Dành cho các bé bị viêm da cơ địa!

• 27 Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em có 1 bé trai hiện hơn 4 tháng tuổi. Bé bị viêm da cơ địa từ khi 3 tuần tuổi. Em đã cho bé đi khám, bôi thuốc rất nhiều lần ở rất nhiều nơi nhưng ko khỏi, cứ bôi thì hết xong lại bị lại luôn. Thật sự có những lúc 2 mẹ con bế nhau cùng khóc. Con thì ngứa ngáy da chảy nước vàng, rồi bé ko chịu được gãi chảy cả máu nên khóc tím tái cả mặt lại, quấy khóc suốt đêm ăn ko ngon ngủ ko yên.
    Mà em đọc trên webtretho cũng như vào diễn đàn khác thì thấy con em bị khá nặng so với các bé khác. Bé ko chỉ bị ở mặt mà còn bị hết ở người, lan lên trên đầu. Em dành thời gian tìm hiểu trên mạng và hỏi bác sĩ thì được biết bệnh này chủ yếu là do da bị khô, bị nứt 1 lớp màng bảo vệ gì đó trên da nên da dễ bị viêm nhiễm, dị ứng từ những tác nhân bên ngoài, vì vậy việc dưỡng ẩm cho da là cần thiết nhất. Em đã thử cho bé nhiều loại dưỡng da như skinbibi, vaseline, rồi thấy các mẹ khen Cetaphil, A-derma em đều mua cho bé dùng nhưng chẳng thấy tác dụng gì, da bé vẫn khô, rát và sần lên từng đám đỏ. Rồi em tiếp tục lên mạng đọc được có loại dưỡng ẩm Hàn Quốc chuyên dành cho trẻ bị viêm da là Atopalm, thấy có bài viết của 1 bác sĩ cũng khuyên dùng loại này nên em mua dùng thử cho. Ko ngờ hiệu quả rõ rệt luôn. Da bé đang sần đỏ từng đám, để thêm 1 ngày nữa là chảy nước, thế mà bôi vào da bé đã mềm ra, em bôi tầm 5 ngày thì da bé mềm, các nốt đỏ cũng giảm từ từ. Em thấy cái này dưỡng ẩm rất tốt, nó lỏng lỏng như lọ sữa chua ý ạ, nến bôi vào da bé rất mềm mịn, các vết đỏ cũng giảm từ từ chứ không hết luôn như bôi thuốc có corticoid. Đến bây giờ thì da bé nhà em mềm mịn hơn rất nhiều, chỉ còn bị đỏ ở những chỗ kẽ như cổ, khuỷu tay, khuỷu chân... Mặt bé cũng trắng trẻo hơn, chỉ thỉnh thoảng bé nằm điều hòa da khô hơn hoặc bé dụi mặt thì các nốt đỏ li ti lại nổi lên, em bôi cho bé thì từ từ các nốt lại lăn ( trộm vía con hàng tỷ lần ).
    Em viết bài này để đóng góp cho các mẹ thêm 1 cách giúp các con đỡ bị khó chịu ngứa ngáy. Nó ko khỏi triệt để nhưng cũng đỡ đến 80%, chờ đến khi nào đề kháng của bé tốt thì bé sẽ tự khỏi thôi ạ! Em nghĩ các mẹ nên thử vì con em bị khá nặng so với các bé khác, nhiều khi e thấy bế tắc và bất lực thật rồi mà bây giờ con ko bị ngứa ngáy nhiều nữa, ăn ngon ngủ ngon ( trộm vía trộm vía). Em cũng ko viết bài này để quảng cáo vì em chẳng bán hay liên quan gì đến loại sản phẩm này. Em chỉ nghĩ giúp được cho các bé là vui lắm rồi, em hiểu tâm trạng những ai có con bị viêm da ngứa ngáy thường xuyên, nhìn con ngứa mà mẹ xót xa phát khóc, thương con chẳng muốn đi đâu, làm gì cũng thấy buồn, nhìn con người ta da dẻ trắng trẻo mịn màng mà thấy thương con mình lắm. Và thêm nữa là khi có con rồi mình cũng muốn làm nhiều việc tốt để tạo phúc cho con. Ban đầu em bôi đã thấy tác dụng nhưng vẫn muốn để 1 thời gian xem thế nào rồi mới dám lên chia sẻ với các mẹ, cũng phải được gần 1 tháng rồi ạ. Bây giờ ngày cứ bôi tầm 2,3 lần cho con, nhất là khi nằm điều hòa là được đấy ạ.
    Loại dưỡng da này ko bán nhiều trong các hàng thuốc, chồng em đi cả mấy hàng to to đều ko có, phải gọi lên văn phòng đại diện để hỏi người ta mới chỉ cho. Các mẹ cứ thử vào google tìm hiểu thêm và địa chỉ các nơi bán xem. Giá là 600k 1 lọ, em bôi cả người cho bé thì cũng được tầm 2,3 tuần.
    Chúc các mẹ chăm con thật tốt, các bé đều khỏe mạnh và vui vẻ ạ!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 129 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình nghe nói viêm da cơ địa không điều trị khỏi hẳn được bệnh ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anhvu2801 ơi! con nhà tớ cũng bị từ 2 tuổi giờ bé được 8 tháng rồi vẫn không khỏi mình cũng có nghe đến kem Atopalm của hàn quốc mình đã mua về dung cho con mới bôi được 2 ngày con vẫn ngứa lắm, bạn chia sẻ cho mình thêm kinh nghiệm được không, con nhà mình bị khắp người, khổ lắm cơ, cảm on bạn nhiều nha!
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhnam291012 Xem bài viết
    anhvu2801 ơi! con nhà tớ cũng bị từ 2 tuổi giờ bé được 8 tháng rồi vẫn không khỏi mình cũng có nghe đến kem Atopalm của hàn quốc mình đã mua về dung cho con mới bôi được 2 ngày con vẫn ngứa lắm, bạn chia sẻ cho mình thêm kinh nghiệm được không, con nhà mình bị khắp người, khổ lắm cơ, cảm on bạn nhiều nha!
    Chào Linhnam291012!
    Bạn ơi mới 2 ngày thì bạn cứ từ từ, vì đây là kem dưỡng ẩm chứ ko phải thuốc nên ko thể tác dụng nhanh như thuốc được. Lúc mình bôi cho bé mấy ngày đầu cũng ko lặn luôn mà các nốt đỏ mới chỉ mềm ra, ko bị ráp nữa thôi. Bôi thêm vài ngày thì các nốt sẽ lặn dần mỗi ngày 1 ít. Và còn tùy cơ địa của mỗi bé khác nhau thì tác dụng sẽ nhanh hay chậm. Mình thấy cái kem này dưỡng ẩm tốt hơn hẳn các loại khác mình đã thử, kể cả của Pháp hay Đức đều ko thấy da bé mềm mịn như loại này. Các loại kia kem nó như kiểu kem đánh răng, hơi đặc đặc nhưng loại này nó loãng và mịn như sữa chua ấy bạn ạ! Cái bệnh này phải kiên trì. Mình thấy da mặt là nơi mỏng nhất nên thường bị nặng nhất nhưng khi bôi kem thì tác dụng nhanh nhất, lặn nhanh hơn những chỗ khác. Bé nhà mình có những chỗ ở lưng, bụng và chân phải bôi lâu mới hết đấy. Đến bây giờ hơn 1 tháng mình bôi cho bé mà vẫn có những chỗ bôi chưa hết hẳn như ở cổ và kheo tay, thế nên bạn phải thật kiên trì bạn nhé!
    Đến bây giờ tính ra bạn cũng phải bôi cho bé đc 5,6 ngày rồi. Đã thấy có chút tác dụng gì chưa bạn? Ví dụ như thấy những đám đỏ mềm ra, da bé mềm hơn ý. Đang mùa hè nên bạn cố gắng chữa cho con nhé, vì đên mùa đông da khô hơn nhiều khó chữa hơn đấy!
    Chúc bạn thành công! Chúc bé hay ăn chóng lớn, mau khỏi bệnh và luôn vui vẻ, khỏe mạnh nhé!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban thu boi ho nuoc mua o Vien Da lieu TW va boi dem duong da Vitamin E cua Uc Neutriderm xem sao. Minh da boi thu cho be nha minh thay hieu nghiem.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhvu2801 Xem bài viết
    Chào Linhnam291012!
    Bạn ơi mới 2 ngày thì bạn cứ từ từ, vì đây là kem dưỡng ẩm chứ ko phải thuốc nên ko thể tác dụng nhanh như thuốc được. Lúc mình bôi cho bé mấy ngày đầu cũng ko lặn luôn mà các nốt đỏ mới chỉ mềm ra, ko bị ráp nữa thôi. Bôi thêm vài ngày thì các nốt sẽ lặn dần mỗi ngày 1 ít. Và còn tùy cơ địa của mỗi bé khác nhau thì tác dụng sẽ nhanh hay chậm. Mình thấy cái kem này dưỡng ẩm tốt hơn hẳn các loại khác mình đã thử, kể cả của Pháp hay Đức đều ko thấy da bé mềm mịn như loại này. Các loại kia kem nó như kiểu kem đánh răng, hơi đặc đặc nhưng loại này nó loãng và mịn như sữa chua ấy bạn ạ! Cái bệnh này phải kiên trì. Mình thấy da mặt là nơi mỏng nhất nên thường bị nặng nhất nhưng khi bôi kem thì tác dụng nhanh nhất, lặn nhanh hơn những chỗ khác. Bé nhà mình có những chỗ ở lưng, bụng và chân phải bôi lâu mới hết đấy. Đến bây giờ hơn 1 tháng mình bôi cho bé mà vẫn có những chỗ bôi chưa hết hẳn như ở cổ và kheo tay, thế nên bạn phải thật kiên trì bạn nhé!
    Đến bây giờ tính ra bạn cũng phải bôi cho bé đc 5,6 ngày rồi. Đã thấy có chút tác dụng gì chưa bạn? Ví dụ như thấy những đám đỏ mềm ra, da bé mềm hơn ý. Đang mùa hè nên bạn cố gắng chữa cho con nhé, vì đên mùa đông da khô hơn nhiều khó chữa hơn đấy!
    Chúc bạn thành công! Chúc bé hay ăn chóng lớn, mau khỏi bệnh và luôn vui vẻ, khỏe mạnh nhé!
    Con mình không bị nổi ban đỏ gì hết, chỉ khô da khắp người từ đầu tới chân, bây giờ mùa Đông, chân cháu nứt nẻ, có khi chảy máu cơ. Đầu thì lúc nào cung một lớp da đầu bong tróc. Thương lắm các mẹ ơi. Giờ mùa Đông bôi kem cho con thì con cứ sợ lạnh xin mẹ đừng bôi. Tội nghiệp lắm. Kem đó không biết có hiều quả với bé nhà mình không nhỉ?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienphanvt Xem bài viết
    Con mình không bị nổi ban đỏ gì hết, chỉ khô da khắp người từ đầu tới chân, bây giờ mùa Đông, chân cháu nứt nẻ, có khi chảy máu cơ. Đầu thì lúc nào cung một lớp da đầu bong tróc. Thương lắm các mẹ ơi. Giờ mùa Đông bôi kem cho con thì con cứ sợ lạnh xin mẹ đừng bôi. Tội nghiệp lắm. Kem đó không biết có hiều quả với bé nhà mình không nhỉ?
    mẹ nó thử dùng lotion atopalm bôi cho con đi , dưỡng ẩm cực tốt cho làn da của trẻ , mình cũng đang dùng cho bé nhà mình , hiện ở việt nam mới chỉ có cream của atopalm thôi chưa có lotion đâu , đây là hàng mình nhờ mua giùm bên hàn quốc gửi về vì sợ mua ở vn nhầm hàng dỏm , mình còn dư 1 lọ sợ mùa đông năm nay dùng không hết , nếu cần mình để lại cho
    Hình đính kèm
    • 270 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    bé nhà em cũng bị viêm da cũng mua loại đó về xức mà không hết. đi bác sĩ tùm lum rồi giờ em lên mạng tìm hiểu mà không thấy đây. hic
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e vừa đi khám ở BV da liễu TW bác sỹ cho thuốc Neutriderm không biết có khỏi được không.
    Nếu không thấy đỡ chị để lại thuốc cho e với nha
    cảm ơn chị đã chia sẻ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sauyeucuame Xem bài viết
    mẹ nó thử dùng lotion atopalm bôi cho con đi , dưỡng ẩm cực tốt cho làn da của trẻ , mình cũng đang dùng cho bé nhà mình , hiện ở việt nam mới chỉ có cream của atopalm thôi chưa có lotion đâu , đây là hàng mình nhờ mua giùm bên hàn quốc gửi về vì sợ mua ở vn nhầm hàng dỏm , mình còn dư 1 lọ sợ mùa đông năm nay dùng không hết , nếu cần mình để lại cho
    e vừa đi khám ở BV da liễu TW bác sỹ cho thuốc Neutriderm không biết có khỏi được không.
    Nếu không thấy đỡ chị để lại thuốc cho e với nha
    cảm ơn chị đã chia sẻ
    • 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

đã có mn dùng Atopalm cho bé mà khỏi chưa? các mẹ chia sẻ đi, những mẹ đã hỏi ở trên này đi đâu hết rùi, lần sau cm nhớ để lại số đt để tiện liên lạc xem tnao nhé, bé nhà mình bị nặng quá ,huuu
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanquynk Xem bài viết
    đã có mn dùng Atopalm cho bé mà khỏi chưa? các mẹ chia sẻ đi, những mẹ đã hỏi ở trên này đi đâu hết rùi, lần sau cm nhớ để lại số đt để tiện liên lạc xem tnao nhé, bé nhà mình bị nặng quá ,huuu
    bé nhà mình cũng bị, chẳng biết nên đi khám chữa ở đâu nữa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em cũng bị viêm da cơ địa bị 2 đốm nơi mặt bôi thuốc loại fucidinh bác si kê đơn nhưng sao giờ mặt con em 2 chỗ bị đó trắng hơn da xung quanh ko biet phai lam sao có mẹ nào biêt chia se cho em với ạh em cảm ơn nhiều
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình được hơn 3 thang. Từ khi 2 tháng đến giờ hai bên má,cằm,tai,trán cứ có mác mụn li ti và lan rất nhanh nếu không điều trị thì các mụn đó cứ đỏ ửng lên và đóng thành mảng đỏ và lan ra khắp mặt và cổ. Mình dùng rất nhiều loại thuốc bôi mà không khỏi cuối cùng cùng lấy cây sài đất mình thái nhỏ và đun nước thật đặc để rửa mặt cho con ngày 3 lần thì khỏi nhưng khi không dùng nữa thì lại bi lại huhu.... mình nghe mọi người tả thì có thể con mình cũng bi viêm da cơ địa rồi. Ai có cách gì điều trị tốt thì chỉ mỉnh với
    À các bé mà bị mẩn đỏ mà các mẹ cho con bú thì các mẹ không nên ăn trứng khi con đang bị bệnh nhé vì ăn trứng vào bệnh sẽ lan ra rất nhanh mình lấy kinh nghiệm tù mình ra đấy.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em cũng bị nặng lắm lên hết người và đầu.e tìm mua kem atopalm mà không có. Chị nào biết chỉ e vs
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ mình được người nhà mách cho 1 thấy lang và mình đã nhờ người mua thuốc con mình bị cũng khá nặng ở mặt và tai. Nghe lời thầy về bôi ngày 5-6 lần mình mới bôi từ sáng đến chiều mà có hiệu quả ngay đến ngày hôm sau thật không tin được mặt con mình đã khỏi đến 95%(trộm vía nghàn lần). Thầy nói đây là bệnh cam dũi(theo đông y)còn tây y thì gọi là viêm da cơ địa.Thầy bảo bệnh này thì cần bôi liên tục để cho da luôn ẩm vì nếu để da khô thì sẽ kh khỏi được.Mẹ nào ở Ân Thi Hưng Yên thì PM mính sẽ chỉ đia chỉa của thầy cho nhé.
    Mình cũng nghe các mẹ nói bôi thuốc Ezerra cũng rất hiệu quả và an toàn vì loại này dủng được lâu dài và luôn dữ cho da có dàn hồi và tạo độ ẩm cho da...giá 150kg/típ
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy tất cả các mẹ ở đấy đều rất thương con!nhưng có một điều mình cần lưu ý với các bạn, viêm da cơ địa là do bé thiếu chất cụ thể là vitamin nhóm B và C nếu các mẹ bôi ở ngoài chỉ tác dụng trước mắt , sau này bé lơn lên có thể tái đi tái lại vì ko trị dứt điểm.Thực â "viêm da cơ địa" là từ chuyên ngành sau rất nhiều biện pháp bác sỹ đưa ra nhưng chữa mãi ko khỏi đành kết luận là thế, chứ thực ra nguyên nhân chính là mình đã nói ở trên. mình đã từng bị như vậy một thời gian dài, năm nào cũng phải vào viện truyền nước biển cho đỡ ngứa, nhưng dau khi đọc và tìm hiểu mình đã khắc phục được. Sướng!thiên đường. Nên các mẹ cần lưu ý nên tìm tận gốc vấn đề mà trị, đừng chỉ chữa mãi cái ngọn!!!có mẹ nào thắc mắc gửi inbox cho mình mình sẽ hướng dẫn!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loan_legend Xem bài viết
    mình thấy tất cả các mẹ ở đấy đều rất thương con!nhưng có một điều mình cần lưu ý với các bạn, viêm da cơ địa là do bé thiếu chất cụ thể là vitamin nhóm B và C nếu các mẹ bôi ở ngoài chỉ tác dụng trước mắt , sau này bé lơn lên có thể tái đi tái lại vì ko trị dứt điểm.Thực â "viêm da cơ địa" là từ chuyên ngành sau rất nhiều biện pháp bác sỹ đưa ra nhưng chữa mãi ko khỏi đành kết luận là thế, chứ thực ra nguyên nhân chính là mình đã nói ở trên. mình đã từng bị như vậy một thời gian dài, năm nào cũng phải vào viện truyền nước biển cho đỡ ngứa, nhưng dau khi đọc và tìm hiểu mình đã khắc phục được. Sướng!thiên đường. Nên các mẹ cần lưu ý nên tìm tận gốc vấn đề mà trị, đừng chỉ chữa mãi cái ngọn!!!có mẹ nào thắc mắc gửi inbox cho mình mình sẽ hướng dẫn!!!
    bạn ơi bạpososst lên cse cô mọi ng đi, bé tớbij lan khắp ng rồi huuu
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ xem giúp mình với, bé nhà mình bị mọc mụn mà không biết như thế nào. Link mình đăng lên diễn đàn đây :
    Mụn nước đỏ giống mụn trứng cá mọc ở da đầu, cổ, các chỗ ngấn ở bé 2 tháng tuổi. Cần tư vấn gấp gấp.
    • 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

minh đặt mua Atopalm rồi, k biết có kqua gì k? nản, chán
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8