Bệnh trẻ em

Chữa viêm họng và viêm abidan hiệu quả cực kỳ

Đến trả lời mới nhất
  • 61 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 176 Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 178 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiphuonganh1908 Xem bài viết
    Chị ơi liệu bài thuốc này mình làm 1 lần rồi cho vào tủ lạnh uống cả ngày được không nhỉ?
    Mình toàn làm vào buổi sáng rồi cho vào tủ uống dần, mình nghĩ cúng ok thôi.
    • 116 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người nhé
    Tớ đang đau đầu vì vụ việm họng và sưng amidan của bọn nhóc đây... Vào đây thấy có hi vọng rồi
    thanks alot
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Lui về ở ẩn
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitbeo Xem bài viết
    Mình mới phát hiện ra một bài thuốc chữa viêm họng viêm abidan cực kỳ hiệu quả. Bé tít nhà mình thì quanh năm nếu có ốm thì do viêm họng, viêm abidan, lần nào cũng dã kháng sinh vào người mới khỏi. Đợt vừa rồi chơi 3 tuần ks liên tiếp không khỏi, nóng trong tới mức độ "hỏng cả đít" mình sợ quá mới lọ mọ các loại thuốc lá, mình được mách bài thuốc như sau:
    Lá diếp cá rửa sạch, xay nhuyễn.
    01 bát nước gạo (nước vo gạo đặc) đổ lẫn 2 thứ này, thêm đường cho lên bếp đun kĩ rồi cho bé uống ngày 3 lần, mỗi lần nửa cốc.
    Con em ho với tần suất ( 1 phút/lần) lúc thức, ngủ thì ho liên tục, đã bắt đầu phát sốt mà uống 3 ngày khỏi luộn. Thừa thắng xông lên mẹ tiếp tục làm cho uống quanh năm, vừa khỏi bệnh lại lợi tiêu hoá.
    Mẹ nào có bé bị tương tự thì thử xem nhé
    Lâu lắm nay mình với vào diễn đàn đọc bài của metitbeo hay quá. Cám ơn mẹ tít béo nhiều. Nhưng mình có một băn khoăn là mình dùng lá diếp cá với nước cơm có được không? vì nước gạo bây giờ cũng sợ vì có nhiều loai gạo họ tẩm chất bảo quản. con mình cũng đang bị viêm a. Rat mong nhan dươc hoi am cua bạn. Thanks.
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn cứ thử mà làm đi. Vì đây cũng là bài thuốc bạn chủ topic đi sưu tầm chứ có phải bạn ý nghĩ ra đâu nên nhiều khi hỏi cặn kẽ quá, nếu bạn ý chưa thử làm qua thì lại khó trả lời cho các mẹ. Chúc bạn thành công nhé.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 80 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiphuonganh1908 Xem bài viết
    Bạn cứ thử mà làm đi. Vì đây cũng là bài thuốc bạn chủ topic đi sưu tầm chứ có phải bạn ý nghĩ ra đâu nên nhiều khi hỏi cặn kẽ quá, nếu bạn ý chưa thử làm qua thì lại khó trả lời cho các mẹ. Chúc bạn thành công nhé.
    Em cũng đồng ý với mẹ này. Đây chỉ là kinh nghiệm để các mẹ học thôi. Nếu cảm thấy hiệu quả với con mình thì làm ko thì lại đem con đi bs. Mệt với mẹ để gió cuốn đi quá. Lúc nào cũng triết lý cụ tỉ

• 1,299 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

ngày mai mình sẽ áp dụng cho con xem sao, con ho, đờm mũi nhiều, uống kháng sinh hoài :Sad::Sad::Sad: mà không hết:Sad::Sad:
    • 1,245 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Billdeptrai Xem bài viết
    Mình toàn làm vào buổi sáng rồi cho vào tủ uống dần, mình nghĩ cúng ok thôi.
    -----------
    Có khó uống không mẹ nó.
    Cái mùi rau ngửi đã sợ rồi.
    Mình lo con uống nó lại nôn ra hết:Sad:
    • 329 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

lá sương sông thái nhỏ hấp 10 phút với mật ong ,cho bé uống ,chữa nôn trớ và ho longh đờm rất hiệu nghiệm .Mình đã áp dụng bài thuốc này cho con minh sau khi uóng ks và MUcomyst ko khỏi
    • 1,807 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

bài này em nhớ là có học ở đâu rồi (không phải WTT) hay lắm đấy các mẹ, em cho con uống hoài, đỡ hẳn, quan trọng là con không phải uống KS nhiều.
    thôi đi, không ký nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng áp dụng cách này rồi. Bé nhà mình đỡ hẳn đấy. Mình không dùng nước vo gạo mà dùng nước cơm cơ các mẹ ạ.