Bệnh trẻ em

Giúp em với con em bổ sung canxi corbiere và vitamin D3 Aqua... bị mẩn đỏ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,008 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Con em gần 10 tháng tuổi cháu ngủ ít và hay lăn lộn lúc ngủ nhất là đêm, ngủ cứ vật vả quay bên nọ dở mình bên kia.em vào diễn đàn thấy các mẹ tư vấn nhau cho uống thêm canxi va D3 em tự mua vể cho cháu uông.
    - canxi dạng ống 5ml ngày uống 1 ống
    - D3 ngày 2 giọt
    E cho cháu uống được 5 hôm thì thấy mẩn đỏ ở cổ và trước ngực. hôm qua là 7 hôm thì thấy mụn li ti đỏ lên cả má rồi.ko nhiều nhưng e ko biết có sao ko,em ngừng ko cháu uống nữa.
    Hỏi cómẹ nào con từng uống 2 loại trên bị như bill nhà em tư vấn em với.
    Cảm on các mẹ trước
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 133 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bill_2009 Xem bài viết
    Con em gần 10 tháng tuổi cháu ngủ ít và hay lăn lộn lúc ngủ nhất là đêm, ngủ cứ vật vả quay bên nọ dở mình bên kia.em vào diễn đàn thấy các mẹ tư vấn nhau cho uống thêm canxi va D3 em tự mua vể cho cháu uông.
    - D3 ngày 2 giọt
    E cho cháu uống được 5 hôm thì thấy mẩn đỏ ở cổ và trước ngực. hôm qua là 7 hôm thì thấy mụn li ti đỏ lên cả má rồi.ko nhiều nhưng e ko biết có sao ko,em ngừng ko cháu uống nữa.
    Cảm on các mẹ trước
    bạn ơi. bạn hãy đưa con tới khám bác sĩ ngay đi. Vitamin d3 không thể cho trẻ uống mà không theo chỉ định của bs. có loại d3 khi cho trẻ uống trẻ lại lười ăn thêm cơ. Mong con bạn không sao.
    • 1,008 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ hoaxoantim nhé.hihi trộm vía con tớ măm măm vẫn tốt, ngày 3 đĩa tây bột. thôi cạch vụ tự kê đơn rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bill_2009; 06/05/2010 vào lúc 08:49 AM.
    • 610 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

đấy là do cái D3 ấy quá nóng , ko vấn đề gì đâu mẹ nó ạ , mẹ nó dừng lại là ok ngay , bé nhà mình ngày trc cũng vậy.mẹ nó ở đâu ? mình còn 4 vỉ D3 của sing xach tay mang về , bé nhà mình uống thừa ko uống nữa . mình gửi cho bé dùng đớ fí , dạng viên , uống rất lành ( vì bé nhà mình máu nóng lắm ) .vỉ 30 viên uống theo từng ngày , từng tên hóa học theo ngày . vi dụ hôm thì Fe , Mg , Zn ..... rất tốt .pm mình nếu cần . mình giwủ cho bé thui ko tinh fí đâu . hihii .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

oé, sao mẹ bill_2009 liều thế, cho con uống chả có sự hướng dẫn của bác sỹ hay chí ít là dược sỹ gì cả. Nếu đã cho uống canxi rồi thì ko uống D3 nữa. D3 là để hỗ trợ cho cơ thế bé hấp thụ được canxi chống còi xương. Nhưng có nhiều bé uống D3 vẫn ko hấp thụ được đủ cho cơ thể nên phải uống thẳng canxi. Cả 2 loại này đều rất nóng nên bé dễ bị mẩm đỏ lắm. Hơn nưa canxi cũng ko được uống quá nhiều đâu, thông thường 1 năm chỉ được bổ xung tối đa 2-3 lần thôi, mỗi lần cách nhau mấy tháng, liều lượng mỗi lần là tuỳ vào cơ thể mỗi bé. Nhưng thông thường là 1 tháng hoặc 1 hộp (hihi, mà 1 hộp thì cũng là 1 tháng rồi còn gì). Nếu như bạn cho bé uống quá nhiều canxi thì dễ dẫn đến việc rối loạn thừa canxi, tác hại thì bạn đọc trong hướng dẫn sử dụng D3 thì sẽ rõ. Vì có nhiều tác dụng lắm tớ ko nhớ hết nhưng mà thường là bỏ ăn, táo bón đấy. Lần sau muốn bổ xung thêm cho con canxi thì phải hỏi rõ ràng nhé bạn.
    • 1,008 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

