Bệnh trẻ em

Đau/mỏi chân không rõ nguyên nhân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 37.7K Lượt đọc
  • 177 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con cua minh duoc 28 thang. Gan day, ban dem be hay moi tay moi chan, ban ngay thi be van choi dua binh thuong. Ban dem, truoc khi di ngu hoac co khi be dang ngu thi thuc day dua chan va tay cho minh bop nhe nhe. Minh co doc trong sach noi rang khi xuong phat trien thi be hay bi moi tay, moi chan. Khi di kham suc khoe dinh ky cho be, minh co hoi Bac Sy nhung Bac Sy noi khong sao. Tuy nhien, minh cung lo lang vi so be bi dau khop. Co nen cho be di thu mau hoac kham BS chuyen khoa khong? Neu kham thi phai di chuyen khoa nao? Cac me tu van cho minh voi.

P/S – BS Nhu oi, lam on cho minh xin y kien voi. Cam on BS nhieu
    Chuc Huong
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 461 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đan Hà nhà mình (2 tuổi rưỡi) tự dưng bị đau chân không rõ nguyên nhân. Đây là lần thứ hai cháu bị như thế:

- Lần thứ nhất cách đây hai tháng, mình phát hiện thấy cháu đi hơi khập khễnh, hơi lết chân phải. Kiểm tra lại thì cháu không bị đau ở đâu cả, không bị ngã, không bong gân hay có vết bầm dập nào. Xoa nắn toàn bộ chân cháu cũng không kêu đau. Mình đưa cháu đến khám ở Viện Y học dân tộc (chuyên khoa về xương gân khớp), bác sỹ bảo cháu bị viêm nhẹ dây thần kinh (nôm na dân gian gọi là trúng gió). Bác sỹ chỉ định về ngâm chân nước muối ấm kết hợp với xoa bóp bằng cồn đông y độ 2 ngày, nếu không khỏi thì châm cứu. Tuy nhiên, lần đó mình chỉ ngâm chân cho cháu một ngày là cháu khỏi hẳn, đi lại chạy nhảy bình thường.

- Lần thứ hai, hôm qua, lúc 5h chiều cháu kêu đau chân nhất định không chịu đi, đòi bế. Kiểm tra thì cháu cũng không bị ngoại chấn gì, không ngã hay bị đau vì tác nhân bên ngoài nào. Gia đình mình ngâm chân nước muối và xoa bóp thì cháu đỡ nhưng đi lại vẫn hơi khập khễnh. Sáng nay, gia đình mình đã đưa cháu đến Viện Y học dân tộc. Bác sỹ chỉ định châm cứu. Sau khi châm cứu xong, hiện nay cháu đã khỏi.

Mặc dù hiện nay chân cháu đã khỏi nhưng mình vẫn lo quá vì không rõ nguyên nhân đau chân của cháu. Thêm lo nữa vì lần này cháu tái bị đau (tức là không phải bệnh ngẫu nhiên). Nếu như bác sỹ đông y bảo viêm dây thần kinh thì không biết nguyên nhân tại sao lại bị như vậy (tuy nhiên mình chưa thấy thuyết phục lắm). Gia đình mình đã hẹn với BV VP nhưng phải 3 hôm nữa mới đến lịch khám của cháu.

Không biết mẹ nào đã từng gặp trường hợp tương tự như thế này chưa? Các mẹ có biết gì về hiện tượng đau chân này không? Xin cho mình lời khuyên!!!
    • 149 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Con nhà mình chưa bị thế này bao giờ nên mình không biết nữa. Mình thấy trong www.ykhoanet.com có phần về bệnh trẻ em trong đó xin trích một đoạn có liên quan cho mẹ cháu ngó thử xem, chắc là phải cho bé đi chụp chiếu nữa chứ nếu bị xương thì làm sao biết nhỉ ?

"Ði khập khiễng (cà nhắc).

Sau khi bị ngã, hoặc va chạm mạnh cháu bé bị đi khập khiễng. Nếu sau 1 - 2 hôm cháu vẫn không khỏi thì cần đưa cháu đi khám bệnh vì có thể cháu đã bị thương tổn phần xương hoặc khớp háng, đầu gối hay chân.

