Bệnh trẻ em

con em bị đẹn trăng, giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.9K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi giúp mình với.
    bé bi nhà mình được hơn 5 tháng rồi, bé hay bị đẹn ăn lưỡi (rốp lưỡi) nhưng bé vẫn ăn uống bình thường, có mẹ nào có cách gì chữa trị cho bé bi nhà mình xin ý kiến.
    bé bi xin cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm gì khi con chớm bệnh!

Mình đọc được bài này thấy hay hay nên muốn chia sẻ cùng các mẹ, như bản thân mình sinh con đầu...

• Có nên chữa ho cho bé bằng các biện pháp kinh nghiệm dân gian?

Kính gửi BTC Mình có biết nhiều cách chữa ho cho bé bằng phương pháp dân gian. Nhưng thực sự, bằng...

• Webcam khi mở lên bị đen, ai giúp em với!

Em chào cả nhà nhá, hôm nay em có vấn đề muốn hỏi về cái webcam ở máy Laptop của em. Ban đầu em mở wc lên, vẫn nhìn thấy khuôn mặt rạng ngời của em trong đó. Nhưng sau đó em tắt đi và mở wc cho bạn em thì thấy cái khung wc đen xì 1 màu, ko thấy gì hết nữa. Em ko rõ là wc của em bị làm sao? có ai...

• Cậu bé 11 tuổi bị ung thư não khiến các bác sĩ phải cúi đầu

Một cậu bé mắc bệnh ung thư não đã khiến các bác sĩ phải cúi đầu tôn kính trước sự ra đi của em bởi...

• Em bị hack nick giúp em với!

Cách đây vài thág em bị hack nick ,kẻ xấu đã vào nick em và đổi luôn pass làm sao vào ko được,nó vào blog em post bài rất dơ bẩn ,em rất muốn khóa nick lại vĩnh viễn nhưg ko có pass thì làm sao vào đc,các anh chị cao thủ ơi,có cách nào ko giúp em với.

• 1,651 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Bé nhà tớ lúc nhỏ cũng hay bị thế, nếu cơ thể bé khỏe mạnh thì cái nốt đó rất nhỏ nhưng lúc bé bị bệnh hoặc người mệt mỏi thì nốt đó nó loang ra hết lưỡi luôn đó là bệnh viêm lưỡi bản đồ, bệnh này chẳng chữa khỏi được chỉ bổ sung thêm vitamin để nó đỡ hơn thôi rồi khi bé lớn thì nó tự hết (bé nhà mình 4 tuổi là hết rồi)
    • 2,002 Bài viết