nghexinhcuame ơi cảm ơn bạn. Nhà tớ từ trước rất cẩn thận trong việc con ốm đau, chỉ ốm nhẹ cũng đưa đi Nhi nhưng nghĩ thì cũng vì cẩn thận mà con lúc dc 4 tháng tuổi đã phải ra Nhi khám 3-4 lần- không nên vì rút một kinh nghiệm rằng cứ tìm hiểu chữa dân gian rồi bí lắm mới đi viện.ra viện bs đè ra uống kháng sinh.Hồi bill nhà tớ 2 tháng chẳng hiểu sao mọc 1 cái mụn cứng ở cạnhhậu môn đi khám bs kl áp xe nhọt cạnh hậu môn uống ks 10 để nó mềm, rồi mổ chứ ko chích dc vì ko có mủ. lạy trời uống hết kháng nó tan đâu mất, hichic mừng rơi nước mắt. mà lạ cực tớ ko hề đóng bỉm cho con mà tô hô đến gần 6 tháng cơ đấy.vệ sinh sạch sẽ thế mà nhọt ở đâu mọc ra ký lạ. Tháng thứ 3 bị ho ra Nhi bs kê rất nhiều thuốc... khám đi khám lại ko ăn thua ra về cháu còn bị lây sốt... lên wtt chữa ho bằng hẹ, húng chanh, quất... cháu ưa từ lần ý tớ cứ theo kinh nghiệm các mẹ thôi.
    còn vụ thuốc vì cháu ngủ ko ngon giấc các mẹ bảo thế tớ có hỏi dược sỹ là anh bạn rồi mới cho cháu uống đấy chứ. nhưng chắc tại cháu máu nóng cộng với thuốc ý nóng mới thế.
    Thôi chẳng cần uống vì trộm vía ngàn lần con măm măm bột rất rất tốt rồi.cháu hơn 12kg rồi,ngủ ít tí cũng dc miễn cháu vẫn khỏe mạnh.hìhì. chỉ mong con nhanh biết đi, biết nói,đau ở đâu còn bảo chứ k biết nói mẹ chăm con lo lắng ghê.
    • 1,008 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em lời khuyên với.cháu uống canxi và d3 lúc đầu mẩn đỏ dày kiểu như kê ở tay, cổ, em đã cho ngừng ko uống thuốc nữa.3 hom nay thấy ở tai, sau tai và cằm, khuỷu tay cháu mẩn lên nốt đỏ kiểu như kiến, muối chích.cháu gãi nó sần cục lên.nhìn ngứa lắm, dụi đỏ cả tai.
    các mẹ giúp em với.
    • 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