Ðể xác định đúng bệnh, bác sĩ phải chiếu X-quang để kiểm tra các xương háng và xương chân. "

Quên, cũng có trường hợp bị đau chân, đi tập tếnh nhưng lại do vi khuẩn gây ra, cái người ấy còn bị cả ở vùng cơ mặt nữa cơ, làm cho phần cơ mặt cũng bị tê cứng, bà này cũng điều trị bằng phương pháp châm cứu thì khỏi. Còn trẻ em bao tuổi thì có thể được châm cứu thì tớ không rõ. Nhưng theo mình cũng phải chụp chiếu để xem co tổn thương phần xương không đã, trẻ con chúng nghịch, bị ê cơ, khớp là chuyện thường. Con mình từ hồi bé tí tới giờ mỗi năm vài ba trận trật khớp tay, bác sĩ bảo bao giớ nó lớn, có thể 9, 10 tuổi mới hết, thế là cũng cứ yên tâm chờ đợi... "nó hết". Mỗi lần như vậy lại lo méo cả mặt, đi tìm người lấy lại khớp cho. Bác sĩ đã hướng dẫn mẹ cháu cách tự làm nhưng sợ lắm, chẳng dám tự làm bao giờ

Mẹ cháu cứ bình tĩnh đi nào, nếu thấy sau lần châm cứu mà vẫn bị lại thì sẽ tính tiếp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Ngọc Lan; 01/11/2005 vào lúc 01:55 AM.
    • 3,702 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Con em nhà mình hồi nó khoảng 3 tuổi cũng một lần bị thế này, mình phari cõng nó suốt mấy tuần Sau đó ddi bác sỹ kiêrm tra đủ thứ thấy ko sao, bác sỹ dọa nó là ko đi dduợc thế này phaỉ tiêm thuốc nó sợ quá đi bình thường luôn. Đấy là bệnh tưởng.
    Có thể con bạn ko phải giống em mình nhưng đó cũng là môtj khả năng. Trẻ em rất thông minh, thấy đau ko phải đi, đươcj bế nên có thể nghĩ rằng mình đau, mục đích là .. muốn được bế.
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đan Hà
    Đan Hà nhà mình (2 tuổi rưỡi) tự dưng bị đau chân không rõ nguyên nhân. Đây là lần thứ hai cháu bị như thế:

- Lần thứ nhất cách đây hai tháng, mình phát hiện thấy cháu đi hơi khập khễnh, hơi lết chân phải. Kiểm tra lại thì cháu không bị đau ở đâu cả, không bị ngã, không bong gân hay có vết bầm dập nào. Xoa nắn toàn bộ chân cháu cũng không kêu đau. Mình đưa cháu đến khám ở Viện Y học dân tộc (chuyên khoa về xương gân khớp), bác sỹ bảo cháu bị viêm nhẹ dây thần kinh (nôm na dân gian gọi là trúng gió). Bác sỹ chỉ định về ngâm chân nước muối ấm kết hợp với xoa bóp bằng cồn đông y độ 2 ngày, nếu không khỏi thì châm cứu. Tuy nhiên, lần đó mình chỉ ngâm chân cho cháu một ngày là cháu khỏi hẳn, đi lại chạy nhảy bình thường.

- Lần thứ hai, hôm qua, lúc 5h chiều cháu kêu đau chân nhất định không chịu đi, đòi bế. Kiểm tra thì cháu cũng không bị ngoại chấn gì, không ngã hay bị đau vì tác nhân bên ngoài nào. Gia đình mình ngâm chân nước muối và xoa bóp thì cháu đỡ nhưng đi lại vẫn hơi khập khễnh. Sáng nay, gia đình mình đã đưa cháu đến Viện Y học dân tộc. Bác sỹ chỉ định châm cứu. Sau khi châm cứu xong, hiện nay cháu đã khỏi.

