Con hay ốm vặt, cứ ốm là lại ho, làm sao để phòng tránh?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 3.65K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến,
    Cu Bin nhà mình năm nay 32 tháng. Mỗi khi hè đến hay thay đổi thời tiết, Bin rất hay bị ốm như sốt, ho, viêm họng, sổ mũi...đủ hết. Hầu như tháng nào con cũng ốm, mà mỗi lần ốm dùng thuốc đến nửa tháng mà mẹ sót hết cả ruột. Bé bị ho cứ như bệnh kinh niên ý, lần nào ốm con cũng ho và sổ mũi. Lần nào cũng cho con dùng thuốc, dùng đến nửa tháng cũng ko dứt hết ho, vẫn húng hắng ko dừng, lại nhiều đờm nữa. Sót ruột lắm các mẹ, con ho suốt, người gầy rạc đi. Mình cũng chú ý cho con ăn nhiều các loại rau, củ, quả chứa nhiều vitamin nhưng vẫn không ích gì lắm, vì Bin ốm là lười ăn lắm. Không biết các mẹ có cách nào để tăng sức đề kháng của con trẻ lên không? Và không biết có cách nào phòng ho cho con không? Mong các mẹ thông thái nhiều kinh nghiệm, chia sẻ với mình với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có thể bác sĩ đó không mát tay , đổi bác sĩ
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanhanngon Xem bài viết
    Các mẹ thân mến,Cu Bin nhà mình năm nay 32 tháng. Mỗi khi hè đến hay thay đổi thời tiết, Bin rất hay bị ốm như sốt, ho, viêm họng, sổ mũi...đủ hết. Hầu như tháng nào con cũng ốm, mà mỗi lần ốm dùng thuốc đến nửa tháng mà mẹ sót hết cả ruột. Bé bị ho cứ như bệnh kinh niên ý, lần nào ốm con cũng ho và sổ mũi. Lần nào cũng cho con dùng thuốc, dùng đến nửa tháng cũng ko dứt hết ho, vẫn húng hắng ko dừng, lại nhiều đờm nữa. Sót ruột lắm các mẹ, con ho suốt, người gầy rạc đi. Mình cũng chú ý cho con ăn nhiều các loại rau, củ, quả chứa nhiều vitamin nhưng vẫn không ích gì lắm, vì Bin ốm là lười ăn lắm. Không biết các mẹ có cách nào để tăng sức đề kháng của con trẻ lên không? Và không biết có cách nào phòng ho cho con không? Mong các mẹ thông thái nhiều kinh nghiệm, chia sẻ với mình với nhé.Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Da pm inbox, ban vao xem
    • 239 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

không sõ vấn đề gì , cai này cần cho uống thuốc bổ tỳ phế là đõ nhiều mà . nói chung là cháu nào nuôi dương đày đủ quá thường tỳ phế kém nên đẽ mắc bệnh , cai này chố chúng toi điều trị tốt
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến,
    Cu Bin nhà mình năm nay 32 tháng. Mỗi khi hè đến hay thay đổi thời tiết, Bin rất hay bị ốm như sốt, ho, viêm họng, sổ mũi...đủ hết. Hầu như tháng nào con cũng ốm, mà mỗi lần ốm dùng thuốc đến nửa tháng mà mẹ sót hết cả ruột. Bé bị ho cứ như bệnh kinh niên ý, lần nào ốm con cũng ho và sổ mũi. Lần nào cũng cho con dùng thuốc, dùng đến nửa tháng cũng ko dứt hết ho, vẫn húng hắng ko dừng, lại nhiều đờm nữa. Sót ruột lắm các mẹ, con ho suốt, người gầy rạc đi. Mình cũng chú ý cho con ăn nhiều các loại rau, củ, quả chứa nhiều vitamin nhưng vẫn không ích gì lắm, vì Bin ốm là lười ăn lắm. Không biết các mẹ có cách nào để tăng sức đề kháng của con trẻ lên không? Và không biết có cách nào phòng ho cho con không? Mong các mẹ thông thái nhiều kinh nghiệm, chia sẻ với mình với nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Mẹ nó đã thử dùng nước quất đánh với mật ong chưa, nhớ là mật ong phải chuẩn nhé
    Chị em nào mua bảo hiểm sức khỏe Liberty alo em nhé: 0932285218
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến,
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Mẹ nó đã dùng nước quất đánh với mật ong chưa? nhớ là mật ong phải chuẩn nhé
