Bệnh trẻ em

Help!!!!!! Bé Bị đi Ngoài Và ói Liên Tục

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 39.4K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 239 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cu Mọt nhà em được 7th 12 ngày rồi, không hiểu sao mấy hôm nay cứ ăn bột xong khoảng 30-45' là lại trớ ra sạch các chị ah, ăn một bữa thì trớ 1 lần, mà 2 bữa thì 2 lần, lại còn bị đi ngoài toàn nước và mùi thì chua nữa, một ngày khoảng 5 lần, hôm trước bé bị sốt 38.5 độ, em cho uống thuốc Hapacol, không biết em viết có đúng không, sau 2 ngày, em bé không sốt nữa nhưng lại bị tiêu chảy và nôn trớ như ở trên, em đang lo lắng quá không biết phải làm sao, các mẹ biết thì giúp em với, huuuuuu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 118 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOÀNG MAMA
    Các mẹ ơi, cu Mọt nhà em được 7th 12 ngày rồi, không hiểu sao mấy hôm nay cứ ăn bột xong khoảng 30-45' là lại trớ ra sạch các chị ah, ăn một bữa thì trớ 1 lần, mà 2 bữa thì 2 lần, lại còn bị đi ngoài toàn nước và mùi thì chua nữa, một ngày khoảng 5 lần, hôm trước bé bị sốt 38.5 độ, em cho uống thuốc Hapacol, không biết em viết có đúng không, sau 2 ngày, em bé không sốt nữa nhưng lại bị tiêu chảy và nôn trớ như ở trên, em đang lo lắng quá không biết phải làm sao, các mẹ biết thì giúp em với, huuuuuu
    Tốt nhất là bạn nên cho bé đi khám ngay, Nhi hoặc Xanh-pon, bác sĩ sẽ cho cháu uống thuốc tiêu chảy, thuốc bù nước. Cháu hết đi ngoài sẽ ăn không nôn trớ nữa đâu, bạn không nên để ở nhà lâu quá vì đi ngoài + nôn trớ sẽ làm cháu bi mất nước dânmx đến rối loan điện giải thì rất nguy hiểm. Bạn cứ yên tâm, uống thuốc 2, 3 hôm cháu sẽ ổn thôi. Bé nhà mình hồi 13 tháng cũng bị một trận như thế đấy. Chúc cháu sớm khoẻ.

• 482 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Bạn ơi, gọi bác sĩ đến khám cho bé đi. Nếu bé sốt thì cho uống Efferagan theo cân nặng và cho bé uống bù nước nhé. Nếu bé đi ngoài nhiều thì cho bé tạm ngừng uống sữa. Bạn đun cháo với thịt thăn lọc lấy nước cho bé uống thì tốt hơn. Nhưng tốt nhất là cho bé đi khám ngay cho yên tâm.
    • 4,191 Bài viết

• 1,217 Được cảm ơn

Hồi trước con trai của mình cũng đã từng bị như vậy, bạn phải nghĩ ngay đến bệnh tiêu chảy đó. Chị cần đưa bé đến bệnh viện khám, bác sỹ sẽ cho cháu thuốc. Quang trọng là cần bổ sung nước. Cho e hỏi bé nah chị có thường ngậm tay và ngậm đồ chơi ko? Bé của e cũng bị nhưng ở tuổi lớn hơn (12 tháng). Sót xa lắm, đi ngoài riết đến lúc mà nó bị hăm hậu môn phải xứt thuốc nữa kìa. Hình như lúc trước bác sỹ cho con e uống men và calci với thuốc kháng viêm nữa. Thôi chị cứ đưa bé đến bác sỹ cho yên tâm vì để lâu nó sụt ký nhanh lắm bồi dưỡng phải mấy tháng sau mới bù lại đước đó. Chúc cu Mọt nhà chị mau chóng lành bệnh.
    Anh Hai ngoan

