• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.3K Lượt đọc
  • 134 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với!!! Có mẹ nào biết như thế nào là bị dị ứng sữa bò không? Nếu dị ứng thì thay thế bằng sữa gì bây giờ?

Bé nhà em mới sinh ra 2 ngày đầu phải ăn sữa ngoài vì mẹ chưa có sữa. Em cho nó ăn sữa Similac. Hồi 5 tháng mẹ đi làm ít sữa nên phải cho con ăn thêm sữa ngoài. Đầu tiên em cho uống sữa Enfalac nhưng bé có vẻ không thích mùi vị, toàn nhè ra không nuốt hay chỉ ăn 1 ít. Được khoảng 2-3 bữa như vậy em chuyển sang sữa NAN. Bữa đầu tiên ăn bé đã bị nổi mẩn đỏ khắp người và nôn hết ra. Em nghĩ là dị ứng sữa NAN nên lại mua Similac về, ăn được 1 bữa không thấy biểu hiện gì nhưng hôm sau đi bác sỹ thì ông bác sỹ Pháp ở viện Việt Pháp bảo là có thể bé nhà em bị dị ứng sữa bò, ko nên cho bé ăn sữa bò cho đến 1 tuổi. Ông ấy kê cho em tên 1 loại sữa là Pregestimilk nhưng em tìm khắp nơi không có.

Ôi dài dòng quá nhưng em phải kể tỉ mỉ như thế để mẹ nào biét thì tư vấn cho em với. Em lúng túng quá không biết làm thế nào cả. Em nghĩ là không phải dị ứng đâu nhưng không dám mua sữa về đem con ra làm thí nghiệm nữa. Sữa mẹ thì ngày càng ít đi rồi, con thì ngày càng còi đi. Lo quá...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tiu
    đi bác sỹ thì ông bác sỹ Pháp ở viện Việt Pháp bảo là có thể bé nhà em bị dị ứng sữa bò, ko nên cho bé ăn sữa bò cho đến 1 tuổi. Ông ấy kê cho em tên 1 loại sữa là Pregestimilk nhưng em tìm khắp nơi không có.
    BS đã nói vậy rồi thì còn không biết dị ứng hay là không dị ứng gì nữa. Giờ tìm không thấy sữa Pregestimilk trên thị trường thì chạy lại BV - gặp ông BS ấy nói không có loại đó, kêu ông kê cho loại khác - hoặc hỏi ông ấy thực tế loại sữa kiểu như Pregestimilk là loại gì - có thành phần gì hoặc đã tách phần gì để mình biết mà tìm trên thị trường VN -tên thực tế có thể khác nhau nhưng suy từ thành phần thì hỏi các hãng sữa là sẽ ra thôi.
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở trên này có mẹ Lanhuong1978 cũng có con dị ứng sữa bò thì phải.
    Mình biết 1 loại sữa cho bé làm từ sữa đậu nành ( Nursoy ), bán ở Hàng Buồm rất nhiều. Bạn thử hỏi tư vấn xem sao nhé.
    • 805 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Con mình cũng bị dị ứng sữa bò cho tới khi được 13 tháng tuổi, lúc nhỏ đưa đi BS khám thì họ khuyên dùng soy milk có tên là Similac Isomil Advance Soy Formula with Iron hoặc Similac Alimentum Advance Protein Hydrolysate Formula with Iron (ở trên hộp sữa có ghi dòng chữ hypoallergenic formula). May mắn thay là mình có đủ sữa mẹ nên không phải dùng loại này. Đây là loại sữa đặc biệt nên giá cả đắt và không biết ở VN có bán không. Pregestamil, Alimentum và Nutramigen là dòng sữa chuyên dùng cho trẻ bị dị ứng nên mua bất cứ loại nào trong 3 loại kể trên đều dùng được. Nếu được thì tốt nhất là cho bé bú sữa mẹ nhưng mẹ cũng phải kiêng ăn những sản phẩm làm từ sữa bò. Chúc bạn sớm tìm được giải pháp vì mình đã trải qua giai đoạn này rồi nên nghĩ lại thấy vẫn còn ngán.
    • 1,719 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy bé mà dị ứng với sữa bò thì nên cho bé uống sữa đậu nành thôi, nếu trên 1 tuổi thì cho uống Pedisure.
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc trước cũng bị dị ứng, nổi mẩn đỏ bất cứ chỗ nào dính sữa bò nhưng không bị nôn. Lúc đó mình cũng lo lắm. Cuối cùng mình phải cho bé uống thêm sữa Nursoy khi không có sữa Mẹ, thấy bé cũng OK. Tự nhiên đến lúc bé 8 tháng, mình thử cho uống lại sữa bò thì thấy bình thường không hề gì. Có lẽ cơ thể bé đã tự điều chỉnh hay sao ấy.
    • 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet Pea
    Con mình cũng bị dị ứng sữa bò cho tới khi được 13 tháng tuổi, lúc nhỏ đưa đi BS khám thì họ khuyên dùng soy milk có tên là Similac Isomil Advance Soy Formula with Iron hoặc Similac Alimentum Advance Protein Hydrolysate Formula with Iron (ở trên hộp sữa có ghi dòng chữ hypoallergenic formula). May mắn thay là mình có đủ sữa mẹ nên không phải dùng loại này. Đây là loại sữa đặc biệt nên giá cả đắt và không biết ở VN có bán không. Pregestamil, Alimentum và Nutramigen là dòng sữa chuyên dùng cho trẻ bị dị ứng nên mua bất cứ loại nào trong 3 loại kể trên đều dùng được. Nếu được thì tốt nhất là cho bé bú sữa mẹ nhưng mẹ cũng phải kiêng ăn những sản phẩm làm từ sữa bò. Chúc bạn sớm tìm được giải pháp vì mình đã trải qua giai đoạn này rồi nên nghĩ lại thấy vẫn còn ngán.
    Sweet Pea ơi con chị cũng bị dị ứng sữa bò à? Biểu hiện thế nào? Có nguyên nhân gì không? Bác sỹ bảo tại em cho ăn sữa bò sớm quá, mới đẻ đã cho uống Similac rồi (nhưng mẹ không có sữa thì biết uống cái gì?)