    Chị em nào mua bảo hiểm sức khỏe Liberty alo em nhé: 0932285218
    • 213 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

hị hị, giống con nhà em quá ;(
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuthuy1 Xem bài viết
    nếu con bạn hay bị ốm như thế thì tốt nhất là nên có một bác sĩ riêng để chăm sóc cho bé, cứ lúc nào bé ốm là bác sĩ có mặt thăm khám sẽ rất tiện. Ku nhà mình hiện cũng đang có 1 bác sĩ riêng chăm sóc, yên tâm lắm mẹ nó ạ
    Mình cũng từng nghĩ muốn tìm bác sỹ riêng nhưng không biết bác sỹ nào? Bạn có thể cho mình xin số điện thoại của bác sỹ nào nhận khám tại nhà được không bạn. Mà không biết chi phí khám tại nhà thế nào?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuthuy1 Xem bài viết
    nếu con bạn hay bị ốm như thế thì tốt nhất là nên có một bác sĩ riêng để chăm sóc cho bé, cứ lúc nào bé ốm là bác sĩ có mặt thăm khám sẽ rất tiện. Ku nhà mình hiện cũng đang có 1 bác sĩ riêng chăm sóc, yên tâm lắm mẹ nó ạ
    Mình cũng từng nghĩ muốn tìm bác sỹ riêng nhưng không biết bác sỹ nào? Bạn có thể cho mình xin số điện thoại của bác sỹ nào nhận khám tại nhà được không bạn. Mà không biết chi phí khám tại nhà thế nào?
    • 29 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trong mùa nắng nóng, có một số gia đình hay dùng quạt hơi nước, đó cũng là một nguyên nhân dẫn tới bệnh ho, sổ mũi ở các trẻ nhỏ. Đã có nhiều bài báo viết về vấn đề trên, các mẹ lưu ý nhé!
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn thử cho bé đi tiêm phòng Cúm đi, sẽ đỡ ốm vặt rất nhiều đấy, mà khi tiêm bé lại không sốt, không mệt gì cả, tớ thấy rất đcj.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng cho bé đi tiêm phòng cúm rồi, nhưng bé nha mình cũng rât hay bi ho, khò khè. Mình tìm hiểu một số mẹ cho con ăn yến giúp bé bố phổi. Mình cũng đang lên kế hoạch mua yến về cho con ăn.
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, bé 32 tháng tuổi đang trong độ tuổi hệ miễn dịch tự nhiên của cơ thể chưa hoàn thiện, thời điểm này bé đã ngừng bú sữa mẹ nên không được bổ sung kháng thể phòng bệnh do đó dễ mắc các bệnh đặc biệt là bệnh viêm đường hô hấp trên. Mẹ cần cung cấp chế độ dinh dưỡng đầy đủ vitamin và khoáng chất cho trẻ. Bổ sung các sản phẩm có chứa Thymomodulin sẽ giúp trẻ phát triển hệ miễn dịch khỏe mạnh.
    Chúc bé khỏe mạnh cho mẹ đỡ vất vả.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy, uống kháng sinh thì nó chỉ tạm thời hết lúc đó thôi rồi cũng bị lại. Mình chăm kỹ một thời gian là bé tự khỏi thôi. Chú ý ban đêm trời lạnh thì phải mặc ấm cho bé, mấy bé thường không chịu đắp chăn. Cho ăn thêm nhiều loại trái cây để tăng sức đề kháng. Bé nhà mình thì cho ăn thêm mỗi tối 1 lọ yến sào. Mua sĩ trên google tầm 20 nghìn 1 lọ. yến sào có tác dụng dưỡng âm, bổ phế, tiêu đàm, trừ ho, định suyễn, yến sào thường được dùng để hỗ trợ các bệnh về đường hô hấp, bổ phổi, thanh nhiệt, tăng cường sức đề kháng.
    • 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho con uống sữa non đi mẹ nó, cung cấp thêm kháng thể tự nhiên cho con. Từ lúc cai sữa cho con là mình cho con uống sữa non, cứ uống 1 đợt 1 tháng rồi lại nghỉ 1 tháng. Lúc nào thời tiết chuyển mùa thì uống liền 2 tháng luôn. Đến bây giờ cũng thấy hiệu quả, trộm vía đi học nhà trẻ nhưng không bị ốm. Có nhiều loại sữa non lắm, mình cho con dùng BoniKiddy. Mẹ nó tham khảo xem.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn