệu nghiệm làm đấy. Trước đây mình cũng bị ho suốt 2-3 tuần lễ như là ho gà vậy đó, nhất là vào buổi tối. Mình quấn khăn ở cổ thì thấy hết luôn bạn ạ.
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Gửi tất cả các mẹ. Mình có chút tâm sự muốn chia sẻ như thế này.
    Nếu ho ở người lớn, các mẹ thử dùng theo các cách sau:
    - Gừng giã nhỏ ra rồi xào với đường, cứ ăn liên tục cho đến khi khỏi. Cách này chữa ho do cảm cúm, rồi ho có đờm mình thấy đều tốt. Đối với người lớn chỉ 2 ngày là khỏi vì mình có thể tự khạc đờm ra, không đọng lại trong cổ họng.
    - Quả kha tử hấp cơm hoặc nướng lên rồi ngậm trong miệng, ngậm càng nhiều càng tốt. Cái này thường chữa ho dai dẳng. Trước đây mình cũng bị ho hàng tháng trời, dùng bao nhiêu KS không khỏi, ngậm quả kha tử này 1 tháng thì khỏi hẳn.
    Nói chung là người lớn thì mình thấy là dễ hơn TE. TE thì ko biết khạc đờm, không cho hút mũi (con mình toàn thế) nên lâu khỏi lắm.
    Còn với các bé, mình thấy trên DD này nhiều mẹ nhắc đến BS Hiển ở Lê Trọng Tân chữa ho dị ứng có vẻ rất tốt mà. Mọi người thử tham khảo xem: BS Hiển, 26, Ngõ 162/59 Lê Trọng Tấn, HN.
    Con mình đợt trước cũng toàn ho vào buổi sáng, trị cách nào cũng không hết. Rồi lâu lâu lại bị viêm họng do ho lâu quá. Chẳng biết làm thế nào cả
    • 123 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Thế làm sao biết là ho do dị ứng thời tiết và ho bình thường được nhỉ? Nó khác nhau thế nào các mẹ chỉ giáo giúp!
    Con em cũng đang bị ho nhưng em cũng chẳng biết là ho do gì nữa.
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Binlemon ơi quả kha tử là quả gì vậy, bạn có thể tả qua và chỉ cho mình chỗ mua nhé
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ comxinh và các mẹ,

Ho mà không sốt, hoặc không có biểu hiện nào của viêm nhiễm (mũi xanh, họng đỏ...) thì các bác sỹ kết luận chung là ho do dị ứng, không chỉ là dị ứng thời tiết, có thể là dị ứng bụi, không khí lạnh,... bé nào mà có cơ địa dị ứng là hay bị cái ho này. Vì là ho không phải do viêm nhiễm nên dùng kháng sinh là không hiệu quả, không cần thiết. Mình thấy các bác sỹ hay kê atusin hoặc một loại thuốc long đờm nào đấy và brycanyl, nặng hơn thì phải uống cả celestene. Hôm trước con mình cũng bị ho như vậy, đi khám phòng khám Việt Hàn ở viện SPaul cũng được bảo phổi và phế quản bình thường, nhưng thời tiết thay đổi lạnh như thế này thì uống brycanyl 3-5 ngày để đề phòng viêm phế quản. Nếu các mẹ theo tây y mà vẫn không khỏi thì thử áp dụng (bổ xung) bài thuốc chanh+tỏi+mật ong mà các mẹ khác bàn luận ở mục chữa viêm phế quản xem. Cái đấy với con mình cực kỳ hiệu nghiệm. Đợt con mình ho như vậy, mình chỉ cho uống cái đó và đông trùng hạ thảo (không uống brycanyl) mà khỏi đấy. Tất nhiên mẹ cũng phải theo dõi con thật cẩn thận nữa, nếu thấy có biểu hiện nặng hơn (tiếng ho sâu, nghe có tiếng khò khè ở phổi khi ngủ, thở nhanh) thì phải cho uống tây y khẩn trương kẻo thành viêm phế quản thì chết dở. Nói chung hạn chế được brycanyl và celestene được đến đâu hay đến đấy, 2 cái này bản chất 1 cái là làm giãn phế quản, 1 là kháng viêm. Nếu khám ở bs Định, Nam Ngư, sẽ được bác sỹ khuyên nên chữa bằng khí dung đỡ hại hơn đường uống. Bác này dọa nếu cứ mỗi lần ho mà lại táng hai cái loại thuốc kia vào (đặc biệt là celestene) thì về sau người con em thành cái thùng rác (vì chắc ho do dị ứng thì dễ bị). Mình nghe mà sợ xanh mắt.
    • 123 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Sunbeam nhé. Thế chắc con em bị ho dị ứng rồi. Em phải tìm lại cái bài thuốc chanh, tòi và mật ong thôi.
    • 123 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chị ơi,
    Em tìm mãi bài thuốc tỏi, chanh và mật ong mà không được. Chị có thể chỉ giúp cho em link được không?
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở phần bệnh trẻ em/chăm sóc điều trị trẻ hen phế quản ấy, bạn cứ đọc từ trang cuối lên nhé.
    • 1,523 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Em có kinh nghiệm chống ho cho người lớn: ngay từ lần ho đầu tiên vào mùa ho, cố gắng đừng có ho thì sẽ ko bị ho.
    Hồi xưa em cũng hay ho lắm, sau đó thấy cứ ho thì cổ họng rát lại muốn họ thêm nên quyết tâm ko ho, không ho thì khổ sở lắm, nhiều lúc mặt đỏ tía tai lên ấy, nhưng qua được lúc ấy là thành công, trong lúc nhịn cái sự ho thì bằng cách nào đấy làm dịu cải họng mình đang rát lên biểu tình đòi ho các mẹ nhé

Chuyện vu vơ nhà Cò và Sẻ:
    http://my.opera.com/concobebe/blog/
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5