Bệnh trẻ em

Đầu của quý của con trai tôi bị sưng đỏ

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 44.1K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đầu của quý của con trai tôi bị sưng đỏ, ai biết mách giùm tôi cách chữa trị tôi xin cảm ơn nhiều. Cứu tôi với gấp gấp
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 104 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Không biết con trai bạn mấy tuổi? Cũng có lần con trai mình bị sưng đỏ và hơi ngứa mẹ mình vệ sinh sạch cho cháu sau đó bôi thuốc "Gentrisome" thì thấy cháu khỏi ngay. Nhưng mình nghĩ cách tốt nhất bạn vẫn nên đưa cháu đi khám như vậy sẽ yên tâm hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,832 Bài viết

• 14,275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý
    Đầu của quý của con trai tôi bị sưng đỏ, ai biết mách giùm tôi cách chữa trị tôi xin cảm ơn nhiều. Cứu tôi với gấp gấp
    Thứ nhất bạn phải kiểm tra lại khẩu M16 của cháu xem có kiến vàng ko, cái loại kiến nhỏ li ti đó, nếu có thì phải giết ngay và rũ sạch guờng chiếu
    Thứ 2 Rửa cho cháu bằng nuớc muối nhạt
    Truờng hợp cháu bị "tầm bỏi" chứ khong phải bị kiến đốt thì có 1 mẹo như sau
    Xin 1 sợi rom sau đó dùng sợi rom đo chiều dài khẩu M16 của con bạn từ báng súng đến nòng súng, sau đó gấp sợi rom lại 7 lần rồi lấy dao chặt sợi rom đó đi là xong, nhung vẫn phải rửa cho cháu bằng nuớc muối loãng nhé (cái này gọi là đong tay y kết hợp đay)
    Chúc thành cong!

Con là tinh cầu bay trong đêm trăng
    Bin ! Con phải cố học giỏi ! Cố làm ra đồng tiền . Chỉ có nó là tốt với con ! Mặc mọi thứ ! Kill or be KILLED !
    • 256 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Có 2 nguyên nhân chính gây nên sự sưng đỏ,

thứ nhất là do ngoại cảnh tác động: như bị kiến đốt, hay bị ong chích, vv
    thứ 2 là do viêm nhiễm bao quy đầu: nguyên nhân này gây ra do hẹp bao quy đầu làm nước tiểu lâu ngày ứ đọng lại, gây nên sự viêm nhiễm, trẻ thường đi tiểu khó, gắt, nước vàng, đầu chim sưng đỏ, gây sốt.

Nên đưa cháu đi khám bác sĩ, sẽ có cách điều trị thích hợp. Nếu bị viêm bao quy đầu thì bs sẽ cho cháu uống kháng sinh để giảm sưng đỏ, sau đấy sẽ có thể cắt bao quy đầu để tiện cho việc vệ sinh.

Chúc cháu mau khoẻ
    Sống trong đời sống cần co' một TẤM LÒNG.
    Để làm gì, em biết không?
    Nguyen Tu`ng Qua^n - my angel
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em năm nay được 4 tuổi, không hiểu sao gần tháng nay cháu có hiện tượng rất lạ. Cháu hay nằm sấp và cọ chim xuống nền nhà. Hỏi tại sao cháu làm như vậy thì cháu nói là cháu bị ngứa. Khi vạch đầu chim thấy đầu chim cháu bị đỏ. Em rất lo, không biết phải làm sao.
    Xin mọi người chỉ giúp. Em đã bôi thử cồn cho cháu nhưng thấy không ổn.
    Liệu cháu có bị ảnh hưởng về sau hay không. Nên cho cháu đi khám ở đâu, xin các anh chị tư vấn giúp.
    • 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathucuacon
    Con em năm nay được 4 tuổi, không hiểu sao gần tháng nay cháu có hiện tượng rất lạ. Cháu hay nằm sấp và cọ chim xuống nền nhà. Hỏi tại sao cháu làm như vậy thì cháu nói là cháu bị ngứa. Khi vạch đầu chim thấy đầu chim cháu bị đỏ. Em rất lo, không biết phải làm sao.
    Xin mọi người chỉ giúp. Em đã bôi thử cồn cho cháu nhưng thấy không ổn.
    Liệu cháu có bị ảnh hưởng về sau hay không. Nên cho cháu đi khám ở đâu, xin các anh chị tư vấn giúp.
    Dạ em cũng muốn hỏi là con em được 3 tháng thì đã lộn bao quy đầu ra chưa ạ? Em cũng chưa nhìn thấy trẻ con lộn bao quy đầu ra ntn, vì mới sinh con lần đầu và trước đây cũng k để ý. Nhưng 2 hôm nay thấy đầu con chim xinh xinh đó đỏ lên, mỗi lần tè cu cậu lại gắt gỏng, chắc là bị viêm nhiễm gì rồi đúng k ạ? Cách chữa trị thế nào các bác mách em với.

