Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh trẻ em

Chữa viêm họng và viêm abidan hiệu quả cực kỳ

Đến trả lời mới nhất
  • 38 Lượt chia sẻ
  • 102K Lượt đọc
  • 176 Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 459 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình mới phát hiện ra một bài thuốc chữa viêm họng viêm abidan cực kỳ hiệu quả. Bé tít nhà mình thì quanh năm nếu có ốm thì do viêm họng, viêm abidan, lần nào cũng dã kháng sinh vào người mới khỏi. Đợt vừa rồi chơi 3 tuần ks liên tiếp không khỏi, nóng trong tới mức độ "hỏng cả đít" mình sợ quá mới lọ mọ các loại thuốc lá, mình được mách bài thuốc như sau:
    Lá diếp cá rửa sạch, xay nhuyễn.
    01 bát nước gạo (nước vo gạo đặc) đổ lẫn 2 thứ này, thêm đường cho lên bếp đun kĩ rồi cho bé uống ngày 3 lần, mỗi lần nửa cốc.
    Con em ho với tần suất ( 1 phút/lần) lúc thức, ngủ thì ho liên tục, đã bắt đầu phát sốt mà uống 3 ngày khỏi luộn. Thừa thắng xông lên mẹ tiếp tục làm cho uống quanh năm, vừa khỏi bệnh lại lợi tiêu hoá.
    Mẹ nào có bé bị tương tự thì thử xem nhé

• 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn ơi cho tớ hỏi lá diếp cá xay nhuyễn rồi đun uống cả bã hay lọc bỏ đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 112 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitbeo Xem bài viết
    Mình mới phát hiện ra một bài thuốc chữa viêm họng viêm abidan cực kỳ hiệu quả. Bé tít nhà mình thì quanh năm nếu có ốm thì do viêm họng, viêm abidan, lần nào cũng dã kháng sinh vào người mới khỏi. Đợt vừa rồi chơi 3 tuần ks liên tiếp không khỏi, nóng trong tới mức độ "hỏng cả đít" mình sợ quá mới lọ mọ các loại thuốc lá, mình được mách bài thuốc như sau:
    01 bát nước gạo (nước vo gạo đặc) đổ lẫn 2 thứ này, thêm đường cho lên bếp đun kĩ rồi cho bé uống ngày 3 lần, mỗi lần nửa cốc.
    Con em ho với tần suất ( 1 phút/lần) lúc thức, ngủ thì ho liên tục, đã bắt đầu phát sốt mà uống 3 ngày khỏi luộn. Thừa thắng xông lên mẹ tiếp tục làm cho uống quanh năm, vừa khỏi bệnh lại lợi tiêu hoá.
    Ban oi
    the bao nhieu la diep ca
    minh cho luon nuoc vo gao vao xay cung voi la diep ca cho de xay cung dc ban nhi.
    Ma moi lan uong nua coc la nua coc nao ha me no.
    the luong moi lan lam chi du de uong dc trong 1 ngay roi hom sau lai lam tiep ha ban.
    ban huong dan cu the hon di
    thank ban nhieu

• 459 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Bạn mua khoảng 2 nghìn (2 bó), rửa sạch, đổ với 1 bát con nước gạo đặc. xay nhuyễn, sau đó bạn lọc (lấy khăn xô của bé cũng ok) lấy nước, cho thêm đường, đun sôi lên là ok
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitbeo Xem bài viết
    Bé nhà mình mới 18thang áp dụng bài thuốc này được không?? Có khó uống không? Mỗi lần nửa cốc thì nhiều quá chác bé nhà mình không uống đc, mình cho uống lượng ít hơn cũng được nhỉ?
    Cảm ơn bạn nhiều nha:Rose:

• 129 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:Laughing: :cool: :Laughing: Hay quá, Con em bị hoài hà. Ghi lại cho nhớ! Bé uống được bao nhiêu thì uống chị nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 180 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Nhưng abidan là cái gì vậy ? Có phải amidan không metitbeo ?

• 176 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bài thuốc của mẹ titbeo hay quá. Bé nhà mình tháng nào cũng viêm họng, toàn phải kháng sinh mới khỏi. Cứ kháng sinh vào lại rối loạn tiêu hoá, khổ ghê
    Cám ơn mẹ titbeo, chiều về phải thử ngay

• 345 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mẹ titbeo ơi, cám ơn bạn về bài thuốc này nhé. Nhưng cho mình hỏi nó có chữa được viêm phế quản không nhỉ. Hay là khi bé bắt đầu ho, chưa biết là nguyên nhân gì, cho uống luôn có được không?

• 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mẹ Titbeo ơi, cho mình hỏi chút. Bài thuốc này áp dụng cho bé từ bao nhiêu tuổi??? Em bé nhà mình chưa tròn 1 tuổi thì có uống được ko???
    Chỉ tay lên trời - yêu anh vô đối
    Cúi mặt xuống đất - nói dối ngại ghê