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    • 279 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe bác sĩ nói bây giờ đang co dịch đi ngoài của trẻ con đấy. Bạn nên cho bé khám bs ngay vì để lâu bé sẽ rất mệt. Trong lúc đợi bác sĩ, bạn nên cho bé uống baby Orezon để chống mất nước (1 gói pha khoảng 200ml nước đun sôi để nguội rồi cho bé uống, thỉnh thoảng lại cho bé uống vài thìa). Kết hợp cho bé uống antibio nữa.Nếu bé đi ngoài nhiều quá thì bạn nên cho bé đi tiếp nước.
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tot nhat la di kham bac si ngay, cang som cang tot. Non tro, kem theo sot cung co the do viem VA (amidan) nua day. Toi ky dung thuoc lung tung.
    • 239 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04
    Hồi trước con trai của mình cũng đã từng bị như vậy, bạn phải nghĩ ngay đến bệnh tiêu chảy đó. Chị cần đưa bé đến bệnh viện khám, bác sỹ sẽ cho cháu thuốc. Quang trọng là cần bổ sung nước. Cho e hỏi bé nah chị có thường ngậm tay và ngậm đồ chơi ko? Bé của e cũng bị nhưng ở tuổi lớn hơn (12 tháng). Sót xa lắm, đi ngoài riết đến lúc mà nó bị hăm hậu môn phải xứt thuốc nữa kìa. Hình như lúc trước bác sỹ cho con e uống men và calci với thuốc kháng viêm nữa. Thôi chị cứ đưa bé đến bác sỹ cho yên tâm vì để lâu nó sụt ký nhanh lắm bồi dưỡng phải mấy tháng sau mới bù lại đước đó. Chúc cu Mọt nhà chị mau chóng lành bệnh.
    Cám ơn các mẹ đã nhanh tay chỉ giúp cho em, mới chỉ bị đi ngoài có 2 ngày mà trong anh cu đã gầy sọp hẳn đi.
    À mà bé nhà em luôn mút tay và ngậm tất cả mọi thứ mà bé vớ đưọc, nên em cứ phàn nàn suốt là mẹ thì suốt ngày lo tráng tráng rửa rửa bình và thìa bát, nhưng mà anh cu thì cái gì cũng ngậm cũng mút, mà em thấy nó ngậm mãi mút mãi nhưng chả có cái răng nào các mẹ ah. nghĩ đến con mà rầu hết cả ngưòi.
    • 4,191 Bài viết

• 1,217 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã nhanh tay chỉ giúp cho em, mới chỉ bị đi ngoài có 2 ngày mà trong anh cu đã gầy sọp hẳn đi.
    À mà bé nhà em luôn mút tay và ngậm tất cả mọi thứ mà bé vớ đưọc, nên em cứ phàn nàn suốt là mẹ thì suốt ngày lo tráng tráng rửa rửa bình và thìa bát, nhưng mà anh cu thì cái gì cũng ngậm cũng mút, mà em thấy nó ngậm mãi mút mãi nhưng chả có cái răng nào các mẹ ah. nghĩ đến con mà rầu hết cả ngưòi.
    Khi con trai e bị e đã hỏi bác sỹ lý do sao bị vậy? Bác sỹ cho biết do bé ở tuổi mọc răng nên nhiều khi đồ chơi 2-3 ngày chưa rửa bị gián hay côn trùng bò lên bé ngậm vào sẽ bị viêm ruột. Bệnh này nếu nhẹ phải từ 07 đến 10 ngày đó HOÀNG MAMA cần biết trước. Theo kinh nghiệm của e tất cả quần áo, chăng màng đại loại là những vật dụng của bé cần được tẩy sạch bằng thuốc tẩy và phơi nắng tốt sau đó ủi lại. Ah quên quần áo của mẹ hay những ai trực tiếp chăm sóc ẳm bồng bé đều phải vậy nha. Đây cũng là khâu quang trọng giúp bé mau hết bệnh. Ah nếu sữa bé đang uống mà đi phân lỏng thì nên đổi qua sữa đậu nành (ProsoBee của Mead Jonhson) đối với những bé háu bú mau đói vì sữa đậu nành ko có chất béo (đây là kinh nghiệm của mình vì hồi bé nhà mình bị phải nhập việc đó có hỏi bác sỹ có cần đổi sữa ko bác sỹ bảo ko nhưng cu cậu ăn cháo thì đi phân đặc lại nhưng cứ qua một đêm uống sữa là bị đi phân lỏng minh nghe ng ta chỉ và đổi thì cu cậu từ từ ổn và hết. sau đó chị sẽ cho bé uống thăm dò lại sữa đã uống trước đó. 2 cử sữa đậu nành 01 cử sữa thường nếu ok thì 01 này 01 kia và chuyển trở lại sữa cũ luôn. Vài dòng chia sẻ cùng chị
    Anh Hai ngoan