• 717 Được cảm ơn

Con lớn mình mỗi lần bị đẹn thì không ăn được, mình mua thuốc rơ lưỡi "mẹ bồng con" rơ cho bé thì bé bớt hẳn. Và hình như dạo này bé không còn bị đẹn nữa. Người ta nói bị đên trăng không bao giờ hết cả, chỉ có bớt thôi. Không biết có phải thế không nữa?:Nottalkin:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em mấy tháng nay bị nổi đốm trắng trên lưỡi, sau lan rộng ra cả lưỡi rồi hết. Vài ngày sau tiếp tục bị lại như thế. Em nghe nói bị đẹn trăng. Có cách nào khỏi hẳn không các mẹ, các bố?
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mother and carrot Xem bài viết
    con em mấy tháng nay bị nổi đốm trắng trên lưỡi, sau lan rộng ra cả lưỡi rồi hết. Vài ngày sau tiếp tục bị lại như thế. Em nghe nói bị đẹn trăng. Có cách nào khỏi hẳn không các mẹ, các bố?
    Theo mình biết thì cái này phải lớn hẳn mới khỏi. K biết có di truyền k mà chị mình ngày bé cũng bị và con trai chị ý cũng bị y vậy. Muốn biết cụ thể thì bạn search trong google về: "Đẹn bản đồ" sẽ có nhiều tài liệu để nghiên cứu.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...
    ...Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời.
    http://s270.photobucket.com/albums/jj84/HanhTam_album/
    • 1,283 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mother and carrot Xem bài viết
    Mình biết có 1 chỗ có thuốc rơ lưỡi và lễ đẹn. Bạn chỉ cần đến đó 1 lần, cô ấy sẽ rơ lưỡi cho bé, chỉ cách bạn làm, cho thuốc bé uống (chỉ vài chục ngàn thôi).
    Mình không nhớ chính xác địa chỉ, bạn đến chỗ gần cầu Thị Nghè, hỏi nhà Bà Sáu lễ đẹn thì người ta sẽ chỉ. Hẻm nhà cô nằm bên tay phải đường Xô Viết Nghệ Tĩnh hướng lên cầu Thị Nghè.
    Chúc bé nhà bạn mau khỏi và hay ăn chóng lớn.
    Phượng
    • 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hoangmiu cũng đi chỗ này nữa hả? Mình cũng hay cho bé đến nhà cô Anh( con bà Sáu) mỗi khi bé bị đẹn, nếu ở quận bình thạnh thì bạn đến cho cô Anh rơ lưỡi bé, chỉ cần vài ngày là bé sẽ hết đau thôi, trộm vía bé nhà mình chỉ đi 1 lần là hết luôn đến giờ, mình có dc nhà nè: 93/39 XVNT, p.17, q.bình thạnh, dt 0908 643 686 or 38405 324, thời gian làm việc: Sáng 7.30 -11.30, chiều 17-19h, chủ nhật làm việc buổi sáng, trước khi đi bạn nên gọi trước xem có cô ấy ở nhà khg. Chúc bé mau hết đau
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 1589; 11/03/2009 vào lúc 02:56 PM.
    • 1,283 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1589 Xem bài viết
    Hoangmiu cũng đi chỗ này nữa hả? Mình cũng hay cho bé đến nhà cô Anh( con bà Sáu) mỗi khi bé bị đẹn, nếu ở quận bình thạnh thì bạn đến cho cô Anh rơ lưỡi bé, chỉ cần vài ngày là bé sẽ hết đau thôi, trộm vía bé nhà mình chỉ đi 1 lần là hết luôn đến giờ, mình có dc nhà nè: 93/39 XVNT, p.17, q.bình thạnh, dt 0908 643 686 or 38405 324, thời gian làm việc: Sáng 7.30 -11.30, chiều 17-19h, chủ nhật làm việc buổi sáng, trước khi đi bạn nên gọi trước xem có cô ấy ở nhà khg. Chúc bé mau hết đau
    Hihi.. bé nhà mình từ nhỏ đến giờ (11 tháng) chỉ bị có 1 lần thôi. Mình có mua thuốc để dành lâu lâu rơ lưỡi cho bé cho sạch í mà. Vì mấy đứa cháu mình khi nhỏ cũng đi chỗ này nên mình biết. Chúc bé bạn khỏe mạnh, hay ăn chóng lớn. Phượng
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Incoi Xem bài viết
    Theo mình biết thì cái này phải lớn hẳn mới khỏi. K biết có di truyền k mà chị mình ngày bé cũng bị và con trai chị ý cũng bị y vậy. Muốn biết cụ thể thì bạn search trong google về: "Đẹn bản đồ" sẽ có nhiều tài liệu để nghiên cứu.
    Mình đã tìm xem theo Incoi giới thiệu. Mình là ma mới nên cũng chưa xem được hết các topic...Giờ thì mình cũng yên tâm rùi. Cảm ơn các mẹ nha
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin kính chào mọi người.

Tôi muốn hỏi mọi người xem đã có ai có con bị trường hợp giống con gái của tôi không. Và rất mong mọi người cho biết địa chỉ bác sỹ chữa bệnh này và cách chữa dùm tôi nhé.
    Con gái tôi năm nay gần 3 tuổi, cháu bị bệnh mà mọi người hay gọi là đẹn lưỡi, cứ đến ngày trăng tròn là bị tái phát, lưỡi cháu bị như bong tróc lớp da trên nên ăn uống rất kém. Tôi được mọi người mách cho đến khám tại Bà Sáu trên đường Xô viết nghệ tĩnh - Q Bình thạnh nhưng vẫn không khỏi.

Mọi người tư vấn giúp tôi nhé.

:Rose::Rose::Rose:
    • 105 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babephuong Xem bài viết
    Xin kính chào mọi người.

Tôi muốn hỏi mọi người xem đã có ai có con bị trường hợp giống con gái của tôi không. Và rất mong mọi người cho biết địa chỉ bác sỹ chữa bệnh này và cách chữa dùm tôi nhé.
    Con gái tôi năm nay gần 3 tuổi, cháu bị bệnh mà mọi người hay gọi là đẹn lưỡi, cứ đến ngày trăng tròn là bị tái phát, lưỡi cháu bị như bong tróc lớp da trên nên ăn uống rất kém. Tôi được mọi người mách cho đến khám tại Bà Sáu trên đường Xô viết nghệ tĩnh - Q Bình thạnh nhưng vẫn không khỏi.

Mọi người tư vấn giúp tôi nhé.

