• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Chữa viêm họng và viêm abidan hiệu quả cực kỳ

Đến trả lời mới nhất
  • 62 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 176 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9
    • youngmi
    Mình cũng có bài này đây, đợt vừa rồi con mình bị viêm họng, amidan cấp, bác sĩ cho uống kháng sinh dạng nặng đến nỗi con mình nóng đổ ghèn, môi lỡ chảy máu, ho có đàm nhiều nữa, mà uống kháng sinh hơn 10 ngày không thấy hết, mình sót con quá nên nghe người ta mách thuốc Bổ phế chỉ khái lộ, mình cắt thuốc tây liền luôn, cho con uống thuốc này, ngọt dễ uống, giống mật ong đó, uống sau 3 ngày là hết hẳn, môi hồng hào, hết ho tan đờm, ăn uống ngon miệng lại, chứ từ hồi uống kháng sinh con mình không chịu ăn uống gì cả, vì nóng quá mà, uống 1 tuần kháng sinh con mình bị sụt 1 kg, giờ bé đã lên lại được nữa kg rồi, hôm nay thấy con húng hắng ho 1 tiếng, mình liền chạy ra tiệm thuốc mua bổ phế chỉ khái lộ tiếp nè, gửi cô giáo cho bé uống rồi, một chút kinh nghiệm xin chia sẻ với các mẹ, mới đầu mình cũng định làm theo toa thuốc của anh Tuấn tiên sinh, mà mình sợ con mình khó uống với lại không có thời gian để sắc thuốc nên mình cho con uống thử thuốc này ai ngờ hiệu nghiệm ghê luôn các mẹ à, các mẹ cho con uống đi nhé, chúc con cái các mẹ luôn khỏe mạnh, ăn ngon chóng lớn ha.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi Thanh Mai ơi,

Con chị được mấy tháng rồi ạ.
    Nhóc nhà em mới được 7.5 tháng thì có thể dùng bổ phế chỉ khái lộ như nhóc nhà chị không ạ?
    Nó ho kinh quá, uống kháng sinh & muscommist 1 tuần rồi mà không khỏi.
    Chị trả lời sớm cho em nhé:Sigh:
    • youngmi
    Con mình được 2 tuổi rồi, nhưng là thuốc đông y nên con bạn cũng dùng được, bạn mình con được 6 tháng cũng dùng đó,bạn muốn chắc thì hỏi dược sĩ khi mua thuốc, mà trong tờ hướng dẫn cũng có chỉ bạn chia ra theo tuổi nhé, con mình thì cứ bị nặng thì này uống 4 lần, mà nhẹ thì 3 lần 1 ngày vậy đó, thuốc này không giống thuốc tây nên rất an toàn cho bé, ăn uống cũng dễ nữa bạn à, mình mới ra tiệm thuốc mua 4 chai về để dành con có ho thì uống liền cho hết hẳn, mà nếu con có bị hơi ấm đầu 1 chút là mình cũng cho uống liền, chứ mình sợ thuốc tây lắm rồi, uống vào con gầy sọp, tội nghiệp lắm, để mình đọc vài công thức trong chai thuốc cho bạn yên tâm nha, tinh dầu bạc hà, cam thảo, mơ muối, bạc hà...nghe cam thảo mơ muối là phát thèm rồi...hihi...bạn yên tâm chưa, mình thấy nó cũng hơi giống toa thuốc cũng anh Tuấn tiên sinh đó, mà toa thuốc anh Tuấn cho cũng dùng được cho bé mấy tháng tuổi mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

