Bệnh trẻ em

Con em bị nổi mẩn đỏ li ti khắp người..!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 31 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

con em bị nổi mẩn đỏ li ti giống rôm ở vùng bụng dưới , gần bẹn. Mới đầu em nghĩ con bị dị ứng...đc 1,5 hôm thì nổi cả lên người và sau lưng. Trưa qua, sau khi tắm cho con xong..em thấy đầu con gây gây nóng, người vẫn mát....Đến gần sáng nay thì con sốt 38.5...em đã cho con uống hạ sốt. Xem lại mẩn đỏ thì bắt đầu xuất hiện ở chân, tay và một ít sau gáy. Số lượng nốt mẩn ko dày đặc.
    Em nghi con bị Sởi...ko biết có phải ko các mẹ nhỉ????
    ....sau khi uống hạ sốt lúc 7h sáng. cho đến giờ trộm vía con em ko bị sốt lại. E ko hiểu con bị làm sao??? google trên mạng các trường hợp sởi...rubella...sốt phát ban...thì phải sốt, sau đó ban mới phát ra ngoài. Đây con em bị nổi các nốt đỏ li ti đc 1,5 ngày rồi thì mới có dấu hiệu sốt?????
    Các mẹ có kinh nghiệm cho em xin í kiến ạ...thanks các mẹ.:Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Thẻ miễn phí học phí và ăn trường vinschool time city

Em có cái thẻ vinschool time city miễn phí 100% học phí và ăn năm đầu và 50% học phí và tiền ăn của...

• Chim con em bị nổi mẩn đỏ???

Các chị ơi giúp em với từ khi sinh ra đến nay bé nhà em đều mặc bỉm Bobby không bị sao nhưng đợt tết vừa rồi đi oto nhiều nên chim bé đầu tiên mọc một nốt đỏ. Bố mẹ chủ quan nghĩ không sao vẫn thỉnh thoảng cho mặc bỉm tiếp. Giờ thì các nốt đỏ đã lan ra bẹn và bầu chim của cháu. Cháu đã bôi thuốc mỡ...

• Dị ứng, nổi mẩn đỏ li ti

Hi các mẹ! 2 ngày nay kể cả lúc nóng, lúc lạnh e đều nổi mẩn li ti rất ngứa và khó chịu như bị phát ban đấy. Đêm qua là 1 đêm e thực sự ngủ không ngon và cảm thấy bứt rứt quá. Toàn bộ người e gần như nổi lên từng mảng chia nhiều lần. Có mẹ nào mang thai mà bị như e chưa ak. Hay mẹ nào có biện pháp...

• Cảnh giác với loại virus mới

Mình có đứa cháu họ tuần trước vừa phải cấp cứu ở bv Bạch Mai vì nhiễm một loại virut máu. Biểu...

• 110 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

cho bé đi khám da liểu đi chị à
    • 205 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

bé nhà em cũng thế, em nghĩ bị dị ứng đi lấy cái rẻ rang lên nóng vừa tay xoa vào chỗ bị nổi mụn sau rồi cho con uống thuốc dị ứng, trộm vía con đỡ rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi endlesslove_88 Xem bài viết
    con em bị nổi mẩn đỏ li ti giống rôm ở vùng bụng dưới , gần bẹn. Mới đầu em nghĩ con bị dị ứng...đc 1,5 hôm thì nổi cả lên người và sau lưng. Trưa qua, sau khi tắm cho con xong..em thấy đầu con gây gây nóng, người vẫn mát....Đến gần sáng nay thì con sốt 38.5...em đã cho con uống hạ sốt. Xem lại mẩn đỏ thì bắt đầu xuất hiện ở chân, tay và một ít sau gáy. Số lượng nốt mẩn ko dày đặc.
    Em nghi con bị Sởi...ko biết có phải ko các mẹ nhỉ????
    ....sau khi uống hạ sốt lúc 7h sáng. cho đến giờ trộm vía con em ko bị sốt lại. E ko hiểu con bị làm sao??? google trên mạng các trường hợp sởi...rubella...sốt phát ban...thì phải sốt, sau đó ban mới phát ra ngoài. Đây con em bị nổi các nốt đỏ li ti đc 1,5 ngày rồi thì mới có dấu hiệu sốt?????
    Các mẹ có kinh nghiệm cho em xin í kiến ạ...thanks các mẹ.:Rose::Rose::Rose::Rose:
    ư

Bé bao nhiêu tháng mà mẹ bảo sốt sởi?

Tốt nhất là đi bác sĩ thôi!
    • 235 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bạn xem nốt mọc ở chân, tay như thế nào? Có bóng nước k? Không loại trừ tay chân miệng. Con mình cũng nổi nốt trước và sau đó sốt nhẹ, chưa kịp cho uống hạ sốt thì hết sốt, đi khám là dính luôn TCM.
    Mẹ yêu con nhất trên đời, con gái cưng của mẹ ơi.... :
    • 3,741 Bài viết

• 2,874 Được cảm ơn

Mẹ nó đã cho con đi khám bác sỹ chưa/ Con sao rồi?
    • 272 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Mình đang thức cùng con đây! Sốt và nổi mẩn khắp người, BS nói tại bé sốt cao nên nổi như vậy nhưng con khóc xót ruột quá, không biết có thuốc gì xức cho con đỡ cào cấu không, mong trời mau sáng để đưa con đi BV

"Tâm sinh tính, tâm sinh tướng"!
    • 2,562 Bài viết

• 1,864 Được cảm ơn

Bạn ơi cho đi bệnh viện khám luôn đi. Giờ nhiều loại bênh liên quan đến nổi ban lắm, ko đoán được
    • 329 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mình nghĩ do bé được mặc nhiều quần áo quá thôi
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con em đi tiêm chủng về sốt cũng nổi mẩn khắp người, nhưng sau khi bé hết sốt vài hôm là hết thôi, đừng lo wa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em mới được 3 ngày tuổi cháu ăn song là ngủ rất ngoan nhưng bị mẩn đỏ ở mặt cổ và tay . Có mẹ nào biết xin mách dùm. em lo quá