Bệnh trẻ em

Da bé đen (bố mẹ rất trắng)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.14K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Em có một câu hỏi muốn nhờ sự tư vấn của các mẹ một việc ạ.
    Em bé nhà em được 4,5 tháng tuổi, bé rất khỏe mạnh và kháu khỉnh tuy nhiên có 1 điều làm em rất lo lắng đó là da của bé rất đen, bé lại là bé gái nên em rất lo. Dạo này em đi làm thấy mọi người nói là do em tắm chè xanh cho con nhiều quá nên mới bị như thế chứ nếu do di truyền thì bé fai trắng mới đúng (vì em và bố bé đều rất trắng ạ). Bà nội bé nói tắm chè xanh rất tốt và em cũng nghe theo tắm cho con suốt 3 tháng liền, đến khi thấy con đen nhẻm mới tá hỏa và chuyển sang tắm mướp đắng, chanh và dừa cho con nhưng đã gần đc 2 tháng trôi qua cũng ko thấy cải thiện gì hết. Mọi người nói do lúc da con non nhất thì tắm chè xanh nó đã ngấm vào rồi nên phải chịu thôi. Em cảm thấy ân hận quá. Mong các mẹ tư vấn giúp em xem mọi người nói thế có đúng ko? Và liệu có cách gì cải thiện được làn da của con gái em không ạ. Mỗi lần nghe mọi người khen em gái một con trông mòn con mắt thì em lại nghĩ đến tại mình mà con nó đen nên em rất buồn. Em cũng thấy rất nhiều người hàng xóm bố mẹ đen lắm mà con họ vẫn trắng. Em đang rất khổ tâm. Mong các mẹ giúp em. Em xin cảm ơn ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng quá. Mình có một cô bạn sinh con ra cũng đen lắm, mãi mấy tháng ko thấy bé trắng lên, ban đầu ai cũng nghĩ bé sẽ đen mãi như thế nhưng dần dần càng lớn càng trắng. Mình nghĩ ko phải do tắm trà xanh mà đen đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongbim1987 Xem bài viết
    Chào các mẹ
    Em có một câu hỏi muốn nhờ sự tư vấn của các mẹ một việc ạ.
    Em bé nhà em được 4,5 tháng tuổi, bé rất khỏe mạnh và kháu khỉnh tuy nhiên có 1 điều làm em rất lo lắng đó là da của bé rất đen, bé lại là bé gái nên em rất lo. Dạo này em đi làm thấy mọi người nói là do em tắm chè xanh cho con nhiều quá nên mới bị như thế chứ nếu do di truyền thì bé fai trắng mới đúng (vì em và bố bé đều rất trắng ạ). Bà nội bé nói tắm chè xanh rất tốt và em cũng nghe theo tắm cho con suốt 3 tháng liền, đến khi thấy con đen nhẻm mới tá hỏa và chuyển sang tắm mướp đắng, chanh và dừa cho con nhưng đã gần đc 2 tháng trôi qua cũng ko thấy cải thiện gì hết. Mọi người nói do lúc da con non nhất thì tắm chè xanh nó đã ngấm vào rồi nên phải chịu thôi. Em cảm thấy ân hận quá. Mong các mẹ tư vấn giúp em xem mọi người nói thế có đúng ko? Và liệu có cách gì cải thiện được làn da của con gái em không ạ. Mỗi lần nghe mọi người khen em gái một con trông mòn con mắt thì em lại nghĩ đến tại mình mà con nó đen nên em rất buồn. Em cũng thấy rất nhiều người hàng xóm bố mẹ đen lắm mà con họ vẫn trắng. Em đang rất khổ tâm. Mong các mẹ giúp em. Em xin cảm ơn ạ.
    Mẹ bé sóc đừng lo lắng quá nhé. Mẹ sóc tắm trà xanh cho bé chắc chắn là bé sẽ không bị đen vì trong trà xanh có rất nhiều chất có tác dụng tốt và có tác dụng làm trắng da nữa. Hơn nữa Sóc còn nhỏ nên da trắng hay đen cũng chưa thể biết rõ được bạn à. Chúc Sóc hay ăn chóng lớn nhé ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều. Nghe ý kiến các mẹ song em cũng cảm thấy đơ lo hơn. Sau này mong các mẹ giúp đỡ thêm cho em nhé.