• 1,795 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, rau dấp cá nó có tính hàn như vậy thì nếu cho bé uống hàng ngày thì có bị đi ngoài không nhỉ, vì con nhà mình trước đây có tiền sử RLTH.
    • 1,795 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Up lên trang 1 để các mẹ cùng xem và thực hành cho bé nhà mình, sau đó cùng trao đổi kinh nghiệm nhé.
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ thử làm rau diếp cá và nước cơm rồi. Tớ nhấp thử eo ôi nước lờ lợ kinh khủng quá:Laughing:
    Ép con giai u được tí nó kêu kinh thế:Thinking: phải mang kẹo ra nhử nó mới u hết đc 1 chén u nước nhỏ.:Laughing::Thinking:
    tớ thương con nên thôi chuyển sang dùng thuốc cảm cúm Pabemin và Acemuc.
    Trộm vía bé đỡ rồi...
    Xin lỗi cả nhà nha.... :Sad:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài thuốc thật đơn giản, dễ làm, dễ tìm kiếm mà lâu nay các mẹ thật mệt mỏi với chứng viêm họng của các con. Thật là một bài thuốc quý. Con nhà mình 2 tuổi mà hầu như tháng nào cũng phải uống thuốc vì chứng ho, viêm họng đấy. Mình phải về áp dụng ngay thôi. Cảm ơn Metitbeo nhé!</p>
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyenhuongtra010780; 18/11/2008 vào lúc 04:43 PM. Lý do: Trích nhầm tác giả
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitbeo Xem bài viết
    Mình mới phát hiện ra một bài thuốc chữa viêm họng viêm abidan cực kỳ hiệu quả. Bé tít nhà mình thì quanh năm nếu có ốm thì do viêm họng, viêm abidan, lần nào cũng dã kháng sinh vào người mới khỏi. Đợt vừa rồi chơi 3 tuần ks liên tiếp không khỏi, nóng trong tới mức độ &quot;hỏng cả đít&quot; mình sợ quá mới lọ mọ các loại thuốc lá, mình được mách bài thuốc như sau:
    Lá diếp cá rửa sạch, xay nhuyễn.
    01 bát nước gạo (nước vo gạo đặc) đổ lẫn 2 thứ này, thêm đường cho lên bếp đun kĩ rồi cho bé uống ngày 3 lần, mỗi lần nửa cốc.
    Con em ho với tần suất ( 1 phút/lần) lúc thức, ngủ thì ho liên tục, đã bắt đầu phát sốt mà uống 3 ngày khỏi luộn. Thừa thắng xông lên mẹ tiếp tục làm cho uống quanh năm, vừa khỏi bệnh lại lợi tiêu hoá.
    Mẹ nào có bé bị tương tự thì thử xem nhé
    Quá hay! Quá hay! Cảm ơn Metitbeo nha! Con mình bị hoài mà uống thuốc KS suốt. Mình về áp dụng ngay thôi.
    • 92 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với,, bé nhà em đang bị viêm mũi họng,, bsỹ cho uống Ceclor,,, bé đang uống ksinh đc 1,5 ngày rồi nhưng tình trạng ho nhiều hơn,, em có áp dụng bài thuốc này cho bé song song với uống ksinh ko ạ???
    • 170 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitbeo Xem bài viết
    Mình mới phát hiện ra một bài thuốc chữa viêm họng viêm abidan cực kỳ hiệu quả. Bé tít nhà mình thì quanh năm nếu có ốm thì do viêm họng, viêm abidan, lần nào cũng dã kháng sinh vào người mới khỏi. Đợt vừa rồi chơi 3 tuần ks liên tiếp không khỏi, nóng trong tới mức độ "hỏng cả đít" mình sợ quá mới lọ mọ các loại thuốc lá, mình được mách bài thuốc như sau:
    Lá diếp cá rửa sạch, xay nhuyễn.
    01 bát nước gạo (nước vo gạo đặc) đổ lẫn 2 thứ này, thêm đường cho lên bếp đun kĩ rồi cho bé uống ngày 3 lần, mỗi lần nửa cốc.
    Con em ho với tần suất ( 1 phút/lần) lúc thức, ngủ thì ho liên tục, đã bắt đầu phát sốt mà uống 3 ngày khỏi luộn. Thừa thắng xông lên mẹ tiếp tục làm cho uống quanh năm, vừa khỏi bệnh lại lợi tiêu hoá.
    Mẹ nào có bé bị tương tự thì thử xem nhé
    Bạn ơi cho mình hỏi uống nửa cốc là cốc nào? và nếu quy ra ml thì khoảng bao nhiêu? Và khi đun lên còn mùi tanh không bạn?
    Thanks,
    • 170 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bochipga Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi uống nửa cốc là cốc nào? và nếu quy ra ml thì khoảng bao nhiêu? Và khi đun lên còn mùi tanh không bạn?
    Thanks,
    Up lên nào? Các mẹ ơi trả lời giúp mình đi con mình nã kháng sinh 7 ngày rồi mà không khỏi đây, chán quá.
    Sao chả thấy mẹ nào vậy?:Crying:
    • 805 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn cho bé uống KS 7 ngày kkhông khỏi mà không đi tái khám ah? Bé nhà mình mỗi lần uống KS, BS chỉ cho 3 ngày thôi, sau 3 ngày phải đi tái khám...BS sẽ xem xét KS có tác dụng làm giảm triệu chứng không, nếu không thì phải đổi thuốc khác và theo dõi tiếp 3 ngày...nếu giảm thì tiếp tục uống cho đủ liều. Bé nhà bạn đã uống KS thì phải theo đúng hướng dẫn của BS, tái khám và uống thuốc đúng liều lượng, đúng ngày.
    Vài dòng kinh nghiệm...chúc bé mau khoẻ nhé!
    Mụ đầu rồi, chả biết ký gì nữa!:Sigh:
    • 390 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em thấy bài thuốc trên dễ làm. Nhưng có thắc mắc, nếu dùng nước vo gạo thi em chỉ sợ ko đảm bảo vì gạo thường mình mua ở ngoài tiệm chẳng biết là họ để bao lâu có ẩm mốc gì ko???????
    Cháu con chị chồng em cũng ho suốt ngày bố mẹ chồng em có bài thuốc như sau. Đó là rễ chanh rửa sạch sao vàng hạ thổ sau đó sắc lấy nước cho cháu uống vị của loại nước này sẽ hơi đắng nhưng mà cháu em đỡ ho hẳn và ko phải dùng tới kháng sinh. Em sắp có bé nên chưa biết kết quả rõ rệt thế nào nhưng chị gái chồng em thì mừng húm vì cháu em ko bị ho nữa... ^_^
    • 1,943 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Tớ cũg đang cho con uống lá diếp cá đây, nhưng tớ chỉ xay lá điép cá lên, lọc lấy nước, cho một ít đường phèn vào và dun sôi lên. THư uống cũng kô có vị tanh như lá sống đâu, con tớ 6tháng uống ngon lành và cũng đỡ ho hẳn đấy
    Mẹ yêu bé Bi và bé Bông nhất đời
    • 810 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

