Bệnh trẻ em

Đau mắt ở trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 286 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 143 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đem em bé đến bệnh viện Nhi Trung ương đi. Em bé đang còn nhỏ không thể để quá lâu sẽ có nhiều triệu chứng sau này.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình bận làm ở hà nội chưa về thăm con được, mai về xem cụ thể thế nào đã cảm ơn mọi người nhé, nghe mẹ cháu bảo là cũng đỡ rồi, nhà mình cách hà nội 20km cứ động tý lại đi xuống hn khám có lẽ không tiện lắm thế mới khó chứ còn gần thì mình ngại gi đi khám đâu. đủ thứ phải lo cho, cháu lại còn có bớt son ở tay nữa mệt lắm lo hoài
    • 128 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

bé nàh mình cũng bị đau mắt từ lúc sinh, lúc ý ắmt chỉ hơi nhèm nhèm 1 chút
    mình nhỏ mắt thường xuyên cho con bằng nước muối nhưung không khỏi, đưa đi khám bác sỹ cho thuốc obex 0.3%o(50k), tra cũng không khỏi. mìh cũng nhỏ sữa, day 2 mí mắt con xem có bị tắc tuyến lệ ko cũng không khỏi, đc 2 tháng thì 1 lần con có nốt đỏ ở mí mắt, mình dùng mỡ tra mắt chấm vào (tít ngoài mí mắt), thấy con đỡ đỡ, mình chấm thêm 1 lần nữa thfi khỏi hẳn, giừo bé đc 4,5th rồi, dù 2ngày ko rửa mắt cũng ko có dèm (Trộm vía con).
    mẹ yêu con lắm conan à.
    • 2,985 Bài viết

• 1,366 Được cảm ơn

Bạn nên đưa bé đi khám mắt để xác định rõ nguyên nhân và có biện pháp điều trị phù hợp. bé còn nhỏ phải chịu khó, cẩn thận bạn ah. Đôi mắt rất quan trọng đối với mỗi người, đừng nên chủ quan mẹ nó nhé.
    • 247 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Bé đầu nhà mình cũng bị kèm nhèm khi được khoảng 1 tháng tuổi. Đi khám viện mắt HN thì bị viêm kết mạc. Chỉ định nhỏ Oflovid và thuốc mỡ Tobrex. Bạn nên đưa con đi khám vì nếu viêm kết mạc thì dùng 2 loại này chỉ 3-5 ngày là khỏi hẳn còn nếu tắc tuyến lệ thì phải có chế độ chăm sóc riêng
    Mẹ yêu con nhất trên đời Cốm ơi...:LoveStruc::Kiss:
    • 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn cho bé đi khám viện mắt đi. Con mình ngày trc cũng bị thế, sáng nào gỉ mắt đầy cũng o mở nổi mắt. Đầu tiên bs sẽ cho thuốc và hướng dẫn day tuyến lệ. Nhưng con mình vẫn o khỏi, phải đi thông tuyến lệ. Thông xong mắt con trong trẻo o bị gỉ xanh nữa. Nghĩ lại vẫn thấy hối hận o cho con đi khám sớm, bạn cho con đi khám ngay đi nhé. Đừng áp dụng mấy phương pháp dân gian đấy, có khi lại bị nhiễm trùng í. Phải giữ cho mắt bé sạch sẽ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé 5 tháng có dấu hiệu muốn ăn nhưng khi cho ăn lại không chịu ăn

Con e sinh ở tuần 37, đến nay bé đã được 5 tháng. Khoảng nửa tháng nay bé có dấu hiệu thèm ăn, thấy...

• Thuốc nhỏ mắt cho trẻ sơ sinh-Ciprofloxacin

Dear Ban tư vấn của Webtrethoi & các Mẹ CuTý nhà Em sau khi sinh đến hôm nay gần đầy 2 tháng tuổi, mắt bé vẫn bị 1 chút gỉ. Em cũng lo lo và chiều nay đã đưa Bé đi khám ở bác sỹ tư nhân. Bác sỹ bảo Bé bị tắc tuyến lệ và ...đã dùng kim thông tuyến lệ cho Bé. Bác sỹ bắt Mẹ bé ra ngoài nhưng Em nghĩ...

• 5 bí mật của trẻ sơ sinh

Bàn chân bé sẽ rất mập mạp trong khoảng 2 năm đầu tiên, thậm chí hơi cong cong cho đến khi tập đi. Ngón chân bé sẽ phát triển, thẳng và cân đối hoàn toàn vào khoảng 4 đến 5 tuổi. Các bà mẹ mới sinh đứa con đầu lòng thường dễ hoảng hốt bởi các dấu hiệu nho nhỏ trên cơ thể bé. Thực ra, rất nhiều...

• Làm thế nào để bé đỡ táo các mẹ ơi giúp em với!

Các mẹ ơi, bé nhà em 5 hôm rồi không chịu đi i nặng, bình thường 2-3 ngày bé mới đi mà mỗi lần đi...

• Khi bé bị tiêu chảy các mẹ cẩn thận nhé!

Sáng nay đọc bài báo nói về việc cho con uống oresol không đúng cách có thể khiến bé bị teo não và...

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha minh cung duoc hon mot thang. 3 ngay nay mmot mat cu bi dun nhi nhem va chay nuoc. Minh cung nho thuoc va sua me ma chua thay do.thay moi nguoi bao do la dau mat sua. Minh lo qua nhung chua dua con di kham.me nao co kinh nghiem xin chi giao voi a