Bệnh trẻ em

Chữa khỏi cận thị, loạn thị cho trẻ em- Không cần phải đeo kính

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình đã post bài này ở mục Địa chỉ khám bệnh rồi,nhưng mình post cả ở đây nữa cho mọi người cùng trao đổi với mình, vì mình thấy trẻ em bây giờ cận, loạn thị nhiều quá. Nếu đây là cách chữa tốt, có hiệu quả, đúng đắn thì rất là tốt cho các con.
    Đây nhé:

Con mình bị loạn thị cận, mình được một cô bạn cùng cơ quan mách cho một địa chỉ chữa khỏi cận thị, loạn thị( Mình xin nói thêm rằng bạn mình và 3 đứa cháu nữa đã chữa khỏi loạn, cận thị ở đó từ năm 2004 với độ loạn, cận từ 1 đến 3 điôp; bây giờ cả 4 đứa đều không phải đeo kính nữa).
    Phương pháp chữa này không được Bộ Y tế công nhận, mà toàn là mọi người mách nhau thôi, rnhưng mình lại thấy nhiều trường hợp đến đó đều chữa được.
    Hôm qua mình đã cho con đến đó buổi đầu tiên, có cả trường hợp ở Hải Phòng cũng do đã có người ở HP chữa khỏi rồi mách nhau lên đây chữa, cậu bé đó từ cận 7 điôp, đeo kính suốt 7 năm, sau 1 tuần tập luyện ở đó hôm qua đã khá lên nhiều và bác sĩ cho về nhà tập tiếp.
    Mình thấy những phương pháp để chữa đó cũng được, tuy nhiên chỉ có 1 điều mình hơi lăn tăn,không phải vì mình sợ tốn mà thấy tiền công cho buổi tập là khá cao:300.000 đồng cho buổi đầu tiên, buổi tiếp theo là 150.000 đồng.
    Các bạn WTT ơi, có ai biết cách chữa này thì chúng ta cùng trao đổi nhé. Mình cũng đang lăn tăn quá.
    Địa chỉ của BS là: BS Tiến + Thoa ( 2 vợ chồng), số ĐT: 0913546744, 7680291; SN 27, ngõ 233, đường Xuân Thủy, Cầu Giấy.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 784 Bài viết

• 2,225 Được cảm ơn

Nếu bạn định đến đó chữa thì vào trang báo Lao Động hôm nay nhé. Mình trích 1 đoạn đây này:
    .....Báo Lao Động mới đây nhận được thư phản ánh của ông Phạm Văn Cường - ở 106 đường Đặng Thai Mai, quận Tây Hồ - về việc hai con của ông chữa bệnh CT theo hướng dẫn của BS Tiến, sau 3 tháng mắt càng cận nặng hơn, tăng thêm 0,5 điốp so với trước khi khám tại cơ sở BS Tiến - Thoa.....
    Đó là nguyên 1 đoạn trên Báo Lao động điện tử đấy. Sợ thật. Nói chung là mình ko tin.
    • 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhanhLinh Mom;1770907[I
    ]Nếu bạn định đến đó chữa thì vào trang báo Lao Động hôm nay nhé. Mình trích 1 đoạn đây này: [/I]
    .....Báo Lao Động mới đây nhận được thư phản ánh của ông Phạm Văn Cường - ở 106 đường Đặng Thai Mai, quận Tây Hồ - về việc hai con của ông chữa bệnh CT theo hướng dẫn của BS Tiến, sau 3 tháng mắt càng cận nặng hơn, tăng thêm 0,5 điốp so với trước khi khám tại cơ sở BS Tiến - Thoa.....
    Đó là nguyên 1 đoạn trên Báo Lao động điện tử đấy. Sợ thật. Nói chung là mình ko tin.

Thực ra mình cũng như bạn, cũng nao núng lắm nhưng mĩnh vẫn cứ quyết tâm cho con đến đó chữa vì thực tế là từ trường hợp của bạn mình đã chữa khỏi cho con và các cháu của bạn ấy, rồi đến đó mình đã được trực tiếp gặp mọi người từ cả Hải Phòng, Quảng Ninh cũng đều từ những người đã khỏi mách đến cho nên họ mới lặn lội từ xa như vậy đến trọ tại HN để cho con được khám và điều trị nên mình quyết định cứ cho con chữa tại đó, và tất cả những người đến đó họ đều đã đọc được thông tin đăng trên báo, mà không những 1 báo mà còn rất nhiều báo là đằng khác. Còn khỏi hay không, khỏi đến đâu và nặng thêm hay giảm đi còn phụ thuộc rất nhiều nhiều vào các yếu tố khác như bản thân trẻ đó có hợp tác, cố gắng hay không cũng như gia đình làm được đến đâu nữa cơ bạn ạ.
    Ơ, mà mình nói cứ như là mình quảng cáo cho BS chữa vậy nhỉ?!

• 912 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Có mẹ nào áp dụng mà khỏi của phòng khám này chưa? Con mình mới phát hiện bị loạn thị giờ mình đang muốn tìm hiểu xem chữa và tập thế nào cho tốt nhất. Cảm ơn các mẹ nhé

• 364 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Bạn thử tìm hiểu và liên lạc với những người đã chữa ở đấy xem cụ thể như thế nào,phuơng thức tập luyện ra sao,trong lúc tập luyện có xảy ra những dấu hiệu gì không.Có những bài thuốc hay cách chữa có từ ngày xưa nhưng chưa được kiểm chứng nên cũng chưa tin tưởng hẳn được và không phải ai cũng có thể chữa theo những phương pháp đấy
    • 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nếu bạn có ý định cho bé đến đấy học thì bạn gửi tin nhắn cho mình nhé , mình muốn theo dõi quá trình của bé nhà bạn , chị cùng làm với mình có con cũng bị loạn thị từ nhỏ rất muốn chữa trị cho bé , ko để bé thế khổ lắm bạn à
    • 94 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con chữa ở đây khỏi chưa ạ? con em 3 tuổi mà loạn cận thị 2 mắt 2.5 . Nhỏ vậy đã phải đeo kính, khổ thân con quá. Các mẹ tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn các mẹ
    Đừng tìm kiếm hạnh phúc ở đâu xa.
    Vì hạnh phúc chính là những gì ta đang có
    • eko
    • 3 năm
    • 117 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Địa chỉ mà chủ top đề cập mình nghe khá lâu rồi. Thiết nghĩ nếu hiệu quả tốt thế thì họ phải mở bệnh viện rồi chứ....bằng cả danh tiếng cũng như tiền chữa thu được....

Thông tin ngoài lề, con mình đã chữa ở nhà 1 bác trong khu Làng QT TL (hình như là bác Ánh) theo cách day huyệt. Lúc đầu thì có vẻ ổn nhưng sau con mình bị lại, đến day lại theo lời dặn nhưng k khỏi được, thậm chí nặng hơn (có thể do con mình quá hiếu động, mắt nó hoạt động liên tục đọc truyện- tivi - máy tính trừ lúc ngủ). Đành đợi đến khi 18t thì mổ cho nó vậy....
    • 16 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Loạn thị và cận thị không có phương pháp nào tránh được việc đeo kính các bạn nhé( trừ lasik_áp dụng cho người từ 18t trở lên),cẩn thận tiền mất tật mang.Đọc và tìm hiểu kĩ xem loạn thị và cận thị là gì,sẽ hiểu được ngay thôi mà.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã đến đây, cách này mình thấy rất phản khoa học. Mình đã không cho con chữa tiếp nữa. Các bạn cẩn thận khi quyết định chữa theo cách này nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2