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    • 167 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, chỉ giúp em Bác sĩ mát tay với. Con gái em hơn 18 tháng, khoảng 5 ngày nay bé biếng ăn, bị ói và tiêu chảy liên tục. Ban đầu ít lần, sau dần tăng lên, cứ ăn vào là ói và đi ngoài toàn nước và rất hôi. Bé cũng xì hơi nhiều nhưng bé ko bị sốt và vẫn chơi đùa bình thường.
    Em đã đưa bé đi 2 bác sĩ rồi nhưng ko khả quan gì cả.
    Mẹ nào biết bác sĩ hay cách nào chữa được chỉ cho em với. Em ko dám ngủ vì sợ con bé lại muốn ói. . .Thương lắm các mẹ ạ, chỉ giúp em với nhe. Em ở Sài gòn.
    Cảm ơn cả nhà trước.
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Sao mà triệu chứng giống Chíp của nhà mình thế, mình cũng đang ở Sài Gòn và cũng không biết phải làm sao y như bạn. Bé ói nhiều đến nỗi mình có cảm tưởng như sắp lộn cả bao tử ra ngoài.
    • 62 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hiện nay tại HN rất nhiều cháu nhỏ bị sốt kèm đi ngoài, ho nữa. [B]Bây giờ bạn nên cho con đi khám bác sĩ nhi kịp thời, kẻo cháu nôn nhiều và đi ngoài thì sẽ dẫn đến tình trạng mất nước trong cơ thể, rất nguy hiểm cho cháu.[/B]
    Trước mắt bạn nên cho con uống nhiều nước, đặc biệt là nước oresol là loại nước uống bù điện giải (mua loại gói nhỏ dành cho trẻ em pha mỗi lần 200ml nước, nước này hơi mặn khó uống nhưng cố gắng dỗ con uống nhé), chống mất nước cho con đồng thời cố gắng cho cháu ăn uống nhẹ, nhưng vẫn phải đủ chất, vì trẻ cần phải có sức chống chọi với bệnh tật.
    Chúc cho bé mau khỏi
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutom2004 Xem bài viết
    Hiện nay tại HN rất nhiều cháu nhỏ bị sốt kèm đi ngoài, ho nữa. [B]Bây giờ bạn nên cho con đi khám bác sĩ nhi kịp thời, kẻo cháu nôn nhiều và đi ngoài thì sẽ dẫn đến tình trạng mất nước trong cơ thể, rất nguy hiểm cho cháu.[/B]
    Trước mắt bạn nên cho con uống nhiều nước, đặc biệt là nước oresol là loại nước uống bù điện giải (mua loại gói nhỏ dành cho trẻ em pha mỗi lần 200ml nước, nước này hơi mặn khó uống nhưng cố gắng dỗ con uống nhé), chống mất nước cho con đồng thời cố gắng cho cháu ăn uống nhẹ, nhưng vẫn phải đủ chất, vì trẻ cần phải có sức chống chọi với bệnh tật.
    Chúc cho bé mau khỏi
    mecutom noi dung day chi a, em co chi gai la bac si benh vien nhi, nen em cung nghe noi qua, benh nay la do vi khuan gay nen, co nguoi bi non, co nguoi tieu chay, co nguoi bi ca hai trieu chung tren, benh nay co dieu tri thuoc cung kho khoi, chi den khi nao di ra ngoai het thi moi khoi. Cho nen chau van choi dua la dung roi, tuy nhien nguoi chau se met do mat nuoc, chi nen cho chau uong nhieu nuoc cam va mia vao, chac phai mat 4, 5 ngay day chi a. Ma benh nay cua chau o trong benh vien Nhi Trung Uong cac bac si deu biet ca, em khong biet la chi da di kham o dau roi?

Chi cu yen tam cho chau uong mot vai loai thuoc chong mat nuoc danh cho tre em di, sau vai ngay nua la khoi han, truyen nuoc cho chau la lai nhu binh thuong thoi a.
    Chuc chau chong khoe!
    Con nằm trong lòng mẹ
    Hoa trong lá cành
    Trăng trong vũ trụ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,061 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SimbavaBoMe Xem bài viết
    Mọi người ơi, chỉ giúp em Bác sĩ mát tay với. Con gái em hơn 18 tháng, khoảng 5 ngày nay bé biếng ăn, bị ói và tiêu chảy liên tục. Ban đầu ít lần, sau dần tăng lên, cứ ăn vào là ói và đi ngoài toàn nước và rất hôi. Bé cũng xì hơi nhiều nhưng bé ko bị sốt và vẫn chơi đùa bình thường.
    Em đã đưa bé đi 2 bác sĩ rồi nhưng ko khả quan gì cả.
    Mẹ nào biết bác sĩ hay cách nào chữa được chỉ cho em với. Em ko dám ngủ vì sợ con bé lại muốn ói. . .Thương lắm các mẹ ạ, chỉ giúp em với nhe. Em ở Sài gòn.
    Cảm ơn cả nhà trước.
    Bạn cho bé đến khám BS Trần Thành Trai đi, bé nhà mình bị viêm hô hấp đến khám các bác sĩ NĐ II 3 lần kéo dài suốt 2 tuần không khỏi, đến khám bác Trai thì khỏi.
    • 7,731 Bài viết