Bé nhà chị sau 13 tháng thì tự hết dị ứng hay sao? bác sỹ bảo thế hay chị thử cho nó uống sữa bò lại? Thế mẹ cũng phải kiêng ăn những thứ như sữa chua hay phomat à?
    • 4,896 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

Con nhà em cũng dị ứng sữa bò, ăn vào là nổi mẩn khắp người... em cho ăn thử loại sữa bò nào cũng nổi mẩn như thế cả, kể cả bột ăn liền cũng vậy, thế là phải mua nursoy (sữa đậu nành cho trẻ sơ sinh) về cho con măm, nhưng con nhà em cũng không thích (ko dị ứng nhưng không chịu ăn, chỉ tu ti mẹ thôi), thế là đành phải cho ăn dặm sớm (tròn 3 tháng đã ăn dặm) và bú mẹ
    Đến giờ chíp ăn được gain advance (chưa thử qua loại khác) nhưng no cũng không thích sữa ngoài luôn, em nghe các chị trên này mách uông vitamin E, vừa đẹp da mẹ, vừa có sữa cho con măm, thế là mua vít E về uống, trộm vía đúng là hiệu nghiệm thật, con gần được 1 tuổi mà sữa vẫn thoải mái cho con măm :3: :3:
    • 805 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Sweet Pea ơi con chị cũng bị dị ứng sữa bò à? Biểu hiện thế nào? Có nguyên nhân gì không? Bác sỹ bảo tại em cho ăn sữa bò sớm quá, mới đẻ đã cho uống Similac rồi (nhưng mẹ không có sữa thì biết uống cái gì?)
    Me Tiu, mình tập cho cháu uống sữa công thức lúc 3 tháng tuổi ngay lần bú đầu tiên cháu đã có biểu hiện khó chịu như nôn sữa ra thành vòi rồi sau đó là nổi mẩn đỏ đầy mặt và chân tay, ngứa ngáy khó chịu (eczema) và rất khó ngủ ở một số trẻ còn có thêm những triệu chứng khác như tiêu chảy, khóc nhiều. Mình tìm hiểu thì biết được đây là biểu hiện của dị ứng sữa bò. Việc cho uống sữa bò sớm không phải là nguyên nhân vì có rất nhiều bà mẹ cho con uống sữa công thức ngay lúc mới sanh cũng đâu có sao. Nguyên nhân chính là cơ thể trẻ không chấp nhận được lượng protein có trong sữa (cow's milk protein allergy). Giải pháp đầu tiên là phải ngừng ngay không cho uống loại sữa gây dị ứng sau đó thì chuyển sang hoặc là sữa làm bằng đậu nành, tuy nhiên có một số trẻ đậu nành cũng gây dị ứng (như con mình) hoặc sữa đặc biệt dành cho trẻ bị dị ứng.

