• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Đầu của quý của con trai tôi bị sưng đỏ

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 48.8K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tình hình là Cà Rốt nhà mình bị loét đỏ ở chim - chỗ đầu dương vật. Bình thường không thấy rõ, nhưng khi dùng tay tuột lớp da bên ngoài xuống thì thấy 3 vết loét trên đầu dương vật. Bé thường hay lấy tay tự véo vào chim, khi di tiểu tiện có lúc thấy rùng mình.
    Mình search mãi cũng chưa biết con bị gì cả. Các mẹ nào có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ mình với nhé! Cảm ơn các mẹ!
    • 16 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Con nhà bạn bao nhiêu tháng nhỉ? Đã lột được chim chưa?Bé có biểu hiện khó chịu này đc bao lâu rùi?Nếu thấy sưng đỏ như vậy bạn cho bé đi khám ngay đi, xem có bị viêm nhiễm gì ko? Để lâu khó chữa khiến bé khó chịu lắm, nhà bạn có gần viện Nhi hay Xanhpon ko? Nếu gần cho bé vào khám ngay nhé!
    Đừng quá lo lắng nhưng mình ko thể tự chuẩn đoán hay chữa trị cho con được cho bé đi khám là yên tâm nhất.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi songxanhbuon; 31/07/2011 vào lúc 11:08 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé. Bé nhà mình được 10,5 tháng rồi. Mình không hiểu " lột được chim" nghĩa là gì cả. Hichic Mình mới phát hiện thấy bé bị loét đỏ trên đầu chim. Có 3 vết loét, mỗi vết chỉ như hạt gạo thui. Mình có lang thang trên diễn đàn rồi tự suy có thể con bị hẹp bao quy đầu. Hiện tại mình chỉ đang rửa nước muối sinh lí 0.9% cho bé thui. Ngày hôm nay nhìn có vẻ cũng đỡ hơn rồi.
    Mình thì chủ trương cái gì cũng phải theo dõi đã. Nên tạm thời là thế, nếu vệ sinh sạch sẽ vài ngày mà cháu ko đỡ thì mình mới mang đi bác sỹ.
    • 7,299 Bài viết

• 7,853 Được cảm ơn

khi rửa muối sinh lý bạn nhớ lận chim bé lên đến khi thấy lỗ tiểu chứ rửa bên ngoài ko ăn thua gì, bé mình cũng bị đỏ ở đầu chim và bị sưng nữa, đi bsĩ bảo là viêm nhiễm và kêu mình lận lên rửa, bé nhà mình cũng hay sờ chim lắm, do bé bị ngứa
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Oh! Vậy chắc bé nhà mình cũng bị viêm nhiễm rồi. Cảm ơn bạn nhé! Mình cũng có lận lên rửa đó. Bây giờ có vẻ đỡ tấy hẳn rồi!.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me,
    Be trai nha minh duoc 9 thang tuoi rui, minh cung thay chim cua be do xung quanh chim, nhung ko thay bi dau hay rat gi ca (vi ko thay be quay khoc). Moi khi di tieu thi dau chim cua be sung phong len. Minh dang lo wa ma ko biet co phai do hep bao quy dau ko nua. Vi minh chua dam di kham nghe noi khi toi 4-5 tuoi chim cua be se phat trien nhu binh thuong. Me nao biet thong tin nhieu hon thi chia se cho minh biet voi nhe. Cam on cac me nhieu..
    • 7,299 Bài viết