- D3 ngày 2 giọt
    Cảm on các mẹ trước
    chắc bé nhà em ko hợp với loại đó rồi, nhưng có chắc là bị vì 2 món đó ko???
    em cho uống thêm cả vit C nữa vì chị sợ là bé bị nóng trong
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em lời khuyên với.cháu uống canxi và d3 lúc đầu mẩn đỏ dày kiểu như kê ở tay, cổ, em đã cho ngừng ko uống thuốc nữa.3 hom nay thấy ở tai, sau tai và cằm, khuỷu tay cháu mẩn lên nốt đỏ kiểu như kiến, muối chích.cháu gãi nó sần cục lên.nhìn ngứa lắm, dụi đỏ cả tai.
    các mẹ giúp em với.
    hay bé bị dị ứng dầu/sữa tắm???
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghexinhcuame Xem bài viết
    oé, sao mẹ bill_2009 liều thế, cho con uống chả có sự hướng dẫn của bác sỹ hay chí ít là dược sỹ gì cả. Nếu đã cho uống canxi rồi thì ko uống D3 nữa. D3 là để hỗ trợ cho cơ thế bé hấp thụ được canxi chống còi xương. Nhưng có nhiều bé uống D3 vẫn ko hấp thụ được đủ cho cơ thể nên phải uống thẳng canxi. Cả 2 loại này đều rất nóng nên bé dễ bị mẩm đỏ lắm. Hơn nưa canxi cũng ko được uống quá nhiều đâu, thông thường 1 năm chỉ được bổ xung tối đa 2-3 lần thôi, mỗi lần cách nhau mấy tháng, liều lượng mỗi lần là tuỳ vào cơ thể mỗi bé. Nhưng thông thường là 1 tháng hoặc 1 hộp (hihi, mà 1 hộp thì cũng là 1 tháng rồi còn gì). Nếu như bạn cho bé uống quá nhiều canxi thì dễ dẫn đến việc rối loạn thừa canxi, tác hại thì bạn đọc trong hướng dẫn sử dụng D3 thì sẽ rõ. Vì có nhiều tác dụng lắm tớ ko nhớ hết nhưng mà thường là bỏ ăn, táo bón đấy. Lần sau muốn bổ xung thêm cho con canxi thì phải hỏi rõ ràng nhé bạn.
    canxin corbie 1 lần điều trị là 20 ngày, ngừng 1 tháng lại uống lại đc, ko cần đến 3-4 tháng đâu,
    nhưng canxi rất khó tính, ko phải bé nào cũng hợp đuợc, có bé thì bị đi ỉa - có bé thì b táo bón, nói chung là còn tuỳ cơ địa của từng bé.
    Nhưng mà ko biết chủ top cho con uống thuốc thế nào??? có pha nước ko hay cho uống thẳng???
    • 1,008 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

bé nhà em rất khó uống thuốc nên tất cả các thuốc dạng siro hay nước em đều pha lẫn nước trắng (ít thôi) để cháu dễ uống,D3 uống 2 giọt 1 ngày em cũng pha ra 1 thìa nước trắng. em cho uống 5 ngày thấy mẩn đỏ là em thôi luôn.nhưng ko hiểu sao lặn các mụn đỏ li ti thì bùng lên khoảng 10 nốt đỏ sẩn cục.tay, tai, và cằm cháu. bình thường nóng quá thì cháu chỉ nổi mụn đỏ li ti quanh đầu, tắm lá 2,3 hôm là dịu. em chỉ dùng lá chè, lá sài đất tắm cho cháu nên dị ứng sữa tắm thì ko có.
    vì từ bé đến giờ e chỉ dùng 2 loại này.à mấy ngày gần đây tắm mướp đắng xay tươi cho cháu.
    • 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

bé nhà em rất khó uống thuốc nên tất cả các thuốc dạng siro hay nước em đều pha lẫn nước trắng (ít thôi) để cháu dễ uống,D3 uống 2 giọt 1 ngày em cũng pha ra 1 thìa nước trắng. em cho uống 5 ngày thấy mẩn đỏ là em thôi luôn.nhưng ko hiểu sao lặn các mụn đỏ li ti thì bùng lên khoảng 10 nốt đỏ sẩn cục.tay, tai, và cằm cháu. bình thường nóng quá thì cháu chỉ nổi mụn đỏ li ti quanh đầu, tắm lá 2,3 hôm là dịu. em chỉ dùng lá chè, lá sài đất tắm cho cháu nên dị ứng sữa tắm thì ko có.
    vì từ bé đến giờ e chỉ dùng 2 loại này.à mấy ngày gần đây tắm mướp đắng xay tươi cho cháu.
    uh, tắm mướp đắng cũng mát (nhưng nhớ lọc nhé).
    bé bị lấu rồi có khi đem đi khám da liễu đi, để có hướng điều trị, ngày trước chị cho bé nhà chị uống canxi pha với 100ml nước đấy. chẳng biết pha như em có ít ko nữa. em xem kỹ hướng dẫn sử dụng, hình như uống canxi xong là phải uống với rất nhiều nước, để tránh cặn lại thận đấy. chúc bé mau hết mụn nhọt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

nghexinhcuame ơi cảm ơn bạn. Nhà tớ từ trước rất cẩn thận trong việc con ốm đau, chỉ ốm nhẹ cũng đưa đi Nhi nhưng nghĩ thì cũng vì cẩn thận mà con lúc dc 4 tháng tuổi đã phải ra Nhi khám 3-4 lần- không nên vì rút một kinh nghiệm rằng cứ tìm hiểu chữa dân gian rồi bí lắm mới đi viện.ra viện bs đè ra uống kháng sinh.Hồi bill nhà tớ 2 tháng chẳng hiểu sao mọc 1 cái mụn cứng ở cạnhhậu môn đi khám bs kl áp xe nhọt cạnh hậu môn uống ks 10 để nó mềm, rồi mổ chứ ko chích dc vì ko có mủ. lạy trời uống hết kháng nó tan đâu mất, hichic mừng rơi nước mắt. mà lạ cực tớ ko hề đóng bỉm cho con mà tô hô đến gần 6 tháng cơ đấy.vệ sinh sạch sẽ thế mà nhọt ở đâu mọc ra ký lạ. Tháng thứ 3 bị ho ra Nhi bs kê rất nhiều thuốc... khám đi khám lại ko ăn thua ra về cháu còn bị lây sốt... lên wtt chữa ho bằng hẹ, húng chanh, quất... cháu ưa từ lần ý tớ cứ theo kinh nghiệm các mẹ thôi.
    còn vụ thuốc vì cháu ngủ ko ngon giấc các mẹ bảo thế tớ có hỏi dược sỹ là anh bạn rồi mới cho cháu uống đấy chứ. nhưng chắc tại cháu máu nóng cộng với thuốc ý nóng mới thế.
    Thôi chẳng cần uống vì trộm vía ngàn lần con măm măm bột rất rất tốt rồi.cháu hơn 12kg rồi,ngủ ít tí cũng dc miễn cháu vẫn khỏe mạnh.hìhì. chỉ mong con nhanh biết đi, biết nói,đau ở đâu còn bảo chứ k biết nói mẹ chăm con lo lắng ghê.
    úi trùi trộm vía con bạn thích thế, đã được hơn 12kg rùi cơ á, chả bù nhà tớ mới được gần 10kg thui, hic...hic.. uống D3 và canxi cũng ko phải chỉ để cho con măm tốt đâu, mà còn để bé cứng cáp xương hơn, mới mau mọc răng và biết đi chứ.
    • 1,008 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

nghexinhcuame oi nhà tớ bổ sung canxi và D3 ko phải là để cháu măm tốt mà vì cháu ngủ ít hay lăn lộn, dở mình như người lớn, ngủ đêm chỉ dc 8-9 tiếng thôi, ngày 3 giấc nhưng mỗi giấc chỉ dc 30-45 phút. từ bé đã thế rồi. Trong khi các bạn cùng tháng thấy các mẹ toàn khoe con ngủ một giấc ban ngày cũng phải 3-4 tiếng, thèm quá cơ. cháu trộm vía măm bột tớ sợ còn toàn kìm hãm cho ăn ít, chứ nấu bao nhiêu con măm cũng hết.bt nấu 5 thìa bột khô đầy tớ sợ con to toàn cho ăn 4. cháu cứng cáp lắm, tự đứng vịn ghế salon đứng lần đi, mấy hôm nay thì chèo lên ghế đcj rồi.bò từ xa lại ghế salon một cái bám đứng dậy chèo phốc lên ghế luôn.
    • 10,070 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