sao các mẹ ko cho con uống thử EUGICA dạng siro nhỉ? con em bị ho và viêm họng mà chỉ cho uống 3 lần(2 ngày là khỏi) ở ngoài hiệu thuốc bán có 11k thôi. em vẫn giữ trong nhà, khi nào con húng hắng lại cho con uống 1 thìa nhỏ. thuốc này khá dễ uống, con nhà em 1t rồi, rất thích uống
    • 108 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cu Bo nhà mình mới 3 tháng tuổi mà ngạt mũi cả tháng nay rồi, cháu cũng có ho ngày khoảng 8 lần nghe có vẻ nhiều đờm trong cổ họng lắm. cháu bỏ cả bú mẹ và bú bình rồi, cả ngày lẫn đêm mình chỉ đút thìa dc khoảng 300- 400 sữa thôi. Mình stress quá, dưa cháu đi BS 2 lần rồi mà không khỏi lại còn bị tiêu chảy nữa chứ.
    Bây giờ mình phải làm sao? có bài thuốc nào chữa ngạt mũi + ho + đờm nhiều cho bé 3 tháng không? các mẹ chỉ cho mình với, mình sắp gục ngã vì con rồi đây.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta được thêm một ngày nữa để yêu thương.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - Size chữ 2 - Chỉnh sửa bởi Admin - Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. Tiếp tục vi phạm sẽ bị khóa ID.)
    • 134 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimphungpt Xem bài viết
    cu Bo nhà mình mới 3 tháng tuổi mà ngạt mũi cả tháng nay rồi, cháu cũng có ho ngày khoảng 8 lần nghe có vẻ nhiều đờm trong cổ họng lắm. cháu bỏ cả bú mẹ và bú bình rồi, cả ngày lẫn đêm mình chỉ đút thìa dc khoảng 300- 400 sữa thôi. Mình stress quá, dưa cháu đi BS 2 lần rồi mà không khỏi lại còn bị tiêu chảy nữa chứ.
    Bây giờ mình phải làm sao? có bài thuốc nào chữa ngạt mũi + ho + đờm nhiều cho bé 3 tháng không? các mẹ chỉ cho mình với, mình sắp gục ngã vì con rồi đây.
    trường hợp của bé mình nghĩ không đơn giản là ngạt mũi đâu . bé dẽ bị VA rồi đó . banh thử cho bé đi nội soi xem sao nhé , để lâu sau này thành mãn tính giống mít nhà mình thì khổ lắm . bé bị đờm và hô là do đờm từ mũi chảy xuống họng đấy . chữa dứt điểm mũi mới khỏi họng được
    Mít,sống chung với bệnh viêm VA , ngạt mũi mãn tính - Đã khỏi , nói không với nạo VA và kháng sinh.
    • 345 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thế bé uống có chê không bạn, mình sợ mùi của rau làm cho bé không chịu uống.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

em làm thử diếp cá rồi, hiệu quả cực và không có mùi gì.
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9