Thank kẹo các bác nhiều
    BLOG cua CUBI ne + = CÚN BI
    • 304 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CúnBi
    Dạ em cũng muốn hỏi là con em được 3 tháng thì đã lộn bao quy đầu ra chưa ạ? Em cũng chưa nhìn thấy trẻ con lộn bao quy đầu ra ntn, vì mới sinh con lần đầu và trước đây cũng k để ý. Nhưng 2 hôm nay thấy đầu con chim xinh xinh đó đỏ lên, mỗi lần tè cu cậu lại gắt gỏng, chắc là bị viêm nhiễm gì rồi đúng k ạ? Cách chữa trị thế nào các bác mách em với.

Thank kẹo các bác nhiều
    ở nước ngoài bs lộn bao quy đầu cho trẻ ngay từ khi mới sinh để tránh viêm nhiễm, mình đã nhìn rồi, nhưng nói thật nhé trông xấu lắm không xinh như các bé chưa lộn các mẹ ạ! Ở VN thì mình chưa thấy bao giờ, các bé trai toàn để lớn rồi tự lộn thôi! :1:

Kinh nghiệm từ Tôm nhà mình thì các mẹ nên phân biệt 2 hiện tượng rất dễ nhầm:

1. Nếu đầu chim đỏ và đi tiểu cháu bị đau, khó chịu thì phải đi khám bs ngay! Bs sẽ tuỳ tình trạng nặng nhẹ mà sử lý, nhẹ thì uống thuốc, nặng thì phải phẫu thuật cắt bao quy đầu! nhưng mình thấy bs nói phẫu thuật này đơn giản thôi.

2. Nếu đầu chim sưng đỏ nhưng đi tiểu không đau thì đó là do bé bị dị ứng thời tiết hoặc bị con gì đó đốt phía bên ngoài thôi, cho cháu uống thuốc dị ứng và cho ngâm, rửa chim bằng thuốc sát trùng là khỏi!