Mặc dù hiện nay chân cháu đã khỏi nhưng mình vẫn lo quá vì không rõ nguyên nhân đau chân của cháu. Thêm lo nữa vì lần này cháu tái bị đau (tức là không phải bệnh ngẫu nhiên). Nếu như bác sỹ đông y bảo viêm dây thần kinh thì không biết nguyên nhân tại sao lại bị như vậy (tuy nhiên mình chưa thấy thuyết phục lắm). Gia đình mình đã hẹn với BV VP nhưng phải 3 hôm nữa mới đến lịch khám của cháu.

Không biết mẹ nào đã từng gặp trường hợp tương tự như thế này chưa? Các mẹ có biết gì về hiện tượng đau chân này không? Xin cho mình lời khuyên!!!
    Trường hợp như cháu mình thì cũng bị đau chân, đi khám Tây Y thì bảo là do cháu phát triển nhanh (to béo khoẻ mạnh) nên lượng can xi không đủ, do vậy, xương thiếu can xi nên gây đau chân. Bsĩ cho uống canxi thì sau 2 ngày là hết. Để tìm hiểu xem con bạn bệnh gì thì tốt nhất cứ phải đi khám thôi. Mình cứ ở nhà thì không đoán được bệnh đâu.
    • 969 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ Đan Hà ơi,cách đây mấy năm mình cũng đã rơi vào tình trạng lo lắng giống như mẹ Đan Hà bây giờ đấy. Hồi bé lớn nhà mình được 4 tuổi cũng bị hiện tượng như thế này : Tự nhiên ( Không bị ngã ,ko vạ đụng gì cả )kêu đau chân cứ bắt mẹ bóp chân, mặt thì nhăn nhó,người vặn vẹo,khóc lóc ầm ĩ chac là đau lắm ,thỉnh thoảng lại bị một lần như thế nhưng mỗi lần đau khoảng 20-25' là hết.Mọi người thì nghĩ là bị thấp khớp nhưng mình ko nghĩ thế vì thường thấp khớp hay bị đau ở các đầu khopnhư mắt cá,khớp gối và thường đau những lúc trở trời cơ. Con mình thì lại bị đau ở bụng chân và thường sau những lúc chạy nhảy,nghịch nhiều là bị đau( Thường là đau vào buổi tối lúc đi ngủ). Mình cũng lo lắng quá vì ko rõ nguyên nhân vì sao con đau nên cũng đi khám bác sỹ nội nhi thì được biết là con bị đau cơ. Theo bsỹ giải thích thì mình hiểu nôm na là : Bên cạnh xương ống chân thường có những cơ ( Giống như những sợi dây chằng ý) chạy dọc theo xương như nhũng dây nẹp.Trẻ em đang ở độ tuổi phát triển về xương khớp ( Từ 2 tuổi trở lến) nếu xương vacơ phát triển song song,đều nhau thì OK. Nhưng ở một số trẻ xương phát triển nhưng cơ không phát triển kịp ( Như kiểu xương dài ra nhưng sợi dây cơ bên cạnh ko dài dều bằng với xương) nên cơ bị kéo căng ra nên gây đau bắp chân . Thường thì sau khoảng 10 tuổi thì sẽ het hiệntượng này. Bsỹ bảo ko có gì đáng lo cả đâu.

Trên đây là nhưng triệu chứng và chuẩn đoán bệnh của bé nhà mình. Bây giờ bé được 8 tuổi rồi mình thấy lâu lắm rồi cháu cuĩng ko kêu đau nữa.Nên mình cũng tin rằng bsỹ nói đúng.

