• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.4K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 19 tháng , cứ trở trời là viêm họng với ho , các mẹ bảo có nên cắt amidan ko ? thanks các mẹ
    • 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhi1308 Xem bài viết
    Bé nhà mình được 19 tháng , cứ trở trời là viêm họng với ho , các mẹ bảo có nên cắt amidan ko ? thanks các mẹ
    Bé mới 19th bạn ko nên cắt AMD vì cái này vừa có lợi vừa có hại , cứ để bé lớn lên là teo mà
    • 394 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Con em được 24 tháng rồi. Bé bị AM từ hồi 1 tuổi, từ đó đến h hầu như tháng nào cũng bị viêm AM, tháng nào cũng gặp bác sĩ. Chán lắm các mẹ ạ. Bé uống kháng sinh liên tục ý, ăn thì hay chớ nữa híc..híc..cũng nhiều ý kiến trái chiều đưa ra nên e cũng ko biết nên cắt hay ko nữa ?
    • 364 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nhiều người có ý kiến khác nhau nên cũng không biết thế nào,trộm vía bé nhà mình rất ít khi bị viêm Amidan nên mọi người bảo không cần phải cắt cho bé,bé vẫn khỏe mạnh và phát triển bt
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con gái em 12-4 này là tròn 5 tuổi, từ nhỏ cháu rất hay bị viêm amidan (khoảng 5 lần/1 năm), khi ngủ cháu cũng hay ngáy, hầu như cháu nằm ngửa là ngáy rất to, em toàn phải đặt cháu nằm nghiêng. Khi nào cháu bị sổ mũi xanh mũi vàng kèm theo ngạt mũi đi khám bác sĩ đều bảo cháu bị amidan quá phát.
    Em cũng nghiên cứu nhiều ý kiến xung quanh việc cắt amidan có cái lợi cái hại. Em cũng nghe nói là sau 6 tuổi amidan sẽ teo dần, nhưng bác sĩ nói là nếu cứ để thế này con em sẽ bị thiếu ôxy và có hiện tượng ngừng thở đột ngột, dẫn đến bộ mặt VA. Con em ăn uống được, hấp thụ tốt,cao to hơn các bạn cùng tuổi nhưng da mặt cháu không được hồng hào mà cứ xanh xanh. EM cũng sợ vì thiếu oxy nên cháu bị thế!!
    Hôm nay cháu bị tắc mũi ngạt mũi 3 tuần em vệ sinh mũi cho cháu rất nhiều nhưng không đỡ. Sáng nay cho cháu đi khám ở Khoa tai mũi họng Bệnh viện Bạch Mai thì bác sĩ hẹn mai đến thử máu để tuần sau tuần sau nữa làm phẫu thuật.
    Em đang băn khoăn quá, có bác nào am hiểu về lĩnh vực này cho em xin lời khuyên với:
    - Con em đã phải làm phẫu thuật cắt amidan chưa(khi cháu bị viêm em có nhìn thì 2 cục amidan chưa chạm vào nhau,còn cách chừng 3mm)
    - Em nên làm phẫu thuật ở đâu, bác sĩ nào (mặc dù biết đây là thủ thuật đơn giản nhưng em vẫn muốn chọn chỗ tin tưởng) em nên đến BV hồng ngọc, BV TMHTW hay khoa tai mui họng của BV bạch mai là được rồi ạ?
    - CHi phí cho 1 lần phẫu thuật bằng máy Coblator là bn ạ? (Đó đã phải là phương pháp mới nhất chưa)
    - Nếu cắt amidan xong con em sau này có bị ảnh hưởng gì không ạ? (Vì bác sĩ tư vấn cho em chỉ nói về những điểm tốt như là con em không bị ngủ ngáy, tốt cho sức khỏe, da dẻ hồng hào)
    Em cũng xin trình bày thêm là ngoài viêm A ra con em chưa bao h bi viêm phổi hay phế quản gì ạ!!!!
    EM xin cám ơn các anh các chị!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mong các bác giúp em sớm sớm ạ!!!