Mình phải khuyến cáo các mẹ tránh tình trạng giống mình tháng trước. Tôm nhà mình cũng bị sưng tấy đầu chim, mình hỏi đi tiểu có bị đau không thì con nói không đau, nhưng nghe lời khuyên của bà chị sợ sau này bị ảnh hưởng thế là vội vàng đưa con đến viện Xanhpon khám. Bs chỉ nhìn qua rồi kê ngay một loại kháng sinh (giá 15k/viên) mỗi ngày 3v uống trong 10 ngày ! Vitamin C và thuốc sát trùng để rửa! Mình vội vàng đi mua thuốc về cho uống ngay 1v, khổ cho con vì viên thuốc đó vừa to vừa cứng! uống mãi mới trôi ! Khoảng 2 tiếng sau khi uống thuốc thì chim trở lại bình thường nhưng cả người, đặc biệt là mặt sưng vù ! Mình sợ quá ngừng thuốc ! định đến hôm sau đưa đi khám nhưng đến lại thấy đỡ rồi khỏi nên thôi ! Mình nghĩ là Tôm đã bị dự ứng thuốc các mẹ ạ ! có lẽ loại kháng sinh đó mạnh quá mà Tôm thì không phải bị viêm chỉ bị dị ứng thôi ! Các mẹ thận trọng nhé !
    • 170 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cái này mình có kinh nghiệm rồi: các mẹ giải quyết sớm cho con đi, không lo gì đâu, làm càng sớm càng tốt. Con mình làm từ hồi 3 tháng đấy. Nhờ bác sĩ đến nhà làm cho. Theo mình thì rất OK và yên tâm, nhưng nếu viêm thì chắc phải chữa trước. Mình cho các mẹ số đt của anh làm ở VIện Nhi mà mình đã nhờ làm: A.Kỳ 0913215800. Anh này chỉ là Kỹ thuật viên thôi, nhưng tay nghề rất ổn, làm nhẹ nhàng, và đây là chuyên môn chính của anh ấy nên mình rất tin tưởng.

• 98 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chú ý rửa chim hàng ngày cho bé la cách phòng tránh viêm bao qui đầu tôt nhất. mà nếu bé bị tầm bỏi thì cách lấy sợi rơm đo chim rồi đem sợi rơm đi chặt cách này hay ra phết đó .ngày nình còn bé khi bị tầm bỏi mẹ mình cũng làm cách này khỏi ngay hôm sau.mẹ còn nói đùa là xẻo chim
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi nhé, bé nhà mình 16 tháng tuổi, chim bé bị sưng lên và hơi đỏ. Cho mình hỏi đó có phải là do cháu hay nghịch chim nên bị sưng không? Và cách chữa như thế nào? Mình lo lắm. Liệu bị như thế có ảnh hưởng đến chất lượng súng đạn về sau này không? hic hic hic :Sad:
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mẹ có mang tả giấy ko?
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cún nhà em hôm qua chim tự nhiên xưng đỏ lên và khi đi tè rất đau, bé không cho ai xem cả, tối qua em cho đi khám bác sỹ bảo bị : viêm đầu chim, cho 1 đống thuốc, nhưng về em không cho bé uống được vì thuốc rất khó uống. Cho em hỏi bệnh này là gì vậy , có nguy hiểm không ? Khi các mẹ tắm cho bé có phải lộn đầu chim ra không ? ( Hôm nay em thấy chim của bé đỡ xưng và đi tiểu bình thường. Có nên tiếp tục cho uống thuốc nữa không ạ?
    • 2,126 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voi coi Xem bài viết
    Cún nhà em hôm qua chim tự nhiên xưng đỏ lên và khi đi tè rất đau, bé không cho ai xem cả, tối qua em cho đi khám bác sỹ bảo bị : viêm đầu chim, cho 1 đống thuốc, nhưng về em không cho bé uống được vì thuốc rất khó uống. Cho em hỏi bệnh này là gì vậy , có nguy hiểm không ? Khi các mẹ tắm cho bé có phải lộn đầu chim ra không ? ( Hôm nay em thấy chim của bé đỡ xưng và đi tiểu bình thường. Có nên tiếp tục cho uống thuốc nữa không ạ?
    Voi coi ở HP à, mình cũng ở HP. Bạn đừng lo lắng quá, "chứng bệnh này ko có gì là nghiêm trọng, mặc dù điều quan trọng là để cho con bạn dễ chịu, bạn nên chữa trị cho nó mau lẹ". Đây là mình trích trong sách, bạn đã đi khám bác sĩ rồi thì cứ làm theo lời BS, đừng ngừng thuốc khi chỉ uống được 1 ngày. Bệnh này có thể do hăm tã hoặc do dị ứng với bột giặt. Mình cũng có bé trai, bé nhà mình khi tắm thỉnh thoảng mình mới lộn đầu chim của bé ra thôi (vì trong sách nói là "chớ có kéo mạnh và để yên nếu con bạn dưới 5 tuổi").
    Chúc bé nhà bạn chóng khỏi.
    • 1,921 Bài viết

• 1,423 Được cảm ơn

Tớ lại ko bao giờ động vào đàu chim của bé đâu, khi tắm rửa tớ chỉ rửa bên ngoài thôi. Bé nhà tớ cũng chưa bị triệu chứng chim xưng phồng lên nên chả biết khuyên bạn thế nào cả. Chúc be mau khỏi nhé
    • 3,850 Bài viết

• 3,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voi coi Xem bài viết
    Có thể là do côn trùng đốt. Em theo dõi thêm nhé. Còn tiếp tục uống thuốc hay không thì chị không khuyên được vì không tận mắt nhìn thấy. Nên lộn chim rửa hàng ngày cho con.
    • 448 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Để mình kể một kinh nghiệm của mình nhé. Hồi thằng lớn nhà mình được gần 2 tuổi, một hôm mỗi lần đi tè nó khóc rất ghê, đấu chim tấy đỏ. Mỗi lần đi tè như 1 cực hình vậy. Nó rất muốn đi tè nhưng lại sợ đau cứ ôm chim cuống quít chạy quanh làm mình ruột nóng như lửa đốt. Gọi điện thoại nhờ BS đến khám, nhưng BS hẹn chiều mới đến. Thê là lúc trưa cháu đi ngủ mình mới tuốt thử xem, thì ra là có 1 cái dằm nhỏ bên trong, mình rút ra rồi lấy bông thấm tý nước muối rửa chim cho cháu thế là khỏi, hú hồn. Bạn ko cần lo lắng quá đâu theo mình chỉ cần ngâm rửa nước muối thôi, hoặc nước chè xanh cũng được. Cũng giống như mình làm vệ sinh phụ nữ ấy mà
    • 455 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Ôi cái này cực kỳ đơn giản. Bạn chỉ cần rửa chim nước muối cho bé, nhớ lột nhẹ đầu chim ra đẻ rửa hết cặn trắng bé sẽ khỏi ngay thôi mà. Bé nhà mình thỉnh thoảng bị như vậy mình chỉ cần rửa nước muối loãng là khỏi. Đi bác sĩ thì bao giờ họ chẳng cho uống thuốc.
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luongtam Xem bài viết
    Có thể là do côn trùng đốt. Em theo dõi thêm nhé. Còn tiếp tục uống thuốc hay không thì chị không khuyên được vì không tận mắt nhìn thấy. Nên lộn chim rửa hàng ngày cho con.
    Chị ơi em cũng nghe lời mọi người hàng ngày lộn chim và rửa cho con vào lúc tắm vì em thấy con em có nhiều biểu hiện của hẹp bao quy đầu. Tuy nhiên mới lột ra rửa có mấy ngày mà hai hôm nay đầu chim của cháu tấy đỏ và sưng to hơn bình thường. Lúc cháu tè em để ý thấy có vẻ hơi khó, tuy nhiên chưa thấy cháu quấy khóc gì (cháu nhà em mới được hơn 6 tháng). Theo chị em có cho nên đi khám bác sỹ không ạ? Em nhìn thấy chim cháu sưng và đỏ tấy như thế em lo lắm. Có gì chị tư vấn giúp, cảm ơn chị nhiều.
    Baby boys, you mean everything to Daddy and Mummy.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevovan Xem bài viết
    Chị ơi em cũng nghe lời mọi người hàng ngày lộn chim và rửa cho con vào lúc tắm vì em thấy con em có nhiều biểu hiện của hẹp bao quy đầu. Tuy nhiên mới lột ra rửa có mấy ngày mà hai hôm nay đầu chim của cháu tấy đỏ và sưng to hơn bình thường. Lúc cháu tè em để ý thấy có vẻ hơi khó, tuy nhiên chưa thấy cháu quấy khóc gì (cháu nhà em mới được hơn 6 tháng). Theo chị em có cho nên đi khám bác sỹ không ạ? Em nhìn thấy chim cháu sưng và đỏ tấy như thế em lo lắm. Có gì chị tư vấn giúp, cảm ơn chị nhiều.
