Bệnh trẻ em

Đi ngoài có ăn sữa chua được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 104 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi chút.Cu Tí nhà mình đang bị đi ngoài có nên cho bé ăn sữa chua nữa không? vì mình thấy có người nói vẫn cho ăn được, có người bảo không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 482 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhamennhau Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi chút.Cu Tí nhà mình đang bị đi ngoài có nên cho bé ăn sữa chua nữa không? vì mình thấy có người nói vẫn cho ăn được, có người bảo không?
    Không thể ăn được vì ăn vào sẽ bị đi ngoài nặng hơn, lý do là cháu nhà bạn đang bị nhiều thấp ở bên trong nên không được dùng sữa chua.
    Sữa chua còn có một tác dụng nhuận táo, nếu người nóng, táo bón, da khô mà ăn là rất hợp.
    • 275 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Ăn được đấy, bạn tham khảo thêm ở đây nhé:
    http://www.ykhoanet.com/duoc/dinhduong/05_0152.htm
    Chủ đề này các mẹ WTT cũng đã từng đề cập đến rồi, có mẹ đã thông báo bs Viện Dinh dưỡng cũng nói là ăn được, càng tốt đấy.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=201841
    Căn bản là bé có thích ăn không ý chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhamennhau Xem bài viết
    Bé đang bị đi ngoài thì không nên ăn sữa chua, uống sữa và uống nước cam. Hai bé nhà mình khi bị đi ngoài mình điều chỉnh bằng chế độ ăn là khá ổn. Cho bé ăn cháo thịt lợn cà rốt, thịt lợn chuối xanh và nhớ cho thêm cả nghệ nhé. Mình chơi tiền tù tì thực đơn này thế là bọn trẻ không những cầm được đi ngoài mà còn tắc luôn hihhii.Chúc bé nhà bạn chóng khoẻ.
    • 456 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

tớ toàn dùng sữa chua như là 1 vị thuốc khi con đi ngoài. Sữa chua làloại men tiêu hóa tự nhiên mà, táo bón ăn sẽ đỡ táo bón, mà đi ngoài ăn sẽ khỏi đi ngoài. Hãn hữu lắm tớ mới dùng men tiêu hóa.
    • 104 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều lắm.Hôm qua thấy bé nhà mình cũng đỡ nhiều rồi.Hôm nay mình sẽ cho bé ăn sữa chua lại.
    • 1,026 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Em thấy ăn sữa chua giống như men tiêu hoá. Ví dụ như bản thân em thấy bụng dạ có vấn đề làm một hộp sữa chua là khoẻ re. Con em cũng áp dụng thế :Smiling:. Nhưng nếu bé ị phân chua thì nên dừng vì đang dư axit.
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình thì BMC ko cho mình ăn bảo là ăn vào con bị đi ngoài vì sữa chua có vị chua. bó tay luôn mà ko thể làm gì được:Nottalkin:
    • 3,043 Bài viết

• 1,958 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh Tuấn Xem bài viết
    Không thể ăn được vì ăn vào sẽ bị đi ngoài nặng hơn, lý do là cháu nhà bạn đang bị nhiều thấp ở bên trong nên không được dùng sữa chua.
    Sữa chua còn có một tác dụng nhuận táo, nếu người nóng, táo bón, da khô mà ăn là rất hợp.
    Bác Tuấn ơi, sao mẹ cháu đi VDD họ bảo nên cho bé ăn sữa chua ngay cả khi bé đi ngoài để bổ sung các vi sinh có ích đường ruột ah?
    • 482 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Bác Tuấn ơi, sao mẹ cháu đi VDD họ bảo nên cho bé ăn sữa chua ngay cả khi bé đi ngoài để bổ sung các vi sinh có ích đường ruột ah?
    Họ nói theo lý thuyết suông là như thế, anh căn cứ theo thể trạng, trong hai chứng đi ỉa gồm có hàn và nhiệt, chứng hàn thì không nên dùng vì sữa chua mát tính nhu nhuận sẽ càng làm cho bệnh nặng hơn.
    Chứng nhiệt, dùng sữa chua sẽ đỡ hơn do sữa chua ấy giải độc và khống chế cái nhiệt đang ứ bên trong.
    Người mẹ khôn ngoan và tỉnh táo sẽ biết được thể trạng con mình mà quyết định chính xác có nên ăn hay không.
    Người khuyên nên ăn người khuyên không nên ăn, hai loại lời khuyên này đều đúng một nửa, câu trả lời của anh mới là trọn vẹn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2