Bé nhà chị sau 13 tháng thì tự hết dị ứng hay sao? bác sỹ bảo thế hay chị thử cho nó uống sữa bò lại?
    Ở một số trường hợp dị ứng sẽ theo trẻ cả cuộc đời, nhẹ nhất là sau một tuổi sẽ hết dần. BS không thể nào cho mình biết lúc nào sẽ hết. Cách thông thường là đợi cho bé được một năm tuổi rồi tập cho uống lại từ từ bằng cách lần đầu thử cho uống 90ml trong vòng 3 ngày nếu không có biểu hiện gì thì 3 ngày tiếp theo tăng lượng sữa lên gấp đôi 180ml cứ tiếp tục như vậy cho đến khi lượng sữa uống đến mức mà nhu cầu cơ thể của trẻ cần trong một ngày. Trong giai đoạn này bất cứ lúc nào trẻ có biểu hiện dị ứng là phải dừng ngay đợi đến 6 tháng sau lại thử lại.

Thế mẹ cũng phải kiêng ăn những thứ như sữa chua hay phomat à?
    Nếu trẻ bú sữa mẹ thì mẹ phải kiêng tất cả những sản phẩm làm từ sữa như bơ, sữa chua, phomat v.v.. Những trẻ này cũng thường dị ứng với những thức ăn khác như trứng, đồ biển, lúa mạch, các loại trái dâu. Nói ra đây không phải để bạn sợ nhưng nhớ chú ý quan sát và tránh cho bé. Có rất nhiều thông tin về loại dị ứng này bạn cứ vào google đánh "cow's milk allergy" sẽ tìm ra.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trời ơi chị Sweetpea đúng là chuyên gia về dị ứng rồi.
    Em có đọc một số tài liệu họ nói là có 2 kiểu dị ứng: 1 là bất dung đường lactose, 2 là dị ứng với protein có trong sữa bò. Em không biết phân biệt như thế nào cả. Có ai biết chỉ cho em với.
    • 805 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trời ơi chị Sweetpea đúng là chuyên gia về dị ứng rồi.
    Em có đọc một số tài liệu họ nói là có 2 kiểu dị ứng: 1 là bất dung đường lactose, 2 là dị ứng với protein có trong sữa bò. Em không biết phân biệt như thế nào cả. Có ai biết chỉ cho em với.
    Đã trả lời phần dị ứng sữa bò rồi thì trả lời phần này luôn. Lactose intolerance
    hay là bất dung đường lactose có những triệu chứng sau: nôn ói, đau quặn thắt bao tử, đi tiêu chảy, đầy hơi sau khi uống hoặc ăn sữa từ 30 phút đến 2 tiếng (tùy cơ thể từng người). Biểu hiện rõ nhất để phân biệt giữa dị ứng sữa và dị ứng đường lactose là nổi ngứa, mẩn đỏ chỉ xảy ra đối với dị ứng sữa bò. Các loại sữa có ghi lactose free hoặc sữa làm từ đậu nành đều dùng được cho những người bị chứng bệnh này. Similac cũng có loại sữa có tên là Similac lactose free advance infant formula.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cu Bi nhà tôi cũng bị dị ứng sữa bò, mà hình như cũng dị ứng luôn cả sữa đậu nành nữa (cho ăn Nursoy bị đi tướt), nên phải loay hoay đi tìm sữa đặc biệt. Các mẹ biết chỗ nào bán mấy loại sữa đã nói ở trên thì chỉ tôi với nha, cám ơn mọi người trước.
    Bố yêu Bi nhất trên đời
    • My`
    • 9 năm
    • 143 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các mẹ ơi Mỳ nhà mình cũng bị dị ứng sữa bò nè. bầy giờ đẫ được gần 1 tuổi rồi mà vẫn phải kiêng khem rất kĩ đó. Về đoạn sữa thì mình cho con ăn các loại sữa dành cho trẻ bị dị ứng. Ví dụ như Humana Hypoallergen (Đức), Gallia Hypoallergen (Pháp)... Các mẹ phải nhớ nhìn nhé, cũng là mác sữa đó nhưng loại dành cho trẻ dị ứng thì bao giờ cũng đề chữ Hypoallergen. ah mà của NAN cũng có loại dành cho dị ứng đó, các mẹ tìm thử xem sao.
    Thực ra có thể cho con ăn sữa đậu nành (Soy), nhưng mà có vẻ không tốt băng ăn sữa bò đâu. Mình thấy trẻ ăn sữa SOY, con thường tăng cân chậm hơn đó.
    Về bột ăn liền các mẹ nhớ chì được mua loại without milk thôi nhé. Ví dụ như Ríce, Corn... tóm lại là không được có thành phần sữa trong đó. Về nhà mình pha với sữa dành cho trẻ dị ứng thì mới được.
    hoa quả cũng phải rất cẩn thẩn. Tuyệt đối ko được ăn các loại rau, củ quả có màu đỏ (như cà rốt, bí đỏ, cam, quýt, dâu...). Trẻ đặc biệt dị ứng đó. Ngoài ra các rau còn lại cũng phải cho ăn chọn lọc. Mỗi lần nên cho ăn từng loại rau khoảng 2 ngày, quan sát nếu thấy không dị ứng thì hãng cho ăn tiếp. Như con mình bị dị ứng cả vói Broccoli (súp lơ xanh) đó.
    Mình đã đưa con di khám bác sĩ dị ứng rất nhiều rồi. Nhưng mà bây giờ vẫn còn nhỏ quá nên khó xác định được dị ứng với cái gì. Phải đợi đến khi trẻ lớn một chút nữa (khoảng 3-4 tuổi) có thể đưa trẻ đi thử máu để xác định trẻ bị dị ứng với nhóm thực phẩm nào.
    vài dòng vậy chia sẻ với các mẹ có con bị dị ứng sữa bò như mình nhé, khổ ghê cơ, nhưng phải kiên nhẫn thôi, phải không các mẹ???
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi_papa
    Các mẹ ơi, cu Bi nhà tôi cũng bị dị ứng sữa bò, mà hình như cũng dị ứng luôn cả sữa đậu nành nữa (cho ăn Nursoy bị đi tướt), nên phải loay hoay đi tìm sữa đặc biệt. Các mẹ biết chỗ nào bán mấy loại sữa đã nói ở trên thì chỉ tôi với nha, cám ơn mọi người trước.
    • 644 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xin chào mọi người, mình là mẹ của 2 bé trai song sinh, vừa tròn 2 tháng, mình mới gia nhập webtretho và thằng nhóc nhỏ nhà mình cũng bị tiêu chảy cả tháng nay, đọc bài này thấy giống tình trạng bé quá nên nhờ các mẹ tư vấn.

