Bệnh trẻ em

Có nên không cho bé uống sữa khi bị tiêu chảy

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 502 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

"Đẹp giai" nhà mình dạo này cứ liên tục bị đi ngoài. Có đợt ngày đi 3-4 lần, chưa kịp ăn lại người thì lại bị tiếp đợt khác (con mình mới đi lớp 3 tháng mà đã bị 3 lần), hiện nay "đẹp giai" cứ mỗi ngày đi 1 hoặc 2 lần và phân loảng (có lúc thì nhão). Mình cho bé uống men tiêu hóa Pepsin của viện dinh dưỡng nhưng chưa thấy tác dùng. Nhìn con gầy rộc đi mà xót ruột quá. Mình đang phân vân liệu có phải do uống sữa hay ko. Theo các mẹ mình có nên tạm thời không cho bé uống sữa hay không? Mẹ nào có kinh nghiệm gì hay thì giúp mình với. Mình đang rơi vào trạng thái chán chường vì mãi ko giải quyết được dứt điểm cái vụ "khắc xuất" không bình thường của bé.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xongxenh Xem bài viết
    "Đẹp giai" nhà mình dạo này cứ liên tục bị đi ngoài. Có đợt ngày đi 3-4 lần, chưa kịp ăn lại người thì lại bị tiếp đợt khác (con mình mới đi lớp 3 tháng mà đã bị 3 lần), hiện nay "đẹp giai" cứ mỗi ngày đi 1 hoặc 2 lần và phân loảng (có lúc thì nhão). Mình cho bé uống men tiêu hóa Pepsin của viện dinh dưỡng nhưng chưa thấy tác dùng. Nhìn con gầy rộc đi mà xót ruột quá. Mình đang phân vân liệu có phải do uống sữa hay ko. Theo các mẹ mình có nên tạm thời không cho bé uống sữa hay không? Mẹ nào có kinh nghiệm gì hay thì giúp mình với. Mình đang rơi vào trạng thái chán chường vì mãi ko giải quyết được dứt điểm cái vụ "khắc xuất" không bình thường của bé.
    Trước đây mình cũng từng dự phòng trường hợp này cho em bé nhà minh, bạn thử tìm hiểu loại sữa Đậu Lành dành cho trẻ em của hãng Abort ây. Khoảng nửa năm trước thì không thấy ở Việt Nam có bán, nhưng loại sữa này ở nước ngoài thì rất sẵn, loại này dùng cho trẻ bị đi ngoài rất tôt,sẽ tránh được hiện tượng bi đi ngoài mãi, đến khi khỏi thì cho uống sữa bình thương. Vì mình có người nhà ở nước ngoài lên mình mới biết vậy. Mỗi lần gửi về chỉ cầm được 1,2 hộp, hàm lượng dinh dưỡng thì kém hơn sữa bột nhưng trong thành phần thì chủ yếu là chiết suất từ thực vật nên lành hơn.

• 130 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sao Giống Con Của Em Quá, Ngày đi 3,4 Lần ,phân Lỏng Có Màu Xanh , đợi Mua đậu Nành đó Thì Lâu Quá, Có Cách Nào Ko Nhờ Các Mẹ Cho ý Kiến Với

• 1,536 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

bị tiêu chảy tạm ngừng sữa hay giảm lại nhu cầu chị ạ. Có cách nữa là xay ít cà rốt trộn chung với sữa hoặc bé ăn dặm rồi thì chị nấu với cháo có fa tí gạo nếp sẽ cầm nhanh hơn. Nhớ cho bé uống thật nhiều nước chứ mất nước mệt lắm đó
    Tuấn Minh ơi, daaaaaaaaaaaaaaaaaa....!
    http://www.facebook.com/album.php?ai...00000271517135

• 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xongxenh Xem bài viết
    Khong biet con cua ban co an gi la bung khong hoac me an gi con bu vao la bung nen di ngoai. Cu nha minh may hom truoc minh cho an mot it thu du the la di ngoai, minh cho uong lactonmin plus 1 ngay ko do , bs ke them thuoc con nhong co mot nua do mot nua xanh ( minh ko nho ten thuoc) the la thay do ngay. Nhung minh nghe noi la dang di ngoai ko nen cho uong sua CT , neu sua me thi ok. The la minh chi cho bu va an them chao trang ( con minh 5,5th.). Ban thu hoi bs xem thuoc do con ban uong co dc ko???

