Bệnh trẻ em

Hình như em bé bị hắc lào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.02K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị, em la thành viên mới.Em bé nhà em được 6 tháng tuổi.Khoảng 1 tuần nay, o 2 bên bẹn cua cháu co các nốt mun nhỏ li ti tạo thành hình viền.Cả nhà đều nghĩ là bé bị hắc lào.Cả nhà có thông tin gì để điều trị cho bé khỏi nhanh thì tư vấn cho mẹ con em với.Cảm ơn cả nhà trước nhé, lần đầu làm mẹ nên chẳng có kinh nghiệm gì cả, mong được học hỏi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Đẹp đằm thắm với tuổi 39

Trước đây tôi rất tự ti vì mình hơi béo và cố gắng tìm ra ưu điểm ở cơ thể mình mà không thấy....

• Hình như em đang bị stress thai nghén... Các mẹ giúp em với!!!!

Công chúa nhà em được 21 tuần tuổi rồi, trộm vía mọi thứ đều ổn. Nhưng không hiểu sao đêm qua em ngủ mơ ác mộng kinh quá, lúc bị ông xã gọi dậy, em biết mình vừa mơ xong, em vui lắm nhưng sợ kinh khủng đến mức khóc thét lên, khóc tức tưởi luôn các mẹ à. Em mơ thấy người ta bắt con em đi, em bị mất...

• Làm thế nào để bé đỡ táo các mẹ ơi giúp em với!

Các mẹ ơi, bé nhà em 5 hôm rồi không chịu đi i nặng, bình thường 2-3 ngày bé mới đi mà mỗi lần đi...

• Bé bị hắc lào

Hic, em chẳng biết cái hắc lào nó trông ra sao cả, bé nhà em một tuần nay, có đốm nốt trên mặt, giờ cứ hơi sần sần, dạo trước em sợ bé nóng nên nổi nốt......nhưng giờ, làm sao hả các mẹ ơi.

• 565 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Bạn mua kem boi da Gentrisone bôi lop mong cho be, ngay 2 lan nhe. Be nha minh boi kem day the la het day. Chuc be som khoi.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam ơn bạn nhé. Trưa này về mình qua hiệu thuốc hỏi thì bác bán thuốc nói bôi thử Emuvate. Để chiều về mua thuốc giống như bạn nói rồi bôi cho bé xem sao. Hy vọng bé nhanh khỏi, không cứ thấy bé khò chịu thương lắm.
    • 565 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Be nha minh da boi cac the loai Emovate, Nizoral..ma khong het, boi cai Gentrisone thi lai on, nhung me no phai boi lien tuc trong may ngay nhe.
    • 25 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình có bài thuốc dân gian chữa hắc lào rất đơn giản dành cho cả người lớn và trẻ em là: mẹ bé làm sạch vùng da bị hắc lào của bé, sau đó lấy quả chuối xanh lát mỏng ra bôi nhựa chuối đó lên. Mỗi ngày bôi khoảng 3 lần trong vòng vài ngày là khỏi hẳn. Bài thuốc này mình đã mách cho người làm rồi và rất hiệu quả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)