• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Con bị đi phân sống phải uống thuốc gì các mẹ?Hỏi về thuốc Enterogermina và Neopeptin?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi con em gần 8 tháng,mấy hôm nay em để ý cháu output nhiều lần trong ngày mà nhìn phân cháu thấy ko ổn định lắm,lúc màu xanh lúc màu vàng,mùi thì thúi kinh,có lúc lại chua,phân ko được mịn,lợn cợn thức ăn và rau?có phải bé nhà em đi phân sống ko ạ?cháu vừa ăn sữa xong thì output luôn,có mẹ nào biết giúp em với!!!nên cho con uống thuốc gì?em được biết đến 2 loại là enterogermia và Neopeptin?2 loại này thì tác dụng và hiệu quả sao hả các mẹ?bé nhà em lười ăn lắm,cháu gần 8 tháng mà chưa nổi 7kg.Cháu lười uống sữa lắm.Em lo lắng quá!!!Các mẹ giúp em với!Mà tình hình cháu đi phân như thế có nên tiếp tục cho ăn váng sữa hay sữa chua ko các mẹ???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không cần cho trẻ uống thuốc gì cả chị ạ. Bé nhà chị đã bị rối loạn tiêu hóa rồi. Chị biết gạo Lứt chứ cho bé ăn bột gạo lứt thay gạo trắng đảm bảo 1,2 ngày sau bé sẽ hết bị phân sống ngay.Gạo này rất tốt chị ạ.Cún nhà em vẫn ăn gạo lứt kể cả sốt 39 độ vẫn chỉ đi ngày một lân,phân bình thường.em họ em con cũng bằng cún nhà chị, cứ khi nào bị phân sống hoặc tiêu chảy đều lên nhà em xin gạo lứt về nấu cháo lọc bột cho con,chỉ hôm sau là khỏi rồi. Lên nhớ chỉ cho con ăn gạo lứt + 1 chút muối hạt( rang sẵn càng tốt) không ăn thêm thức ăn gì cả.khi bé khỏi chị cho bé ăn ra từ từ là ok.Đừng lo bé thiếu chất nhé.Vì bé đang bị rối loạn tiêu hóa không hấp thụ được gì đâu.Đừng uống thuốc tây nhé.
    Chúc bé nhà chị nhanh khỏi bệnh.Có gì cứ gọi cho em 0167 313 9663
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hello_90; 12/07/2012 vào lúc 07:12 PM.
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

uhm bé bị rối loạn tiếu hóa, enterogermina và neopeptin đều là những chế phẩm chứa vi sinh vật sống, thường đc sử dụng trong điều trị tiêu chảy hay rối loạn tiêu hóa ở trẻ em.Đặc biệt Neopeptin có loại nhỏ giọt dùng cho bé, còn enterogermina thì dạng ống nước.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yzuzuf5 Xem bài viết
    uhm bé bị rối loạn tiếu hóa, enterogermina và neopeptin đều là những chế phẩm chứa vi sinh vật sống, thường đc sử dụng trong điều trị tiêu chảy hay rối loạn tiêu hóa ở trẻ em.Đặc biệt Neopeptin có loại nhỏ giọt dùng cho bé, còn enterogermina thì dạng ống nước.
    Vậy là cho bé nhà em uống 1 trong 2 loại đó được đúng ko chị???
    • 368 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Enterogermina là men tiêu hóa dạng vi sinh chứa bào tử vi khuẩn sống. Còn neopeptine là men tiêu hóa dạng hóa học chứa các enzym có trong dạ dày và ruột. Trường hợp con bạn chỉ cần dùng men vi sinh là enterogermina. Bạn có thể bổ sung cho bé ngày 2 ống. Neopeptin dùng phải có chỉ định của bác sỹ và dùng trong thời gian ngắn, nếu dùng kéo dài sẽ ức chế cơ thể tiết men tự nhiên dẫn đến tình trạng lệ thuộc thuốc, thậm chí là teo tuyến tiêu hóa rất nguy hiểm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_gau_con; 13/07/2012 vào lúc 01:08 PM.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_gau_con Xem bài viết
    Enterogermina là men tiêu hóa dạng vi sinh chứa bào tử vi khuẩn sống. Còn neopeptine là men tiêu hóa dạng hóa học chứa các enzym có trong dạ dày và ruột. Trường hợp con bạn chỉ cần dùng men vi sinh là enterogermina. Bạn có thể bổ sung cho bé ngày 2 ống. Neopeptin dùng phải có chỉ định của bác sỹ và dùng trong thời gian ngắn, nếu dùng kéo dài sẽ ức chế cơ thể tiết men tự nhiên dẫn đến tình trạng lệ thuộc thuốc, thậm chí là teo tuyến tiêu hóa rất nguy hiểm.
    Cám ơn mẹ gấu con nhé,mình sẽ về cho cháu uống thử xem sao
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cón bạn cứ ăn sữa xong thì bị đi ngoài là do bé không hấp thụ lactose trong sữa, tạm thới bạn nên đổi sang sữa free lactose cho trẻ tiêu chảy một thời gian xem có đỡ khồng
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhanh87 Xem bài viết
    Các mẹ ơi con em gần 8 tháng,mấy hôm nay em để ý cháu output nhiều lần trong ngày mà nhìn phân cháu thấy ko ổn định lắm,lúc màu xanh lúc màu vàng,mùi thì thúi kinh,có lúc lại chua,phân ko được mịn,lợn cợn thức ăn và rau?có phải bé nhà em đi phân sống ko ạ?cháu vừa ăn sữa xong thì output luôn,có mẹ nào biết giúp em với!!!nên cho con uống thuốc gì?em được biết đến 2 loại là enterogermia và Neopeptin?2 loại này thì tác dụng và hiệu quả sao hả các mẹ?bé nhà em lười ăn lắm,cháu gần 8 tháng mà chưa nổi 7kg.Cháu lười uống sữa lắm.Em lo lắng quá!!!Các mẹ giúp em với!Mà tình hình cháu đi phân như thế có nên tiếp tục cho ăn váng sữa hay sữa chua ko các mẹ???
    • 246 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng mới được bs ở viện Dinh dưỡng kê cho 2 loại thuốc này đấy. Lúc đến khám bé đc 5.5 tháng, bs chẩn đoán rối loạn tiêu hóa vì phân của bé hơi lỏng, lại có mùi chua và đi ko đều, hôm ít hôm nhiều, lại hay bị đầy hơi & trớ nữa. Bs chỉ định cho uống Neopeptin 1.5ml/ngày chia làm 3 lần & hòa cùng với sữa, còn men Enter... thì ngày 2 ống chia 2 lần uống sau ăn. Trộm vía con uống Neopeptin vào thì đỡ hẳn chuyện trớ vì trước đó ngày nào bé cũng trớ mấy lần. Nhưng phân thì vẫn chưa ổn định (bé nhà mình ngày bú sữa mẹ 4 bữa, sữa ngoài 2 bữa & 1 bữa bột) nên sau 3 tuần khám lại thì bs đã chỉ định đổi sang loại men mạnh hơn là Bioflora thay vì Enter.... Mình mới dùng cho bé đc 1 ngày nên cũng chưa biết hiệu quả ra sao. Bé mà đang bị RLTH thì mẹ nó đừng cho ăn sữa chua váng sữa gì vội nhé, bs bảo tạm dừng lại hết đó. Chúc bé mau khỏi
    • 159 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Bạn thử đun ít cỏ sữa (hàng lá ở chợ bán nhiều lắm), lấy nước cho con uống xem sao. Mình vẫn dùng cách này, tốt hơn tất cả các loại men tiêu hóa cộng lại.