Mẹ Đan Hà để ý xem ,bé nhà bạn có giống như con nhà mình ko nếu cũng giống như thế thì bạn cứ yên tâm đi,con gái ko sao đâu. Nếu có thắc mắc gì thêm nữa thì nhắn tin cho mình nhé.
    • 8,184 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunbe
    Bên cạnh xương ống chân thường có những cơ ( Giống như những sợi dây chằng ý) chạy dọc theo xương như nhũng dây nẹp.Trẻ em đang ở độ tuổi phát triển về xương khớp ( Từ 2 tuổi trở lến) nếu xương vacơ phát triển song song,đều nhau thì OK. Nhưng ở một số trẻ xương phát triển nhưng cơ không phát triển kịp ( Như kiểu xương dài ra nhưng sợi dây cơ bên cạnh ko dài dều bằng với xương) nên cơ bị kéo căng ra nên gây đau bắp chân . Thường thì sau khoảng 10 tuổi thì sẽ het hiệntượng này. Bsỹ bảo ko có gì đáng lo cả đâu.
    Ồ thế thì chắc Tũn nhà mình cũng thế, tối đi ngủ hay bắt mẹ bóp chân bóp tay cho, chiều cao phát triển rất nhanh nhưng cân nặng không tăng mấy.
    Các mẹ ơi, củ lạc tí, có cách nào cải thiện cân nặng của con không nhỉ (Tũn dài 91-92cm nhưng chỉ nặng xấp xỉ 13ký thôi, trông tong teo lắm, hic hic)./.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 149 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Úi trùi mẹ này, 91 - 92 cm mà 13 kg là trên cả chuẩn một tí rồi đấy, nếu không so với tuổi, chiều cao thế này mà 12 kg thì cũng OK lắm rồi. Con tớ hiện nay chiều cao là 97,5 cm, từ nửa năm trước nặng hơn 13 kg, giờ cũng chỉ nhỉnh hơn 13,4 kg chút, mà tớ có thấy nó gầy lắm đâu, bình thường thôi.

Chắc tại bây giờ nhiều trẻ mập quá nên tâm lý cha mẹ hoang mang. Thỉnh thoảng tớ cũng có cảm giác là con mình gầy nhất, mà thế thật đấy, vì xung quan toàn trẻ mập thôi :4:

Mong Đan Hà mau khỏi cho mẹ bớt lo.
    • 8,184 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngọc Lan
    Úi trùi mẹ này, 91 - 92 cm mà 13 kg là trên cả chuẩn một tí rồi đấy, nếu không so với tuổi, chiều cao thế này mà 12 kg thì cũng OK lắm rồi. Con tớ hiện nay chiều cao là 97,5 cm, từ nửa năm trước nặng hơn 13 kg, giờ cũng chỉ nhỉnh hơn 13,4 kg chút, mà tớ có thấy nó gầy lắm đâu, bình thường thôi.

Chắc tại bây giờ nhiều trẻ mập quá nên tâm lý cha mẹ hoang mang. Thỉnh thoảng tớ cũng có cảm giác là con mình gầy nhất, mà thế thật đấy, vì xung quan toàn trẻ mập thôi :4:
    Lại củ lạc tí Mod thông cảm nhé
    @mẹ Ngọc Lan: Gầy thật đấy, đúng như mẹ NL nói: các bé xung quanh tầm tuổi con mình (hơn kém 1-2 tháng) đều 14-15 kg cả (chiều cao same same hoặc thấp hơn con mình 1-2 cm) mà chúng nó trông đâu có mập. Ai cũng chê con mình gày gò quá, hic hic./.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 461 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia xẻ lo lắng với mình!

BVVP hẹn mùng 3/11 mới khám cho con mình được nên ông xã nhà mình sốt ruột quá đã mang con đến khám ở Viện Nhi rồi (lần sau chẳng thèm mua thẻ VP nữa, lúc cần khám ngay lại chẳng khám được!!!) Bác sỹ chỉ định chụp X-quang xương háng, kết quả xương, gân, cơ đều bình thường chẳng bị làm sao cả Tuy nhiên, bác sỹ còn chỉ định khám chuyên khoa tim và thần kinh nữa nhưng bố cháu thấy Đan Hà quá sợ bệnh viện rồi nên tạm nghỉ chưa cho con khám tiếp, sợ cháu bị khủng hoảng tinh thần. Vợ chồng mình sẽ theo dõi tiếp tình hinh của con. Được các mẹ chia sẻ kinh nghiệm mình cũng thấy yên tâm hơn rồi! Giải thích của bác sỹ mà nhà Cunbe khám nghe thuyết phục nhỉ!! Như vậy, trẻ con đang tuổi phát triển tự dưng đau như vậy là bình thường :1:
    • 448 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Con trai mình 5 tuổi hay bị đau bắp chân quá. Không biết có phải là do thiếu canxi không. Có ai bị như vậy không chia sẻ kinh nghiệm cho mình với
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuc Huong
    Con cua minh duoc 28 thang. Gan day, ban dem be hay moi tay moi chan, ban ngay thi be van choi dua binh thuong. Ban dem, truoc khi di ngu hoac co khi be dang ngu thi thuc day dua chan va tay cho minh bop nhe nhe. Minh co doc trong sach noi rang khi xuong phat trien thi be hay bi moi tay, moi chan. Khi di kham suc khoe dinh ky cho be, minh co hoi Bac Sy nhung Bac Sy noi khong sao. Tuy nhien, minh cung lo lang vi so be bi dau khop. Co nen cho be di thu mau hoac kham BS chuyen khoa khong? Neu kham thi phai di chuyen khoa nao? Cac me tu van cho minh voi.