nghexinhcuame oi nhà tớ bổ sung canxi và D3 ko phải là để cháu măm tốt mà vì cháu ngủ ít hay lăn lộn, dở mình như người lớn, ngủ đêm chỉ dc 8-9 tiếng thôi, ngày 3 giấc nhưng mỗi giấc chỉ dc 30-45 phút. từ bé đã thế rồi. Trong khi các bạn cùng tháng thấy các mẹ toàn khoe con ngủ một giấc ban ngày cũng phải 3-4 tiếng, thèm quá cơ. cháu trộm vía măm bột tớ sợ còn toàn kìm hãm cho ăn ít, chứ nấu bao nhiêu con măm cũng hết.bt nấu 5 thìa bột khô đầy tớ sợ con to toàn cho ăn 4. cháu cứng cáp lắm, tự đứng vịn ghế salon đứng lần đi, mấy hôm nay thì chèo lên ghế đcj rồi.bò từ xa lại ghế salon một cái bám đứng dậy chèo phốc lên ghế luôn.
    Ối giời ơi, tưởng thiếu ngủ thế nào, hic chán mẹ nó ghê, so sánh với ai thế.
    Trẻ con nó chơi đùa nhiều đêm ngủ lăn lộn khóc cuũn bt thôi, ko thể kết luân là thiếu canxi đc.
    • 1,008 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

hiihi mẹ heoluoi289 ơi tớ so sánh với các mẹ trong khu chung cư em ở, tại các bé ngủ rất ngoan.ngủ nhiều.
    hì hì con vẫn cao lớn, thông minh thôi em cạch vụ tự kê đơn rồi chị ạ.
    • 171 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ngủ đêm được 8-9 tiếng là cũng được rồi mẹ nó à, mẹ nó còn mong con ngủ đến đâu nữa, ngủ nhiều quá ko có thời gian để chơi thì mụ hết người ra mất thôi. Mà ngày bé ngủ như thế nào hả bạn? MÌnh thì tập được cho bé nhà mình thế này, cũng 3 giấc như con nhà bạn, Nhưng trong đó có 1 giấc ngủ chính (ngủ trưa từ 12h30 hoặc 1h đến 3h), 2 giấc còn lại bé chỉ ngủ 30 phút là vào lúc giữa sáng và chiều tối. Đêm bé ngủ cũng tuỳ hứng nhưng thường là 10h30 (11h) đến 7h30 sáng hôm sau là bị gọi dậy rồi. Nói chung mình cố gắng duy trì cho con ngủ theo lịch sinh hoạt như người lớn. Tuy nhiên ko quá bắt ép con phải ngủ ít hay nhiều. Cứ để bé tự nhiên thôi. Bây giờ mình đang muốn con bỏ giấc ngủ chiều bằng cách cố cho con ngủ thêm giấc trưa đến 4h rồi bé thức tận đến 10h30 tối luôn. Ở độ tuổi này các bé vẫn còn nhu cầu ngủ nhiều nhưng các mẹ cũng đừng để bé ngủ quá đà, phải cho bé có thời gian để chơi và học hỏi tìm hiểu thế giới nữa chứ. Bé được 10 tháng như con bạn mà làm được như thế thì lo gì thiếu canxi chứ hả trời. Nếu thiếu canxi bé sẽ ko nhanh đi lần và trèo như vậy đâu.
    • 1,008 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

uh mẹ nghé ạ, tại thấy các bạn ngủ một giấc đêm hơn 10 tiếng rồi 12 tiếng, mà bill thì nhiều lắm là 10 tiếng nhưng đêm i í 2 lần bú cơ. (bt cứ 8h30 hoặc 9h là ép đi ngủ ru ngủ luôn đến 6h sáng hôm sau, gần sáng ấm í phải bế lên võng ngủ thêm đến 7h), ăn sáng xong hơn 10h ngủ 1 giấc nhưng nhiều là 1 tiếng còn ko chỉ 30 ph.trưa 1h hoặc 2h cháu ngủ đc 1 tiếng nữa, 5-6 giờ sẽ ngủ 30 phút nữa.
    uh tại từ bé nếp sinh hoạt bé đã thế rồi, sơ sinh bé cũng có ngủnhiều đâu cũng như bây giờ ý. nên thôi ko bổ sung thuốc làm gì. mà trộm vía con cũng nhanh nhẹn, chắc người ko bệu, cao nữa.mấy nay còn đang đứng rồi.răng sắp 6 cái nữa chứ.trộm vía trộm vía cho con mau biết đi
    Mẹ: kkc: 11/12/2012 - 8/1/2013 thử 2v
    9/1/2013 thử 2v
    Cầu mong cho mẹ và Bon bình an 9th10ng.