• 1,766 Được cảm ơn

Bạn nên đưa b1 đến bệnh viện nhi đồng 1 hoặc nhi đồng 2 đều tốt. Bonbon nhà mình lúc trước cũng bị như thế , chỉ cần đưa bình sữa đến miệng là đã ói rồi, đi bác sĩ tư cả tháng trời mà chẳng hết, mình bế BB vào nhi đồng (có khám ngoài giờ - sau 16h30) chỉ 1 tuần là khỏi hẳn.
    • 559 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

đây là triệu chứng của sốt virus bạn ơi. Con mình năm ngoái cũng có hiện tượng y như vậy. Nếu cháu sốt cao (trên 38,5 độ) kèm với triệu chứng nôn và đi ngoài thì chắc chắn là sốt virus. Đây là dịch nên cùng một thời gian, có rất nhiều bé bị mắc cùng triệu chứng này. Năm ngoái, mình cho cháu đi khám ở viện Nhi TW, bác sĩ cũng không kê thuốc gì ngoài oresol và thuốc chống nôn. Bệnh sẽ tự khỏi sau 5 ngày. Tuy nhiên, sau khi sốt virus sẽ luôn đi kèm với viêm đường hô hấp vì sốt virus làm sức đề kháng của bé bị suy giảm. Tiếp đó sẽ điều trị kháng sinh cho viêm đường hô hấp đấy. Bệnh này thường gặp ở trẻ em, hầu như bé nào cũng bị. Con mình đã từng bị 2 lần rồi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cháu nhà tôi bị táo bón đi kham bac si cho uong Fotagel va Lactomin, tralybrain, canxi. Uong được 2 ngày thi cháu nôn thổ liên tục: ngày 6 lần và ia chảy liên tuc 10 lần, mà toàn ra nước thôi. Cháu bỏ ăn cả ngày. Xin các Bác co kinh nghiệm gì thì chỉ bảo cho? cám ơn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranduylac; 14/05/2008 vào lúc 09:25 PM. Lý do: dấu chữ
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đi bệnh viện đi bạn, bé bị tiêu chảy sẽ mất nước nguy hiểm lắm. Đi sớm có thể truyền 1-2 lọ là khỏi thôi. Con tớ vừa bị tiêu chảy, cũng vừa đi viện về, bác sĩ dặn là lần sau con bị tiêu chảy phải đưa vào viện ngay, càng để lâu càng khổ con. Thương bọn nhỏ lắm, tất nhiên vào viện thì bố mẹ vất vả rồi. Mong con mau khỏe. Con bạn đi như thế là quá nhiều. Cho con uống orezon pha theo tỉ lệ hướng dẫn để bổ sung nước ngay, cho con uống nhiều nước vào, không cháu sẽ lả đi đấy.
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bé nhà em chẳng ăn uống gì cả, cứ dặn nôn và đi ngoài rất nhiều, cháu không sốt, không chịu ăn gì cả. (kể cả những thứ cháu thích hàng ngày)
    các mẹ ơi hãy giúp em với càng nhanh càng tốt nhé vì giờ đây em đang rất lo lắng và không biết làm gì cả. Xin cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    • 664 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Bạn cho bé đi khám ngay đi, vì nôn và đi ngoài nhiều là triệu chứng của ngộ độc thức ăn ( có khi là tiêu chảy cấp) đấy. Bi như thế sẽ bị mất nhiều nước, hồi xưa bé nhà mình cũng thế phải nằm viện 1 tuần truyền 7 chai nước + 1 chai đạm. Hic.

:Rose::LoveStruc::LoveStruc::Rose: :Rose:Khải Minh ơi mọi việc sẽ đều tốt đẹp với con phải không:Rose:
    Vote cho Cháu giai yêu quý của mình với
    • 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Nếu như bé chỉ bị nôn và đi ngoài thôi là do gì nhỉ ? Bối nhà mình hôm qua đến giờ nôn với đi ngoài thôi. Trưa qua có sốt nhẹ, nhưng hôm nay kg sốt.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5