    Bé nhà mình 3 tuổi mình cũng nghĩ bị hẹp bao quy đầu. Bé đã từng bị viêm 1 lần, đi khám bs cũng bảo hẹp, cho kháng sinh và thuốc bôi rồi còn bảo mình hàng ngày khi tắm nên nong dần ra cho bé. Mình làm theo được 1 thời gian dài thì 1 hôm mình làm thế bé kêu đau, nhìn kỹ mình thấy đầu chim bé đỏ và hình như hơi nứt. Làn này mình cho đi khám bs nước ngoài. Vừa nhìn chim bé bs hỏi luôn là có ai đụng vào chim bé không, mình bảo chắc là chỉ có tôi, rồi mình kể cho bác là tại sao mình làm thế và đã làm thế nào. Bs nghiêm mặt bảo phải dừng ngay, không bao giờ được làm thế nữa. Mình hỏi có phải bé bị hẹp bao quy đầu không, bs bảo là bình thường so với tuổi của bé. Từ hồi đấy mình chẳng dám làm thế nữa, chỉ khi tắm và rửa chim cho bé, mình dùng tia nước ở vòi hoa sen xịt vào cho bé thôi.
    • 135 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhquy Xem bài viết
    Bé nhà mình 3 tuổi mình cũng nghĩ bị hẹp bao quy đầu. Bé đã từng bị viêm 1 lần, đi khám bs cũng bảo hẹp, cho kháng sinh và thuốc bôi rồi còn bảo mình hàng ngày khi tắm nên nong dần ra cho bé. Mình làm theo được 1 thời gian dài thì 1 hôm mình làm thế bé kêu đau, nhìn kỹ mình thấy đầu chim bé đỏ và hình như hơi nứt. Làn này mình cho đi khám bs nước ngoài. Vừa nhìn chim bé bs hỏi luôn là có ai đụng vào chim bé không, mình bảo chắc là chỉ có tôi, rồi mình kể cho bác là tại sao mình làm thế và đã làm thế nào. Bs nghiêm mặt bảo phải dừng ngay, không bao giờ được làm thế nữa. Mình hỏi có phải bé bị hẹp bao quy đầu không, bs bảo là bình thường so với tuổi của bé. Từ hồi đấy mình chẳng dám làm thế nữa, chỉ khi tắm và rửa chim cho bé, mình dùng tia nước ở vòi hoa sen xịt vào cho bé thôi.
    Các bác sỹ nhà mình hay khuyên làm vệ sinh chim cho bé nh­ư thế, đặc biệt là các bé hẹp bao quy đầu. Con mình 30 tháng, phải nong chim từ lúc 6 tháng. Mình cũng làm vệ sinh cho bé hàng ngày (lấy nước muối 0.9% lộn và rửa đầu chim của bé, lộn hẳn ra ấy ạ). Lần đầu tiên làm bé kêu đau và khóc ghê lắm, lần thứ 2,3 cũng thế nhưng dần dần thì trộm vía không kêu nữa. Không biết con các mẹ thế nào chứ con mình lộn ra làm vệ sinh lần đầu tiên chỗ ấy rất bẩn, nhiều cặn trắng vô cùng. Mình cũng thắc mắc là đọc sách thì thấy khuyên không được lộn ra khi bé dưới 5 tuổi nhưng nếu không làm vậy thì...
    Có mẹ nào biết thì tư vấn giúp vụ này với ạ. Mẹ cháu băn khoăn quá. Bác sỹ Nhi Đồng Việt ơi, chị bớt chút thời gian tư vấn giúp mẹ con cháu vớiiiiiiiii. Cảm ơn nhiều nhiều ạ!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3