:553:Cả nhà ta :557:cùng thương yêu nhau:570:
    :Kiss::561:Xa là nhớ gần nhau là cười
    • 171 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

uh mẹ nghé ạ, tại thấy các bạn ngủ một giấc đêm hơn 10 tiếng rồi 12 tiếng, mà bill thì nhiều lắm là 10 tiếng nhưng đêm i í 2 lần bú cơ. (bt cứ 8h30 hoặc 9h là ép đi ngủ ru ngủ luôn đến 6h sáng hôm sau, gần sáng ấm í phải bế lên võng ngủ thêm đến 7h), ăn sáng xong hơn 10h ngủ 1 giấc nhưng nhiều là 1 tiếng còn ko chỉ 30 ph.trưa 1h hoặc 2h cháu ngủ đc 1 tiếng nữa, 5-6 giờ sẽ ngủ 30 phút nữa.
    uh tại từ bé nếp sinh hoạt bé đã thế rồi, sơ sinh bé cũng có ngủnhiều đâu cũng như bây giờ ý. nên thôi ko bổ sung thuốc làm gì. mà trộm vía con cũng nhanh nhẹn, chắc người ko bệu, cao nữa.mấy nay còn đang đứng rồi.răng sắp 6 cái nữa chứ.trộm vía trộm vía cho con mau biết đi
    ẹc..ẹc..mẹ bill này, sao cho con ngủ giờ giấc linh tinh thế, sao ko cho con ngủ như người lớn đi. bắt con ngủ đêm từ rõ là sớm, 8h30 (9h) đã bắt con ngủ rồi. bảo sao mà sáng sớm con dậy sớm thế, xong giờ trưa lại ngủ ró là ko đúng giấc gì cả. tập dần cho con sau này đỡ vất vả chứ. ngủ như vậy mình thấy chả khoa học tẹo nào, lại làm các giấc ngủ của con bị ngắn vì tính ra thì thời gian ngủ đêm của con quá dài để có thể ngủ cho ban ngày rồi. Thời gian đầu tập cho con sẽ khó khăn vì bé đang quen giấc nhưng về sau sẽ nhàn hơn nhiều, chứ cái vụ 2h trưa vưỡn chơi bời xong đến chiều lăn ra ngủ thì chả ổn tý nào, lúc người ta ngủ thì mình thức còn lúc người ta thức thì mình ngủ. trời ơi, mẹ bill thử nghiên cứu lại cái vụ ngủ nghê này cho con đi. cho con ngủ đêm muộn hơn để sáng con dậy muộn hơn 1 chút, rồi cho con ngủ trưa cùng với mình ý, như vậy mình có thời gian nghỉ trưa, lại có nhiều thời gian chơi với con khi con thức. Trộm vía con bạn sẽ biết đi sớm thôi, 1 tuổi là có thể đi vững được rồi đấy, Nghé nhà mình cũng vậy, 10 tháng là bắt đầu tự đi được rồi.
    • 1,008 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

trộm vía nghé cứng cáp nhỉ? ôi cái vụ ngủ nghê này từ bé đã thế rồi, sơ sinhmà 8 hay 9h sáng đã dậy rồi. sau này cứ 7h là mở mắt chưa hôm nào ngủ nướng được đến 9h.mặc dù đêm ngủ từ 10h hay muộn hơn thì đến sáng là mở mắt luôn.bạn có cách nào chỉ mình với. thế nên mình mới bổ sung canxi, và D3.
    à bill hết mẩn được mấy hôm rồi, sợ quá vì vụ tự kê đơn này
    Mẹ: kkc: 11/12/2012 - 8/1/2013 thử 2v
    9/1/2013 thử 2v
    Cầu mong cho mẹ và Bon bình an 9th10ng.

:553:Cả nhà ta :557:cùng thương yêu nhau:570:
    :Kiss::561:Xa là nhớ gần nhau là cười
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2