• 1,202 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Các bạn thân mến,
    Có một mục tương tự thế này mình cũng đã giải thích cho mẹ bé thành công. Hôm nay xin góp ý lại cho các mẹ nhé.
    CÓ một số bé bị dị ứng với thành phần sữa bò. Gây ra tiêu chảy kéo dài mà không rõ nguyên do. Trong trường hợp này cần cho bé uống loại sữa đậu nành hoặc là lactose free. Lactose free hoàn toàn vẫn tốt và đủ chất cho bé như sữa bò thông thường, người ta chỉ trích một loại đường có trong sữa bò gây dị ứng dẫn đến tiêu chảy mà thôi.
    Các mẹ thử tìm mua loại sữa Lactose free dành cho những bé bị dị ứng sữa bò gây tiêu chảy. Nếu bé dùng loại này không còn xảy ra tình trạng tiêu chảy nữa thì các mẹ nên cho bé dùng 1 loại này duy nhất mà thôi. NẾu bé hết tiêu chảy một thời gian , các mẹ cho bé dùng lại sữa thường thì bé sẽ tiêu chảy trỡ lại. Thì đấy có thể chắc chắn 100 % bé dị ứng và không uống được sữa bò thông thường đâu.
    Con mình và cả bố của bé cũng bị di ứng sữa bò. Chỉ được uống Lactose free mà thôi. Khi nào vô tình uống nhầm sữa thường là y như rằng bị tiêu chảy.
    Có bé lớn lên sẽ hết bị dị ứng sữa bò, nhưng cũng có trường hợp người lớn cũng bị tình trạng như thế suốt cả đời.
    Các mẹ thử xem, đừng để bé bị tiêu chảy lâu dài thế không tốt đâu.
    Chúc các bé khỏe .

• 2,088 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Mình thấy ở ngoài các cửa hàng sữa có bán sữa riêng dùng cho trẻ bị đi ngoài mà như Nestle cũng có sữa đó mà. Bạn cứ ra ngoài cửa hàng sữa hỏi mua sữa dành cho bé bị đi ngoài là có.

• 439 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái, nhờ các mẹ tư vấn giúp em. Bé nhà em được 8,5 tháng, đã ăn dặm được nhiều loại thức ăn. Thông thường bé đi ngoài rất đều vào buổi sáng, đi phân thành khuôn, mấy hôm nay bé đi ngày 3 lần, phân nhão màu xanh đậm, em cho bé uống Neopeptine được 1 hôm nhưng vẫn đi ngày 3 lần. Sáng nay em ko dám cho bé ăn dặm nữa chỉ uông sữa thì buổi sáng bé đi ị đến 3 lần phân lỏng, bọt, chiều thêm 2 lần nữa sệt hơn. Em lo quá không biết có nên ngưng sữa hay không. Bé trước giờ uống Nan 2, nên em không nghĩ vấn đề là ở sữa nhưng sao cho uống sữa cả ngày thì lại đi ngoài còn nhiều hơn. Em có đọc vài thông tin nói rằng bé tiêu chày thì ngưng sữa nên giờ em rối quá ko biết có nên tiếp tục cho bé uống sữa không hay là ngưng vài hôm rồi ăn cháo trắng.
    Các mẹ giúp em với em phải làm sao.

• 956 Bài viết

• 1,450 Được cảm ơn

Bé nhà mình lớn hơn bé nhà bạn, khi bị tiêu chảy thì được khuyên là ngưng sữa, nhg chỉ là sữa tươi (lạnh) thôi. Còn sữa bột, sữa công thức thì vẫn cho uống bình thường (uống nóng, ấm).
    Bạn cho con uống men Enterogemina đi, uống Neopeptine chỉ khi bé bị đầy bụng, khó tiêu, cần trung tiện thì mới uống. Men enter trẻ sơ sinh cũng dùng được và cầm tiêu chảy khá tốt.

• 2,260 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

nếu không bạn mua sữa dành cho bé bị tiêu chảy í mấy hôm trước con mình cũng bị mà,an bột thì chỉ cho ăn thịt nạc thôi,hôm trước con mình uống men Enterogemina cũng thấy con tốt đấy sau 2 ngày thì cầm luôn.
    Zai cũng được gái càng tốt chỉ cần con yêu về.Mau về con nhé

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2