Mình sanh tụi nó ra là phải uống sữa ngoài rồi (vì ti mẹ vô dụng, ko co tí sữa nào cả). Là con đầu nên mình nào biết nhìn phân ngửi phân gì đâu, thấy bé đi ị nhiều và hơi lỏng, bà nội bé bảo hoa cà hoa cải thế mới tốt nên mình cũng ko lo lắng gì. Đến khi ra tháng bé vẫn ị xoèn xoẹt, thế là đem phân đi xét nghiệm, kết quả hạt mỡ ++++, phải ngưng sữa bò ngay và uống soy cả tháng nay, thấy ổn ổn nên hôm qua cho bú lại sữa bò (tại mình sốt ruột quá, tháng này chỉ tăng có 500gr)... nhưng chỉ 3 tiếng sau thì cu cậu đi tiêu chảy, đang bú thì ọc ra... rầu quá!!! Nhưng mình thắc mắc ko biết vậy là bé bị dị ứng sữa bò hay bất dung đường lactose??? Mẹ nào giải đáp giúp mình với, để mình mua sữa khác cho bé, chứ bú soy kiểu này chắc bị còi xương quá (xin chú thích là lần đầu tiên lúc sanh ra, bé bú ko ói hay bị nổi mẩn ngứa gì cả.... có phải vậy là bé bị bất dung đường lactose???))

