• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Có nên lấy tủy răng khi bé mới hơn 3t ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.65K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 421 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

bé nhà em dc 3.5 tuổi rồi, bị sau răng hàm ạ.Bựa nọ đi khám bác sỹ nói phải lấy tủy. Cơ mà khi chích thuốc đau quá con khóc nên về. Về nhà e có tìm hiể thì được biết, lấy tủy răng đồng nghĩa với việc chiếc răng đó bị chết , sẽ rất yêu và có thể bể, vỡ nếu cắn mạnh,Bé nhà e là răng sữa, nhưng răng hàm là răng vĩnh viễn rồi. Giờ e cũng chưa biết phải làm thế nào nữa.Bác sỹ ở RHM thì ko tư vấn, chỉ nói lấy tủy. Em thì sót con đau nên cũng ức nữa, đnag tính cho con đi khám lại một lần nữa ở chỗ khác xem sao.Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này, chia sẻ giúp em với ạ, chứ e lo quá hix hix
    Hạnh phúc bắt nguồn từ những điều thật giản dị, hãy giữ chặt lấy nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 563 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Con mình mới 1,5tuoi nên mình kg biết 3,5tuoi thì đã có răng hàm vĩnh viễn chưa,nhưng nếu đã sâu mà bạn kg chữa thì sẽ rất khổ bé.Đúng là lấy tủy răng sẽ dễ bể,mình răng hàm nào cũng lấy tủy nên biết.Nhưng kg lẽ bé nhỏ thế mà đã có răng hàm vĩnh viễn nhỉ,vậy bé lớn lên vẫn phải dùng cái răng vĩnh viễn bé tí ấy ah???Bạn chịu khó đi khám lại lần nữa xem,mình toàn khám tư,nhưng đc cái chỗ mình khám rất cẩn thận,tư vấn rõ ràng.
    Thuốc Pháp,Mỹ : https://www.facebook.com/DuocphamPhapMy

tập 1 đây ạ.

đây tập 2
    • 563 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Lạ quá,mình tìm hiểu thông tin thấy ở đâu cũng nói ít nhất 7tuoi bé mới mọc răng vĩnh viễn.Bạn nhầm lẫn gì chăng???
    Thuốc Pháp,Mỹ : https://www.facebook.com/DuocphamPhapMy

tập 1 đây ạ.

đây tập 2
    • 87 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn mua kem đánh răng của hãng Forever xem sao, giúp bé giảm và hết đau nhức do sâu răng đó. Đánh liên tục là hết sâu răng luôn, viêm lợi cũng hết nhé. Con mình dùng rất hiệu quả.
    • 421 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

m đã tìm hiểu kĩ và đi khám lại, m hỏi lại Bác sỹ là đây là răng số 5 thfi là răng sữa chứ sao lại là răng vv, bác sỹ nói răng này 10 mới rụng, 6t sẽ mọc thêm răng số 6.Nếu giờ nhổ đi thì khi 6t bé mọc răng số 6 thì sẽ mọc lệch sang phàn răng số 5 bị nhổ M hỏi có cách nào khác ngoài lấy tủy thì d tư vấn là ko mà bé nhà m cũng ko chịu nữa, nó khóc hoài nên giwof vẫn chưa làm dc gì hic hic
    • 421 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

các mẹ có kn cho m hỏi, còn cách nào khác ko? nếu bé nhổ thì có cách nào để khi mọc răng số 6 ko bị mọc lệch ko nhỉ hic hic
    • 89 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem đánh răng forever đó mua ở đâu vậy các mẹ ơi? Thanks all.
    • 2,210 Bài viết

• 6,399 Được cảm ơn

Bé nhà mình 4 tuổi, đợt rồi viêm tủy dẫn tới áp xe lợi, phải điều trị tủy răng cho bé. Mấy lần khám trước bác sỹ khác bảo để kệ nó thôi, k làm gì được. Bé đau sưng và áp xe rồi lên bắt buộc phải làm k nhiễm trùng nguy hiểm hơn.

Tớ yêu chú bộ đội nên ngồi trông ngồi ngóng
    Tớ yêu chú bộ đội nên suốt ngày tự lo...
    Blog Pi: http://vn.360plus.yahoo.com/hyth83/

Giảm tốc độ, quan sát khi đi qua ngã 3, ngã tư vì sự an toàn của bạn và những người tham gia giao thông khác
    • 421 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh hanh hd Xem bài viết
    Bé nhà mình 4 tuổi, đợt rồi viêm tủy dẫn tới áp xe lợi, phải điều trị tủy răng cho bé. Mấy lần khám trước bác sỹ khác bảo để kệ nó thôi, k làm gì được. Bé đau sưng và áp xe rồi lên bắt buộc phải làm k nhiễm trùng nguy hiểm hơn.
    áp xe là bị làm sao vậy mẹ ấy, nghe bác sỹ chuẩn con bé nhà e cnxg bị viêm tủy mà giờ e ko bết làm thế nào, vì lấy tủy thì con bé nhà e nó khóc quá
    • 202 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em cũng muốn hóng vụ này vì bé nhà e ngày mai đi khám ở nd2, thấy con đau ko ăn j đc mà e cứ đau hết ruột gan
    Mẹ yêu Vy Dũng nhiều lắm