P/S – BS Nhu oi, lam on cho minh xin y kien voi. Cam on BS nhieu
    Con nhà em tự dưng dạo này cũng thế, đêm qua là lần thứ 3 con yêu cầu mẹ bóp chân bóp tay cho, lần thứ 1 là vào dịp 1/5 cả nhà đi du lịch, trước khi con kêu mỏi tay và chân và đòi mẹ bóp, em nghĩ là do đi lại hoạt động nhiều con mỏi chân mỏi tay nên ko suy nghĩ gì cả, lần thứ 2 cách đây 2 tuần, đang ngủ con tỉnh dậy chỉ vào các khớp xương chân và tay kêu mỏi và mệt tay chân, đề nghị mẹ bóp, và đêm qua.. cũng chỉ vào các khớp xương và tay... Em lo lắng quá, đây là hiện tượng phát triển tự nhiên hay là con em bị bệnh gì đó về xương khớp (vì bà ngoại cháu cũng bị thấp khớp), ban ngày cháu vẫn vui chơi bình thường, con em thì thấp và nhẹ cân hơn các bạn cùng lứa, nhưng em rất chú ý đến chế độ ăn của cháu, và ngày nào cháu cũng ăn 1-2 hộp phomai hoa quả trộn váng sữa và uống sữa tươi Mộc châu (nhưng từ bé cháu chỉ bú mẹ mà ko chịu uống sữa công thức). Tại sao con bị như vậy, em lo lắng quá!.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi! giúp em
    Con em 8.5 tháng, cháu hay nắm tay khi ngủ (đặc biệt là ngón cái và ngón trỏ hay bấm vào nhau), Cháu còn hay gập các ngón chân em hay vuốt các ngón chân thấy cháu cũng đỡ quặm hơn. D­ung mà em lo wa, em dang dinh dua chau di kham nhung chua biết cho nao???
    Trả lời em nhanh với. Cám ơn các mẹ nhiều lần.
    • 448 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacongau
    Các chị ơi! giúp em
    Con em 8.5 tháng, cháu hay nắm tay khi ngủ (đặc biệt là ngón cái và ngón trỏ hay bấm vào nhau), Cháu còn hay gập các ngón chân em hay vuốt các ngón chân thấy cháu cũng đỡ quặm hơn. D­ung mà em lo wa, em dang dinh dua chau di kham nhung chua biết cho nao???
    Trả lời em nhanh với. Cám ơn các mẹ nhiều lần.
    chắc là con bạn thiếu canxi rồi. Bạn cho cháu đi khám đi, ko có gì nghiêm trọng lắm đâu
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ tòng mít
    chắc là con bạn thiếu canxi rồi. Bạn cho cháu đi khám đi, ko có gì nghiêm trọng lắm đâu
    Em cam on Me tong mit nhieu a. Em se cho chau di kham a.Chuc me Tong mit luon khoe manh va vui ve.
    • 168 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Thật sự bây giờ mình đang rất lo lắng ,con gái mình năm nay 7 tuổi ma gần đây cháu hay kêu đau đầu gối,đêm đến mình thuờng phải bóp chân cho cháu một lúc cháu mới ngủ dược.Mình định cho cháu đến bác sĩ khám nhưng mọi người trong nhà cứ bảo ko phải đi khám đâu hết mà cho cháu uống canxi thì sẽ khỏi vì cháu thiếu canxi tăng trưởng,mình thì ko dám tự ý cho cháu dùng thuốc mà ko có chỉ định của bs.Vậy có mẹ nào có con hoặc biết về triệu chứng của con mình thì chia xẻ cho mình với.Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình là nên cho bé đến khám bác sĩ ngay, không thể tự ý định bệnh và mua thuốc cho con được đâu.
    • 156 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Con mình hồi 3 tuổi cũng bị đau chân, sáng dậy có khi không đi được vì đau. Mình cũng đoán là thiếu Canxi và cho cháu đi khám ở Bạch mai, bác sĩ cho xét nghiệm máu thì hóa ra là thiếu sắt. Bác sĩ nói tuổi bé đang phát triển nên có thể bị thiếu vi chất.
    Chắc bạn tốt nhất là cho bé đi khám để rõ nguyên nhân. Chỗ điều trị nhi của Bạch mai (bên Việt Nhật) có khám ngoài giờ (từ 4h). Bác sĩ ở đó rất nhẹ nhàng và chu đáo vì họ không bị quá tải.