:Rose::Rose::Rose:
    Em rất hiểu tâm trạng của anh vì lúc trước con em cũng bị tình trạng như vậy ,mọi người bảo là bệnh này không chữa hết cho đến lớn luôn.Tội con lắm cứ mỗi tháng là bị tưa lưỡi nhưng nhờ người chỉ nên con em uống thuốc hết rồi.Con anh có uống được thuốc nam bột không vì thuốc này hơi khó uống,có thể hơi đắng ,nhưng anh kiên trì cho con uống khoảng 1 2 đợt là bé sẽ hết luôn ,lâu lắm mới tái phát lại.Anh đi qua cầu Nhị Thiên Đường đi thẳng ,anh thấy Bến Xe q8 ngó xéo qua sẽ thấy nhà thuốc Sáu An do lương y Nguyễn Tấn Thành chữa trị ông sẽ bắt mạch cho thuốc bé uống,nếu đắng anh cho thêm đường cho bé uống.Bệnh này em đã chữa tguốc tây nhưng không khỏi ,giờ con em 4 tuổi rồi và không còn bị nữa.Anh đưa bé đến đó khám đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeDuyPhuoc Xem bài viết
    Em rất hiểu tâm trạng của anh vì lúc trước con em cũng bị tình trạng như vậy ,mọi người bảo là bệnh này không chữa hết cho đến lớn luôn.Tội con lắm cứ mỗi tháng là bị tưa lưỡi nhưng nhờ người chỉ nên con em uống thuốc hết rồi.Con anh có uống được thuốc nam bột không vì thuốc này hơi khó uống,có thể hơi đắng ,nhưng anh kiên trì cho con uống khoảng 1 2 đợt là bé sẽ hết luôn ,lâu lắm mới tái phát lại.Anh đi qua cầu Nhị Thiên Đường đi thẳng ,anh thấy Bến Xe q8 ngó xéo qua sẽ thấy nhà thuốc Sáu An do lương y Nguyễn Tấn Thành chữa trị ông sẽ bắt mạch cho thuốc bé uống,nếu đắng anh cho thêm đường cho bé uống.Bệnh này em đã chữa tguốc tây nhưng không khỏi ,giờ con em 4 tuổi rồi và không còn bị nữa.Anh đưa bé đến đó khám đi
    Rất cám ơn MeDuyPhuoc, tôi sẽ đưa bé đến khám xem sao
    • 329 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Anh thử chạy đến phòng khám đông y của Thấy Thảo trên đường Cao Thắng,ngay góc 3/2-Cao Tháng,nằn trên lầu của phòng y tế phường 12-quận 10.anh bảo là cho xin thuốc xức đẹn cho bé.(Hương làm ở cho thầy Cô trước đây chỉ)..hichic.
    Chúc bé nhà anh mau khỏi nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thangthuyvinhbao; 02/05/2009 vào lúc 01:11 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangmiu Xem bài viết
    Mình biết có 1 chỗ có thuốc rơ lưỡi và lễ đẹn. Bạn chỉ cần đến đó 1 lần, cô ấy sẽ rơ lưỡi cho bé, chỉ cách bạn làm, cho thuốc bé uống (chỉ vài chục ngàn thôi).
    Mình không nhớ chính xác địa chỉ, bạn đến chỗ gần cầu Thị Nghè, hỏi nhà Bà Sáu lễ đẹn thì người ta sẽ chỉ. Hẻm nhà cô nằm bên tay phải đường Xô Viết Nghệ Tĩnh hướng lên cầu Thị Nghè.
    Chúc bé nhà bạn mau khỏi và hay ăn chóng lớn.
    Phượng
    Tôi đã cho con gái qua bà Sáu chữa rồi, đến cả gần chục làn mà vẫn ko khỏi bạn à...
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em tròn 4 tháng, hơn 1 tháng nay lưỡi bé bị đẹn trăng ( trên bề mặt lưỡi có vòng tròn trắng) khiến bé lười bú. Chị nào có cách trị xin chỉ giúp với. Em cám ơn.
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mẹ ra hiệu thuốc mua cốm rơ lưỡi cho bé,ngày 3 lần mẹ ạ.Sau mỗi lần rơ lưỡi thì 30 phút sau mới được ăn uống nhé.Ớt nhà mình cũng mới khỏi xong Y_Y
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

[QUOTE=sweethoney;8219415]Mẹ ra hiệu thuốc mua cốm rơ lưỡi cho bé,ngày 3 lần mẹ ạ.Sau mỗi lần rơ lưỡi thì 30 phút sau mới được ăn uống nhé.Ớt nhà mình cũng mới khỏi xong Y_Y[/QUOTE

Tên thuốc là gì vậy mẹ Sweethoney? Bé Tom nhà mình cũng bị vậy, đọc thì bảo là bị nấm. Rơ mấy ngày thì khỏi hả chị?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhé. Chị cho biết hiệu cốm với.
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình chỉ nhớ là hiệu Mẹ bồng con thôi,nhưng ở hiệu thuốc có mấy loại thì phải,loại nào cũng có chỉ định như nhau,sau khi rơ lưỡi fải để ít nhất 30 phút mới được ăn.Để bé khỏi hẳn thì phải mất ít nhất 1 tuần mẹ ạ.Nhưng dùng cốm rơ lưỡi nó cũng đỡ nhiều lắm,nên bây giờ dù Ớt nhà mình đã khỏi mình vẫn dùng hàng ngày cho cháu (ngày 2 lần buổi sáng và lúc đi tắm)
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dsfsfsfsdfsfds
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2