• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Em bé đi ị phân bọt, hơi nhầy, hơi có mùi chua

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 37.3K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình mới vào diễn đàn nên chưa thạo lắm. Mình lần đầu làm mẹ nên chẳng có tí kinh nghiệm gì, mà mẹ chồng cũng k có nhiều kinh nghiệm nên giờ chỉ beiest lên diễn đàn hỏi các mẹ. Bé nhà mình bjo đc gần 3 tháng, bị đi ị có bọt, mùi chua gần 1 tháng nay rồi mà chẳng đỡ. Mình đưa đi khám và cho uốbg men tiêu hóa Enter... cũng k đỡ, lại còn đi nh lần hơn, 5-6 lần/ngày, sau đó mình cho uống búp ổi, và uống men vi sinh Biolactyd... thì bé đi ngoài ít hơn, 2-3 lần/ngày, nhưng vẫn có bọt, lại còn hơi nhầy nhầy, phân màu vàng tươi... Mình thử đủ cách mà con vẫn k đỡ, giờ k biết làm thế nào cả, mà kéo dài hơn 1 tháng rồi chứ, k biết đường ruột của con có vấn đề gì ko nữa? Lo quá mà mình thì chả có tí kinh nghiệm nào/ Mẹ nào có cách gì hay chỉ mình với...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có phải bé dị ứng với bột hipp.......giúp em với!!!!!!><

Có phải bé dị ứng với bột hipp.......giúp em với!!!!!!>< Chào cả nhà!! bé nhà em được 4,5 tháng rồi , mới cho ăn bột hip được vài ngày, nhưng sau khi ăn xong thì bé bị nổi những đốm đỏ ở quanh miệng, ko bít như thế có phải bị dị ứng với sữa bò ko, nếu dị ứng thì cho bé ăn bột gì bi giờ ạ, có...

• Quẩy tưng bừng cùng Offline Sinh nhật diadiemanuong.com

Hàng trăm phần quà là các vé buffet, voucher ăn uống miễn phí đã được tặng cho hơn 150 thành viên...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Giúp em với!!! Bé nhà em bị đi ngoài phân sống hay tiêu chảy???

Bình thường hệ tiêu hóa của cháu rất tốt, nhưng hôm mùng 5/10 vừa rồi cháu bị Viêm phế quản phải uống kháng sinh và một số thuốc khác. Được 2 hôm vẫn không sao đến hôm thứ 3 thì bà Nội cháu cho cháu ăn cháo Trai và cháu không ăn được, bị nôn. Và từ trưa hôm đó đến nay cháu bị đi ngoài phân sống....

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con của bạn mình cũng bị như thế. Cho đi nằm viện Xanh Pôn, viện Bạch Mai mà không khỏi. Cho đi khám ở bác sĩ Khánh phó khoa tiêu hóa của viện nhi ở hàng hòm, bs cho uống men của viên khoa học công nghệ vn và hướng dẫn cách cho ăn uống. Mấy hôm là thấy khỏi luôn. Bạn thử cho con ra đấy khám xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng cho bé đi khám các kiểu rồi, bsy cũng cho uống men tiêu hóa, mình cho bé uống vẫn k đỡ hơn tẹo nào. Chỉ là đi ị ít hơn thôi, giờ có 2-3 lần/ngày. Giờ chẳng biết làm thế nào cho đỡ cả. Mà bé còn nhỏ quá, cho uống thuốc nhiều thì sợ ảnh hưởng đến đường ruột, mà để lâu mãi k khỏi thì cũng sợ. Lo quá mà k biết sao giờ.
    • 354 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

ui may quá vào gặp đúng chủ đề. com gái mình 8 tháng mà đi phân sống suốt, nguyên nhân là con ốm và uống nhiều kháng sinh quá, bây giờ cho uống đủ các loại thuốc rồi mà con ko khỏi, hiện tại bé ăn bột mặn 2 lần/ ngày, nhưng phân ko thành khuôn m à lỏng, có mùi chua, vì mình ko đi làm nên con bú mẹ ko ăn sữa ngoài, bé mọc được 5 răng, có mẹ nào bị như mình ko. àh bé nhà mình 8 tháng mà được 7kg thui, các mẹ giúp nào

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé bị như thế phải uống thuốc cả mẹ và con mới khỏi được ,vì mẹ đại tiện táo kết .Cần tư vấn cụ thể gọi lương y Nguyễn Tuyển ĐT : 0433844268 /.
    • 102 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 3,5 tháng cũng bị, cho đi khám bs Khánh ở Hàng Hòm, ngoài ks, men tiêu hóa, bs còn kê nước vôi nhì, uống 3 hôm là khỏi. Hai tuần sau lại bị lại, mình cho uống đơn thuốc cũ 4 ngày nữa ko ăn thua.

Thế là mình tìm cây cỏ sữa, rửa sạch đun sôi khoảng 5 phút, lấy nước cho con uống, mỗi lần 2-3 thìa nhỏ, ngày uống 2 lần. Bé nhà mình uống 1 ngày là khỏi luôn nhưng mình cho uống thêm 2 ngày nữa cho chắc ăn. Mình lưu ý là bé uống nước cỏ sữa xong ị phân màu xanh đen nhé, sệt như đất sét. Ngừng là phân lại vàng chóe ngay.
    • 981 Bài viết

• 3,684 Được cảm ơn

Các mẹ ở Hà Nội nên tìm đến bác sĩ Khánh ở Hàng Hòm. Nếu hết đợt thuốc của bác sĩ Khánh mà không khỏi thì các mẹ đổi sữa cho con. Theo kinh nghiệm của 2 thằng ku nhà mình thì ngay đợt chữa đầu tiên bác sĩ đã cho đổi sữa sang loại sữa cho trẻ bị dị ứng với sữa bò rùi.
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình nghĩ ko phải thế đâu.bé nhà mình hơn nửa tháng nay bị đi ngoaig lung tung hết,lúc thì toàn nước,lúc thì đi ngoài ra phân rùi sau đùn toàn bọt,lúc thì đi phân xanh lét toàn nhầy,mấy hôm nay thì xanh lẫn vàng có nhầy xanh.bé vẫn ăn ngủ chơi bình thường nên mình chưa lo lắm.đang cho bé uống men tiêu hóa,nếu ko khởi mới đi khám.bé nhà bạn đi phân vàng chỉ có ít bọt thì do cháu nóng trong người thui,bạn uống thêm lá mát vào cho mát sữa hoặc uống thêm lá khổ sâm sắc hoặc lá phèn đen.dùng những loại thuốc lá cho an toàn bạn ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngocnhi1901; 25/05/2012 vào lúc 10:15 AM.
    • 1,116 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

ôi bé nhà mình cũng vây, đi phân sệt và vàng, hơi nhầy lại có bọt. Liệu có phải bị đường ruột k nhỉ, lo quá.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình hơn 4 tháng vừa mới bị khỏi xong đây.mình cũng cho uống đủ loại thuốc nhưng ko khỏi.cũng mệt lắm bé đi cũng phải đến gần tháng,vẫn ăn ngủ bt ko quấy gì cả.may quá hóa ra cu cậu bị đi tướt lẫy.bé nhà mẹ cũng 3 tháng rồi có khi cũng giống cu nhà mình.ko phải lo đâu.trẻ con đến cữ là hay bị đi tướt lắm có chữa cũng chẳng khỏi đâu.chúc bé nhà các mẹ mau khỏi nha
    • 119 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

bé nhà mình thì bị loạn khuẩn đường ruột gần 2thán nay rồi vẫn chưa khỏi, mình đã cho bé đi khám ở bv rồi, uống nhiều loại thuốc , men rồi vẫn không khỏi, chỉ đỡ thôi. bé 9th mà 8.6kg. ngày ị 1-2 lần phân không thành khuôn mà có mùi hơi chua, lổn nhổn, hơi nhầy ở cuôi bãi có bọt. mình lo lắng lắm vì bé cứ bị đi bị lại mãi k khỏi hẳn. nhà mình ở Thái Nguyên nên đang định cho bé về viện Nhi khám,các mẹ có kinh nghiệm gì vụ này xin chỉ giúp??
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love_paradise12 Xem bài viết
    bé nhà mình hơn 4 tháng vừa mới bị khỏi xong đây.mình cũng cho uống đủ loại thuốc nhưng ko khỏi.cũng mệt lắm bé đi cũng phải đến gần tháng,vẫn ăn ngủ bt ko quấy gì cả.may quá hóa ra cu cậu bị đi tướt lẫy.bé nhà mẹ cũng 3 tháng rồi có khi cũng giống cu nhà mình.ko phải lo đâu.trẻ con đến cữ là hay bị đi tướt lắm có chữa cũng chẳng khỏi đâu.chúc bé nhà các mẹ mau khỏi nha
    bé em cũng giống thế.bà ngoại bảo nó đi tướt răng.có uống thuốc mấy cũng không khỏi được.vẫn ăn ngủ bình thường thì ko lo.em cũng uống đủ loại thuốc rùi.đông y tây y có hết mà chẳng khỏi nên giờ kệ vậy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được hơn 1 tuổi, là con đầu nên em không có kinh nghiệm nhiều trong việc chăm con, rất mong các mẹ nào biết về vấn đề của bé nhà em hì tư vấn giúp em ạ. Bé bị đi tướt khoảng 5 ngày sau đó chuyển qua đi phân sệt có mùi khẳn, ngày đi 3-4 lần. Em cũng đã cho bé uống các loại men tiêu hóa nhưng không thấy đỡ. Tình trạng này kéo dài đã 3 tuần rồi ạ.
    Cảm ơn các mẹ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kinh nghiệm với 2 bé nhà mình nhé: kiểm tra lại thức ăn, sữa, nước uống của con, bình sữa... có phải là nguyên nhân không? sau đó mình thường chỉ cho con dùng Biolacatovin khoảng 3 ngày. cả 2 đứa nhà mình rất hợp với loại này, trong khi các loại men tiêu hóa như bioaccimin, antibio... đều k có tác dụng nhé. bạn thử cho con dùng xem
    • 121 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/f87/m.../#post25192689

cac mẹ tham khảo bên này nhé,đừng để em be đi ngoài lâu,nó quen dạ thì chết.
    • 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumosute Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình mới vào diễn đàn nên chưa thạo lắm. Mình lần đầu làm mẹ nên chẳng có tí kinh nghiệm gì, mà mẹ chồng cũng k có nhiều kinh nghiệm nên giờ chỉ beiest lên diễn đàn hỏi các mẹ. Bé nhà mình bjo đc gần 3 tháng, bị đi ị có bọt, mùi chua gần 1 tháng nay rồi mà chẳng đỡ. Mình đưa đi khám và cho uốbg men tiêu hóa Enter... cũng k đỡ, lại còn đi nh lần hơn, 5-6 lần/ngày, sau đó mình cho uống búp ổi, và uống men vi sinh Biolactyd... thì bé đi ngoài ít hơn, 2-3 lần/ngày, nhưng vẫn có bọt, lại còn hơi nhầy nhầy, phân màu vàng tươi... Mình thử đủ cách mà con vẫn k đỡ, giờ k biết làm thế nào cả, mà kéo dài hơn 1 tháng rồi chứ, k biết đường ruột của con có vấn đề gì ko nữa? Lo quá mà mình thì chả có tí kinh nghiệm nào/ Mẹ nào có cách gì hay chỉ mình với...
    Bé nhà mình cũng vậy bị lâu khỏi và kéo dài liên tục làm cân của bé cứ tụt mãi thôi, sốt ruột mình cũng cho đi khám nhiều nơi uống đủ các thể loại mà không khỏi. Hôm lên diễn đàn này có Mẹ chỉ dẫn là ra hiệu thuốc mua cái men vi sinh nước về cho bé uống và đồng thời kết hợp với chế độ ăn như sau: Mẹ nấu cháo gạo trắng lên rùi xay nước cà rốt nấu lên cho con ăn đừng cho xương hay chất tanh vào, cho bé ăn kết hợp với uống 3 ngày thì bé nhà mình khỏi hẳn và từ đó bé ăn uống tốt hơn nhiều bắt đầu tăng cân trở lại! Các Mẹ thử áp dụng cách này xem sao nhé!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em hay mua thuốc LacteoFort cho bé uống rất tốt. Thuốc đấy bổ xung các vi khuẩn có lợi giúp bé tiêu hóa tốt hơn
    • 561 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

các mẹ thử cách này nhé. Tớ được nhiều mẹ trên webtretho bày cho. Con tớ hồi 6 tháng cũng y hệt như con các mẹ, đi khám bảo là nhiễm khuẩn. Nhưng uống kháng sinh, men vi sinh lọ kia chả thấy khỏi. Hết cách rồi, bí quá, thương con quá đánh liều làm theo hướng dẫn của các mẹ ( vì thật ra tớ rất ghét cho con uống thuốc nam, thuốc bắc ). Ra hàng lá khô, mua lá nhót phơi khô. Các mẹ về đun với nước, cho con uống rả rích trong ngày, sao cho 1 ngày uống đủ 1 chén. Đúng 3 ngày là con đỡ và khỏi luôn dứt điểm trong 5 ngày. Tớ bày cách này cho mấy đứa bạn tớ đều rất ok. Rồi khi về quê, mới biết ở quê tớ mọi người cũng dùng cách này. Ngày xưa trẻ con cũng hay bị đi ngoài nhưng hồi đó làm gì có men tiêu hóa, làm gì có kháng sinh nên dùng cách dân gian này thôi ... Chúc con các mẹ mau khỏe
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình đc hơn 3 tháng, mà đi ị như thế gần 1 tháng nay rồi, các kiểu cũng k khỏi, mà cũng chưa thấy con lẫy gì cả, chỉ là e ý hơi hích lưng huỳnh huỵch xuống giường thôi, lúc biết lẫy là hết hay thế nào hả mẹ nó? vì bé bị lâu quá nên mình cứ lo lo.
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, bé nhà mình mới đc hơn 3 tháng, chưa ăn ngoài, vẫn đang ti sữa mẹ, tháng vừa rồi tăng đc có 4 lạng,giờ vẫn chưa khỏi đi bọt đây
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4