    Tặng hoa các bố các mẹ:Rose::rose:
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Kéo lên cho mọi người tư vấn giúp em. Sáng nay em lại cho cháu ở nhà chả đi xét nghiệm nữa, vì nhà em muốn làm ở viện nhi hơn là Khoa TMH bệnh viện Bạch Mai (toàn thấy người lớn với cả chỗ lưu lại hơi bẩn)
    • 281 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Cu nhà tớ 9 tuổi amidan to=ngón chân cái ,hay bị sốt nho,ngáy to,mặt xanyh xao mặc dù béo tốt,nhưng bố cháu bảo thủ nhất định không cho cắt.Mình cũng tìm hiểu nhiều về cắt amidan rồi,con đứa bạn mình 5 tuổi cắt vứt ra 2cục thịt to=ngón chân cái,từ đó ngon lành luôn,chả ốm đau gì,mất 8 triệu btất cả.Bây giờ họ cắt không đau không chảy máu,về nói đươc luôn ,ăn cháo 1`0 hôm.Quyết được thì cắt cho con,chứ lúc ngủ nó thở khó khăn tội lắm
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi august_smile Xem bài viết
    Cu nhà tớ 9 tuổi amidan to=ngón chân cái ,hay bị sốt nho,ngáy to,mặt xanyh xao mặc dù béo tốt,nhưng bố cháu bảo thủ nhất định không cho cắt.Mình cũng tìm hiểu nhiều về cắt amidan rồi,con đứa bạn mình 5 tuổi cắt vứt ra 2cục thịt to=ngón chân cái,từ đó ngon lành luôn,chả ốm đau gì,mất 8 triệu btất cả.Bây giờ họ cắt không đau không chảy máu,về nói đươc luôn ,ăn cháo 1`0 hôm.Quyết được thì cắt cho con,chứ lúc ngủ nó thở khó khăn tội lắm
    Chị ơi thế không biết con bạn chị cắt ở đâu ạ. COn em tháng 4 này mới được 5tuoi, em muốn để năm sau mới cắt cho cháu. Mà lúc cháu bị viêm thì thở tội lắm ạ. Còn bình thường thì cháu cũng không ngáy to lắm.
    Em thấy bảo sau 6 tuổi nó sẽ teo dần thế mà anh nhà chị vẫn còn bị to như ngón chân cái ạ? khổ quá
    • 1,072 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Tủn nhà mình nạo VA khi moi hơn 2 tuổi và cắt amidal khi chưa được 5 tuổi đây. từ khi cắt xong trộm vía cháu không hề bị bệnh lặt vặt nữa, có năm không đụng đến viên kháng sinh nào. Nếu có chỉ định của BS mẹ nó cứ yên tâm nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 3 tuổi mà bác sĩ đang chỉ định cắt amidal, nạo VA, đặt ống trong tai (vì cháu hay bị viêm tai giữa). Mình chỉ ngại con còn nhỏ quá không biết có chịu được cả 3 phẫu thuật cùng một lúc không, có bạn nào biết về phương pháp phẫu thuật mới chỉ mình với. Mình có thể chỉ nạo VA và đặt ống trong tai được không?
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cắt amiđan là một tiểu phẫu thuật không có điều gì đáng lo ngại nếu sau khi cắt các cháu được săn sóc và theo dõi cẩn thận. Chỉ cắt amiđan cho các cháu từ 4 - 5 tuổi trở lên.

Trước kia, bác sĩ hay khuyên cắt amiđan. Bây giờ, việc cắt amiđan chỉ thực hiện trong những trường hợp cần thiết như đứa trẻ bị viêm họng luôn luôn, nhiều lần trong một năm, cục amiđan phát triển to tới độ làm cho cháu bé khó thở, bị đau khớp nặng, bị viêm thận hoặc để đề phòng các biến chứng có thể xảy ra tiếp...Bấm vào để xem chi tiết hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Biyeu Xem bài viết
    Chị ơi thế không biết con bạn chị cắt ở đâu ạ. COn em tháng 4 này mới được 5tuoi, em muốn để năm sau mới cắt cho cháu. Mà lúc cháu bị viêm thì thở tội lắm ạ. Còn bình thường thì cháu cũng không ngáy to lắm.
    Em thấy bảo sau 6 tuổi nó sẽ teo dần thế mà anh nhà chị vẫn còn bị to như ngón chân cái ạ? khổ quá
    VA mới teo chứ amídan càng lớn xcàng to me nó ạ.Con bạn tớ cắt ở TMH hai bà trưng,nó bảo tớ chỗ dó vòi tièn lắm,cắt ở 108 khoảng 5tr thôi. Bàn phím hỏng k gõ dc hoàn chỉnh xin lỗi cả nhà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi august_smile; 03/04/2011 vào lúc 10:04 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi august_smile Xem bài viết
    VA mới teo chứ amídan càng lớn xcàng to me nó ạ.Con bạn tớ cắt ở TMH hai bà trưng,nó bảo tớ chỗ dó vòi tièn lắm,cắt ở 108 khoảng 5tr thôi. Bàn phím hỏng k gõ dc hoàn chỉnh xin lỗi cả nhà
    TMH hai bà trưng là Việt Nam - Cu Ba đúng không ạ? Anh nhà em thì cứ muốn cho nó cắt ở Viện Nhi, vì thấy chỗ lưu lại có vẻ sạch sẽ. Em còn dát quá chưa dám quyết híc híc, tại vào mùa hè thì con cún nhà em nó lại chả bị sao. Cứ đến mùa đông với lúc chuyển mùa thì chán lắm ạ! Các mẹ có kinh nghiệm nghĩ là mẹ cháu nên chờ tháng 9 tháng 10 cắt cho cháu cho nó mát hay em nên cắt bi h ạ?