• 7,853 Được cảm ơn

Mẹ nó để ý xem đầu chim bé to hay nhò, thường hay gặp ở đầu chim nhỏ, bé tiểu nhiều lần, mổi lần rất ít (chỉ đủ ướt quần thôi), lận đầu chim lên khó khăn, nhưng tốt nhất là đi khám thì chắc ăn hơn.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé. Đọc xong đỡ lo
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hix, mai phải cho con đi khám khẩn trương, lo quá :Worried:
    -----------------Đặng Văn Tel: 0913.oo.2o.4oAdd: Hà Nội, Việt Nam
    • 240 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cái này chị gần nhà mình chỉ lại cho mình -do chị ấy cũng được bác sĩ hướng dẫn .mỗi lần cho bé tắm,nước nóng pha ,mà bé hay tắm mỗi ngày, mẹ cứ tắm bé bình thường đừng căng thẳng ,rồi mẹ cứ cầm chim bé vuột,nhớ là bé vẫn còn ngồi trong thau nước ấm đùa giờn và chơi với nước,vì có tác động của nước nên bé sẽ giảm đau,cứ như vậy từ từ,vuột bình thường,1-2 hôm là bé quen ,khi nào bao quy đầu tuột vào trong 1 chút xíu thôi là được,đừng tuột hết.thì bé hết sung thôi.nước ấm sẽ bão hòa cơn đau của bé không làm bé rát.
    các mẹ cứ làm theo cách này xem.hiệu quả! mình làm cho bé nhà mình, ngồi nghe chị ấy nói rồi chị chỉ ,mình để ý thấy bé nhà mình tiểu ít,nhưng nhiều lần,phía đầu thì hơi ửng ửng đỏ.làm 1 lần như vậy,rồi cho bé quen từ từ,mình làm mạnh vuột hẳn vô trong ,lúc đó bé hơi có 1 tí ửng đỏ nhưng bé hết đau và quen vì lúc đó bé mê chơi nước.
    • 155 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh Xem bài viết
    Cái này mình có kinh nghiệm rồi: các mẹ giải quyết sớm cho con đi, không lo gì đâu, làm càng sớm càng tốt. Con mình làm từ hồi 3 tháng đấy. Nhờ bác sĩ đến nhà làm cho. Theo mình thì rất OK và yên tâm, nhưng nếu viêm thì chắc phải chữa trước. Mình cho các mẹ số đt của anh làm ở VIện Nhi mà mình đã nhờ làm: A.Kỳ 0913215800. Anh này chỉ là Kỹ thuật viên thôi, nhưng tay nghề rất ổn, làm nhẹ nhàng, và đây là chuyên môn chính của anh ấy nên mình rất tin tưởng.
    đánh dấu bài này, con mình chim hơi đỏ và tấy mà mình đang định theo dõi nếu mai mà k khỏi mình phải đi kham bs thôi.
    Bố mẹ mong con lớn khỏe từng ngày! Ngoan nhé con, mẹ yêu con nhiều lắm, xxx
    new born: 3.1; 1m : 4.2kg; 2m: 5.1kg; 3m: 6kg; 4m: 6.7kg; 5m:7kg, biết lẫy; 6m: 8.4kg & 70 cm, biết ngồi và có 2 răng dưới;12m: 11.5kg & 75cm (Sam lùn); 8 răng và đã chạy lon ton; 18m: con cao 82cm và nặng 13kg, cái gì con cg biết, muốn gì là con chỉ chỉ trỏ trỏ cơ mà nói thì mới được có chút chút
    Con đã lớn hơn, bố mẹ hạnh phúc khi có con
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các cụ ngày xưa đã chữa cho ông lười bằng cục cứt giun đất nướng trong bếp lò cho đỏ lên rồi mài lấy nước bôi vào chỗ xưng đỏ ba lần trong ngày la khỏi . ông lười.
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hãy ra vườn tim một cục cứt giun đất mang vè nướng cho đỏ lên rồi mài lấy nước bôi vào chỗ đău của trẻ ngày ba lần ba ngày là khỏi. ông lười.
    • 30 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ongluoi2002 Xem bài viết
    hãy ra vườn tim một cục cứt giun đất mang vè nướng cho đỏ lên rồi mài lấy nước bôi vào chỗ đău của trẻ ngày ba lần ba ngày là khỏi. ông lười.
    Nhiễm trùng chết luôn!
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa có cu tí nên k biết nhưng cũng muốn vào đây học hỏi để sau này có gặp phải còn biết xử lý, cảm ơn mẹ nó
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ oi giúp em với hum nay em thấy đầu chim con em bị đỏ em lo quá ko biết bé có bị hẹp bao quy đầu không mà mỗi lần đi tiểu bé đều dặn. Mong các mẹ tư vấn giúp em, em con đầu nền kinh nghiệm không nhiều ạ.
    ĐỒ CHƠI THÔNG MINH CHO BÉ VỪA HỌC VỪA CHƠI
    http://zaodich.com/forum/f2758/do-ch.../#post25567487
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Con trai tôi bị lạm dụng?????????

Tôi thực sự bị sốc khi nghe cháu trả lời. Chẳng là cháu đang chơi trên giường với bố, bố cháu nằm ngửa cháu nhảy lên người bố là làm động tác như người lớn . Bố cháu hỏi lảm cái gì đấy? Cháu trả lời: Làm như vậy để đẻ con Tôi hỏi cháu: ai dạy làm thế? Cháu trả lời: Bác T bảo thế Bác T. là bác...

• Caryn Lifree ra mắt Tã quần năng hoạt dành cho người lớn

Tháng 11/2014, nhãn hàng tã giấy người lớn hàng đầu Việt Nam - Caryn Lifree, thuộc Công ty Cổ phần...

• Thực phẩm an toàn cho bé vào mùa hè

Thời tiết nóng bức khiến trẻ em mệt mỏi và dễ mắc các loại bệnh, nhất là những trẻ nhỏ dưới 3 tuổi....

• Điều trị tay chân miệng hiệu quả ở trẻ nhỏ

Tay chân miệng thường ủ bệnh lâu ngày trong một tuần và có những triệu chứng khó nhận biết như:...

• Con trai tôi bị ong đốt!

Bill nhà mình 5 hôm trước không may bị ong đốt vào chim, sưng mọng hết cả lên. Có sơ cứu rồi rồi cho đi bệnh viện. Ở đó bác sỹ giữ lại theo dõi, đến lúc tè được thì cho về mà không có động thái gì cả, cho một cái đơn thuốc kháng sinh chống viêm và bôi Betadine. (Mình chỉ bôi Betadine nhưng không...

• 1,338 Bài viết

• 1,776 Được cảm ơn

con mình 6 tuổi học lớp 1, hôm nay đi học về cháu cứ kêu "con bị đau chim", kéo quần ra thấy đầu dương vật đỏ và sưng như có mủ ấy ( nhưng buổi sáng thay đồ cho con đi học thấy không có hiện tượng gì). Làm sao đây các mẹ ơi????
    Thôi, tớ không kí đâu.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3