Trích dẫn Nguyên văn bởi NIEMVUINHO
    Thật sự bây giờ mình đang rất lo lắng ,con gái mình năm nay 7 tuổi ma gần đây cháu hay kêu đau đầu gối,đêm đến mình thuờng phải bóp chân cho cháu một lúc cháu mới ngủ dược.Mình định cho cháu đến bác sĩ khám nhưng mọi người trong nhà cứ bảo ko phải đi khám đâu hết mà cho cháu uống canxi thì sẽ khỏi vì cháu thiếu canxi tăng trưởng,mình thì ko dám tự ý cho cháu dùng thuốc mà ko có chỉ định của bs.Vậy có mẹ nào có con hoặc biết về triệu chứng của con mình thì chia xẻ cho mình với.Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    • 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu đọc các thông tin trên thì tựu chung đều giống y hệt kiểu đau của con gái mình. Cháu cũng bị đau chân từ khi 3 tuổi, đến nay đã được hơn 5 tuổi nhưng thỉnh thoảng vẫn kêu đau và bắt bóp chân cả đêm. Cũng đã uống canxi thành từng đợt rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn bị. Theo mình thấy các bé đều giống nhau. Đi khám cũng đến thế thôi. Mình nhớ là hồi xưa mình bé cũng từng bị như thế. Bây h chả làm sao cả.
    Hôm nọ, con trai 2 tuổi tự nhiên cũng không đi được = chân trái 1 lúc, thả xuống rất khoát không chịu bước, cố gắng lắm thì lại ngã bổ chửng, làm cả nhà lo cuống lên. Mình về xem xét thấy chân bình thường, vẫn cử động và phản xạ tốt nên dụ dỗ cho con chơi đùa, bé cứ kêu đau đau và chỉ vào chân, phải 1 lúc sau cậu ta thèm chơi quá, quên mất thế là lại đứng lên đi lại bình thường, đến chiều thì bình thường hẳn. Chắc lại giống cô chị.
    Kệ thôi nhỉ?
    • 168 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi river76
    Con mình hồi 3 tuổi cũng bị đau chân, sáng dậy có khi không đi được vì đau. Mình cũng đoán là thiếu Canxi và cho cháu đi khám ở Bạch mai, bác sĩ cho xét nghiệm máu thì hóa ra là thiếu sắt. Bác sĩ nói tuổi bé đang phát triển nên có thể bị thiếu vi chất.
    Chắc bạn tốt nhất là cho bé đi khám để rõ nguyên nhân. Chỗ điều trị nhi của Bạch mai (bên Việt Nhật) có khám ngoài giờ (từ 4h). Bác sĩ ở đó rất nhẹ nhàng và chu đáo vì họ không bị quá tải.
    Cảm ơn River76 nhiều lắm,mai thứ 7 con gái được nghỉ mình sẽ cho con đi khám ngay.Hy vọng cũng giống như bé nhà bạn ko có gì nghiêm trọng cả.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9