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunhoi Xem bài viết
    Bé nhà mình được 3 tuổi mà bác sĩ đang chỉ định cắt amidal, nạo VA, đặt ống trong tai (vì cháu hay bị viêm tai giữa). Mình chỉ ngại con còn nhỏ quá không biết có chịu được cả 3 phẫu thuật cùng một lúc không, có bạn nào biết về phương pháp phẫu thuật mới chỉ mình với. Mình có thể chỉ nạo VA và đặt ống trong tai được không?
    Mặc dù con em chưa bị viêm tai bao h nhưng em nghĩ là viêm tai giữa là biến chứng từ viêm VA chị ạ. Mà đặt ống thông tai không tốt chút nào, em nghĩ nên nạo VA cà cắt amidan sẽ dứt khoát hơn. Híc, nếu chị có can đảm thì quyết nhé. Cổ động em với, em run quá đi mất. Cứ nghĩ con phải động dao kéo vào người.
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ATUN HCM Xem bài viết
    Tủn nhà mình nạo VA khi moi hơn 2 tuổi và cắt amidal khi chưa được 5 tuổi đây. từ khi cắt xong trộm vía cháu không hề bị bệnh lặt vặt nữa, có năm không đụng đến viên kháng sinh nào. Nếu có chỉ định của BS mẹ nó cứ yên tâm nhé!
    Cám ơn chị cổ vũ tinh thần em. Nhưng em đọc vài bài cứ bảo là tiểu phẫu mà toàn xảy ra sự cố do bác sĩ cẩu thả. Em nuôi đứa này vất vả lắm nên cũng khiếp chị ạ!!
    Hồi chị cắt cho cún nhà chị chi phí hết bao nhiêu ạ? Cắt bằng phương pháp gì hả chị?
    • 431 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Bé nhà mình đi khám mấy nơi đều có chỉ định cắt amiđan. Mình định cho bé cắt ở viện Tai Mũi Họng TW. Hiện tại mình đang cho bé khám ở phòng khám của bác sĩ Đới Xuân An, địa chỉ 367 đường Giải Phóng. Bác sĩ khám rất cẩn thận, tư vấn kỹ càng nhưng mình cũng băn khoăn không biết bác sĩ An có giỏi phẫu thuật amiđan không? BS tư vấn vào BV Đa khoa Hà Nội để cắt. Đây là BV mới tinh, mới khai trương tháng 12/2010, mình mới chỉ tìm hiểu thông tin trên trang web của BV, còn comment của mọi người thì chưa thấy. Có ai đã cắt amiđan ở chỗ bác sĩ An cho mình kinh nghiệm với. Thanks cả nhà :Rose:
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhi1308 Xem bài viết
    Bạn nên cho con đi khám nhé, ở đó bác sĩ sẽ tư vấn cho bạn xem cần phải làm gì.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi embekem Xem bài viết
    Bé nhà mình đi khám mấy nơi đều có chỉ định cắt amiđan. Mình định cho bé cắt ở viện Tai Mũi Họng TW. Hiện tại mình đang cho bé khám ở phòng khám của bác sĩ Đới Xuân An, địa chỉ 367 đường Giải Phóng. Bác sĩ khám rất cẩn thận, tư vấn kỹ càng nhưng mình cũng băn khoăn không biết bác sĩ An có giỏi phẫu thuật amiđan không? BS tư vấn vào BV Đa khoa Hà Nội để cắt. Đây là BV mới tinh, mới khai trương tháng 12/2010, mình mới chỉ tìm hiểu thông tin trên trang web của BV, còn comment của mọi người thì chưa thấy. Có ai đã cắt amiđan ở chỗ bác sĩ An cho mình kinh nghiệm với. Thanks cả nhà :Rose:
    Bạn tham khảo ở WTT này ý, nhiều nơi lắm. Con mình vừa làm ở bệnh viện tai mũi họng trung ương xong, một ngày họ làm cho cả chục bé ấy. Mình thấy ở đấy các bác sĩ tận tình và chu đáo.
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sau nhiều đấu tranh tinh thần và tham khảo các topic ngày 14/4 cún nhà em đã cắt amidan và nạo VA. Ngày 15/4 mọi chuyện đang chuyển biến tốt trừ việc nó chả chịu ăn uống gì ạ.
    Mẹ nào đắn đo về chuyện cắt amidan thì nt cho em nhá, em sẽ trả lời tận tình. Một thời là mối quan tâm lớn của em, hy vọng sau này không phải quan tâm đến nó nữa.
    Chúc cả nhà mạnh khỏe!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 129 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bé hay bị ốm vặt thì mẹ nó nên mua bảo hiểm sức khỏe cho con, vừa không tốn kém mà lại được điều trị, phẫu thuật free tại những bệnh viện có dịch vụ và chuyên khoa tốt nhất.
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8