• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.88K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con e 3T bi trum loi co me nao biet benh nay k? em cho uong 1 dot khang sinh roi nhung chua khoi lieu co phai cat xen gi k?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,109 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

3t là 3 tháng hay 3 tuổi? Có phải bị cái này là bác sĩ bảo chậm nói không? Mẹ nó viết không dấu nên tớ chẳng biết luận có chính xác ko?
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

3 tuoi c a. chau noi tot roi. Sao e k dung dau duoc the nhi
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MOD dung xoa bai cua e nhe huong dan e danh tieng viet co dau di, lan dau tien tham gia dien dan
    • 257 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanvh201078 Xem bài viết
    con e 3T bi trum loi co me nao biet benh nay k? em cho uong 1 dot khang sinh roi nhung chua khoi lieu co phai cat xen gi k?
    Con nhà mình hồi 2 t cũng bị, còn sốt nữa,, uống thuốc ks. Đi Viện Nhi phải tiêm nữa mà không hết còn bị nóng quá lở hết cả miệng chẳng ăn được gì, lợi trùm hết cả răng. Thấy mọi người bảo là bị cam nên mình đưa cháu đi lấy thuốc cam ở gần Cầu Giấy (ông lang) k nhớ tên. Hằng ngày đưa con đến bôi thuốc, gian nan mất 1 tuần mới khỏi. Mình k nhớ địa chỉ, nhưng ông này nổi tiếng về cam răng trẻ con lắm, hỏi từ đầu cầu giấy ai cũng biết. Thế nào cũng có mẹ trên mạng này biết đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bé bị cam (nhiệt, lở miệng) thì bạn cho bé đến lấy thuốc bôi hiệu Cá vàng ở làng Cót hoặc ko đến viện Nhi hoặc Viện Sanh -Pôn bác sĩ bôi thuốc cho vài ngày là khỏi thôi.
    • 257 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipChip08 Xem bài viết
    Nếu bé bị cam (nhiệt, lở miệng) thì bạn cho bé đến lấy thuốc bôi hiệu Cá vàng ở làng Cót hoặc ko đến viện Nhi hoặc Viện Sanh -Pôn bác sĩ bôi thuốc cho vài ngày là khỏi thôi.
    Đúng rồi, hiệu Cá Vàng ở làng Cót mà mình k nhớ ra
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhé. Em đi mua thuốc cho con đây.
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, bị trùm lợi thì đưa bé đi bác sĩ khám cho chăc chắn vì có nhiều nguyên nhân gây nên bệnh đó lắm.Con em cũng từng bị thế rồi.Lợi bé sưng tấy, che gần hết răng, rất đau và không ăn đươc.Bác sĩ nói con em bị nhiễm khuẩn miệng(Do bé mọc răng, hay cắn lung tung), cho uống thưốc và bôi thuốc ,vài ngày sau là bé khỏi, ăn uống ngon miệng.Chúc các bé mau khỏi nhé.Bị bệnh đấy đau lắm.....
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5 tuổi, răng hàm dưới mọc hoàn thiện 1 chiếc, bên trái nhưng giờ bị lợi thừa trùm lên. Bác sĩ bảo phải đi cắt chỗ lợi thừa đấy vì nếu hàm trên mọc nữa thì bé sẽ không nhai được, hơn nữa khi đánh răng bàn chải cũng không đánh sạch được, sẽ sớm bị sâu răng. Răng này lại không thay nữa chứ!!! Hic hic... Mình sợ quá, nếu cắt thì đau lắm mà không cắt thì phải làm sao. Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này tư vấn cho mình với. Mình ở Hải Phòng. Đây là lần đầu mình tham dự diễn đàn đấy. Cảm ơn các mẹ.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

MÌnh khuyên bạn nên cắ́t vìde6393 lâu có thể bị viêm lợi trùm vì ko làm sach dc chỗ lơi trùm, rất đau, khó chịu uống giảm đau mạnh cũng kô bơt, cắt rất đơn giản. chỉ cỡ 2or 3 phut hà, về ngậm đá vào là ok.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cắt lợi trùm là một thủ thuật đơn giản thôi bạn ạ, nhẹ nhàng hơn cả nhổ răng nữa. Khi làm bác sỹ sẽ tiêm tê cho bé nên sẽ không đau một chút nào hết. Nếu bây giờ lợi của bé sưng đau thì bạn nên cho bé uống kháng sinh trước, hết đợt sưng thì đưa đến bác sỹ cắt lợi trùm nhé. . Chúc bé nhà bạn mau khỏe nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Nhakhoaphuong và dachoa rất nhiều. Chiều nay mình sẽ đưa bé nhà mình đến bác sĩ để cắt lợi trùm. Mong rằng bé nhà mình sẽ chịu đựng được, lần sau gặp bác sĩ không phải sợ khóc thét.