• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Da bé sần sùi, không láng, làm thế nào đây?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.23K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 182 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh Admin thong cam nua nha viet tieng viet kg dau ......merci .
    Be nha minh 11 thang , sao tu nhien hai thang nay da be co nhieu mun trang o hai ma , hai tay , hai chan , va san xui nhieu . Minh da boi du thu creme cho be nhung chang co ket qua gi !!!! Co me nao kinh nghiem giup minh nhe .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé trai nhà em được 7 tháng rồi, cũng bị giống bé nhà chị, bị nổi mụn trắng ở cánh tay, bắp chân ( ko bị ở mặt), lâu lâu lại có mấy mục sưng hơi đỏ đỏ rồi lại hết sưng, bé bị khoảng 1 tháng rồi, em cũng ko có sứt gì cho bé, cũng ko đi khám bác sĩ vì em nghĩ bé nhà em trườn ở sàn nhà nên chắc bị nổi mục đó, có con mẹ nào giống tình trạng của bé nhà em mà có kinh nghiệm thì chỉ em và mẹ vietnam_menyeu với nhé, hay là có cần thiết khám bác sĩ ko ạ ? ( bé vẫn ăn uống, chơi bình thường cho nên em nghĩ chắc là bé ko thấy khó chịu gì về những mục đó).
    Thanks các mẹ.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Ku Tom nhà mình 9 tháng tuổi nhưng da mặt và da tay bé không được láng mà hơi bị sần sần, bé vẫn đang bú sữa mẹ, ăn cháo xay (xay với thịt, trứng, tôm, cá),còn mình thì ăn lung tung không kiêng gì cả.
    Các mẹ có bít cách nào để da của bé không còn sần sùi nữa thì giúp mình với.

Cảm ơn các mẹ nhìu.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho bé tắm sữa chiết suất từ nha đam thủ xem, tinh chất gel nha đam giúp da bé mềm mà ko bị kích ứng da, với lại nó cũng là sp thiên nhiên nên sẽ đỡ hơn mấy sữa tắm thường xài là hóa mỹ phẩm .
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haimy Xem bài viết
    Bạn cho bé tắm sữa chiết suất từ nha đam thủ xem, tinh chất gel nha đam giúp da bé mềm mà ko bị kích ứng da, với lại nó cũng là sp thiên nhiên nên sẽ đỡ hơn mấy sữa tắm thường xài là hóa mỹ phẩm .
    Bạn có thể cho biết tên cụ thể của sữa tắm đó là gì không? Và mua ở đâu? Cảm ơn bạn.
    Baby boys, you mean everything to Daddy and Mummy.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ haimy, bé nhà mình từ bé đã tắm bằng lá chè xanh đó, mặt bé thỉnh thoảng lại nổi mụn đỏ như là chàm sữa vậy đó. Vậy có phải ăn kiêng thứ gì ko?
    Mẹ nào biết cho mình lời khuyên với.
    • 384 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bạn có cho bé nằm máy lạnh thường xuyên không? Vì nếu nằm máy lạnh nhiều cũng làm da bé trở nên khô ráp.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rùi, bé nằm máy lạnh thường xuyên, vì bé hay ra mồ hôi đầu, ra nhiều lắm, nếu nằm máy lạnh thì mới không ra, nhưng nếu để độ cao , khoảng 25oC thì bé cũng bị ra mồ hôi nên phải nằm máy lạnh thường.
    • 384 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thế thì mẹ nó nên bổ sung canxi và tắm nắng cho bé đi chứ. Nằm máy lạnh nhiều đâu có tốt, dễ bị bệnh về hô hấp lắm. Mà thường chỉ để điều hòa ở 27độ sao mẹ nó để đến 25độ mặc dù con có ra mồ hôi nhiều?? Bạn nên cho bé đi khám BS để tư vấn về bổ sung canxi thôi.