Bệnh trẻ em

Cục thịt dư ở hậu môn bé???Help me urgent

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 208 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bé nhà em bị cục thịt dư ở hậu môn!(Dân gian gọi là cá trê gì đó) Bác sĩ nói phải đi cắt, các mẹ có kinh nghiệm gì không ,chỉ dùm vơí, cám ơn nhiều...
    Làm sao về được mùa đông.Dòng sông đôi bờ cát trắng....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cái đó gọi là Polip. Bạn nên cho con đi cắt sớm đi vì để lâu cái đó sẽ phát triển, mỗi lần bé đi ngoài chẳng may vệ sinh không đảm bảo dễ bị nhiễm trùng . Cách đây 3 năm con gái mình cũng bị như vậy. Đến bác sĩ ngoại khoa họ bảo họ có thể cắt nhưng mọc lại hay không thì không biết được cái này phải hỏi bác sĩ da liễu . Mình đến bác sĩ da liễu thì bác sĩ cắt cho. Nói chung chỉ là 1 tiểu phẫu làm khoảng 20 phút. HỌ có 1 thứ như là cái mỏ hàn nhỏ, gợi gợi đốt đần tận gốc của mẩu thịt thừa đó . nếu có tiêm thuốc tê thì sẽ không đau và không chảy máu. Bé của mình làm xong nhảy xuống khỏi bàn là chạy 1 mạch từ tầng 4 của bệnh viện xuống đòi đi mua sữa. Sau khi cắt giữ gìn vệ sinh khoảng 1 tuần là khỏi.
    • 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babeo Xem bài viết
    Cái đó gọi là Polip. Bạn nên cho con đi cắt sớm đi vì để lâu cái đó sẽ phát triển, mỗi lần bé đi ngoài chẳng may vệ sinh không đảm bảo dễ bị nhiễm trùng . Cách đây 3 năm con gái mình cũng bị như vậy. Đến bác sĩ ngoại khoa họ bảo họ có thể cắt nhưng mọc lại hay không thì không biết được cái này phải hỏi bác sĩ da liễu . Mình đến bác sĩ da liễu thì bác sĩ cắt cho. Nói chung chỉ là 1 tiểu phẫu làm khoảng 20 phút. HỌ có 1 thứ như là cái mỏ hàn nhỏ, gợi gợi đốt đần tận gốc của mẩu thịt thừa đó . nếu có tiêm thuốc tê thì sẽ không đau và không chảy máu. Bé của mình làm xong nhảy xuống khỏi bàn là chạy 1 mạch từ tầng 4 của bệnh viện xuống đòi đi mua sữa. Sau khi cắt giữ gìn vệ sinh khoảng 1 tuần là khỏi.
    Chị cho em hỏi là chị có biết muộn nhất là bé phải cắt Polip đó năm bao nhiêu tuổi ko chị? Vì con nhà em cũng bị mọc cái đó từ năm 1 tuổi gì đó, đến nay cháu đã hơn 3 tuổi rồi ạ. Nếu chị biết thì cho em biết với vì em sợ làm phẫu thuật bây giờ cháu nhà em yếu và còi lắm, em sợ làm ảnh hưởng đến sức khoẻ của cháu.

Và nếu phảii làm thì em nên đưa cháu đến đâu và gặp BS nào để làm chị nhé (em hỏi chị hơi nhiều, chị thông cảm nhé:1:

Em cảm ơn chị nhiều
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cun&Bi Xem bài viết
    Chị cho em hỏi là chị có biết muộn nhất là bé phải cắt Polip đó năm bao nhiêu tuổi ko chị? Vì con nhà em cũng bị mọc cái đó từ năm 1 tuổi gì đó, đến nay cháu đã hơn 3 tuổi rồi ạ. Nếu chị biết thì cho em biết với vì em sợ làm phẫu thuật bây giờ cháu nhà em yếu và còi lắm, em sợ làm ảnh hưởng đến sức khoẻ của cháu.

