Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Có nên dùng miếng dán hạ sốt Aikido cho bé ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình sốt cả đêm hôm qua, vợ chồng mình vẫn theo dõi, cứ 1 lúc lại cặp nhiệt độ 1 lần, lúc bé sốt cao nhất là 38,7 độ, mình có dùng miếng dán Aikido để hạ sốt cho bé, đồng thời dùng thuốc sủi Hapacol để cho bé uống giúp hạ sốt. khoảng 4 giờ sáng thấy người bé cũng bớt nóng, nhưng sáng nay cặp nhiệt độ thấy bé vẫn còn sốt 37,8 độ, mẹ mình dùng lá nhọ nồi giã nát, lọc lấy nước cho bé uống vài thìa.
    Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình ít lời khuyên nhé !

• 143 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

có chứ bạn, dùng có ảnh hưởng gì đâu, mình cứ thấy con hâm hấp là dán để tránh bé ko bị sốt cao > 38 độ. nếu >38.4 độ là mình cho uống hạ sốt efferalgan 80mg, 150mg.... tùy theo cân nặng của bé. thỉnh thoảng lấy khăn ấm nóng lau nách, bẹn, cổ cho con. thay bỉm cho bé thì mình rửa luôn dưới vòi hoa sen cũng góp phần giúp bé hạ nhiệt vì nó cũng như dùng khăn lau vào bẹn ( nhưng kiểu rửa này mình k biết nhà khác như nào đâu nhé, đấy là mình hay làm thế vs con thôi ).

• 589 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

con em cũng mới sốt hôm tối thứ 6, cũng dán miếng dán hạ sốt và uống thuốc sủi. Đến ngày thứ 7 thì hạ xuống tầm 37 độ, hôm qua thì khỏe nhưng ngủ vẫn quấy. Học thêm kinh nghiệm để lần sau áp dụng cho con. Thấy con sốt mà sợ lắm ý, thương con vô cùng...

• 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình thì ít khi dùng miếng rán đó.bé nhà mình bị sốt thì mình hay dùng viên thuốc đút vào đít của bé.đảm bảo hạ sốt rất nhanh .lúc bé được 1 tuổi bị sốt mình cũng dùng miếng dán đó nhưng không ăn thua mấy hạ sốt rất chậm với lại bé hay rằng rứt nữa .dùng viên thuôc đút vào đít của be thì hạ sốt rất nhanh mẹ bé thủ dùng xem sao nhé.

• 156 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình chưa dùng miếng dán cho con lần nào! thường khi bé nhà mình sốt, mình chườn khăn ấm, lau người cho con. Nếu sốt cao hơn 38,5 độ thì dùng thuốc Paracetamol liều 10-15mg/1kg cân nặng. Hạ sốt nhanh và khiến con đỡ mệt. Mình đi học lớp tiền sản thì cũng thấy cô khuyên thế chứ ko thấy bảo là nên dùng miếng dán các mẹ ạ!

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có dùng miếng dán hạ sốt khi bé nhà mình sốt trên 38 độ nhưng ko hiệu quả lắm, theo mình bạn nên dùng thuốc efferalgan và trườm khăn vào nách và bẹn cho bé, nếu đầu bé nóng bạn giã lá dấp tanh đắp lên trán.

• 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng thấy mọi người bảo là dùng miếng dán hạ sốt không tốt đâu. ảnh hưởng j đến não trẻ hay sao ấy, mình cũng không tin lắm . có ai có thông tin j không?

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic ảnh hưởng đến não cơ ạ....???

• 171 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

M thấy có sao đâu nhỉ? Đứa lớn nhà mình 6y rồi, từ lúc sơ sinh đến giờ nếu sốt mình vẫn thường dán cho con để hạ sốt. Đứa sau 10m vừa qua một trận sốt phát ban mình vẫn dùng cho con. Các mẹ cứ yên tâm dùng đi chứ cả đêm thì sao mà ngồi vắt khăn lạnh được

• 171 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungtrangbg Xem bài viết
    Bé nhà mình sốt cả đêm hôm qua, vợ chồng mình vẫn theo dõi, cứ 1 lúc lại cặp nhiệt độ 1 lần, lúc bé sốt cao nhất là 38,7 độ, mình có dùng miếng dán Aikido để hạ sốt cho bé, đồng thời dùng thuốc sủi Hapacol để cho bé uống giúp hạ sốt. khoảng 4 giờ sáng thấy người bé cũng bớt nóng, nhưng sáng nay cặp nhiệt độ thấy bé vẫn còn sốt 37,8 độ, mẹ mình dùng lá nhọ nồi giã nát, lọc lấy nước cho bé uống vài thìa.
    Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình ít lời khuyên nhé !
    Con mình vừa qua trận sốt phát ban mất 5 ngày, hôm nay bé khỏi hẳn rồi. Vì mình nuôi bé đầu rồi nên biết, khi thấy con nóng tầm 38 độ là mình đút viên thuốc để con hạ sốt. Cố gắng cho con ngủ nhiều, 1 viên tầm 6h sau mới được đút tiếp. Trộm vía con tớ sức khỏe tốt nên hết sốt chuyển sang phát ban 2 ngày là khỏi hẳn luôn.
    Bạn phải cho dùng thuốc thì mới hết được chứ dán trán ko thì ko hết được đâu, mà tốt nhất là sao không cho con đi khám luôn, nói thật tớ chả bao giờ tin mấy loại thuốc lá đâu, sr
    Chỉnh sửa lần cuối bởi docdepre_com; 06/06/2012 vào lúc 11:17 PM.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2