Mong tin các mẹ lắm lắm!!!!
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em hiện nay được 6 tháng tuổi. Khi mới sinh, mẹ không có sữa nên cho bé dùng sữa pre Nan, ăn tốt, hết một hộp rồi thôi, từ đó chỉ ti mẹ. Khi con em được 4 tháng rưỡi có cho cháu uống thử Similac, làm một hơi hết 150ml rồi sau đó bị ọc ra 4 lần, từ lần đó không chịu uống sữa ngoài nữa. Em thử cho cháu uống Nan 1 bằng thìa nhưng không chịu uống. Tuy nhiên sau khi uống, quanh miệng cháu xuất hiện những đốm đỏ, khoảng 30' đến 1 tiếng sau thì hết, hồi trước uống Similac em cũng thấy như vậy, nhưng cho là không quan trọng nên không để ý. Em nghĩ cháu không hợp sữa Nan nhưng hiện nay, cho cháu dùng bột sữa của Hipp cháu cũng có hiện tượng này, cho ăn bột hoặc uống nước hoa quả bằng thìa cũng không bị như vậy.
    Các mẹ cho em hỏi có phải con em bị dị ứng với sữa ngoài? Em phải làm thế nào bây giờ? Có nên tiếp tục cho cháu dùng sữa ngoài?
    Mẹ cháu cũng có tiền sử bị dị ứng nhưng chưa từng bị dị ứng thức ăn bao giờ.
    Mong các mẹ trả lời giúp em. Em xin cám ơn.
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà em được hơn 3 tháng rồi, mẹ chuẩn bị đi làm.Nhưng bé không chịu ăn sữa ngoài. Mẹ cháu tập cho ăn, khi ăn bé phản đối dữ lắm, không chịu ăn, ép đổ vào miệng được khoảng 5ml thì khoảng 2 tiếng sau bé ọc ra hết những gì có trong dạ dầy, và những lần bú mẹ sau cũng thế. Đi bác sỹ, Bác sỹ cho dùng thử sữa Nursoy, về dùng bé cũng phản đối dữ lắm nhưng có hai hôm đầu có vẻ phản ứng nhẹ hơn, nhưng hôm thứ ba, ép đổ thìa khoảng 30ml thì bé lại tiếp tục như trước, ọc hết ra, và nhưng cữ bú sau cũng vậy. Mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này không? Có phải bé bị dị ứng sữa bò không? Làm thế nào để bé chịu ăn sữa, bé nhà em lên cân chậm lắm, tiếp tuc nữa thì khổ thân bé lắm. Các mẹ giúp với, Mẹ cháu sắp đi làm rồi.
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị ơi, theo kinh nghiệm của em ( con em được 4 tháng hơn và em em đã đi làm được gần tháng)thì không phải con chị bị dị ứng sữa đâu.Lúc đầu con em cũng như thế.không chịu bú, đỗ sữa bằng muỗng thì bé ọc ra hết.Thấy thương lắm.Nhưng khi em đễ cho bé thật đói.Ví dụ, bình thường 3 tiếng bé bú 1 lần thì chị cố gắng kéo dài đến 4-5 tiếng thì cho bé bú.Vậy là cu Bin nhà em bú ngon lành luôn.Chị thử theo cách của em đi nhé.
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuankiet2201 Xem bài viết