Và nếu phảii làm thì em nên đưa cháu đến đâu và gặp BS nào để làm chị nhé (em hỏi chị hơi nhiều, chị thông cảm nhé:1:

Em cảm ơn chị nhiều

Cái này thì tớ không rõ lắm nhưng hình như cái cục thịt này nó mọc ở mọi lứa tuổi hay sao ấy . Bố chồng tớ năm 70 tuổi cũng bị polip và cũng đã cắt , 1 bà dì tớ bị năm khoảng 55 tuổi. Chẳng hiểu tại sao nó lại mọc ra như thế nữa. Nhưng con tớ từ khi phát hiện ra đến khi cắt là khoảng hơn 1tháng , hồi đó cháu khoảng 6 tuổi. Tớ cho cháu mổ ở nước ngoài , không mất máu mà cũng không đau đớn gì đâu chỉ có hơi sợ khi họ tiêm thuốc tê thôi về nhà hàng ngày rửa thuốc tím và rắc kháng sinh khoảng 1 tuần là khỏi. Như mình đã kể là cắt xong , xuống khỏi bàn mổ là nó chạy rồi trong khi bố mẹ còn đang nước mắt ngắn nước mắt dài. Bạn nên cho con đi làm sớm đi, hồi con mình làm là cái cục đó lớn khoảng 0,7cm. Ở VN họ cũng làm bằng dao điện , hồi bố chồng mình cắt ở bệnh viện E họ cũng làm như vậy nhưng khoảng nửa tháng sau mới lành có thể là do polip đã to bằng 2 đốt ngón tay rồi. Sau mổ, hàng ngày đun nước lá trầu không để ngâm, ăn uống chỉ ăn đồ loãng để hạn chế đi ngoài.

Ngày bố chồng mình mổ ,cụ đưa bác sĩ 200 nghìn, hôm sau thấy bà ytá vào thay băng bảo :lẽ ra mà biết ý thì chỉ hôm trước hôm sau là ra viện rồi đấy thế nhưng ...chập dao điện nên bị cháy mất 1 ít xung quanh .
    Chắc bà ấy chê ít tiền. Nếu làm ở VN thì bạn để ý chăm sóc cả y bác sĩ nữa nhé.Thôi vì con mình đành lụy vậy.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em cũng bị một cục thịt nhu thế, nhỏ bằng đầu cái bút chì, lúc đầu em ko biết tưởng là bị trĩ nhưng xem kỹ lại thì không phải
    Các bác cho em hỏi là bao tuổi đi cắt thì được, con em hiện 17 tháng rồi. Và ở Hà nội thì cắt cho cháu ở đâu thì tốt ạ.
    Em xin cám ơn các bác
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

giống hệt 2 bé nhà mình. Bé lớn từ lúc mấy tháng tuổi mình cũng thắc mắc với bác sĩ họ bảo ko sao cả nhiều người bị thế ko cần làm gì. Bây giờ thằng cu thứ 2 nhà mình cũng thế mình cũng chưa hỏi thêm ai. Bây giờ lại thấy các mẹ cũng có con bị giống con mình chắc phải hỏi ra vấn đề xem sao nhỉ? Liệu có nhất thiết fải cắt ko???
    Cho đi là còn mãi!
    • 258 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

con mình tự nhiên 1 tuần nay mọc lên 1 cục thịt thừa ở giữa hậu môn và bộ phận SD nhưng ko thấy bé kêu đau,mình định cho bé đi khám nhưng ko biết khám ở đâu khoa gì,mong các mẹ tư vấn sơm cho mình,mình lo quá,be nhà mình mơi đc 17 tháng
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào methanhphương, chị có người bạn cũng bị như thế .Mẹ chị ấy phát hiện khi chị ấy còn bé tí ,đi bác sĩ bảo không sao và mấy chục năm nay chị ấy vẫn bình thường ,khỏe mạnh .Chị nghĩ không sao đâu em ạ ,đó chỉ là cục thịt dư mà con còn nhỏ em không nhìn thấy ,sau này con trưởng thành nó không to lên đâu ,đừng lo lắng quá em nhé .Chúc hai mẹ con vui khỏe nha.
    • 602 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng có 1 cục thịt nhỏ bằng 1/4 hạt đỗ đen ở cổ từ lúc sinh ra. Đến bây giờ mình thấy nó vẫn vậy, ko to ra. Các bác sỹ bảo cứ kệ nó, ko sao cả. Nếu sợ "xí trai" hơn thì có thể phẫu thuật bỏ đi. Nếu phẫu thuật ngay từ lúc vừa sinh ra thì bé sẽ đỡ đau hơn nhưng mình xót con nên kệ nó. Hic, nhìn quen rồi lại thấy nó duyên duyên, xinh xinh í. Cả nhà mình vẫn gọi cái đó là cục vàng của con. Còn thằng cu nhà mình cũng thích cái cục đấy lắm, thỉnh thoảng lại sờ tay lên xem "cục vàng" của mình đấy, hihi. Nếu bé nhà mẹ nó không phải do bẩm sinh mà mới mọc nên thì theo tớ cũng nên đưa đến bác sỹ kiểm tra cho cẩn thận.
    • 84 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các Bác sỹ ơi giúp em với. Cháu nhà em được 45 ngày tuổi. Không may khi sinh ra cháu đã bị một dị tật ở hậu môn. Dị tật này giống như một cục thịt nhỏ như hạt lạc ( đậu phộng), mọc cách hậu môn khoảng 2cm. Sau 4 tuần tuổi, xung quanh dị tật này bị nứt da ra và bị chảy nước, em đã phải vệ sinh rất cẩn thận cho cháu, và đã đưa cháu đi khám ở Da liễu Thái Bình. Các BS đã cho thuốc nhưng về điều trị lại càng loét ra. Thật khổ cho cháu, mỗi khi cháu đi vệ sinh đại, tiểu tiện thì đều bị đau xót, và khóc rất nhiều. Điều kiện em ở nông thôn, để lên Bệnh viện được cũng xa 30km, nên rất khó khăn. Thực sự em không biết phải làm thế nào. Kính mong các Bác sỹ tư vấn giúp em với. Xin chân thành cảm ơn các BS.
    • 3,617 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Vượng Xem bài viết
    Các Bác sỹ ơi giúp em với. Cháu nhà em được 45 ngày tuổi. Không may khi sinh ra cháu đã bị một dị tật ở hậu môn. Dị tật này giống như một cục thịt nhỏ như hạt lạc ( đậu phộng), mọc cách hậu môn khoảng 2cm. Sau 4 tuần tuổi, xung quanh dị tật này bị nứt da ra và bị chảy nước, em đã phải vệ sinh rất cẩn thận cho cháu, và đã đưa cháu đi khám ở Da liễu Thái Bình. Các BS đã cho thuốc nhưng về điều trị lại càng loét ra. Thật khổ cho cháu, mỗi khi cháu đi vệ sinh đại, tiểu tiện thì đều bị đau xót, và khóc rất nhiều. Điều kiện em ở nông thôn, để lên Bệnh viện được cũng xa 30km, nên rất khó khăn. Thực sự em không biết phải làm thế nào. Kính mong các Bác sỹ tư vấn giúp em với. Xin chân thành cảm ơn các BS.
    Theo mình thì bạn nên đưa bé đến bệnh viện lớn có khoa Ngoại Nhi để được khám và điều trị thích hợp.

Xin hỏi bạn đây là bé trai hay bé gái?
    • 84 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn. Là bé gái bạn à.
    • 92 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho em hỏi với, em không biết con em bị làm sao nữa? huhuhu
    từ hôm trước tự dưng em thấy chỗ gần hậu môn bé nhà em bị nổi 1 cục như cái mụn í, đầu nhọn nhọn,, em không biết là gì nữa,,các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi là như thế có phải là bị trĩ không ạ?? con em đi ngoài bình thường, 1 hoặc 2 ngày là đi ngoài,, dạo gần đây thì phân cháu lúc đầu khuôn to, đoạn sau thì mềm và nhỏ...
    em đã thử ấn tay vào cái cục đấy để đút lại vào hậu môn nhưng không vào được,, nó nhọn nhọn như mụn nhưng lại không có phần đầu.....em đang lo quá, bé mới có 1 tuổi,, nếu bị trĩ thì chết dở.. các mẹ có cao kiến gì giúp em với...:Crying::Crying::Crying:
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đừng lo mẹ ah. Mình có đứa cháu gái, trước đây cũng bị như bạn tả. ĐI khám bác sĩ Dũng BV Bạch Mai bảo là bị trĩ. Bác kê cho 1 loại thuốc kem (mình ko nhớ tên) để bôi rồi hết ấy mà. Đừng lo, nhưng mẹ nên lưu ý về chế độ ăn hơn cho con nhé.
    • 260 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hic, con mẹ giống con em quá, mới bị mấy ngày hôm nay thôi. Con em tiền sử vẫn bị táo sẵn nên đang sợ bị trĩ đây này. Để hết mưa gió không khéo phải đưa đi khám xem thế nào mẹ nó ạ.
    • 263 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Con tớ cũng bị như thế, đi khám ở Nhi, BS nói là niêm mạc ruột, kệ nó, tự hết. Mà cũng tự hết thật, chả bôi cái gì. Tốt nhất là cho con đi khám các mẹ ạ.
    • 92 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

em thấy hôm trước cái cục thịt đấy đỏ đỏ, hôm qua thì màu bình thường như màu da í..hichic,, đợi hết mưa gió em cũng phải đưa con đi khám thôi,,, các mẹ có biết phòng khám tư nào mà khám bệnh ngoại khoa này ko ạ?? em sợ đưa bé vào Nhi quá, vì đợt này mưa gió thế nào cũng nhiều bệnh lây lan,, các mẹ biết chỉ giúp em với nhé để em đưa bé đi khám luôn,, lo quá các mẹ ạ..:Crying::Crying:
    cám ơn các mẹ nhiều nhé
    • 459 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở SG biết vụ này không chỉ em với con em cũng bị nhưng mà 1 miếng thịt hẳn như thịt dư ấy, giúp em với hu hu
    • 302 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Bé gái nhà e khi sanh ra thì ở hậu môn cũng thấy một nếp thịt nhỏ như một nếp gấp to hơn các lằn ngấn khác tí thôi, nhưng nay cháu được 11 tháng rưỡi rồi, và chỗ thịt ấy cũng to lên theo, nó là một tép thịt hồng hồng dọc theo khe mông của bé, sát hậu môn (khoảng giữa âm đạo và hậu môn của cháu). Khi vệ sinh mông cho bé thì mình có cảm giác rất khó chịu, và nhất là khi nghĩ không biết con mình có khó chịu không khi cứ như có một miếng thịt bị kẹp giữa mông như thê?
    Vừa rồi mình có ẵm bé khám ở khoa ngoại BV NĐ1, bác sĩ gặp hôm đầu thì không nói gì, chỉ nhìn sơ rồi cho thuốc về uống 5 ngày. Mình cũng ráng cho con uống nhưng chẳng thấy teo bớt gì cả.
    5 ngày sau đúng hẹn mình đưa bé TK, lần này thì gặp một BS khác, BS này không coi qua chỗ thịt dư đó, sau khi nghe mình trình bày lại thì BS tự hỏi: "có phải sau khi uống 5 ngày thuốc thì cũng chẳng có xẹp hay teo gì hết phải không?", mình chỉ biết "dạ".
    BS này nói tiếp là "do tạo hóa khi sắp xếp các bộ phận nội tạng xong thì khép 2 nửa con người lại với nhau mà do khép không khéo nên bị dư miếng thịt đó", rồi cho về không thuốc men gì nữa cả.
    Thực sự nghe BS nói thế mình cũng nhẹ cả người vì cứ lo con sẽ bị bắt cắt hay mổ...
    Nhưng mà giờ mỗi ngày vệ sinh cho con thấy miếng thịt đó cứ đeo theo như thế mình rất nóng ruột và muốn có loại thuốc gì đó có thể bôi vào cho nó teo dần đi.
    Giờ mình kể ra đây mong có ai biết về trường hợp này thì tư vấn thêm giúp cho mình với!
    Xin hết lòng cám ơn mọi người ạ!:Smiling::Rose::Rose::Rose:
    • 14,684 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Vậy là nó giống như miếng thịt thừa rồi, đúng không...Mình không biết sau này bé lón có thể làm thẩm mĩ được không nhỉ :Sigh:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2