    Chị ơi, theo kinh nghiệm của em ( con em được 4 tháng hơn và em em đã đi làm được gần tháng)thì không phải con chị bị dị ứng sữa đâu.Lúc đầu con em cũng như thế.không chịu bú, đỗ sữa bằng muỗng thì bé ọc ra hết.Thấy thương lắm.Nhưng khi em đễ cho bé thật đói.Ví dụ, bình thường 3 tiếng bé bú 1 lần thì chị cố gắng kéo dài đến 4-5 tiếng thì cho bé bú.Vậy là cu Bin nhà em bú ngon lành luôn.Chị thử theo cách của em đi nhé.
    Cam on me Tuankiet, mình cũng rất hy vọng là em bé không bị dị ứng sữa bò, vì bé hơn nhẹ cân một chút, nếu bị dị ứng sữa bò và phải ăn sữa soy thì lại càng chậm lên kg thì khổ thân bé lắm. Mình cũng đã thử cho nhịn nhưng chưa bao giờ để lâu đến 4,5 tiếng. Để ít nữa đi làm mình thử áp dụng cách của mẹ nó xem sao.
    • 2,127 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePippo Xem bài viết
    Bé nhà em được hơn 3 tháng rồi, mẹ chuẩn bị đi làm.Nhưng bé không chịu ăn sữa ngoài. Mẹ cháu tập cho ăn, khi ăn bé phản đối dữ lắm, không chịu ăn, ép đổ vào miệng được khoảng 5ml thì khoảng 2 tiếng sau bé ọc ra hết những gì có trong dạ dầy, và những lần bú mẹ sau cũng thế. Đi bác sỹ, Bác sỹ cho dùng thử sữa Nursoy, về dùng bé cũng phản đối dữ lắm nhưng có hai hôm đầu có vẻ phản ứng nhẹ hơn, nhưng hôm thứ ba, ép đổ thìa khoảng 30ml thì bé lại tiếp tục như trước, ọc hết ra, và nhưng cữ bú sau cũng vậy. Mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này không? Có phải bé bị dị ứng sữa bò không? Làm thế nào để bé chịu ăn sữa, bé nhà em lên cân chậm lắm, tiếp tuc nữa thì khổ thân bé lắm. Các mẹ giúp với, Mẹ cháu sắp đi làm rồi.
    Nếu mình nhớ ko nhầm thì ko nên cho bé ăn sữa bò trước 1 tuổi đâu bạn ạ. Bạn đã thử cho bé ăn các loại sữa công thức chưa (similac, friso, enfa...)
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FlowerVN Xem bài viết
    Nếu mình nhớ ko nhầm thì ko nên cho bé ăn sữa bò trước 1 tuổi đâu bạn ạ. Bạn đã thử cho bé ăn các loại sữa công thức chưa (similac, friso, enfa...)
    Mẹ nó ơi nhà Pippo nói sữa bò chắc là chỉ sữa công thức làm từ sữa bò để phân biệt với sữa làm từ sữa đậu nành cho bé dị ứng sữa đấy.

Mẹ Pippo ơi, bé chê sữa ngoài rồi. Nếu như dị ứng sữa thì biểu hiện khác cơ. Thế này thì mẹ phải vất vả để luyện cho con quen với sữa ngoài thôi. May mà mẹ nó phát hiện sớm đấy, chứ để lúc mẹ đi làm mới biết thì vất vả lắm mà khổ con nữa.

Bé nhà mình thì lại dễ chuyển sữa. Nhưng đến lúc mẹ đi làm thì lại chê sữa mẹ. Đúng là mỗi bé mỗi tính

Blog đây ạ :Angel:

www.my.opera.com/myphuonglinh
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7